[Thảo luận] Cảnh báo đoạn Lê Đại Hành chạy xuống ngã tư Bạch Mai, Phố Huế, Trần Khát Chân

9Dragon

Xe tăng
Biển cấm nó lù lù, treo rõ ràng thử hỏi bẫy cái zề
Em cũng thấy lạ: nhiều cụ phi vào đường cấm thị lại bảo bị bẫy... Vi phạm thì bỏ tiền đút lót cho xxx thì lại chửi họ và bảo họ ăn bẩn ... ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

mlucky

Xe đạp
Thôi cứ nhìn biển cho kỹ mà đi các bác ợ

win_100

Xe điện
Em cũng thấy lạ: nhiều cụ phi vào đường cấm thị lại bảo bị bẫy... Vi phạm thì bỏ tiền đút lót cho xxx thì lại chửi họ và bảo họ ăn bẩn ... ^:)^
Nhiều biển CA thấy bất hợp lý, kiến nghị lên Sở GTVT đề nghị thay, hoặc cắm lại nhưng ko thấy thay đổi gì. Hàng ngày CA bắt buộc phải xử lý những trường họp vi phạm cũng áy náy nhưng đấy là do biển nó thế, chẳng lẽ thấy sai lại ko xử phạt. EM đang VD cái biển ở đường Nguyễn Hữu Thọ ( cái này báo chí nói nhiều rồi, TH an toàn giao thông trên TV cũng có nói nhưng ko thấy thay đổi gì ). Chỉ cần treo 1 cái biển cấm ô tô tải rẽ trái ở phía bên đường Giải Phóng thế là xong ( phía đi từ Thanh Trì vào TP ).

thang_nth

Xe hơi
biển cấm nó đặt cũng nhìn được mà các cụ, mà cũng có lâu rồi nữa, ngay trước cửa tòa án ở đầu chợ đuổi đấy, chắc cụ không để ý thôi

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
biển cấm nó đặt cũng nhìn được mà các cụ, mà cũng có lâu rồi nữa, ngay trước cửa tòa án ở đầu chợ đuổi đấy, chắc cụ không để ý thôi
Nói thật với các cụ là hàng ngày em qua đó mà không thấy ai bị tóm thì em cũng đek phải cảnh báo các cụ làm gì cho phí công em vẽ cái bản đồ, vấn đề là buổi tối đường nó đang thẳng thế tự nhiên có biển cấm, những ai mới đi thì không biết là cái chắc. Các cụ nào biết rồi thì vào topic này rồi quay ra hộ em, em chỉ cảnh báo cho các cụ chưa hoặc ít đi vào đường này thôi ạ.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em cũng thấy lạ: nhiều cụ phi vào đường cấm thị lại bảo bị bẫy... Vi phạm thì bỏ tiền đút lót cho xxx thì lại chửi họ và bảo họ ăn bẩn ...
Nghe cụ nói ngứa tai bỏ ***.%-( Cụ cứ làm như cụ là đàng hoàng lắm, ghét nhất những thằng cứ ra vẻ ta đay nhưng thực ra chẳng ra cái đếch gì.
Trên này đang bình luận về cắm biển như là bẫy dân, tức là cắm không hợp lý và không cần thiết, còn đã đi 4 bánh thì đa số là chấp hành đúng luật rồi, ai dại gì đi sai luật để mất xèng. Cụ chưa đọc kỹ mà đã lên ra vẻ ta đây... Hay bố cụ là XXX.

pghoan

Xe tải
Tôi cũng bị dính ở đoạn này do không chú ý mà nhà thì lại gần chứ - Bạch Mai! mất 500k khôn biết có đắt ko?

pitbeo

Xe hơi
Tôi cũng bị dính ở đoạn này do không chú ý mà nhà thì lại gần chứ - Bạch Mai! mất 500k khôn biết có đắt ko?
may quá, chiều qua lơ ngơ đoạn này, thế nào em lại nhìn thấy cái biển cấm, vội vàng quay đầu. ko thì chắc cũng mất ngu phí như cụ.

tuctuc2010

Xe điện
Các cụ cho hỏi cũng chỗ đèn xanh đèn đỏ ở ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế em toàn thấy bà con đi theo chiều mũi tên Xanh dưới đây, mà ở chỗ này lù lù một cái biển cấm thế mà xxx không thấy bắt nhể.

blackpaint

Xe container
Cụ thông cảm cho cụ chủ, không phải ai cũng đã đi hết tất cả các đường phố HN nên làm sao biết được là biển đó có lâu rồi. Đồng ý với cụ là lái xe thì phải nhìn biển, nhưng đôi khi những cái biển đó đặt ở vị trí không phù hợp hoặc không cần thiết dẫn đến LX chủ quan không quan sát kỹ và bị xxx phạt. Dù sao thì những bài như này cũng giúp những người chưa qua đó bao giờ chú ý hơn. Cụ biết rồi, hay không cần biết thì bỏ qua thớt này luôn, chê trách làm gì mất công cụ chủ vẽ cái bản đồ.
Nói thật với các cụ là hàng ngày em qua đó mà không thấy ai bị tóm thì em cũng đek phải cảnh báo các cụ làm gì cho phí công em vẽ cái bản đồ, vấn đề là buổi tối đường nó đang thẳng thế tự nhiên có biển cấm, những ai mới đi thì không biết là cái chắc. Các cụ nào biết rồi thì vào topic này rồi quay ra hộ em, em chỉ cảnh báo cho các cụ chưa hoặc ít đi vào đường này thôi ạ.
Đặt cái biển oái ăm phết, nếu nó đặt từ Vincom thì ok luôn, đằng này khi đến ngã ba Cao Đạt mới nhìn thấy, lại phải đi vòng vèo 1 đoạn khá xa, hành nhau kiểu đó thì khác gì bẫy. Voka cụ chủ rồi đới
Các cụ cho hỏi cũng chỗ đèn xanh đèn đỏ ở ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế em toàn thấy bà con đi theo chiều mũi tên Xanh dưới đây, mà ở chỗ này lù lù một cái biển cấm thế mà xxx không thấy bắt nhể.
Cụ hết sức cẩn thận, nếu xxx bắt cụ vẫn chết, tốt nhất là đi thêm tí nữa rồi rẽ trái nhá, trừ TH xxx chỉ gậy cho đi

Chỉnh sửa cuối:

Teu beo

Xe tải
Deleted

to rung

Xe đạp
Hôm trước em bị bắt ở đây, lúc đấy có 2 bác taxi kẹp 2 bên mà sao mỗi em bị bắt. Về sau em tưởng taxi rẽ từ MHD ra nên ko sao, hóa ra MHD cũng cấm hả các cụ?
MHD không bị cấm đi thoải mãi mà

anhtuan17

Xe tải
Em thấy lạ là đoạn đó nó vắng thế, cấm làm gì cơ chứ. Mà taxi lại được đi các cụ nhé, nên nhiều cụ cứ bám theo taxi đi là toi.
Cấm xe con bác lại bảo TAXI đi vào được, XXX phường và dân phòng hay phục ở đầu Mai Hắc Đế chỗ ngã ba công ty ALPHANAM, bác nào đi vào đó dễ ăn đòn lắm.

Ngày nào nó cũng bắt khá đấy do nhiều bác không để ý, được cái mấy bà quán nước thỉnh thoảng cảnh bảo được vài bác. Nếu thoát được lên đầu Phố Huế cũng có chốt.

Tớ thỉnh thoảng ngồi quán nước góc Mai Hắc Đế xem xx vẫy xe cho xxx phường xử lý, xxx GT cho bọn phường cửa đó

ccasanova

Xe tải
hôm vừa rồi đây, e đèo vợ e đang đi đúng hướng từ Bà Triệu ra Lê Đại Hành đang đi đến đấy may mà để ý thấy ngay cái biển cấm ô tô nên e rẽ ngay sang Cao Đạt chứ k thì toi
các bác cẩn thận nhé

qlevis

Xe điện
Các cụ đi Lê Đại Hành hoặc Bà Triệu rẽ vào Lê Đại Hành qua ngã tư Vincom để ra Bạch Mai hoặc Trần Khát Chân chú ý: đoạn cuối của Lê Đại Hành cấm ô tô con, các cụ muốn đi phải đi Thái Phiên rẽ sang Mai Hắc Đế hoặc đi hết Bà Triệu lên Đại Cồ Việt vòng lại thì không sao.

Đoạn này hôm trước em dính do ngay ngã tư Vincom không có biển cấm, mà lại có biển ngay chỗ rẽ phố Cao Đạt, em không để ý thế là tèo.

Đạm cà mau nhà nó, e cũng dính 1 phát ở đây, đầu đường cấm xe bus với xe tải, giữa đường mới có cái biển cấm xe con!Cờ hó vãi ***

kthang

Đi bộ
Các bác chú ý đoạn đấy xxx có chim lợn đấy.
Trưa nay em đi qua đấy thấy xxx phi từ trong Bốt ra giữa ngã tư 1 tay gọi điện thoại, 1 tay vẫy 1 chú For đi sau taxi vào;

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Cái đoạn này cấm đi ngược chiều vì 2 bên đường còn cho GTCC trông xe các cụ ạ, mấy năm trước còn cấm cả 2B cơ, bức xúc lắm nhưng đành chịu thôi

plink

Xe hơi
Cấm xe con bác lại bảo TAXI đi vào được, XXX phường và dân phòng hay phục ở đầu Mai Hắc Đế chỗ ngã ba công ty ALPHANAM, bác nào đi vào đó dễ ăn đòn lắm.

Ngày nào nó cũng bắt khá đấy do nhiều bác không để ý, được cái mấy bà quán nước thỉnh thoảng cảnh bảo được vài bác. Nếu thoát được lên đầu Phố Huế cũng có chốt.

Tớ thỉnh thoảng ngồi quán nước góc Mai Hắc Đế xem xx vẫy xe cho xxx phường xử lý, xxx GT cho bọn phường cửa đó
Theế mà bác kô nhắc làm em cũng bi dinh đây 1 quả. hôm đó bật ghi âm định úp sọt chú xxx phường nhưng nó tỉnh keo không nói năng gì ngoài câu cảm ơn rồi vác biên bản lập luôn làm em 1.7 củ + giam bằng 30 ngày. Kinh nghiệm những vụ này là đã chót vi phạm rồi các cụ cứ xuống xe đưa bằng lái và giấy tờ nói bận việc gì đó rất gấp phải đi giải quyết việc rồi quay lai giải quyết sau... sẽ dễ hơn nhiều vì xxx phương hết ca trực dễ nói chuyện hơn nhiều. chứ đừng đứng cãi nhau hay xin xỏ tại đó xxx cảnh giác ma cũng khó giải quyết vì dân đứng xem, rồi những người vi phạm khác...khó cho xxx quyết được

TSTA

Xe container
đường chỗ này ko rộng đâu, vào lúc tan tầm mà ko có biển này thì vất vả lắm đấy các cụ à