[Thảo luận] Cảnh báo khẩn - Cầu Hoà Mục (Láng Hạ - Lê Văn Lương)

Rexton2700

Xe đạp
Bọn này đúng là khốn nạn, hàng ngày tôi đi làm qua thấy xe vẫn đi và chúng nó vẫn đứng đấy không nói gì, làm mọi người nghĩ được đi và thành thói quen, rồi chúng nó sẽ thịt, đảm bảo có bao % lập biên bản?? hay toàn là "làm luật" hết. Nói tóm lại là nuôi gà cho béo rồi thịt, người thực thi pháp luật mà vậy thì bao giờ dân mình mới khá lên được nhỉ

Tadien

Xe đạp
vuốt kụ, nghe kụ em sẽ tiết kiệm được ít tiền xăng

vuahe77

Xe điện
Bọn này đúng là khốn nạn, hàng ngày tôi đi làm qua thấy xe vẫn đi và chúng nó vẫn đứng đấy không nói gì, làm mọi người nghĩ được đi và thành thói quen, rồi chúng nó sẽ thịt, đảm bảo có bao % lập biên bản?? hay toàn là "làm luật" hết. Nói tóm lại là nuôi gà cho béo rồi thịt, người thực thi pháp luật mà vậy thì bao giờ dân mình mới khá lên được nhỉ
Đúng là yellow dogs ở đấy ăn bửn quá các kụ nhờ...
Một lũ sâu bẩn...

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
Rẽ qua lỗ bị bắt ợ? Em thấy có biển các phương tiện được rẽ phải cơ mà? Ngày nào em cũng đi qua đó, mà em thấy 2b, 4b mà rẽ phải toàn chui vào cái đường trước cột đèn cả, chẳng thấy ai vòng ra sau mới rẽ phải.
hơ hơ, ở đời nó thế đấy, bác không nhớ câu xxx bắt thằng đi sau à?
có biển đèn đỏ được rẽ phải nhưng lối rẽ ngay lỗ đó có vạch cho người đi bộ to đùng, cứ đi thêm 2mét rồi rẽ cho vuông, chả dại vả lại người ta rẽ thì mặc người ta, lớ ngớ tóm mình, chỉ cần giữ lại hỏi cũng mất thời gian chứ chưa nói hoạnh hoẹ ra $ bác nhé

kieninlove

Xe tăng
Đường naỳ nhà em đi nhiều, toàn đi lên trên, có lúc 4-5 chú đứng đấy nhưng có bắt bao giờ đâu, giờ phải cẩn thận mới được !!!

DuongNV

Xe buýt
Chỗ này cho phép rẽ fải, cái biển to ình ình, thế mà lần đi thấy 1 chú 4b đi trước dứt khoát không rẽ, chờ đèn xanh mới rẽ thế nên em kinh kinh
cũng 1, 2 lần đi qua chẳng dám rẽ fải, vì lúc nào cũng khoảng 4-5 xxx đứng đây
Cụ ạ. Nếu cụ đi trên cầu "không leo lên vỉa" thì cụ rẽ phải 24/24 vào Láng vô tư không XXX nào dám stop cụ đâu. Còn cụ mà leo lên vỉa thì em không dám dự.....

thanh_hoi

Xe điện
XXX đứng đấy chủ yếu bắt anh em nhà ta đi từ Láng Hạ rẽ trái ra đường Láng (cấm rẽ trái mà). XXX trực cả đêm đấy. 9,10h đêm các chú ấy bỏ cả WC2010 để kiếm ăn đấy.

El Kun

Xe tải
Đúng là...đời không biết thế nào mà lần, XXX không biết lúc nào thì sờ :@)

heroesdaubu

Xe điện
Chiều qua em thấy mấy xe leo lên vỉa hè rẽ phải ra Láng có bị vịn đâu. Chắc bắt theo hứng?

K59

Xe tải
Đi kiểu này cũng giống như đi vào đường xe máy trên cầu Chương Dương thôi. Đầu cầu vẫn cắm biển cấm xe ô tô đi vào đường xe máy, 4B vẫn đi vào bình thường, xxxx đứng đầu cầu không có biểu hiện gì ngăn cản. Một ngày đẹp giời, 4b chạm vào 2B, xxx đến giải quyết. Kết luận 4B dính 2 tội.

Shinta

Xe tăng
Thưa các cụ/mợ. Chiều hôm qua vào lúc 15h00 nhà cháu đi từ Big-C về theo hướng Lê Văn Lương > đường Láng khi đến cầu Hoà Mục có mấy cụ đi trước nhà cháu rẽ phải vào đường Láng nhưng vì đầu cầu Hoà Mục đang sửa chữa nên các cụ ấy không đi trên cầu mà phi lên vỉa hè của cầu để rẽ vào đường Láng thế là các bác XXX phi ra chặn lại một loạt (04 cụ). Xin nói thêm là vỉa hè cầu Hoà Mục nói đúng ra là lan can cầu chỉ dành cho người đi bộ nhưng thời gian gần đây vì nút giao thông này tắc nhiều quá nên XXX cho phép xe máy đi lên vỉa hè của cầu để rẽ phải vào đường Láng.

Mấy lần trước em cũng thấy có cụ ôtô đi như thế nhưng không thấy XXX nói gì nhà cháu cũng đã định đi theo nhưng hôm qua thấy thế nên từ nay thôi luôn. Mà XXX ở đấy lúc nào cũng có khoảng 4 - 5 bác làm việc từ 5h00 sáng tới 21h00 giờ đêm các cụ ạ.
em có mấy lần qua đó, cũng thấy mấy bác 4 bánh leo lên vỉa hè để rẽ phải (dù có cả cá vàng đứng đó) dưng chẳng bắt?? là nào?? :|

training

Xe tăng
Em thì cứ cẩn thận nên chỉ toàn đi dưới lòng đường, khi đến ngã tư thì vòng hẳn ra ngoài cho nó củ chắc. Nhanh chậm gì vài phút xxx mà tóm lại thiệt đủ đường.

Còn khi nào thấy tình hình đông quá thì em rẽ vào đường kênh té ngay, đỡ mất thời gian

hailinhhn_vn

Xe hơi
Cảm ơn Bác, chiều nay mình vừa đi qua may lúc đó ko bi bắt