[Thảo luận] Cảnh báo đoạn Lê Đại Hành chạy xuống ngã tư Bạch Mai, Phố Huế, Trần Khát Chân

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Các cụ đi Lê Đại Hành hoặc Bà Triệu rẽ vào Lê Đại Hành qua ngã tư Vincom để ra Bạch Mai hoặc Trần Khát Chân chú ý: đoạn cuối của Lê Đại Hành cấm ô tô con, các cụ muốn đi phải đi Thái Phiên rẽ sang Mai Hắc Đế hoặc đi hết Bà Triệu lên Đại Cồ Việt vòng lại thì không sao.

Đoạn này hôm trước em dính do ngay ngã tư Vincom không có biển cấm, mà lại có biển ngay chỗ rẽ phố Cao Đạt, em không để ý thế là tèo.

ADN123

Xe máy
Website
www.facebook.com
nó cấm đoạn ngắn đấy thôi ... chắc cụ ko để ý chứ ở đó đường cũng vắng :-j

bitit

Xe hơi
đúng là cái bẫy đặt không cần thiết ...

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Em thấy lạ là đoạn đó nó vắng thế, cấm làm gì cơ chứ. Mà taxi lại được đi các cụ nhé, nên nhiều cụ cứ bám theo taxi đi là toi.

kklong34

Xe tải
đúng là cái bẫy đặt không cần thiết ...
Cái này hoàn toàn không phải bẫy biển nó cắm rõ ràng không bị che lấp đi đến ngã 3 ngã 4 thì các bác phải chú ý quan sát biển.

tuanzs

Xe container
Đường HN rất lắm phố chỉ cấm có 1 đoạn hoặc có một số tuyến cho đi 1 chiều nhưng đâm đầu vào nhau (gặp là phải rẽ ) như Đê La Thành chẳng hạn. Công nhận các bố GTCC nghĩ ra nhiều chiêu đố ai mà đoán được.

themoto

Xe tải
Cấm lâu rồi mà, chắc cụ chủ thớt mới đi đường này hả.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
KHoai nhỉ, đúng là đường Vn, em cũng bị phát, may quay đầu kịp ở đoạn này, tí chết X_X

DungTri

Xe hơi
Cái đoạn này bị cấm lâu rồi cụ ơi. Nhà em cũng bị dính 1 lần, vẫn biết chỗ đó có biển cấm nhưng hôm đó đúng lúc có điện thoại. Nhấc máy lên nghe nên quên luôn cái biển ===> dính.
Kinh nghiệm: Cụ nào chót đi vào rồi cứ bình tĩnh mà đi, ra giáp đại cồ việt thì rẽ phải luôn theo đường đại cồ việt rồi quay đầu. XXX toàn đứng ở đầu ngã tư Đại Cồ Việt - Bạch Mai thôi, nhưng nhớ là té ngay nhé :D

Keineem

Xe buýt
Thi thoảng vào lại thấy thớt mới cảnh báo chỗ này , cảnh báo chỗ kia , có những chố nó cấm được vài năm rồi mà vẫn có cụ cảnh báo được.Chỗ Lê Đại Hành này cấm có lẽ cũng phải 5 năm rồi ý chứ.
Xin thưa là đường HN trước khi đến ngã 3, ngã 4 đề nghị bác đảo mắt nhìn biển cấm xem như thế nào mà đi , chứ đi đường HN mà ko có thói quen nhìn biển thì có mà XXX vịn suốt ngày. Chỉ nên cảnh báo với những tuyến đường mới , hay là thay đổi biển tại những tuyến đường cũ mà thôi.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Cấm lâu rồi mà, chắc cụ chủ thớt mới đi đường này hả.
Em làm ở Vincom 3 năm nay rồi nhưng chẳng để ý, vì toàn đi 2B, em mới cưới vợ 2 được nửa năm nay nên hôm vừa rồi đi làm về cần xuống Lạc Trung có việc, thế là đâm qua đó (cũng vì đi theo 1 chú taxi) :(, xxx dừng xe em lại em mới biết bị cấm (vì chỗ ngã tư Vincom chỉ thấy biển cấm xe tải, xe khách) và taxi thì được đi. Thế mới đau em.

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Cảm ơn bác chủ thớt nhé. Nhà mình bây giờ nhiều bẫy quá không biết phải chạy như thế nào để thoát đây huhu.

B747

Xe tải
Cảm ơn thủ thớt. Tôi thấy rất đáng hoan nghênh những thông tin bổ ích và có minh họa rõ ràng như thế này. Điều đấy chứng tỏ sự nghiêm túc và tinh thần trách nhiệm. Đã vodka cụ.

mai.thanh10

Xe container
Cấm gần chục năm roài bác chủ thớt ơi. Các bác/mợ nên chịu khó quan sát biển khi đến ~3,~4, chắc chắn sẽ ko mất xèng đâu.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Bọn nó toàn nghĩ ra cái để bẫy dân ấy mà. Hôm từ cq về trên đường Lê Văn Lương, e rẽ từ Nguyễn Thị Định ra Lê Văn Lương, đến ngã tư LVL và Hoàng Đạo Thúy thì quay đầu, vừa quay đầu xong thì XXX lao ra:
XXX: A, cho xem giấy tờ.
e: Cho hỏi e phạm lỗi gì?
XXX: A, đi lên làn dành cho ngươi qua đường.
e: ??? Bố khỉ, ngày nào e chẳng quay đầu ở đây, mấy hôm nay các anh ra đây nên nghĩ ra cái trò mới này.
e: Thế thì các xe đi thẳng nó cũng đi qua vạch cho người đi bộ đấy thôi sao a ko bắt?
XXX: Vì họ đi thẳng. anh phải đi quá lên rồi vòng lại. Thôi lập biên bản, lỗi này 800k, giữ GPLX 60 ngày.
e: (bó tay), theo luật để phạt thì chỉ dừng đèn đỏ mà lấn vào vạch người đi bộ, hoặc không nhường đường cho người đi bộ, chứ đi qua làn dành cho người đi bộ thi e nghĩ chắc XXX tìm cả ngày cũng ko thấy.
Nhưng vì đang vội về đón F1 nên e đưa 100k cho XXX và bảo, thôi a, thông cảm e ngày nào chẳng qua đây, a cầm uống nước. Thế là XXX bỏ vào túi và chê ít quá. Nếu E. ko phải về đón F1 thì cứ cho nó lập biên bản, nó cũng chẳng giám.
Cảnh báo các cụ quay đầu ở đoạn này mà nhìn thấy XXX thì đi qua vạch cho người đi bộ thi hẵng quay đầu nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em làm ở Vincom 3 năm nay rồi nhưng chẳng để ý, vì toàn đi 2B, em mới cưới vợ 2 được nửa năm nay nên hôm vừa rồi đi làm về cần xuống Lạc Trung có việc, thế là đâm qua đó (cũng vì đi theo 1 chú taxi) :(, xxx dừng xe em lại em mới biết bị cấm (vì chỗ ngã tư Vincom chỉ thấy biển cấm xe tải, xe khách) và taxi thì được đi. Thế mới đau em.
Em thấy là lạ cái dòng màu đỏ ở trển!!!
Đã cấm xe con thì em chưa thấy taxi được đi bao giờ!!!:-?

Kia6582

Xe buýt
Tốt nhất là đi đến đường là lạ thì cứ từ từ mà ngó trước, trông sau cho nó lành:D.

E43000

Xe tăng
...
e: (bó tay), theo luật để phạt thì chỉ dừng đèn đỏ mà lấn vào vạch người đi bộ, hoặc không nhường đường cho người đi bộ, chứ đi qua làn dành cho người đi bộ thi e nghĩ chắc XXX tìm cả ngày cũng ko thấy.
Nhưng vì đang vội về đón F1 nên e đưa 100k cho XXX và bảo, thôi a, thông cảm e ngày nào chẳng qua đây, a cầm uống nước. Thế là XXX bỏ vào túi và chê ít quá. Nếu E. ko phải về đón F1 thì cứ cho nó lập biên bản, nó cũng chẳng giám.
...
Lỗi của cụ là quay xe trên đường dành cho người đi bộ.

Cụ xem trong luật có quy định đó ợ, không phải xxx bắt vớ vỉn đâu :P