Tin tức Cảnh báo cho những ai đang đi và có ý định sắp mua Mercedes GLC

dung_taybien

Xe tăng
Đã nói là hãng ko nói nguyên nhân và từ chối bh. Anh muốn nội dung thư để làm gì, tôi ko có rảnh mà bịa chuyện
E có bảo bác bịa chuyện đâu, vì e biết chắc chắn là hãng họ ko bao giờ trả lời 1 câu cộc lốc là " lỗi do ng dùng nên ko bảo hành" còn ng thật việc thật, bác đưa lên đây cũng là có mục đích, 1 là thắc mắc nguyên nhân tại sao ko đc bảo hành, 2 là đổ lỗi cho hãng và cảnh báo cho ng dùng khác,
Còn cá nhân e thấy thì cái gì cũng phải có nguyên nhân, hãng họ cũng phải giải thích đoàng hoàng, xe bác đi hơn 2 năm chứ ko phải là hơn 2 tháng, nên có nhiều lỗi mà bản thân bác ko để ý,
Còn e nói luôn, GLC nó dùng thước lái điện, nó muốn chết nó cũng phải có biểu hiện, thước điện hiện tại chủ yếu chết dây curoa trong thước, tỷ lệ chết do lỗi khác thường ít hơn

xe1688

Xe đạp
Cụ cho em hỏi xe mer lỗi thước lái mà bị khóa cứng vô lăng cái đấy có đúng không ạ. Em cảm ơn cụ

202

Xe container

Mr Bonsai

[Tịch thu bằng lái]
Tuần trước đang đi trên đường vô lăng bị khóa cứng không điều khiển được và trên bảng đồng hồ báo lỗi Power Steering Malfunction. Mình mang xe vô Vietnam Star Phú Mỹ Hưng thì được họ kiểm tra và trả lời rằng thước lái bị vô nước nên hãng không bảo hành thước lái và báo giá thay thước lái mới với tổng chi phí khoảng 165 triệu VND. Mình đang đi GLC 250 4matic, xe được mua tháng 12 2018 tại Vietnam Star Phú Mỹ Hưng và còn nằm trong thời hạn bảo hành 3 năm.

Sau đó mình gửi thư trực tiếp khiếu nại lên hãng Mercedes Benz Vietnam đòi bồi thường thì hãng gọi DT cho mình và trả lời rằng KO được bảo hành và cũng không trả lời bằng văn bản.

Thật sự rất thất vọng với cách xử lý vấn đề của Mercedes Vietnam:
1. Khách gửi văn bản hỏi và yêu cầu thì trả lời bằng điện thoại => không hợp quy củ và thiếu tôn trọng khách hàng
2. Không chịu trách nhiệm bồi thường mặc dù xe còn hạn bảo hành. Không phải lỗi của khách. Xe bảo dưỡng theo quy định đầy đủ và đúng.

Các anh có cao kiến gì xin góp ý giúp em, em có nên tiếp tục khiếu nại đến cơ quan có thẩm quyền
Cụ nên gửi khiếu nại tới cơ quan bảo về người tiêu dùng VN, đồng thời kiện họ ra toà, kết hợp thông tin với báo chí để người tiêu dùng rút kn cùng.

Tombup123

Đi bộ
Ông chú vợ vừa lấy con GLC300! Hy vọng ko sao.

Bùi Nhật Duy

Xe đạp
Biết vậy mua con Vin bảo dưỡng vừa rẻ mà hãng còn chịu trách nhiệm hộ và sẵn sàng bảo hành...
Theo quan điểm của riêng tôi...
:D

RAVA

Xe ba gác
Biết vậy mua con Vin bảo dưỡng vừa rẻ mà hãng còn chịu trách nhiệm hộ và sẵn sàng bảo hành...
Theo quan điểm của riêng tôi...
:D
-Vinfast mới sx xe lần đầu nên xe lỗi đầy ra, vừa chạy vừa fix lỗi chắc phải đến bản facelift thì may ra mới đỡ đi đc? :D

Bùi Nhật Duy

Xe đạp
-Nó chỉ là thằng tư bản, vc nó muốn là tiền ở trong túi mình chuyển sang túi nó, bác nào thích mua bán trên giấy thì cứ vc, e thì ko nhé, nhường các bác tất? :D
xem lại ông vượng làm được gì cho việt nam đi...

aychet-aychet

Tháo bánh
Thế mà em lại đang thích con GLC này mới chết chứ, đọc được tút này giờ giảm nhiều rồi