[Thảo luận] Cảnh báo khẩn cấp.... Bắn tốc độ trên cầu thanh trì

kiensurveyor

Xe tăng
Cái này là do mặt cầu xấu, nó cắm biển 50 ngay đầu thành cầu, 50 trên cầu là đúng rồi
Chiều qua về em cũng hùng dũng đóng 80 như thường, đi 1 lúc thấy cả làng cứ bò ra đường chả ông nào đi nhanh
Cô thương, may mà đúng giờ các ảnh nghỉ trưa

flame6868

Xe tăng
Các cụ tranh cãi làm gì mất thời gian.
Xxx đủ lý để bắt lỗi quá tốc độ 50km/h hoặc vượt trên cầu Thanh Trì.
Cụ nào sai phạm k bị tóm chẳng qua là hên sui thoai.

flowers1508

Xe tăng
Trời, em đi làm hàng ngày bằng đường này, có hôm đi 2 lần (4 quệt). Em toàn thấy các xe đều chạy 80 cả mà, em cũng toàn để 80 thôi
Hôm nào em cũng gặp các chú ấy ở đầu cầu, nhưng chẳng thấy xe nào bị xích cả... hay số em Xuân tóc đỏ
Chiều về phải cẩn thận mới được, hic hic

chinhatm

Xe container
Các cụ tranh cãi làm gì mất thời gian.
Xxx đủ lý để bắt lỗi quá tốc độ 50km/h hoặc vượt trên cầu Thanh Trì.
Cụ nào sai phạm k bị tóm chẳng qua là hên sui thoai.
Tôi không khuyến khích việc vi phạm luật, ngay cả khi nó bất cập. Nhưng trong trường hợp này thì lại khác. Cơ quan quản lý cầu đường đã cắm những cái biển rất vô trách nhiệm, còn XXX thì lợi dụng để ăn tiền của người tham gia gia thông, làm cho tình hình ngày càng hỗn loạn, nhất là về mặt nhận thức luật GTĐB.

Tôi ít đi đường này, nhưng bầy cho các bác mẹo vặn lại XXX, đảm bảo không dám ăn tiền nữa:
- Nhớ ghi âm.
- Hỏi XXX biển hạn chế 50km/h có hiệu lực với phần đường ô tô không
- XXX sẽ bảo có, vì biển có hiệu lực với tất cả các làn của một chiều xe chạy
- Hỏi XXX xem biển hiệu lệnh 304 (đường dành cho xe thô sơ) cũng cắm trên cùng một cột có hiệu lực với phần đường ô tô và xe máy không
Đến đây chắc XXX sẽ mời các bác đi, nhưng nếu vẫn ngoan cố trả lời:
- Nếu trả lời có: Vặn XXX rằng tại sao vẫn để hàng chục nghìn xe phạm luật hàng ngày (Xe cơ giới đi vào phần đường của xe thô sơ) và hỏi xem XXX đã có kiến nghị với cơ quan quản lý cầu đường về bất cập này chưa.
- Nếu trả lời không: Mời lập biên bản và tuyên bố sẽ khiếu nại để cho XXX đi học thêm về nghiệp vụ

flowers1508

Xe tăng
Tôi không khuyến khích việc vi phạm luật, ngay cả khi nó bất cập. Nhưng trong trường hợp này thì lại khác. Cơ quan quản lý cầu đường đã cắm những cái biển rất vô trách nhiệm, còn XXX thì lợi dụng để ăn tiền của người tham gia gia thông, làm cho tình hình ngày càng hỗn loạn, nhất là về mặt nhận thức luật GTĐB.

Tôi ít đi đường này, nhưng bầy cho các bác mẹo vặn lại XXX, đảm bảo không dám ăn tiền nữa:
- Nhớ ghi âm.
- Hỏi XXX biển hạn chế 50km/h có hiệu lực với phần đường ô tô không
- XXX sẽ bảo có, vì biển có hiệu lực với tất cả các làn của một chiều xe chạy
- Hỏi XXX xem biển hiệu lệnh 304 (đường dành cho xe thô sơ) cũng cắm trên cùng một cột có hiệu lực với phần đường ô tô và xe máy không
Đến đây chắc XXX sẽ mời các bác đi, nhưng nếu vẫn ngoan cố trả lời:
- Nếu trả lời có: Vặn XXX rằng tại sao vẫn để hàng chục nghìn xe phạm luật hàng ngày (Xe cơ giới đi vào phần đường của xe thô sơ) và hỏi xem XXX đã có kiến nghị với cơ quan quản lý cầu đường về bất cập này chưa.
- Nếu trả lời không: Mời lập biên bản và tuyên bố sẽ khiếu nại để cho XXX đi học thêm về nghiệp vụ
Cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm để đối phó với XXX
Nhưng thật sự từ ngày biết chạy xe đến giờ em toàn tránh va chạm với XXX thôi. Cãi nhau chỉ thêm mệt
Em có ông anh đại gia, quan hệ rất rộng nhưng ông ấy cũng toàn vậy, nếu lỡ bị ăn cạp nong ông ấy cũng chi tiền cho xong, ông ấy bảo tranh cãi mệt người, nhờ người quen cũng phiền, xì vài đồng rồi cả nhà cùng vui
Phải chăng đây là tâm lý của số đông người Việt nhỉ. Nhiều khi em thấy mình cũng hơi nhu nhược, nhưng cãi nhau lại mất thời gian vì em chứng kiến quá nhiều việc cãi nhau rồi, và cái quan trọng là XXX cực kỳ bảo thủ để bảo vệ cái quyết định chĩa cạp nong cuả mình

Chỉnh sửa cuối:

NADAL ONE

Xe hơi
Mai em đi Quảng Ninh,thanks bác ko em lại bị XXX giữ lại.

Daikho

Xe tải
Cảm ơn cụ đã cảnh báo, em toàn đạp 80

meanchoi

Xe máy
Em xin có tí ý kiến ạ.

Từ ảnh này...

Thank kụ chủ thớt. Em post hộ cụ cái ảnh nhé.

...và từ quy định này

Nếu có nhiều biển cần đặt cùng một vị trí, cho phép đặt kết hợp trên cùng một cột nhưng không quá 3 biển và theo thứ tự ưu tiên như sau: biển cấm (1), biển báo nguy hiểm (2), biển hiệu lệnh (3), biển chỉ dẫn (4) như hình vẽ dưới đây :

Hình 4. Sơ đồ kết hợp các biển báo trên một cột

CÔNG BÁO/Số 391 + 392/Ngày 14-06-2012

Khoảng cách giữa các mép biển với nhau là 5cm, độ cao từ trung tâm phần có biển đến mép phần xe chạy là 1,8m đối với đường ngoài phạm vi khu đông dân cư và 2m đối với đường trong phạm vi khu đông dân cư.
Có thể thấy việc cắm 3 biển nói trên ở đầu cầu đã sai quy chuẩn. Lẽ ra biển hạn chế tốc độ 127 (thuộc nhóm biển cấm) phải được treo trên cùng, dưới cùng là biển làn đường cho xe máy 403 (thuộc nhóm biển chỉ dẫn) thì GTCC lại cắm ngược thứ tự, biển cấm nhét xuống dưới cùng, biển chỉ dẫn lại đội lên trên nóc.

Biển đã sai quy chuẩn thì theo em chẳng có tác dụng gì nữa, muốn phạt thì biển phải đặt đúng chuẩn cái đã.

Chỉnh sửa cuối:

flowers1508

Xe tăng
Chiều qua em về qua cầu Thanh Trì vẫn thấy xxx đứng và các xe vẫn phi ầm ầm. Sáng nay đi làm lại thấy dòng xe vẫn phi ầm ầm cả 2 bên (Em chú ý cá bên kia đường). Em chạy rù rì 50km/h được 1 đoạn thì các xe sau còi và nháy đèn liên tục, điên quá lại phải theo họ chạy 80
Các đồng chí ấy như thường ngày, đứng ở 3 nơi là đầu cầu Thanh Trì, cuối cầu Thanh Trì, chỗ nút Pháp Vân như thường lệ và cầm bộ đàm, điện thoại...đứng soi và không thấy có bất cứ hành động gì (Hay đây là kế giả chết bắt quạ nhỉ ???)
Em thì ngày nào cũng đi.... hay cứ nhắm mắt làm liều nhé, bị xích thì lại nộp vậy ... hu hu :((

Chỉnh sửa cuối:

Đậu đại ka

Xe buýt
Chỗ nút Phát Vân là bắn tốc độ 40km/h đoạn vòng lên cầu cụ ợ. Hôm trước nhà cháu đi Hà Nam về, mải nói chuyện quên mất chắc quá tốc độ bị một chú chỉ gậy vào mẹt. Cháu đành lượn ra rồi té :(

Original Car

Xe hơi

Giải pháp của em là: Sửa sai hộ GTCC lấy bình phun sơn xịn trắng hết thế là xong
Bác nào làm hộ để anh em đỡ bức xúc

Chỉnh sửa cuối:

cubin090

Xe máy
cảm ơn cụ đã nhắc nhở anh em!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cái biển cấm này chính xác GTCC cắm chỉ có tác dụng cho làn trong cùng (xe máy và xe thô sơ), còn xxx không nắm rõ luật mới bắt lỗi ấy, ai dính cứ kiện ra ngô ra khoai luôn.

dcfocus

Xe tăng
Hôm gần đây em đi qua CTT, em cảnh giác di 50, đi làn trong, nhiều bác
Cứ vút qua, em kẹ cứ 50. Đi thế cho nó lành. Đỡ phải chiến đấu. Cảm ơn tất cả các cụ đã cảnh báo

Chỉnh sửa cuối:

Original Car

Xe hơi
Hôm gần đây em đi qua CTT, em cảnh giác di 50, đi làn trong, nhiều bác
Cứ vút qua, em kẹ cứ 50. Đi thế cho nó lành. Đỡ phải chiến đấu. Cảm ơn tất cả các cụ đã cảnh báo
Bác cứ đi 50 cho nó lành tuy nhiên theo em cái gì sai là phải chiến đấu, đúng phải bảo vệ thì đất nước mới đi lên đc ạ, văn hóa giao thông mới tiến bộ ạ

flowers1508

Xe tăng
Bác cứ đi 50 cho nó lành tuy nhiên theo em cái gì sai là phải chiến đấu, đúng phải bảo vệ thì đất nước mới đi lên đc ạ, văn hóa giao thông mới tiến bộ ạ
Cả chiều dài cầu không thể đi nổi 50 đâu cụ ạ, ức chế vô cùng, xe tải nó còn đi khoảng 70km/h, chẳng lẽ mỗi mình bò trên đường:(

Sang nay em cũng nhường mấy cụ đi trước, em bám theo đến đầu cầu thấy một đồng chí lao ra, vung gậy "như ý" chuẩn bị tung đòn sấm sét và em đang chuẩn bị tính toán đường để "Ù té quyền" thì hóa ra thần chưởng lại trúng ngay một cụ đi xe máy đi vào làn giữa.
Nói gì thì nói, em đi về hàng ngày từ ngày khánh thành con đường trên cao này (trừ những hôm có việc cần phải qua phố). Nhưng cũng chưa thấy xe nào đi trước mình bị xích cả, thấy toàn xích xe đi sai làn thôi.
Các cụ đi qua đây chú ý và chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với nhé.

TL_Vietnam

Xe lăn
Túm lại luật ở Việt nam loằng ngoắng thì ta đi theo số đông các kụ nhỉ :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ tôi vẫn vít 80km/h mà, có nhìn biển giới hạn tốc độ nhưng nghĩ là phần xe máy! ;))

mr.ken_no1

Xe container
Cả chiều dài cầu không thể đi nổi 50 đâu cụ ạ, ức chế vô cùng, xe tải nó còn đi khoảng 70km/h, chẳng lẽ mỗi mình bò trên đường:(

Sang nay em cũng nhường mấy cụ đi trước, em bám theo đến đầu cầu thấy một đồng chí lao ra, vung gậy "như ý" chuẩn bị tung đòn sấm sét và em đang chuẩn bị tính toán đường để "Ù té quyền" thì hóa ra thần chưởng lại trúng ngay một cụ đi xe máy đi vào làn giữa.
Nói gì thì nói, em đi về hàng ngày từ ngày khánh thành con đường trên cao này (trừ những hôm có việc cần phải qua phố). Nhưng cũng chưa thấy xe nào đi trước mình bị xích cả, thấy toàn xích xe đi sai làn thôi.
Các cụ đi qua đây chú ý và chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với nhé.
Đến giờ phút này, nếu cụ đọc hết các trang ở thớt này thì em mạo muội xui cụ 1 điều: Cứ 80 mà vít (em cũng thế ạ), nếu xxx chặn thì cứ tranh luận như trong này.

Tahknct

Xe buýt
Em vẫn ngày 2 lượt chạy đều 80. Hôm nào rủi bị tóm thì e sẽ mang BB về trình các cụ.