[Thảo luận] Cảnh báo khi đi qua cầu Thăng Long (cả 2 chiều)

quocchim

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ thớt đã cảnh báo :D

Liver

Xe hơi
Cảm ơn bác. Up lên cho mọi người chú ý.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Điều em lo lắng ở thớt này cách đây không lâu đã thành hiện thực :-ss
http://www.otofun.net/threads/351705-canh-bao-ho-tu-than-o-cau-thang-long-sap-xuat-hien?highlight=
Hố khá sâu và kéo dài hết chiều ngang của phần đường đi từ HN -> NB nên các cụ hết sức chú ý nhé, ngay khi vừa hết đoạn dốc lên cầu thì gặp hố.

Ngày nào em cũng đi đường này nên biết rất rõ, hố càng ngày càng sâu, các xe mải bám đuôi nhau nên sẽ không thể nhìn thấy hố từ xa, đi qua đây ngày nào em cũng "rón rén", thế mà hôm kia thì bắt đầu oành oành - xót hết cả xe, hôm qua thì em bắt đầu chủ động đi vào làn trong và chỉ đi 30-40km/h đến lúc qua đấy thì ôi thôi:

- Một bác CRV bị tan nát hết mông :| vỡ toàn bộ kính hậu :| vì gặp hố tử thần bác ấy chắc giật mình nên phanh gấp, em xe khách bám đuôi hem kịp phanh táng vào :( nhìn đến là thương :(

Chiều ngược lại từ NB->HN ở cuối cầu cũng bắt đầu hình thành hố :(, các cụ đi lại trên cầu cẩn thận nhé.
----------
Update:
Có video hầu các cụ đây cho dễ tưởng tượng ợ :), các cụ để ý đoạn vừa hết dốc lên cầu tầm 100-200m nhé :) bên phải đường là bác CRV gặp nạn cùng bác xe khách :)
[video=youtube;UIRGxTXC-XM]http://www.youtube.com/watch?v=UIRGxTXC-XM&feature=youtu.be[/video]

Update: chìu tối nay em đi qua đã thấy "sơ cứu" rồi các cụ ợ :) sơ cứu bằng cát + xi măng :) có điều vẫn lởm lắm, các cụ đi qua nhớ đi vào làn trong và bò chậm thôi ợ :)

thanh73

Xe hơi
Đây là phần thảm mặt cầu do Công ty Bảo Quân ở Vĩnh yên thực hiện đấy ạ. Giá trị là 97 tỷ của nhân dân ạ. Các cụ có biết đồng chí Bí thư tỉnh ủy Vĩnh phúc bây giờ làm gì ở Bộ xây dựng không ạ??? Hề hề. Cái gọi là công nghệ thảm asphalt trên mặt cầu thép theo các cụ thì từ trước đến nay nước ta đã làm bao giờ chưa ạ??? Ặc Ặc

Theanh_72

Xe buýt
thanks cụ cảnh báo đêm nay em phải đi qua.

montaigne

Xe tải
Phải xây trụ sở Bộ 20 ngàn tỷ thì mới điều hành được vụ sửa cầu. Công nghệ hiện đại là phải tốn kém.
Nếu ko đồng ý thì cầu cứ thế, mà đồng ý rồi thì cầu... vẫn thế.

ZAD Viet

Xe điện
Đây là phần thảm mặt cầu do Công ty Bảo Quân ở Vĩnh yên thực hiện đấy ạ. Giá trị là 97 tỷ của nhân dân ạ. Các cụ có biết đồng chí Bí thư tỉnh ủy Vĩnh phúc bây giờ làm gì ở Bộ xây dựng không ạ??? Hề hề. Cái gọi là công nghệ thảm asphalt trên mặt cầu thép theo các cụ thì từ trước đến nay nước ta đã làm bao giờ chưa ạ??? Ặc Ặc
Bọn nó bóc hết 1 lượt vải lót dưới của anh Nga "ngố" trải rồi. (Em không biết nó là cái của khỉ gì)
Sau đó trải asphal lên trên.
Giờ thánh sống cũng chả chữa nổi.
Giờ muốn chữa thì chỉ có cách bóc đi làm lại toàn bộ mặt cầu.
Chắc lại hơn 100 tỷ nữa.
Thế là thành kích cầu các cụ nhỉ!!!

white_angel

Tháo bánh
hôm thứ 7 nhà cháu cũng qua cầu, *** nhà nó đường xá như mứt mà còn đòi làm trụ sở bộ gtvt mười mấy nghìn tỉ.

roro

Xe tăng
Em đi qua đây nhiều lần, nhớ chỗ nứt lắm nhưng mà thỉnh thoảng vẫn giật mình. Mợ bọn nó, làm ăn tiêu tốn tiền của thế mà chả thằng léo nào bị làm sao cả.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Em hóng thấy bảo đồng chí nhận làm cái mặt cầu này là con 1 anh cấp thứ của cái bộ quản lý các anh bộ đội - cho nên cũng không anh nào dám ý cò gì. Chết dân đen!
Nếu cụ ám chỉ Doãn Minh Tâm (Viện trưởng Viện….) thì em nghĩ là không phải, bố của Tâm là người dân thường
Em biết 2 anh em của nhà này (em lớn tuổi hơn cả 3 vị đó)
Nghe Tây đồn, đã có nhời với vị BT trước nên thoát rồi

Hôm nọ, nghe # giải thích là do:
1) cầu bằng sắt, gần 30 năm sử dụng nên cong vênh… do vậy mới sinh xuất hiện nhựa đường co ngót…
2) Công nghệ của Anh, nhựa đường mua của Singapore
3) Thi công trong thời tiết lạnh
Em lộn tiết lên, nếu em là đại biểu Quốc hội thì em bật lại ngay:

1) Hầu như các cầu ở châu Âu (chỗ khác em không biết) họ sử dụng hàng trăm năm cũng chẳng thấy sao. Cầu này do Nga sản xuất và thi công nên cũng cùng hạng với hàng trăm cây cầu sắt đã và đang tồn tại ở Nga. Hồi còn ở Nga với Doãn Minh Khôi (em/anh của Doãn Minh Tâm) tôi thấy cây cầu Krym (Crime) ở ngay trung tâm Moscow mặt trải nhựa phẳng lỳ, chẳng lẽ trình độ trải nhựa của Nga hơn Anh hay sao
Cây cầu Thăng Long trải nhựa năm 1985 của Nga, cũng sử dụng tốt, bây giờ chẳng cần công nghệ mới làm gì, cứ như cũ mà làm, chắc không thể cong vênh được.
Khí hậu ở thủ đô Moscow cũng chẳng dễ chịu gì mùa đông âm 30 độ C, mùa hè dương 35 độ C chênh nhau tới 60 độ, ở Sibiri nhiệt độ thường -40 đến -60 độ mà cầu đường có sao đâu
2) nhà nước sinh ra cái viện, ông Viện trưởng Tâm chẳng lẽ ngu dốt tới mức mua bừa công nghệ Anh, rồi nhựa Singapre. Nói như trê con ấy. Nếu đúng, tước bằng, đuổi về vườn chăn gà.
Làm việc gì cũng phải tính toán và thử nghiệm, sai thì phải chịu chứ
Chẳng qua lòe dân Việt Nam, tiền thuế dân cứ sử dụng bừa, nghĩ rằng lo cho BT (cũ) là xong chuyện, nghe tây đồn thì dự án mua một đằng (giá cũng chẳng rẻ), lúc mua thì bị nhựa đểu (lý do thì DM Tâm biết)
3) Thi công trong thời tiết lạnh (?)
Hôm thi công thời tiết lạnh +15 độ C. Chữa "lạnh" này hiểu theo khái niệm của người Việt, chứ nước Anh là nước xứ lạnh, nhiệt độ +12 đô đến 16 độ lại là mùa thu hoặc đầu mùa hè của họ, đối với họ thì nhiệt độ đó là bình thường, chẳng ao ước hơn, vạy không thể nói do "lạnh" được. Ở Moscow đầu mùa hè (đầu tháng năm như bây giờ thì nhiệt độ có hôm 8-10 độ C)
TV đưa tin người thầu thi công đảm bảo họ làm đúng những gì theo quy trình, về nhiệt độ họ thừa khả năng bảo vệ đám nhựa nóng đúng quy trình, hơn nữa có người của chủ đầu tư giám sát. Nếu nhà thầu làm sai, tại sao không đè họ ra phạt?
Đúng là miệng quan trôn trẻ

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Em tưởng thấy bảo công nghệ Khựa, do cái cty gì làm chứ có phải Viện viếc gì đâu!

QAZ

Xe container
Tôi xin công quả từ thiện một cái ô to và một cái ghế đẩu đặt ở giữa hai làn đường chỗ ấy

Bây giờ chỉ cần mời bộ trưởng Thăng hàng ngày ra ngồi trong giờ hành chính là được

xedieu

Xe cút kít
Em hiện đang trên cầu TL, chiều đi sân bay 1 bác Forte đã táng vỡ mông bác Teana! Khổ...

[Được gửi từ iPhone của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner, với nick xedieu, password là xedieuotofunvtc123456 và gõ bằng 10 ngón tay]

blackpaint

Xe container
Em đi cách đây gần 10 ngày rồi, đến hôm qua về vẫn thế... thôi thì trình bẩm để lấy tiền sửa chữa mất thời gian thì cũng phải cảnh báo đường xấu cho các lái xe lạ, đằng này...

truongtientai

Xe hơi
Em cũng vừa đi sân bay về lúc 19h30 có hai bác hôn nhau ở giữa cầu rồi,( một bác 4 chỗ và bác 30 chỗ) bác 30c hôn bác 4c, em đi ngay sau thấy bác 4c đo một chị lái đang đi thì phanh gấp do đằng trước đường gập ghềnh, thế là bác 30c hôn vào *** luôn vỡ hết kính sau.

nong dan

Xe đạp
thanks cụ, đúng là mặt đường xấu thật, hôm rồi em vừa đi.

linhbap

Xe buýt
vụ này lên báo nhiều rồi, bàn nhiều rồi mà chuyện đâu vân đấy các cụ nhỉ. các anh ý giỏi thật, # giỏi thật, TSB chúng nó.
Liên quan gì đến # mà bác cũng đưa vào, chẳng nhẽ bắt # vác dao đi xử đ/c kia ah??????