Tin tức Cảnh báo cho những ai đang đi và có ý định sắp mua Mercedes GLC

thanhcong2002

Xe buýt
Em mang xe vô VN star phú mỹ hưng check thì họ check và trả lời rằng họ phát hiện cổ dê chụp bụi bên phải lỏng so với bên trái ---> mở thước lái ra phát hiện có vài giọt nước ---> trả lời cho em luôn là ko dc bảo hành, rồi nói xe khách đi nước vô sao biết (đổ lỗi ngay cho khách)
Em thử hỏi các anh xe mình còn trong hạn bảo hành, mình luôn mang xe đến VN star phú mỹ hưng bảo dưỡng 2 lần định kỳ (7000 km và 14,000km) và mình còn 1 free voucher bảo dưỡng thì mình có ngu gì mà mang xe ra ngoài sửa hay bảo dưỡng để hãng đổ lỗi cho mình do cái cổ dê bị lỏng nên nước vô thước lái, hay em cũng đâu có ngu gì mà tự em đi phá hoại cái xe của em.

Bây giờ xe em nằm im ở garage họ ko làm gì ngoài trừ trả lời ko dc hãng bảo hành và quang cho em cái báo giá thước lái mới 168tr VND.

Hãng Mercedes VN thì im re trốn mất tiêu, gọi dt ko ai trả lời
Nghe nói theo HDSD xe đi được ở 20cm nước tĩnh, hay cụ đi vào vũng nước đọng 5cm trên đường khi trời mưa bắn lên nên họ từ chối bảo hành

Cụ làm thư tiếng Anh gủi thẳng sang bản hãng bên Đức và cc cho ông Mer VN xem sao

namnhstdn

Xe tải
Ủng hộ cụ chủ làm tới cùng vụ này, còn bảo hành thì hãng phải trả lời ít nhất bằng văn bản lý do sao không được bảo hành hay thế nào chứ.
Chẳng nhẽ hãng lớn như vậy mà hành xử với khách hàng kém thế nhỉ?

họa sỹ già

Xe buýt
-Bác chơi chữ à, mà sao có thể nói là “cái nhãn GLC nó ko có lỗi” đc, nói đến cái chữ GLC là ng ta đã liên tưởng đến 1 mớ lỗi và phốt rồi?:D
Tôi ko chơi chữ đâu cụ. Chỉ đen cho nhãn GLC là vì nó mà lòi ra ối cái quá thất vọng cho 1 hãng lớn mà thôi. Cụ mua nhãn nào của mer rồi cũng sẽ bị hành xử như vậy mà thôi. GLC đi ngon mà

Moccoi

Xe tải
Nghe nói theo HDSD xe đi được ở 20cm nước tĩnh, hay cụ đi vào vũng nước đọng 5cm trên đường khi trời mưa bắn lên nên họ từ chối bảo hành

Cụ làm thư tiếng Anh gủi thẳng sang bản hãng bên Đức và cc cho ông Mer VN xem sao
[
Theo cụ chủ nói thì do "cổ dê chụp bụi bị lỏng". Câu hỏi là tại sao nó lỏng? em nghĩ nếu cụ chủ ko sờ đến, bảo dưỡng đầy đủ, chính hãng thì hãng không bảo hành có vẻ không ổn?
Mà có lẽ cụ chủ đưa lên đây cái báo giá sửa chữa cho anh em nghiên cứu, và để chắc người thật việc thật

thichotoxohoi

Xe đạp

Em sẽ gửi thư sang hãng Mercedes Đức

thichotoxohoi

Xe đạp
Ủng hộ cụ chủ làm tới cùng vụ này, còn bảo hành thì hãng phải trả lời ít nhất bằng văn bản lý do sao không được bảo hành hay thế nào chứ.
Chẳng nhẽ hãng lớn như vậy mà hành xử với khách hàng kém thế nhỉ?
Updated: đến thời điểm hiện nay hãng vẫn ko ra thư trả lời mặc dù em gọi dt hỏi liên tục từ thứ 6 tuần trước

thichotoxohoi

Xe đạp
Theo cụ chủ nói thì do "cổ dê chụp bụi bị lỏng". Câu hỏi là tại sao nó lỏng? em nghĩ nếu cụ chủ ko sờ đến, bảo dưỡng đầy đủ, chính hãng thì hãng không bảo hành có vẻ không ổn?
Mà có lẽ cụ chủ đưa lên đây cái báo giá sửa chữa cho anh em nghiên cứu, và để chắc người thật việc thật
Sự thật 100% như em đã nói:
- Cổ dê chụp bụi bên phải bị lỏng
- Nước vô thước lái
- Hãng ko bảo hành
Như vậy suy ra quy trình bảo dưỡng của hãng và đại lí ko tốt hay quá thiếu sót ==> lỗi thiết kế hoạc lỗi sản phẩm.
Em là ngừoi sử dụng xe thì ko bao giờ em lại chui xuống gầm xe của em để mở cái cổ dê ra cả.
Vnstar hỏi và đổ thừa là em mang xe ra ngoài garage khác sửa, bảo dưỡng hay làm gì, điều này là không bao giờ rồi, VÌ em còn phiếu free voucher và xe còn trong hạn bảo hành thì có ngu gì mà mang ra ngoài.

Lỗi này rõ ràng là do đại lí vnstar hay hãng thì bị cả 2 trốn tránh trách nhiệm và đẩy hết cho khách hàng ==>> mình là ngừoi sử dụng bị thiệt nhất.

Vnstar phú mỹ hưng báo giá thước lái 168tr included VAT. Xe mua khoảng 1ti900tr mà hãng quất cái thước lái gần 10% cái xe thì các anh hiểu rồi đó

Chỉnh sửa cuối:

họa sỹ già

Xe buýt
Sự thật 100% như em đã nói:
- Cổ dê chụp bụi bên phải bị lỏng
- Nước vô thước lái
- Hãng ko bảo hành
Như vậy suy ra quy trình bảo dưỡng của hãng và đại lí ko tốt hay quá thiếu sót ==> lỗi thiết kế hoạc lỗi sản phẩm.
Em là ngừoi sử dụng xe thì ko bao giờ em lại chui xuống gầm xe của em để mở cái cổ dê ra cả.
Hay có ý kiến khác là em mang xe ra ngoài garage khác sửa, bảo dưỡng hay làm gì thì không bao giờ rồi, VÌ em còn phiếu free voucher và xe còn trong hạn bảo hành thì có ngu gì mà mang ra ngoài.

Lỗi này rõ ràng là do đại lí vnstar hay hãng thì bị cả 2 trốn tránh trách nhiệm và đẩy hết cho khách hàng ==>> mình là ngừoi sử dụng bị thiệt nhất.

Vnstar phú mỹ hưng báo giá thước lái 168tr included VAT. Xe mua khoảng 1ti900tr mà hãng quất cái thước lái gần 10% cái xe thì các anh hiểu rồi đó
Cụ giữ kỹ cái biên bản giám định của uq này nhé

Moccoi

Xe tải
cụ chủ gửi vào đây này

heroesdaubu

Xe điện
em nhớ có vụ lùm xùm thế này cách đây mấy năm.
Thực tế xe này thiết kế cho đi sa mạc, nơi ít nước :)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

xe1688

Xe đạp
Các cao su che bụi thước lái của cụ không bị rách, mọi thứ vẫn zin theo xe, mà nước lọt vào thì lỗi nhà sản xuất thôi, trước em chạy camry của công ty, thước lái bị lọt nước,đến tota họ kiểm tra mọi thứ zin ok bảo hành luôn. Hay xe mer không được lội nước ạ.

silobiho

Xe tải
Các cao su che bụi thước lái của cụ không bị rách, mọi thứ vẫn zin theo xe, mà nước lọt vào thì lỗi nhà sản xuất thôi, trước em chạy camry của công ty, thước lái bị lọt nước,đến tota họ kiểm tra mọi thứ zin ok bảo hành luôn. Hay xe mer không được lội nước ạ.
Mấu chốt là cái chụp bụi này, giang cư mận đồn là cao su xe Đức chất lượng ko tốt, dễ rách. Cứ nhìn cái cao su chân máy, xe thánh Nhật đi 5-6 năm ko rung, mà mer đi đến năm thứ 4 là có dấu hiệu rồi.
Nếu mà nhún một khách hàng, thì rất dễ dậu đổ bìm leo, chi phí xử lý sẽ rất lớn.
Bao nhiêu năm nay, lỗi lớn lỗi bé vẫn đc người tiêu dùng tin yêu, thì cứ im lặng là vàng thôi.