[Thảo luận] Cảnh báo: "Củ đậu bay" trên đường Hồ Chí Minh

Becgie

Xe điện
Các bác trên OF cũng ném đá ầm ầm chứ trách gì mấy em ý :P (em fun tý thôi).
Em nhớ có lần đi 1 mình về buổi ngày, đi qua đoạn vắng (vẫn đường HCM nhé, HN-HTinh) gặp 4 chú thanh niên ngồi 2 xe máy đang đứng ven đường. Thấy xe em đi qua thì 4 chú ấy lên xe máy phóng vút theo xe em. Không biết tụi nó đi đâu hay đuổi theo xe em mà em vút lên 100km/h vẫn thấy khoảng cách với tụi nó không cách xa lên tẹo nào (chắc tụi nó nhìn thấy em đi 1 mình nên xin tý .... chăng?).
Em vẫn giữ tốc độ thế và nghĩ nếu nó lên mà chặn trước đầu xe em là em phang luôn, khỏi phanh.
May cho em là chạy được hơn chục km nữa thì đến 1 chỗ có nhà dân nên thấy tụi nó cũng giảm tốc độ và không đuổi theo nữa.
Chỗ em vừa kể là đường HCM, đầu Thanh Hóa.
Em hay đi đường này, đêm có ngày có. Đi thì sướng nhưng thú thực đôi lúc cảm thấy cũng ghê ghê.

Chỉnh sửa cuối:

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Lại là "Hoa Thanh Rái" đây mà....

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Tại sao ko có hẳn 1 phóng sự để chính quyền ra tay nhỉ?
1 kụ bị thì còn bảo nó bột phát, đằng này cháu đọc cmt các kụ thì thấy nó diễn ra hàng ngày....Bức xúc quá!~X(

ngaynha

Xe tăng
May mà nó k bay vào kính cụ ạ.
Đang lái xe mà thế này thì sợ quá :(
Trc em đi tàu, đang ngồi ngắm cảnh thì uỳnh 1 phát, cả nửa viên gạch phi thẳng vào mặt, may có hạ lưới :((

Furious

Xe điện
Vào tới cái lò của chúng nó thì bó tay rồi. Ăn rau má xong là nó như thế đấy, cả đời có ngẩng mặt lên được đâu.

thanh2471

Xe hơi
Chào các cụ.
Cháu vừa đi chơi Biển Thiên cầm Hà Tĩnh với 2 người bạn về.
Xuất phát tại Hà Nội lúc 21h30' thứ 5 ngày 21/6theo ĐL Thăng Long - Xuân Mai - Đg HCM.
Đang bon bon chạy đến gần Minh Sơn - Thanh Hóa thì thấy ở trước mẹt có 3 ánh đèn XM =>hạ đèn xuống đi qua thì thoáng thấy 7 chú => Rầm => Biết ngay là ăn củ đậu bay rồi nhưng lúc đó đang giữ tốc độ khoảng 70 km/h, vả lại cũng biết thân biết phận mình ở xa lại ít ngừoi nên đành tăc lữoi đi luôn.( 2 ông bạn bảo quay lại nhưng cháu bảo lạy các ông ý vì nó có đến 7t va quan trọng la nhà nó ở đấy, quay lại có khi lại ở lại luôn đấy thì chít các cụ nhỉ!:D
Đi khoảng 10km nũa xuống ktra thì kết quả như sau: cửa lái gần kính bị móp va bị vỡ sơn khoảng 10 phân. Cửa sau bị một vết xước khoảng 15 phân.:((
May mắn cho đời cháu là không mở kính va chúng nó ném thấp không thì toi rồi.
Cay bọn nó thì ít nhưng buồn vì một bộ phận thanh niên bây giờ quá các cụ ah.
Vậy cháu cảnh báo để các cụ biết ah.
PS: đi đường HCM ban đêm cháu thấy rất nhiều toán thanh niên tu tập ntn.
Rút kinh nghiệm lần sau cháu sẽ đi từ sáng sớm , k đi đêm nữa.
Thanks các cụ đã nghe chuyện của cháu.
lại là HOA THANH QUẾ,chán loại hoa này:(

Civic5886

Xe đạp
Em cũng cảnh tương tự như cụ chu,một lần em chạy Innova lúc 11h đêm trên đường mòn, tốc độ khoang 60K/h qua doan đường vắng không thấy người vậy mà nghe uỳnh một phát ở đuôi xe nhưng không giám dừng lại vì trên xe chỉ co 2 người, chay thêm đoạn nữa đến chỗ đông dân cư xuống xem thì ôi thôi kính hông sau bên lái đã vỡ vun. Hix về hôm sau đi làm lại mất 3M.

joyride

Xe điện
Em cũng bị phát hôm trước chạy buổi tối qua địa phận Hoa Thanh Quế. móp chút cánh cửa sau. Còn nghĩ tốt tưởng là bị đá bắn lên !

ISUZU_2007

Xe máy
Các cụ chửi sai rồi, tỷ lệ tốt nghiệp phổ thông cao cmn thế cơ mà?

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Hôm qua xe em mất cốt, toàn đi bằng Pha nhưng may cũng không bị sao, mấy hôm nay nhiều rơm rạ và phơi thóc dọc đường, các cụ đi tốc độ cẩn thận.

xecutkit66

Xe hơi
Đi đường nhà quê chói mắt bị ném đá...chỉ thiệt hại vật chất... Đi đường thành phố pha chói mắt thanh niên nó lôi các cụ xuống nó chém, thiệt hại về sức khỏe...đằng nào cũng vậy cả thôi...các cụ kêu giề...chung quy cũng là hậu quả mấy mươi năm chiến tranh khiến con người ta chở nên hiếu chiến...cộng với nền tảng giáo dục kg đến nơi đến chốn...các cụ thử sang Lào mà xem...đất nước với đạo phật là quốc đạo con người ta đối xử với nhau hiền hòa, nhường nhịn...chẳng bao giờ có những chuyện như vậy xẩy ra đâu...

tranhoangminh

Xe container
trước thì ném đá, phi lao lên tàu, giờ thì là gạch đá vào oto, không hiểu bọn đó nó nghĩ cái gì?

Bóng Chày

Xe lừa
cụ có cửa gì cho em nhập quốc tịch Lào và kiếm 1 công việc tử tế không?
Đi đường nhà quê chói mắt bị ném đá...chỉ thiệt hại vật chất... Đi đường thành phố pha chói mắt thanh niên nó lôi các cụ xuống nó chém, thiệt hại về sức khỏe...đằng nào cũng vậy cả thôi...các cụ kêu giề...chung quy cũng là hậu quả mấy mươi năm chiến tranh khiến con người ta chở nên hiếu chiến...cộng với nền tảng giáo dục kg đến nơi đến chốn...các cụ thử sang Lào mà xem...đất nước với đạo phật là quốc đạo con người ta đối xử với nhau hiền hòa, nhường nhịn...chẳng bao giờ có những chuyện như vậy xẩy ra đâu...

donkihote78

Xe tải
Đợt trước ở đường cầu rẽ phủ lý cũng có cụ bị ăn củ đậu bay thế này rồi. Đúng là thanh niên vô công dồi nghề mất dạy thật.
Cháu sorry các cụ , lại cái bọn Hoa Thanh Quế

Winstorm07

Xe container
Hội So chúng em đang có kế hoạch đi Cửa Lò, xuất phát tại HN vào 7h tối mà nghe thế này thì kinh quá nhỉ:(

Bóng Chày

Xe lừa
Câu chuyện ném đá trên đường là có thật! Bạn em bị. Vỡ tan kính lái S350!
các cụ cẩn thận tý. Em cũng bắt đầu lo rồi đây dù em chỉ chạy ban ngày.
Nhỡ chúng lên OFUN theo dõi biết mình chuyển đi ban ngày rình ném ban ngày thì sao nhỉ?
Hội So chúng em đang có kế hoạch đi Cửa Lò, xuất phát tại HN vào 7h tối mà nghe thế này thì kinh quá nhỉ:(

CHIPSUPER

Xe buýt
chia buồn với cụ chủ, may mà lúc ý ko dừng lại hay quay lại nói chuyện chứ ko chắc lên báo chứ chả lên OF (em fun tí thui đừng ném đá em)
Vâng 2 ông bạn cũng bảo quay lại nhưng e nghĩ quay lại có khi lại đc ngủ luôn ở đấy chứ sao lên đc OF mà chém gió như lày
:D

CHIPSUPER

Xe buýt
Em cũng cảnh tương tự như cụ chu,một lần em chạy Innova lúc 11h đêm trên đường mòn, tốc độ khoang 60K/h qua doan đường vắng không thấy người vậy mà nghe uỳnh một phát ở đuôi xe nhưng không giám dừng lại vì trên xe chỉ co 2 người, chay thêm đoạn nữa đến chỗ đông dân cư xuống xem thì ôi thôi kính hông sau bên lái đã vỡ vun. Hix về hôm sau đi làm lại mất 3M.
Vâng cụ nghĩ giống e đấy. e nghĩ dừng lại có khi nó lại thịt mình luôn cụ ạ. E sợ nhất HTQ và thanh niên làng.

CHIPSUPER

Xe buýt
Chắc lại là lũ thanh niên đi tán gái đêm đây mờ ngày xưa em cũng toàn đi tán gái đêm như thế nhưng mà đường làng toàn xe đạp chẳng có ô tô mà ném :P
e bị lúc đấy cũng phải hơn 12h rồi, đi đường hôm đấy còn gặp chú đại bàng lang xăm đầy người cởi trần xin đi nhờ cơ cụ ah.
Bố thằng nào dám đứng lại cho ông ý đi các cụ nhờ?