[Thảo luận] Cảnh báo đến các chị quét rác hay đẩy xe đi nghênh ngang và dừng xe buôn dưa lê nhé.

PhanhGap

Xe điện
Khoảng 14 giờ ngày 3/10, ông Trần Văn Phước, Chi Cục trưởng Chi Cục thuế huyện Dầu Tiếng, tỉnh Bình Dương, trong khi lái xe ôtô của cơ quan, đã gây tai nạn khiến hai người thiệt mạng.

Theo thông tin xác minh ban đầu, ông Phước điều khiển chiếc xe ôtô 7 chỗ ngồi, biển kiểm soát 61F-0936 màu xanh của cơ quan nhà nước, đang lưu thông trên đường Cách mạng tháng 8 (thuộc địa phận thị trấn Dầu Tiếng, huyện Dầu Tiếng) đã đâm trực diện vào chị Trần Bích Phục (33 tuổi, nhân viên Đội vệ sinh đô thị huyện Dầu Tiếng) đang quét rác trên đường, làm chị Phục chết tại chỗ.

Sau đó, ôtô do ông Phước điều khiển vẫn lao rất nhanh đâm tiếp vào ông Lưu Tấn Nhơn (chuyên bán vé số, quê Long An) đang đi xe đạp. Xe của ông Phước húc văng ông Nhơn cùng chiếc xe đạp lên nắp capô xe ôtô khiến người dân chứng kiến vô cùng hoảng loạn.

Sau khi chạy khoảng 200m cách địa điểm gây tai nạn, ông Phước mới hoàn hồn cho dừng xe lại.

Vụ tai nạn đang được Công an huyện Dầu Tiếng tập trung khám nghiệm hiện trường, điều tra làm rõ.

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Công nhân vệ sinh quét rác chết oan rất nhiều. Có lần cháu đi qua nhìn thấy 1 cô quét rác trên bờ hồ bị mấy thằng trẻ trâu đua xe tông thẳng vào người chúng nó thì chả sao cô này nằm im bất động rồi về sau thấy nghe kể là die o:-)
Còn có chuyện khác là thằng bạn cháu đi chơi đêm sáng sớm mắt nhắm mắt mở phi xe về nhà, bác quét rác ở trên vỉa hè quay cán chổi ra đường thế nào mà ko để ý nhau kết quả là cái chổi vs cả nó ở lại xe chạy tiếp hơn 10m nữa mới dừng. hậu quả là đi mất 2 cái răng.

4banhhanoi

Xe tải
Mợ nào làm bên VSMT vào nhận đê

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thành thật mà nói mấy chi quét rác khi đẩy xe cũng không chú ý xung quanh, mấy lần em gặp đều phải phanh gấp. Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.

V.T.A

Xe điện
Ngày trẻ trâu em ngồi sau xe Win 100 quẩy vòng quanh hồ Thiền Quang dính cán chổi chị lao công đến giờ trong CMT có dòng "sẹo cách mi trái 2cm" .Nhớ đời sau buổi ấy giờ cứ chạy 2 bánh đêm nhìn cán chổi loang loáng là tránh xa cho lành

PhanhGap

Xe điện
Công nhân vệ sinh quét rác chết oan rất nhiều. Có lần cháu đi qua nhìn thấy 1 cô quét rác trên bờ hồ bị mấy thằng trẻ trâu đua xe tông thẳng vào người chúng nó thì chả sao cô này nằm im bất động rồi về sau thấy nghe kể là die o:-)
Còn có chuyện khác là thằng bạn cháu đi chơi đêm sáng sớm mắt nhắm mắt mở phi xe về nhà, bác quét rác ở trên vỉa hè quay cán chổi ra đường thế nào mà ko để ý nhau kết quả là cái chổi vs cả nó ở lại xe chạy tiếp hơn 10m nữa mới dừng. hậu quả là đi mất 2 cái răng.
Thật ra xe CN quét rác của Cty MTDT có biển báo tam giác để các chị mang ra chặn đầu cảnh báo nguy hiểm đoạn đường làm việc, nhưng các chị bớt qui trình (nghĩ rằng có áo phản quang là đủ) nên có nhiều trường hợp người đi đường chỉ thiếu chú ý quan sát 1 chút thôi là có thể lĩnh đủ.
Có trường hợp 2b đâm vào xe rác quay đơ ra đường các chị mới vội vàng rút kiếm để ra đường.
p/s: Nhà cháu thì nhớ đời vụ trên đường 5 cách đây hơn 3 năm: Công nhân sửa đường không đặt biển báo. Làm cháu đang vượt (trái) xe container (trên đoạn cho phép 80km/h) phải phanh song song với con khủng long bên cạnh cũng đạp phanh, cháu không phanh chết (giảm xuống vẫn còn trên 50) nhưng cũng thầm nhủ và chẩn bị tinh thần chú công bên cạnh bị quay xe và vấy đuôi. Liền lúc đó 1 chị 2b thồ rau quả cao ngang mút chỉ phanh không ăn lắm nên tránh được đuôi xe công thì cũng húc nhẹ vào mít xe E. Cũng may E lắp bảo vệ có độ dơ nên không việc gì cho cả 2. Thật đúng là 2b chở cồng kềnh lại chạy quá tốc độ, sai làn đường. Nếu E phanh chết hoặc 2b không né kịp đuôi công thì hậu quả khôn lường. Bá ngọ mấy thằng vô trách nhiệm không đặt biển cảnh báo để các phương tiện khác nhận biết từ xa.

haivong

Xe tải
thực tế e thấy họ cũng ko quý mạng sống của họ lắm thì phải
lý do: đa phần e gặp là mình phải tránh còn họ cứ nghênh ngang quét và quét kể cả đã còi inh ỏi báo nguy hiểm :))

laitrongpho

Xe máy
Thưa với các ku, có lần em đỗ xe ở đường, ko bật đèn, 1 chị đẩy xe rác, đâm thẳng vào đuôi xe, . kết quả mất 2M mà phải :)

HUNGSMUN

Xe container
Ông kia uống say rồi đâm thế thì tránh sao nổi ạ.

Audioto

Xe tăng
Một lần, sáng sớm trên đường Thanh Niên, 1 chị VSMT điềm nhiên đẩy xe rác đi một chiều. Một chị sồn sồn đi xe Lead vừa đi vừa buôn điện thoại và ngắm cảnh hồ đối diện. Vậy là huých nhau, khổ chị đi Lead ngã sóng soài, xe máy văng mấy mét.
Chả biết bênh ai.

da0anhtuan

Xe hơi
Em cũng chả bít thế nào, nhưng nghe chuyện này xin mới kể lại. Một lần cách đây khoảng 1 năm em đi 2b đứng đợi bạn ở cổng siêu thị điện máy Citimax- Hà Đông, bị 2 cô VSMT đẩy xe rác xuống rốc đâm thẳng vào xe em làm em ngã quay ra đấy. Lúc đấy đang vội mà cũng đúng lúc bạn gọi điện nên chẳng ý kiến j`, các cô cũng chẳng thèm xin lỗi một câu đi luôn. Kể ra thì các cô VSMT nhà mình cũng ẩu ghê cơ.

buidinhphuoc

Xe điện
Mấy ĐC VSMT là chúa coi thường mạng sống của chính mình, họ cứ giữa làn mà từ từ đẩy xe rác ( đường nhà mình mà ). Gặp mấy xếp tê tê rồi thì hên xui!

Ob3xuT

Xe điện
Em công nhận các chị bên VSMT rất hay đẩy xe rác đi giữa đường, dừng lại giữa đường... Các chị ko để ý hay ko biết về luật GT (có thể thông cảm đc phần nào thôi) nhưng các chị ko để ý đến cả tính mạng của mình lẫn người tham gia GT thì ko thể thông cảm đc :)

porcupine

Xe hơi
Em đã từng một lần góp ý và bị chửi cho te tua. Mà đã có bác nào nghe mấy chị này chửi chưa ạ.....chả thiếu cái gì đâu ạ. Các chị ý nói chuyện với nhau em nghe đã vái lái....Đồng nghiệp với các chị ấy còn có mấy anh lái xe rác, kỹ năng lái xe cứ gọi là thôi rồi....Em nhìn thấy là tránh từ xa.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em công nhận các chị bên VSMT rất hay đẩy xe rác đi giữa đường, dừng lại giữa đường... Các chị ko để ý hay ko biết về luật GT (có thể thông cảm đc phần nào thôi) nhưng các chị ko để ý đến cả tính mạng của mình lẫn người tham gia GT thì ko thể thông cảm đc :)
Ko phải ko tiếc tính mạng mà cậy mình hôi thối (ý em là mấy cái xe rác:D) nên cứ nghênh ngang cho dân tình tự né, ai dám dây vào, đôi khi là cực nản, mà hình như họ cứ nhằm chỗ nào mặt tiền đẹp đẹp 1 tí, hoặc chỗ dễ gây tắc đường là phang luôn thành chỗ tập kết chở rác thì phải :-w

IMEV

Xe tăng
Thôi thì người đi rồi ko muốn nói lại! Nhưng quả thật mấy chị VSMT ko bao h biết coi ai ra gì, góp ý thì gào lên, đành rằng các chị ý làm việc nhưng ý thức thì...

dangkhoa010

Xe đạp
cụ tài xế chi cục thuế này làm chung với mình đó các cụ.theo e biết thông tin từ chiều nay.cụ này sẽ về hưu sớm luôn rồi

seadogs

Xe tăng
Đường nhà em thì xe rác cứ đỗ đầy ra tắc cả đường nhưng chẳng có cô quét rác nào chịu đẩy ra để thông xe, vô ý thức lắm

tranphong79

Xe điện
Rượu bia cho lắm vào lại còn đi xe, hy vọng vụ này không đi vào quên lãng chỉ bằng mấy đồng tiền bẩn