[Thảo luận] Cảnh báo: CSGT vẫn bắn tốc độ bằng mồm trên Đại Lộ Thăng Long

zuanh88

Xe buýt
mai em cũng đi đường này lên Sơn tây ăn cưới. Vịn em vào là em ghi âm, các bác đợi nhé!

peidemeng

Xe tải
Trường hợp của em thì có khác 1 tí ạ, nhưng cũng không biết xxx có bịp bợm không. Chả là dư này, đợt vừa rồi em vào Cà Mau, trên đường vào rừng U Minh em đi qua 1 trạm có vài chú xxx ở đó. Em đi qua và không có vấn đề gì, nhưng đi được khoảng 2km, em thấy 1 chú xxx cưỡi bồ câu trắng đuổi theo và yêu cầu em dừng xe.Em chưa hiểu chuyện gì nhưng vẫn xuống xe.
xxx chào em, em chào lại xxx
Em: Có chuyện gì không anh
xxx: Anh đi quá tốc độ quy định 63/40 km/h
Em: Thưa anh em có thấy biển hạn chế tốc độ 40k/h, và em chắc chắn là em đi đúng tốc độ cho phép
xxx: ANh không được cự ( cự là cãi ạ) yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Anh có hình ảnh hay video là bằng chứng em đã đi quá tốc độ không ạ
xxx: Đưa ngay cho em hình ảnh
.....
Thế là em mất 2,5 củ các cụ ạ ( xxx trong đó không 50/50 các cụ ak)
Nhưng em thắc mắc là liệu hình ảnh xxx có thể làm giả được không ạ.

thanhnv13

Xe tải
VậY mà hôm 27 tết e HG về cũng bị túm mà 3 thằng nối đuôi nhau lại bắt e đi cuối. Ko có cruise thì 50/50 vì chỉ quá 1 đến 2 km là cùng

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Báo cáo các bác, em dạo này mới học lái của C500 nên hôm nào học ở Hòa Lạc là em đi ĐLTL. Bọn em hay đùa với nhau ĐLTL làm ra để cho anh em tập lái có đường tập. Công nhận đường đẹp vắng 3 làn tha hồ chạy. Thế mà em toàn gặp các trường hợp oái ăm. Em là xe tập lái nên em chọn làn giữa đi cho nó lành, em toàn chạy tầm 70km/h nên hay bị người khác vượt, cũng vì vậy em toàn gặp cảnh 2 xe vượt 2 bên cùng 1 lúc, công nhận các anh lái lâu năm anh dũng và nhiều bác hồ thật.
Đoạn đường đó em thường xuyên thấy xxx rình bên phải từ HN-Hòa Lạc. Thỉnh thoảng thầy chỉ cho cái chỗ có Súng, nhưng em chẳng thấy nó đâu cả he he...
Các bác cận thận đoạn đường này hay có xxx và những thằng không sợ chết đi xe máy ngược chiều ở làn 80 phi hơi bị nhanh. Thằng xe máy làm em giật mình khi đang vượt xe tải, nó lao thẳng bên trái em với tốc độ cao tốc ạ. May mà không sao, các bác đi đoạn này đề phòng nhé vì có cả mấy chị trồng cây hay phá rào bê xe đi ngang qua lắm.
Có học lái xe mới thấy cái xi nhan nó quan trọng thế nào he he

QUYNHCHI

Xe buýt
xxx bắn tốc độ bằng mồm thì mình cứ nộp phạt bằng mồm thôi ạ :D