[Thảo luận] Cảnh báo các pác ATGT - HN

duongtm

Xe tăng
Thôi xong, thằng bạn em ngờ u ngu hết chỗ. Sáng e đã thông báo rồi.... em chiều lại phải đưa nó lên quận lấy giấy tờ xe. ... Đưa xèng không cầm đới :mad:
Đỗ xe ở Lê văn Lương, trước quán Cà fe N2F. ***, dân quân ta bắt cả xe trên hè rộng rộng đó luôn . :77:
thôi xong, anh em trên OF toàn họp ở quán này vì có cái vỉa hè rộng, đỗ xe thoải mái. từ nay thì đi xe bus, taxi, xe ôm hoặc tuyển thêm lái xe để đi off thôi :77::77::77::77::77:
Sáng nay em vừa ngồi đấy đến gần 2 tiếng mà không sao, may nhể :21: :21: :21:

bin_style

Xe máy
Cơ quan em ở 344 Bà triệu, trưa nay( 26/8) hơn chục chú khách hàng bị vợt, cả em cũng thế. Xin xỏ mãi không được may mà nhanh trí vào cơ quan lôi ngay ông công an bảo vệ ra, hờ hờ. Không mất đồng nào, phúc thế.:21:

Xe Ha Noi

Xe tải
Cơ quan em ở 344 Bà triệu, trưa nay( 26/8) hơn chục chú khách hàng bị vợt, cả em cũng thế. Xin xỏ mãi không được may mà nhanh trí vào cơ quan lôi ngay ông công an bảo vệ ra, hờ hờ. Không mất đồng nào, phúc thế.:21:
Bác này ở VCB Hà Nội rồi!!!

hieuhic

Xe điện
Cụ chả sửa lại cho có dấu j cả làm em đọc đau cả mắt :21:
vote cụ phát nhá :21:
Cụ này mới được cử làm gián điệp cho OF, nhưng mới lấy được tí thông tin báo cho anh em nên run quá viết sai chính tả lung tung :21::21::21:
Đã vote(b)(b)(b)

Trung Khai

Xe tải
Tình hình này nguy quá! trường hợp đi đón F1 cũng nguy, chả nhẽ cứ phải đi 2 người. 1 người vào trường, 1 người ngồi trên xe nổ máy!
Vodka cụ đã cảnh báo

hmpstudio

Xe điện
***. thông tin.. tiếp
1. Có xxx Trẩn Long Ẩn và Voi Phục ở ngay đoạn quay quay, Khuất Duy Tiến và ra đường bê tông... lý do ... em chịu :77::77:, đoạn Lạc Long quân giao Nguyễn Hoàng Tôn, và trên trên phìa Nghi tàm nữa .
2. Bắt đầu từ 25/8 có bắn tốc độ ở nội thành... chuyện thật thành thật.... chít em roài. Tại thấy trời nằng phóng tít quá..... Phạm Hùng, NGhi tàm, Trần Khát Chân, Lê Văn Lương đoạn giữa 02 ngã tư.
Lắm trò thế cơ chứ... đi xe đạp ruồi cho lành .... âu cũng vi ATGT... khô thân các pác xxx trời nắng thế mà vân ko quên nhiệm vụ.
Thực ra em phòng đâu có nhanh, nhưng sau khi kiểm tra giấy tờ xong các anh xxx hỏi đi đâu mà vội thế.. em bảo về nấu cơm ạ..... sao mặt anh ấy cười tươi thế. Như là Nụ cười trẻ thơ ấy.... em bảo anh mấy giờ hết nhiệm vụm đổi ca.... thôi em mời cả 4 anh đi làm vài cốc nhỉ.... huhu :21: .. thế là em rủ đi đựoc đấy. Còn có nhiều chuyện & thông tin lắm ...... suỵt ở đây co OFer nào trong ngành thì bỏ qua nhé.... :41:

tonibui

Xe hơi
thôi là em cứ đi tỉnh chả lo bị phạt nhỉ

amatuer

Xe tải
Công nhận tháng ATGT này xxx làm tốt thật, xxx tập trung bắt xe dừng đỗ trái phép => thế là gây tắc ( ra quân đông đảo mà lại còn xe pháo binh hùng tướng mạnh ) => xe cộ đi chậm lại thậm chí còn dừng lại hít khí khói thải => mà mọi ng đều đi chậm lại, dừng lại thì làm sao mà tai nạn giao thông đc => ATGT còn giề :21:
Mấy hn đi dg nào cũng tắc, đứng sau mấy cái xe ga hơi pô xe nó nóng xì nóng bỏng cả chân => tiên sư lũ xxx làm ăn như mứt

hmpstudio

Xe điện
Bực mình và thương tâm nhất là hình ảnh các chú dân quân, hùng hổ, và nhiều chú xin lỗi trông như thằng nghiện chửi bời và vứt hàng hóa của ngừoi lao động v.v.... làm tắc đường, hôi củav.v... làm om xòm cả góc phố . Thậm chí nhiều chú dân quân em thề là cũng cóc hiểu Luật Giao thông, không nghéo Nghị định còn đọc ngược hoặc nhận Nghị định thông tư, hướng dẫn phổ biến bằng mồm... em thề :77::77:

hmpstudio

Xe điện
Sơ lược. Các pác lưu y.. sẽ còn tiếp , sau đó còn mấy vụ Khai giảng năm học mới
Chánh Thanh tra Bộ chỉ đạo tăng cường thanh tra tháng an toàn giao thông và dịp Lễ 2.9
Thứ tư, 26/08/2009

Chánh Thanh tra Bộ yêu cầu Thanh tra GTVT các Cục, các Sở GTVT:

1. Tuyên truyền, phát động đối với cán bộ, công chức thanh tra thực hiện tiêu chí Văn hóa giao thông, các hành vi thể hiện Văn hóa giao thông khi tham gia giao thông và trong quá trình thực hiện nhiệm vụ (một số tiêu chí Văn hóa giao thông, hành vi thể hiện Văn hóa giao thông được hướng dẫn trong Kế hoạch hoạt động Tháng an toàn giao thông theo Văn bản số 238/UBATGTQG ngày 15.7.2009 của Ủy ban An toàn Giao thông Quốc gia).

2. Tăng cường thanh tra, kiểm tra, xử lý theo thẩm quyền các vi phạm quy định về bảo vệ công trình giao thông và hành lang an toàn đường bộ, đường sắt.

3. Thanh tra, kiểm tra, xử lý nghiêm các phương tiện chở quá tải, quá khổ, không bảo đảm an toàn giao thông; các vi phạm của xe khách, xe buýt, xe taxi trong khu vực đô thị theo thẩm quyền; các bến xe, bến khách ngang sông, dọc tuyến hoạt động trái phép; các phương tiện không bảo đảm tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật, phương tiện chở quá số người quy định hoặc người điều khiển không đủ điều kiện.

4. Phối hợp với lực lượng Cảnh sát nhân dân và chính quyền địa phương kiểm tra, xử lý vi phạm đối với các tuyến vận tải khách liên tỉnh, vận tải khách theo hợp đồng; bảo đảm trật tự, an ninh tại các nhà ga, sân bay, bến xe, cảng, bến thủy nội địa, các điểm dừng đón, trả khách, đặc biệt trong dịp nghỉ lễ 2.9.

Kết thúc đợt thực hiện có báo cáo sơ kết gửi Thanh tra Bộ trước ngày 02.10.2009.

Iron man

Xe tăng
Thôi xong, thằng bạn em ngờ u ngu hết chỗ. Sáng e đã thông báo rồi.... em chiều lại phải đưa nó lên quận lấy giấy tờ xe. ... Đưa xèng không cầm đới :mad:
Đỗ xe ở Lê văn Lương, trước quán Cà fe N2F. ***, dân quân ta bắt cả xe trên hè rộng rộng đó luôn . :77:
Ối giời ....... thế thì giờ OF mất đi 1 chỗ ọp ẹp roài ....... :77::77::77:

ngaydoclap

Xe container
Này Nam Tào, Bắc Đẩu đâu !
Ra đây cho ta hỏi có chuyện gì dưới đó mà bắt bớ khắp nơi nơi, 4 bánh không biển chạy như loạn thế ? Có phải Thiên Lôi hôm nay lại quá chén rồi vượt rào không ? Không phải à? Cho ta xin chén nào.

123bocdau

Đi bộ
Em xin thông báo cả nhà:
Em nghe đựoc mấy anh ở trên bảo em rằng : Dạo này đi đứng đỗ xe cho cẩn thận, tìm chỗ mà đổ. không lại phải mất công " chạy thuốc " Các tuyến phồ trong nội thành đang đợt ra quân về Trật tự ATGT, sự kết hợp giữa các ban ngành, đặc biệt lại có món Chính quyền và " dân " cùng tham gia :77::77: . Thây bảo là diễn tập để chỉnh trang giao thông đô thị, và đón 1000 nam TL. ... lại hồn :'(
Cho nên đỗ xe cẩn thận.
Các điểm nóng : Quận Ba đinh : liễu giai , đào tấn. kim mã, vv.. các pác có dừng thi nên ngồi trong xe nổ máy xyz.... vì nó được kiểm tra giây tờ và thu đấy ( nếu pác nào gà ) không thi cùng con cháu Bác cả
Quậ Thanh Xuân : nguyễn trãi, Khuất duy tiến, tràn duy hung. le van luong
....... e ko nhờ hêt
Quận ĐỐng đa
Quận Cầu giấy. hai bà trung, hoàn kiếm...
... nhiều lắm vì em chỉ xem lướt được công văn thôi. Nhung cần luu ý thời gian : sáng tù 7- 9h, chiều 4-5h . tại các tuyến phố trọng điểm tập trung các nhà hàng, quán , chợ cóc, chợ tạm .....
Em cũng hỏi thê đỗ ở các quan bia có sao không hả anh. anh em bảo : ợ... mày cứ đỗ đi... có gi... à mà đỗ ở quán nào thế. Thôi chiều chú rủ anh đi làm vài cốc đi anh thị sát kiểm tra xem . hú hú . :21::21::21::21:
hôm nay em đi tư nhà ra thấy toàn ao xanh ao vang sợ vãi. Hóa ra các bác ấy tổ chức ra quân:77:

lopbeo

Xe tải
Hic bọn xxx này chỉ bắt nạt anh em OF thôi,sáng nay ở đường nhà em(vành đai II) nó cũng ra quân rầm rộ phết ,đủ cả ban nghành.Đang bắt nạt mấy ông dân đen thì có một đoàn mấy chiếc xe ben loại lớn của HTX phú phưong chạy qua(loại này theo luật sau 22h mới được vào)các chú đồng loạt quay mặt đi coi như không nhìn thấy hic hic.Các bác bảo tại sao nhỉ:ohmy::^)

vihali

Xe container
Thế theo cụ khi đến đấy thì làm thế nào. Bọn nhà hàng hướng dẫn đỗ ở đâu thì đỗ đấy chứ, bọn nó phải làm luật mà. Thế chủ cửa hàng không can thiệp gì à?

Có lần các chú TTGT bắt xe trước Pico, chủ xe gọi bọn Pico ra trình bày một lượt thì được bỏ qua. Chắc các chú trẻ chưa biết chỗ này các anh bảo kê rồi.

Thôi, sắp tới ĐH Đxxx, ông cậu em sẽ làm sếp anh Quick, các bác cứ vote em, có gì gọi em ra xin cho :21::21:

Tungbin

Xe buýt
chuẩn ae OF phải có gián điệp. các cụ quản trị phải lập đội gián điệp. có gì mà thông báo ae. ngưng bạn bác khổ nhỉ .chết tội chủ quan(k)

bachkhoak40

Xe điện
Em tưởng quán này bảo kê rồi chớ nhỉ? EM vẫn đỗ ở đây uống cafe mà, có sao đâu