[Thảo luận] [Cảnh báo]: Chạy chỉ tiêu cuối năm ở ngã tư Đào Tấn - Liễu Giai

banhchuoi

Xe hơi
Kính thưa các cụ, chả là tối qua đi làm về muộn gần 8h tối em đi qua ngã tư Đào Tấn - Liễu Giai để sang phía Vạn Phúc, chưa kịp chui qua háng cầu vượt to nhất thủ đô thì bị các đồng chí thân thương cho quả cạp nong vào mặt, bình tĩnh xuống đôi co dăm ba câu, các đồng chí đã bắt tay thắm thiết và để em về nhà với Gấu và F1.
Lý do bị vịn ở đó có hai làn: một làn đi thẳng, một làn cho rẽ trái mà em dừng ở làn có mũi tên rẽ trái. Tuy nhiên trước đó không có bất cứ biển báo hoặc vạch kẻ đường nào cảnh báo cho lái xe trước đó nên sau một hồi đôi co em có nhắc là những lỗi thế này các đồng chí chỉ được phép nhắc nhở chứ không thể xử phạt được :D.
Đối với đ/c xxx bắt em thì không vấn đề gì, nhưng đ/c xxx thứ hai nói một câu làm em thấy áy náy với tổ quốc quá, đ/c bảo: nhà nước không thừa tiền để vẽ thêm vạch và biển báo, tiền đó còn để đi mua tàu chiến với tầu ngầm bảo vệ Trường Sa :|
P/s: Giờ gần tết nên mong các cụ đi qua đây phải đề phòng nhé và nếu câu chuyện của em hơi nhạt mong các cụ lượng thứ cho :)

Becgie

Xe điện
Ko tuân thủ vạch kẻ đường, cụ đc thả cho đi. Chúc mừng cụ.

namkhanh9968

Xe tải
Nhà nước không thừa tiền để vẽ thêm vạch và biển báo, tiền đó còn để đi mua tàu chiến với tầu ngầm bảo vệ Trường Sa
Quá đúng,cụ xem ủng hộ tổ tò vò đi

xmen

Xe buýt
Ko tuân thủ vạch kẻ đường, cụ đc thả cho đi. Chúc mừng cụ.
Cụ nắm luật chưa chuẩn rồi, không có biển dẫn hưởng ở trên cao và vạch chỉ đường ở dưới thì không đủ điều kiện xử phạt nhé. Tuy nhiên em thấy nếu cụ chủ thớt cứ làn giữa nếu đi thẳng thì cũng đỡ tắc đường ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MonkeyQueen

Xe hơi
Thì nó cứ vẫy cụ vào, chén được thì chén nhưng đâu có ngờ ;))

banhchuoi

Xe hơi
Đèn tín hiệu cùng nhịp mà cụ ơi, nên em không cản trở cụ ah :), còn về luật em nói đúng như ý cụ nên xxx ko xử phạt mà cho em đi đới :D

Cusut

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nắm luật chưa chuẩn rồi, không có biển dẫn hưởng ở trên cao và vạch chỉ đường ở dưới thì không đủ điều kiện xử phạt nhé. Tuy nhiên em thấy nếu cụ chủ thớt cứ làn giữa nếu đi thẳng thì cũng đỡ tắc đường ạ.
Có 2 làn theo cụ làn nào là làn giữa :)

Vn-Index

Xe buýt
Hôm CN rồi em cũng bị chỗ ngã tư trên đường Kim Mã y hệt như cụ, rẽ trái mà chỉ có mũi tên chỉ đường chứ không có biển chỉ dẫn trên cao, tất nhiên là em cũng không mất tiền cho việc như vậy rồi, chú xxx trẻ chỉ bảo em anh đi phải chú ý cho những lần sau.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ giải ngố cho em phát, vì em thấy có lỗi: ko tuân thủ biển báo, vạch chỉ đường.
Em chưa thấy điều nào yêu cầu phải có cả 2 thứ là biển báo và vạch thì mới cấu thành để phạt cả?

Ducloidsn

Xe tải
Cụ chủ đi thế cũng chẳng sao và cũng chẳng gây ùn tắc. E đi tuyến đấy suốt, đi thẳng và rẽ trái chẳng ảnh hưởng gì nhau. Công An bắt bậy để nắn gân cụ thôi.

Lê Đại

Xe tải
Cụ chủ đi thế cũng chẳng sao và cũng chẳng gây ùn tắc. E đi tuyến đấy suốt, đi thẳng và rẽ trái chẳng ảnh hưởng gì nhau. Công An bắt bậy để nắn gân cụ thôi.
Em hơi thắc mắc, nếu nói như cụ thì GTCC nó vẽ ra cái vạch làm gì, chẳng lẽ để nắn gân người tham gia giao thông, hay là tạo cơ hội cho xxx .
Em nghĩ nếu biết tốt nhất cứ chấp hành.

likeSUV

Xe buýt
Nếu đèn đỏ cùng nhịp thì phải kẻ mũi tên kép: cả đi thẳng và rẽ trái như chiều Kim Mã mới chuẩn.

banhchuoi

Xe hơi
Theo em hiểu nếu không có vạch, biển nhắc trước thì làm sao lái xe biết được nếu gặp trường hợp xe trước che hết vạch, trong trường hợp đó vạch rẽ trái chỉ là vạch chỉ dẫn, không phải là vạch yêu cầu bắt buộc phải theo--> chỉ có thể nhắc nhở :)

Chỉnh sửa cuối:

pingeps

Xe tải
Cảm ơn câu chuyện nhạt nhưng có nhiều ý nghĩa với anh em OF của cụ chủ

Ngo nho

Xe tăng
Đây là vạch số 38 - Vạch dừng xe ở nút giao thông có đèn tín hiệu theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ QCVN 41: 2012/BGTVT.

anhgia

Xe buýt
Trưòng hợp không có biển báo phân làn thì vạch chỉ dưới lòng đường chỉ mang tính hướng dẫn. Thực ra, xxx bắt lỗi cụ là bắt láo và đây là hành động lộng hành, cảnh sát dừng xe và bắt lỗi người điểm khiển phương tiện như vậy về bản chất là sai luật và làm sai thì phải bị xử lý nhưng hỡi ôi... Còn câu nói của đ/c xxx thứ 2 như cụ kể thì theo em cụ nên nhếch mép cười 1 cái cụ ạ

banhchuoi

Xe hơi
Tối nay đi làm về qua đấy em lại hạ kính xuống chào các chú ấy xem sao :))

ducletrung

Xe container
đ/c bảo: nhà nước không thừa tiền để vẽ thêm vạch và biển báo, tiền đó còn để đi mua tàu chiến với tầu ngầm bảo vệ Trường Sa .
-Đồng chí xxx này yêu nước quá,đề nghị bộ công an cho ra khỏi ngành chuyển công tác sang bộ đội HẢI QUÂN trông coi Trường Sa chứ để 1 đồng chí yếu nước thế này đừng đường hít bụi là quá phí phạm 1 nhân tài =)) =))

Chỉnh sửa cuối: