[Thảo luận] Cảnh báo chim mồi trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em là một trong những người bị tóm đây cụ ạ, lỗi vựot phải ko có tín hiệu, khi em cãi đòi bằng chứng thì bảo là có thiết bị theo dõi, em gắt lên thì 1 xxx bảo'' em cứ đưa giấy tờ đây có gì anh em nhắc nhở nhau cho an toàn ''....
và khi em xuống thì 2 đồng chí đi trước em cũng đều bị tóm
Tại sao cụ lại hỏi bằng chứng? Đường nhiều làn xe cùng chiều, làn ai nấy đi, cụ không được đi quá tốc độ cho phép là được. Làn bên kia ai đi thế nào mặc họ. Tuy nhiên khi cụ vượt lên trước 1 xe, dù là khác làn, cũng nên đèn+còi, vì ngộ nhỡ cái xe kia nó chuyển làn, nó đi vào làn mình thì toi

vtuanha

Đi bộ
Cụ signal thì nó bắt lỗi vượt phải là đúng cụ ạ.cụ ko signal nó băt cụ sai làn.miej nó ko cãi đc :D
Vượt phải là vượt trên đường có 1 làn đường thôi cụ ạ, đường PV-CG có 2 làn cụ vượt cứ signal đúng tốc độ của làn đó là đc, đường k phân làn theo phương tiện mà chỉ phân làn theo tốc độ cụ cứ đúng tốc độ mà đi thôi thì ai nó dám bắt!

thanhden89

Xe tải
chào các cụ, em còn trẻ nên non nớt lắm, em thiết nghĩ tại sao vì $$$ mà xxx lại lôi cả trò "bẩn" vào cả đây ạ! các chú/anh ý ăn mãi mà ko thấy no ạ, ăn đến bao giờ mới đủ ạ

vùng ven đô

Xe buýt
Đường 2 làn chỉ có khái niệm đi nhanh hoặc đi chậm ở mỗi làn, trừ khi LX chuyển làn để vượt mà ko có xinhan thì bị lỗ chuyển làn ko có tín hiệu

lonelydriver

Xe buýt
Em là một trong những người bị tóm đây cụ ạ, lỗi vựot phải ko có tín hiệu, khi em cãi đòi bằng chứng thì bảo là có thiết bị theo dõi, em gắt lên thì 1 xxx bảo'' em cứ đưa giấy tờ đây có gì anh em nhắc nhở nhau cho an toàn ''....
Sao có thằng ngu thế nhỉ... Đã vượt phải thì toi luôn với nó rồi.. cần gì có hay không có tín hiệu... cờ hó cắn ngay lập tức chứ nhả làm sao được

Mà đã chạy khác làn thì làm sao gọi là vượt được khi mình vẫn đi đúng tốc độ quy định?

sageln

Xe tăng
Chỉ bắt được lỗi không có tín hiệu(nếu không bật signal phải để vào làn phải và signal trái để về làn trái)chuyển làn thôi,không thể bắt lỗi vượt phải khi tốc độ vượt không quá 80Km/h.

okient

Xe tải
Cái vụ vượt phải này nói rất nhiều rồi mà nhiều cụ vẫn cứ gà mờ. NĐ 171 đã nói rất rõ rồi mà các cụ vẫn cứ để cho xxx làm thịt. hic hic

Điểm C, Khoản 5, Điều 5 NĐ 171:

Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép, trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Chẳng có gì phải cảnh báo cả ! ai lơ ngơ về luật thì bị thịt 1 lần rồi mới chịu tìm hiểu luật

khanh_bode

Xe tải
Vẫn tóm cụ ạ.nó ko bắt theo tốc độ như cụ nói mà nó bắt theo biển hướng dẫn treo ở đầu đg.làn trong cùng nó viết là xe con dưới 9c.tiếp theo là xe tải và xe trên 9c.vậy mới hiểm cụ ạ
Công nhận hiểm thật.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Chuyển làn thì phải có tín hiệu thôi các cụ, cái này rõ ràng mà. Còn đoạn Đỗ Xá thì tốc độ cứ đi 60- 80 thôi, ko cần phải 50. Đoạn này ko có biển hạn chế tốc độ, kể cả rẽ vào 1A cũ thì vẫn nằm ngoài vùng đông dân cư. Tuần nào e cũng đi đường này, chưa bị hỏi tý gì.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
chào các cụ, em còn trẻ nên non nớt lắm, em thiết nghĩ tại sao vì $$$ mà xxx lại lôi cả trò "bẩn" vào cả đây ạ! các chú/anh ý ăn mãi mà ko thấy no ạ, ăn đến bao giờ mới đủ ạ
:D cụ hỏi hiểm vãi. :D lòng tham mà có đáy thì xăng có 15k thôi :D ko phải 26k như giờ đâu cụ. Nó ăn cho đâu mỗi nó, nó ăn cho cả họ hàng, bạn bè, ăn cho cả đời con cchasu chắt chút chít nhà nó nữa mà cụ.

civic1.8 7426

Xe buýt
Cụ nhầm rồi.Lần trong cùng đúng là làn xe con và đc đi với tốc độ 100km/h,còn làn tiếp theo nó ko cấm xe con đi vào mà chỉ giới hạn là 80km/h với tất cả các xe,xe con đi làn đấy thoải mái với V<80 km/h.
Chính xác! Em đã có một lần bị vịn xuống xxx nói là lỗi vượt phải em hỏi là em có chạy quá tốc độ không thì xxx bảo không, em hỏi làn này xe con có đi được không xxx bảo có và em nói luôn do xe đi trước chạy chậm dưới 80km/h nên tôi chuyển làn có xi nhan đàng hoàng, tôi đi 78km/h không quá tốc độ mà xe kia chỉ đi 60km/h thì xe tôi vượt qua xe đó là đương nhiên vì vậy các anh còn đòi hỏi lỗi gì. Sau đó xxx phải cho em đi mà không có lời giải thích, lưu ý là chuyển làn phải xi nhan xong là tắt luôn chứ không để xi nhan khi vượt qua xe đó nếu để nguyên xi nhan là xxx có cớ bắt lỗi vượt phải nhé các cụ!

DHT06

Xe tăng
Thằng nào đi làn thằng đó thì bắt vượt không có tín hiệu là cái lỗi gì?
Chỉ có chuyển làn không có tín hiệu nghe còn được chứ ạ! Tín hiệu có chỉ khi đường không phân làn thôi!

haivinh

Xe buýt
Cụ chủ ít lướt OF quá nên mới dính chưởng bẩn này của xxx. Đề nghị cụ lướt OF thường xuyên trình chống xxx sẽ tăng lên đáng kể đi sẽ vững tâm hơn rất là nhiều.
.

Lds

dung37c1

Xe tăng
Cháu vẫn vượt ầm ầm nhưng vượt đúng luật nên có sao đâu

kienkid

Xe container
hôm nay em cũng đi đoạn đường này lúc sáng nhưng chỉ gặp ở trạm thu phí cũ thôi! e thấy rất nhiều xe bị vợt mà ko biết dính lỗi dì!

xeco.com

Xe lăn
Cụ chuyển làn không có tín hiệu bị bắt là đúng rồi, kêu gì nữa :P

Nganha75

Xe buýt
Chính xác! Em đã có một lần bị vịn xuống xxx nói là lỗi vượt phải em hỏi là em có chạy quá tốc độ không thì xxx bảo không, em hỏi làn này xe con có đi được không xxx bảo có và em nói luôn do xe đi trước chạy chậm dưới 80km/h nên tôi chuyển làn có xi nhan đàng hoàng, tôi đi 78km/h không quá tốc độ mà xe kia chỉ đi 60km/h thì xe tôi vượt qua xe đó là đương nhiên vì vậy các anh còn đòi hỏi lỗi gì. Sau đó xxx phải cho em đi mà không có lời giải thích, lưu ý là chuyển làn phải xi nhan xong là tắt luôn chứ không để xi nhan khi vượt qua xe đó nếu để nguyên xi nhan là xxx có cớ bắt lỗi vượt phải nhé các cụ!
Signal là để chuyển làn đường thôi mà cụ.
Còn vượt xe là chỉ cần tín hiệu đèn hoặc còi.
Các cụ cứ theo nghị định 171 mà thực hiện là ok với các tình huống vượt trong trường hợp đường có nhiều làn đường.