[Thảo luận] Cảnh báo Camera lắp dày đặc đường vành đai 3

z0z0z0

Xe điện
Camera đoạn này lắp từ hồi trước tết AL nhưng hình như chưa hoạt động. Hôm 18/5 đi qua cái biển trên giá long môn đoạn ngang công viên Yên sở thấy có dòng chữ "đang kiểm tra- system test", em nghĩ chắc đang chạy thử, kiểm tra hệ thống gì đó. Dưng em cũng để ý thấy 2 loại cam, hình như một của xxx, một của Vov giao thông thì phải

thắng_lợi

Xe hơi
Tới đây đi đứng không cẩn thận là mất xèng ngay ,các bác nhà mình đi đứng cận thận cho nó lành

sonvtc2

Xe điện
Chuyển làn có xinhan, tốc độ <80 thì sợ qué gì.
Vấn đề này nó nhạy cảm, mình thì bảo chuyển làn còn xxx lại bảo vượt phải thì làm thế nào! em sợ nhất là vấn đề này các cụ ợ.

hunlote

Xe đạp
Đoạn này mới lắp camera dày đặc luôn các cụ ợ. Hơn cả ma trận. Cái giá long môn chạy bằng LED đoạn công viên Yên Sở chả hiểu họ định chạy chữ gì trên đó. Cảnh báo an toàn chăng

prius_vn

Xe đạp
Vấn đề này nó nhạy cảm, mình thì bảo chuyển làn còn xxx lại bảo vượt phải thì làm thế nào! em sợ nhất là vấn đề này các cụ ợ.
Nghị định 171 đã quy định rõ rồi mà cụ ơi, cụ cứ xi nhan khi chuyển làn và đúng tốc độ thì sao nó dám phạt cụ.

Điều 5.

c) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép, trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái;

Cụ yên tâm nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

baythatnhanh

Xe buýt
Lắp để theo dõi giao thông thôi mà cụ, sau này cả thành phố sẽ lắp hết các tuyến đường!

mr.hung

Xe buýt
Lắp để theo dõi giao thông thôi mà cụ, sau này cả thành phố sẽ lắp hết các tuyến đường!
Đoạn này e thấy ko phải điểm đen giao thông nhưng là điểm mà hay vi phạm tốc độ, vượt phải, lấn làn... nên e nghĩ là phạt nguội thoai, với lại các chú xxx đầu tư hệ thống Cam như này cũng tốn kém mà ko thu lại gì chỉ để ngắm thì hơi bị phí :))

prius_vn

Xe đạp
Đoạn này e thấy ko phải điểm đen giao thông nhưng là điểm mà hay vi phạm tốc độ, vượt phải, lấn làn... nên e nghĩ là phạt nguội thoai, với lại các chú xxx đầu tư hệ thống Cam như này cũng tốn kém mà ko thu lại gì chỉ để ngắm thì hơi bị phí :))
Đường cao tốc thì làm gì có vượt phải hả cụ :D. Cứ xi nhan chuyển làn, đúng tốc độ mà đi thôi.

mr.hung

Xe buýt
Đường cao tốc thì làm gì có vượt phải hả cụ :D. Cứ xi nhan chuyển làn, đúng tốc độ mà đi thôi.
Sao lại ko có, nhiều xe vượt phải xong chèn đầu xe khác rồi nhập lại làn cũ luôn, xxx nó quay được thì nó tóm sống chứ còn giề :))

prius_vn

Xe đạp
Sao lại ko có, nhiều xe vượt phải xong chèn đầu xe khác rồi nhập lại làn cũ luôn, xxx nó quay được thì nó tóm sống chứ còn giề :))
Em nghĩ đấy là lỗi ko đảm bảo khoảng cách an toàn chứ cụ. Đi láo và ẩu thì phải chấp nhận thôi. Mình cứ đúng tốc độ, đảm bảo khoảng cách, xi nhan chuyên làn thì sợ gì xxx.

SonataHQ

Xe điện
em nghĩ nên đúng thôi, đường vành đai 3 trên cao nhiều bác xe tỉnh chạy như rùa mình nóng lên vượt phải có khi dính ảnh rồi sẽ nhận biên lai phạt nguội thật

mr.hung

Xe buýt
Em nghĩ đấy là lỗi ko đảm bảo khoảng cách an toàn chứ cụ. Đi láo và ẩu thì phải chấp nhận thôi. Mình cứ đúng tốc độ, đảm bảo khoảng cách, xi nhan chuyên làn thì sợ gì xxx.
Lỗi ko đảm bảo khoảng cách thì ở VN có mà vi phạm hết :))
Giả sử thế này nhé: Xe e và xe bác đang đi cùng một làn, e đi sau. E xi nhan phải sang làn bên cạnh rồi vượt qua xe bác sau đó lại xi nhan trái chèn lên trước xe bác, xe e và xe bác đổi vị trí cho nhau, như thế là vượt phải rõ còn gì. nếu e chỉ xi nhan phải chuyển sang làn bên cạnh rồi vượt qua xe bác nhưng vẫn đi thẳng ko nhập lại làn cũ ngay thì ko phải là vượt phải.

Chỉnh sửa cuối:

prius_vn

Xe đạp
Lỗi ko đảm bảo khoảng cách thì ở VN có mà vi phạm hết :))
Giả sử thế này nhé: Xe e và xe bác đang đi cùng một làn, e đi sau. E xi nhan phải sang làn bên cạnh rồi vượt qua xe bác sau đó lại xi nhan trái chèn lên trước xe bác, xe e và xe bác đổi vị trí cho nhau, như thế là vượt phải rõ còn gì. nếu e chỉ xi nhan phải chuyển sang làn bên cạnh rồi vượt qua xe bác nhưng vẫn đi thẳng ko nhập lại làn cũ ngay thì ko phải là vượt phải.
Em ko tranh cãi với bác về lỗi vượt phải nữa. Trên diễn đàn đã có rất nhiều bài của các pro về vấn đề này rồi. Bác có thể tìm đọc tham khảo. Mỗi người 1 cách hiểu.

adamthanh34

Xe tải
các cụ đi đường cẩn thận, chú ý quan sát, đi đúng luật nhằm tránh mất tiền oan

Khonghieu

Xe container
Vì mấy ông vô ý thức mà tốn tiền thuế quá.

sonvtc2

Xe điện
Hình ảnh về camera trên đường vành đai 3 hầu các cụ đây ợ! trong vòng 2' mà có tới 4 cái, các cụ xem ở 04 thời điểm: 32"; 1'(bên phải); 1'30" và 1'45".
[YOUTUBE]_FE_7KHtZNE[/YOUTUBE]
p/s: Camera chủ yếu được treo từ chân cầu thanh trì đến nút giao pháp vân, em đếm sơ sơ có khoảng 12 cái.

Chỉnh sửa cuối:

Huyen_le

Xe hơi
Cái này có lâu rồi mà cụ nhưng đang test chưa khai thác.

ltrphuc

Xe tăng
em là em ủng hộ vụ này, cho các cụ đi đúng luật đi. Đi đúng luật thì sợ gì phạt nguội phạt nóng, lắp Cam cho có bằng chứng rõ ràng đỡ cãi lằng nhằng.