[Thảo luận] Cảnh báo - Cướp ngày trên xe buýt giữa thủ đô - Công an ở đâu?

KarinMoon

Xe tăng
thấy mấy bác xe bus gấu thế mà sợ mấy thằng cẩu này

search

Xe điện
Phải em là chắc chắn về em tập hợp 1 đội, trang bị đầy đủ lần sau em đến em xin mỗi thằng 1 ít chất lỏng về đánh tiết canh, đan mạch nhà chúng nó, em mà không tập hợp đủ thì em nghiến răng xuất $ ra thuê 1 đội để phệt bọn này, cái gì không tự làm được thì thuê được hết.

Bigcat

Xe tải
Thế mới thấy bọn tư bản nó đang sắp chểt, đi phương tiện công cộng ở 'bển' vừa sạch, đẹp và văn minh gấp nước mình gấp vài lần. Hehehehhee... Em yêu Hà nội, tôi yêu Việt nam. Mấy thằng Nhật bổn mà đi oto buýt như nếu trên, chắc nó ... chết luôn. Hahahahahahha...=))

Chum

Xe tải
Ngày trước em cũng nhiệt tình hưởng ứng lời kêu gọi của một đồng chí bên ttvnol là lập đội bắt tụi này. Chuẩn bị đầy đủ quân tư trang chờ ngày off để bóng bàn về chi tiết. Đến ngày thì hỡi ơi, một mình em một quán, chẳng thấy đồng đội đồng chí đâu cả. Buồn tập một. Cách đây mấy tháng, cũng vì bắt một thằng tại bến xe bus CG, em bị 6,7 thằng nhảy vào oánh hội đồng. Điều đáng buồn là lúc em bị oánh thì có không dưới 10 thanh niên ngồi chờ xe bus trật tự và ngoan ngoãn còn hơn F1 nhà em trong lớp học, buồn tập 2. Cũng vui là cô bé bị móc túi cũng lấy lại được cái điện thoại. Sau khi lên xe bus em có gọi CA quận CG phản ánh thì được các đồng chí nhiệt tình hướng dẫn gọi sang Ba Đình. Gọi sang Ba Đình thì cũng được nhiệt tình hướng dẫn gọi về CG. Ặc ặc, gọi tiếp 113 phản ánh thì được hỏi rất chi tiết: tên em, địa chỉ nhà em, nơi em công tác, số điện thoại di động này có phải là của em,....etc và sau 10' hỏi han nhân thân em,cuối cùng được các anh ấy an ủi: bây giờ mà ra thì bon nó đi hết rồi còn đâu. Buồn toàn tập. Thế đấy các cụ ah. Em chẳng biết nói thế nào nữa.
em vodka bác!

mr.ken_no1

Xe container
từ khi có xe bus đến giờ duy nhất 1 lần e đi (2004), do lần đấu không biết mô tê gì cả lên xe bằng cửa sau bị bác tài xế đóng cửa kẹt tay rút không ra kêu mãi mà khách trên xe cứ như không hiểu tiếng người, mãi bác tài xế chắc nhìn gương chiếu hậu thấy thế mới mở cửa, e rút đc tay ra về sưng cả tuần => tự hứa với lòng mình giã từ xe bus.
E cũng đọc được nhiều thông tin và vấn nạn này rồi, thấy buốn quá
Các kụ cũng đừng quá bức xúc với cánh nhà xe và hành khách trên xe, vì với cánh nhà xe đó là nghề của họ là miếng cơm manh áo của gia đình, còn hành khách thì đa số là những người đi tuyến này thường xuyên => do vậy nếu họ có can thiệt thì chắc chắn là họ sẽ không đi được tuyến này nữa. Âu cũng là cái khó nó bó cái khôn.
Cháu nghĩ mà cháu chán, xã hội ngày càng loạn.
Các kụ lên mạng rao vặt mà tìm đồ ... 500k đến 1 triệu thôi, bố thằng nghẹo nào dám sờ vào các kụ đấy. Trước tiên là tự bảo vệ mình đã. Tiếc là NN mình chưa có chính sách cấp phép sử dụng cho người dân bình thường.

Mazspeed

Xe container
Công an ở đâu á? Thì cũng đang đi cướp thôi. Em rể bác đành tự bảo vệ mình đi vậy. Sống ở thành phố XHCN mà giống như sống trong rừng thời nguyên thủy ấy nhỉ.

kduc

Xe Cứu Trợ
CA thì đang như bác j nói ở trên và đang đi nhẩy capo kiếm sao.
Chó cũng phải có lệnh chủ mới dám cắn chứ

Levi's501

Xe đạp
Bác Nhanh đã lên trung tướng rồi đấy ạ mà tình hình cướp giật cũng chưa được cải thiện mấy nhỉ? Đọc xong mà buồn quá.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
DCM, đọc mà phẫn nộ, tự dưng thèm 1 cơn như phim 2012, cho sạch sẽ tất tần tật !

Phong Gió

Xe tải
Đọc xong mà em thấy rực hết cả người khi tưởng tượng ra cảnh người em cụ phải che chắn cho đứa con 2t trước những cặp mắt dửng dưng của những người bên cạnh.SAO Cụ không bỏ ra 1,2 ngày đi đúng tuyến xe đó thì sẽ gặp lại chúng nó ngay thôi mà Hay cụ chủ thớt đứng ra thành lập chi hội SBC đi hàng tuần đi off trên xe bus cho vui

Chỉnh sửa cuối:

training

Xe tăng
Chán quá, em chả biết nói j nữa

neverfg

Xe điện
cướp bây giờ mạnh động và táo tợn vì mọi người có nhìn thấy thì cũng chỉ đứng nhìn là chính, còn xxx thì chắc ko muốn đụng vào trừ khi xảy ra án mạng vì đã đi cướp thì ko có xiền mà ko có xiền thì xxx cũng chán chẳng muốn...hôm thứ 2 đầu tuần chỗ e làm cũng xảy ra vụ thằng cướp thấy 1 phụ nữ đi vào rút tiền liền xông thẳng vào trong cây ATM cướp, may mà ông bảo vệ cơ quan nhanh mắt tóm đc nhưng tiền thì nó đã chuyển cho thằng khác tẩu tán.

lolotica

Xe điện
các cụ nếu nhiệt tình thì rủ nhau cùng lên xe bus ở Cầu Giấy rồi rình đập cho bọn nó một trận đi.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Ở trạm trung chuyển xe bus cầu giấy thì chuyện này diễn ra từ vài năm rồi.
Tôi kể lại cho một câu chuyện diễn ra cách đây 3 năm mà tôi vẫn còn nhớ như in vì tôi là người chứng kiến mà:

Hôm đó là vào tháng 6, bình thường tôi đi xe máy đi làm nhưng hôm đó tôi đi xe bus vì xe máy bị hỏng phải sửa, lúc đi làm về tầm khoảng hơn 17h chiều tôi bắt xe số 34, khi đi qua trạm trung chuyển xe bus cầu giấy thì có rất nhiều người lên xe. đi được 1 đoạn qua ks cầu giấy thì tôi thấy một cháu gái đứng bên cạnh nói với một anh thanh niên trông rất lịch sự ở bên cạnh:
- Túi em không có gì đáng giá đâu mà anh lục.
khi đó tôi quay ra thấy thằng đấy đang bỏ tay ra khỏi cái túi cách đó đồng thời tát cháu đó và nói:
- Mày nói cái gì, trông tao như thế này mà phải đi móc túi của mày ah ?
(câu nói này tự khai là mình móc túi rồi).
Ngay lúc đó có một cháu khoảng tầm 20 tuổi cách 2 người đấy khoảng gần 2 mét gì đấy nhẩy lên đấm 1 cái vào gáy của thằng móc túi đó làm cho nó gục tại chỗ luôn, lúc đó lái xe bus dừng lại và cậu bé đó mấy người bạn của cậu ta khiêng thằng móc túi đó xuống và bảo đưa vào công an phường, thời gian diễn ra từ lúc cô gái nói đến lúc thằng móc túi bị gục chỉ diễn ra trong vòng 30s. Tôi rất phục cậu bé kia vì đã hành động rất quyết đoán và có kinh nghiệm, có thể lúc đó tên móc túi vẫn còn đồng bọn trên xe nhưng tên này thấy vậy không dám làm gì.

sau câu chuyện này tôi cũng rút ra được một chút kinh nghiệm, nếu ra tay đánh chúng nó thì mình phải có đông người và quyết đoán.

VietlinkJSC

[Tịch thu bằng lái]
đúng là xã hội bây giờ khó sống thật, người ngay sợ kẻ gian- may mà em sống ở Bắc Ninh nó cũng đỡ hơn

Tiểu kê

Xe tăng
Bây giờ chúng nó đi móc túi ăn mặc như dân trí thức, nhân viên nhà nước. nhưng khi có " sự cố" chúng nó sãn sàng rút trong những bộ quần áo " trí thức" kia những con tông, kiếm và chém người. đấy là tất cả những gì mà cháu chứng kiến. cháu chưa đi xe buyt bao giờ và cũng thề sẽ ko bao giờ bước chân lên đó.

mr_bean

Xe tải
Em rất khoái xe buýt (uống bia vô tư vẫn về an toàn), nhất là mấy năm mới có ở HN, đi cũng nhiều, bản thân em đã 3 lần đánh bọn móc túi ở bến xe buýt. Nhưng cũng chỉ có 1 lần là có 1 phụ xe cùng giúp để lấy lại đc đt cho 1 cháu SV, còn 2 lần khác ko có ai giúp e, mặc dù xung quanh rất đông người, hình như mọi người đều sợ hoặc ko dám dính vào chuyện đó. Mọi người bây giờ sống có vẻ vô cảm quá, em đọc bài của bác này trên vnexpress.net và rất khoái:

Hãy học cách của dân Sài Gòn
Người Hà Nội hay soi mói chuyện của người khác, nhưng gặp chuyện xấu thì im re. Hãy học dân SG. Tôn trọng chuyện cá nhân, nhưng gặp chuyện cướp giật là xông ra đập 1 trận, k nói năng lí lẽ gì hết ráo! ( NHANSINH ) Chuẩn không cần chỉnh !!.
( BillMac ) "

Có vẻ cũng đúng phần nào các cụ nhỉ !!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

quydoblood11111

Xe hơi
Chẳng hiểu mấy ông xxx làm gì mà không can thiệp..Lúc thu thuế an ninh thì nhanh thế^:)^