[Funland] Cảnh báo : Em đã bị nha tặc lừa vặt răng như thế nào?

Lavender168

Xe buýt
Các cụ, các bác ở tỉnh xa cứ nghe giới thiệu bs ở bv twqd108 là tưởng kinh lắm , giỏi lắm. Cá nhân em và gd ( cũng toàn bộ đội) đã nhiều lần khám và điều trị tại đây lại thấy đa phần bs ở đây trình độ rất bt thái độ và trách nhiệm kém xa các bs các bv ngoài như bv Chợ rẫy, Bạch mai...vv . Đa phần là con cháu các cụ học xong mới nhảy vào được và đến năm đến tháng lại lên quân hàm. Mà em cũng chú thích thêm là nhà em cũng toàn là bđ là hầu như toàn khám A1.
Ồ thế mà em cứ tưởng khám cho bộ đội phải chất hơn nhân dân.

Nó vặt răng cụ thì cụ vặt lại răng nó, cho nó thấm :).
Em đi lấy cao răng nhiều chỗ cũng toàn gạ nhổ với bọc. Nghe tụi đó thì thành móm hết ngay :D. Cái nào đáng thì làm thôi. Chứ đa số là cứ muốn vặt sạch ;))
Đợt em đưa xã đi nhổ răng, từ sau vụ Cát Tường là mấy vụ này đi đâu em cũng bắt cho đi cùng, em ngồi chờ thôi mà cũng gạ làm, một mực kêu kg mài răng, nhưng chỉ chút xíu thôi, chỉ chút xíu là kg tin đc rồi, thôi tóm lại già xấu tự nhiên.
Thế hệ mình mà ai kg răng Tetraxilin thì chỉ chứng tỏ là hồi nhỏ kg ốm, kg cần dùng đến kháng sinh mà thôi.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Đm, cái răng nó liên quan đến cả đời người, Động cái là mài cụt đi để bọc thì mất dạy quá. E ủng hộ cụ đập chết cm thằng nha sỹ rởm đi.

duytuanlaw

Xe hơi
Đm, cái răng nó liên quan đến cả đời người, Động cái là mài cụt đi để bọc thì mất dạy quá. E ủng hộ cụ đập chết cm thằng nha sỹ rởm đi.
Nó muốn tiền thì bảo em đưa cho nó cũng được mà, nó vì 9 triệu của em mà giờ nó cũng phải chạy về quê (Hải Hậu Nam Định) để nghỉ dưỡng đó cụ. Chắc đợi thời gian nữa mọi việc lắng xuống là nó lại lên đó mài răng các bà các mẹ, em nhìn mà thấy thương!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy đội trẻ bây giờ toàn bọc răng hay sao ấy, thấy răng trắng nhởn đều tăm tắp nên em nghĩ chắc là bọc chứ tự nhiên sao đều và đẹp thế được. Không biết độ bền thế nào nhưng nghe chừng ăn uống kiêng kham lắm, khéo về già nó rơi hết ra nhìn nhọn hoắt như răng chuột thì chán kinh.

Gấu nhà em cũng làm lại răng nhưng cũng chỉ nhổ bớt vứt đi mấy cái và đeo niềng, thế mà hết gần trăm củ và gần 4 năm trời vẫn chưa xong. Mệ , em nói luôn riêng tiền xe với chờ trực đưa đón mỗi lần trong mấy năm qua phải 1 tỷ còn rẻ. Giờ cứ nói đến răng lợi của tụi nhỏ là em sợ mất mật :))

duytuanlaw

Xe hơi
Ủng hộ cụ chủ đập thằng nha tặc đến nơi đến chốn. Để tối rảnh em đưa thêm vụ răng của em lên để các cụ biết mà cảnh giác.
cụ đăng vào pic này luôn cũng được này. chứ thủ đoạn của chúng nó nhiều lắm. Em là bị kịch bản ngay từ khi bước vào nha khoa, tới khi bị mài 3 răng mới nhận ra, lúc đấy vẫn phải tay bắt mặt mừng với nó, tìm kiếm chứng cứ để về quê lên bài. Nhưng đời em chưa bao giờ thấy một thằng nào mất dạy như thế, người ta không muốn mà đè ra mài ép chụp sứ. @@

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Người nhà em cũng bị chúng nó tư vấn nhổ hơn chục cái răng trong vòng 3 năm. Thật đúng là bọn vô đạo đức.

BMZ_Z4

Xe điện
Cái vụ răng này sợ thật, nó đắt dã man.
Cái này nó lại liên quan đến cái kia nữa nên đã đụng là gấp mấy lần.
Nếu cứ lấy cao và sâu lại trám không thì còn đỡ.

Vomoicuoi

Xe tăng
Cũng may nó thấy em chỉ có từng đó tiền, mới vặt 3 răng, cầm thêm chút tiền nữa nó vặt cả hàm mất.
Anh Phạm Văn Tiến (Hải Hậu Nam Định) này, lôi cả vợ con và Đạo công giáo để xin em nói đỡ cho anh ta yên ổn làm ăn. Xong không được thì lại đe dọa, bảo có ông anh trên bộ công an, ông cậu làm luật sư, rồi mời thanh tra Sở Y Tế xuống làm việc với em. Sau lại đổi giọng xin lỗi và đòi bank lại 9 triệu. Các cụ thấy ai đúng ai sai rồi chứ!
Cụ bảo phải bồi thường gấp 10 lần 90tr chắc nó cũng ok

Mũi tên bạc

Xe container
Bài viết dài nhưng em vẫn đọc hết, chúc cụ luôn gặp may mắn. Cái món làm răng này đắt kinh khủng, nhưng nó đắt mà tư vấn và chữa trị hiệu quả thì cũng không sao cả. Đạo đức nghề nghiệp thì một số họ bất chấp để làm giàu kể cả một số vị học hàm, học vị cao!

ford focus 2010

Xe điện
Quả bất lương y này giết người dần mòn. Răng quan trọng với sức khoẻ vô cùng. Ko ăn được sẽ yếu dần đi vì thiếu dinh dưỡng. Dã man.

duytuanlaw

Xe hơi
Có ng quen mạnh thế lại ko tin đi tin đâu đâu zậy :( Âu cũng là......khổ thân cụ :((
vâng cái anh nha tặc này nhìn mặt em hiền hiền ngu ngu, không nghĩ tới là em cũng có chút kiến thức, chứ nếu anh ý biết em quen nhiều bác sĩ viện răng thì có cho vàng anh ý cũng không dám nhận chữa cho em!
Em vừa ngu vừa đen nữa cụ ạ. Em thì lết cái chân gãy lên đó, mệt mỏi lại mua thêm cục bệnh vào người.

Tookies

Xe điện

duytuanlaw

Xe hơi
:))
Món này nhẩn nha từng chiếc cũng kiếm khá.
Bác chủ làm phát ngụ ngôn thời @ “Trí khôn của ta đây” đi.
Thơ đây bác, cần gì ngụ ngôn :
Thông Bảo Liên
Một chiều tôi ghé sang anh
Từ lâu mến mộ thanh danh lẫy lừng
Bắt xe khấp khởi vui mừng
Hàm răng niềng sót, sẽ dừng cơn đau
Gặp anh, trò chuyện không lâu
Mà như quen biết đậm sâu, thân tình
Check xong nghe nói răng mình
Bị sâu bốn cái, tình hình khá căng
Tôi bèn mặt nhó, mày nhăn
Anh bèn an ủi nói rằng "không sao"
Nghe anh luôn giọng thao thao
Tôi liền yên bụng, thở phào yên tâm
Ngoài trời mưa đổ lâm râm
Anh bèn chép miệng "mưa dầm đến mai"
Thế là tính chuyện lai rai
Mời tôi ngủ lại, sáng mai tiến hành
Thấy anh vui vẻ,thiện lành
Tôi liền đồng ý theo anh về nhà
Đến chơi tay chẳng đem quà
Lại còn đúng lúc bạn qua nhậu cùng
Thấy tôi dáng vẻ sượng sùng
Bạn anh hiếu khách mời cùng nâng ly
Lẩu ngon, rượu ngọt mê li
Làm tôi phê đến chẳng chi sánh bằng
Sáng ra trở lại chuyện răng
Bảo anh dán sứ, anh rằng "ô kê"
Sau màn tiêm thuốc gây tê
Anh ngồi thi triển tay nghề cao minh
Làm xong tôi mới cả kinh
Sao răng của mình bé tý vậy ta?
Thấy tôi hốt hoảng kêu la
Anh bèn trấn tĩnh nói là "đừng lo"
"Răng anh sâu lỗ hơi to
Dán thời không được, mài cho dễ làm
Để tôi lấy dấu mẫu hàm
Cho anh chụp sứ để làm đẹp răng"
Thấy rằng có vẻ hơi căng
Nhưng tôi đành phải cắn răng mà chiều
Tôi về, mặt mũi đìu hiu
Ăn không ngon miệng, trym xìu chẳng lên
Đêm thì tôi lại kêu rên
Răng ơi, răng hỡi, anh đền cho tôi
Nói ra cay đắng bờ môi
Sớm chiều nhớ đến "gã tồi cướp răng"
Ngước đầu, nhỏ lệ than rằng
"Tam răng chi hận, mặt trăng chứng giùm"

Tookies

Xe điện
Ồ thế mà em cứ tưởng khám cho bộ đội phải chất hơn nhân dân.

Đợt em đưa xã đi nhổ răng, từ sau vụ Cát Tường là mấy vụ này đi đâu em cũng bắt cho đi cùng, em ngồi chờ thôi mà cũng gạ làm, một mực kêu kg mài răng, nhưng chỉ chút xíu thôi, chỉ chút xíu là kg tin đc rồi, thôi tóm lại già xấu tự nhiên.
Thế hệ mình mà ai kg răng Tetraxilin thì chỉ chứng tỏ là hồi nhỏ kg ốm, kg cần dùng đến kháng sinh mà thôi.
Dấu ấn 1 thế hệ: con cai sữa - bố vàng răng :))

Dan du an

Xe ba gác
Em khuyên các cụ mợ một câu vì em trong ngành làm đẹp là các cụ/mợ tránh xa tất cả những chỗ đề là bác sỹ 108 ra, đặc biệt mảng phẫu thuật. Bác sỹ 108 tốt làm không hết việc trong viện, không cần ra ngoài đâu. Trước đây 108 có mở một số lớp ngắn hạn cho các bác sỹ các nơi về học nhưng số lượng rất ít và hầu hết họ có học cũng không nói mình là bác sỹ 108 đâu. Đây em dẫn báo cho các cụ ạ

coconvn

Xe buýt
Ủng hộ cụ cho xã hội tẩy chay nha tặc. Mẹ em trước cũng bọc răng bị mài quá động chạm dây thần kinh thế nào mà đau rồi lo âu trầm cảm mất 1 năm. Khổ sở vô cùng!

Arabia

Xe tăng
Nếu có bằng chứng nhắn tin giả mạo bác sỹ 108 học y Hà Nội, mà thực tế ko chứng chỉ hành nghề có khi cụ làm cái đơn tố cáo ra công an khép vào hình sự luôn. Để cái bọn bất nhân lừa đảo thế ko được.

Matizcoi

Xe cút kít
Mặt mũi phương phi lắm, chắc kiếm ăn tốt :))