Cảnh báo các cụ về lỗi xi khi hết cầu Vĩnh Tuy, chỗ rẽ sang đường Thạch Bàn ra ĐL 5

inochi

Xe điện
Hi các cụ

Hôm nay em có việc về bên GL, lúc đi em đi cầu Chương Dương, thấy xxx ra quân hay sao mà nhiều thế, xanh vàng đủ cả, em đi từ tốn không vội
Lúc về cầu Vĩnh Tuy, thấy xxx bắt rất nhiều xe lỗi không xi nhan phải chỗ bùng binh to cuối cầu Vình Tuy khi rẽ sang đường Thạch Bàn ra đường 5 (thông thường các chú hay đứng bắt lỗi đè vạch lối đi thẳng ra đường 5, ít khi bắt đoạn đường này).
Các bác đi đường cẩn thận nhớ xi nhan nhé không lại mất tiền oan

Lái xe an toàn các cụ nhé

luugutv1

Xe tăng
Rẽ mà không xi nhan thì đi kiểu Chí Phèo hử cụ?

CuTiVoDich

Xe điện
Cảm ơn cụ nhắc nhở nhưng rõ ràng rẽ là phải xinhan rồi. Tuy nhiên em thấy bắt xinhan đoạn Viện 108 lên TQK là củ chuối nhất, ai đi qua đấy nhiều có nguy cơ hỏng xinhan rất cao:-))

Bắc Âu

Xe điện
Rẽ mà không xi nhan thì đi kiểu Chí Phèo hử cụ?
Đoạn này vừa xuống khỏi cầu là vòng qua bùng binh rồi đi thẳng cụ ạ. Rất nhiều xe bị xích vì tội qua bùng binh có xi nhan trái nhưng khi đi vào đường thẳng không xi nhan phải ạ. Ai chủ quan vì thấy đường to đẹp là dính.

Co_Ga_Khoai

Xe máy
Cảm ơn cụ nhắc nhở nhưng rõ ràng rẽ là phải xinhan rồi. Tuy nhiên em thấy bắt xinhan đoạn Viện 108 lên TQK là củ chuối nhất, ai đi qua đấy nhiều có nguy cơ hỏng xinhan rất cao:-))
Đoạn này em thấy đa phần là bắt lỗi đè vạch liền, lái xe hướng từ TQK vào Trần Khánh Dư hay mắc phải.

Các bác cho em hỏi thêm là đi đến ngã ba mà biển hiệu chỉ cho phép rẽ phải (hướng đi bắt buộc phải theo) thì có phải xi nhan không nhỉ?

gia doi

Xe điện
Các cụ cho e hỏi đi từ cầu VT đi xuống và thẳng ra đườg 5, đang đi xuống bùng binh lại xi nhan phải xong đi thẳng thì củ chuối nhỉ, e thấy rõ ràng xuống cầu đi thẳng qua bùng binh là xong cẩn thận không đè vạch là được chứ nhỉ

T NT

Xe hơi
Đoạn này em thấy đa phần là bắt lỗi đè vạch liền, lái xe hướng từ TQK vào Trần Khánh Dư hay mắc phải.

Các bác cho em hỏi thêm là đi đến ngã ba mà biển hiệu chỉ cho phép rẽ phải (hướng đi bắt buộc phải theo) thì có phải xi nhan không nhỉ?
Cứ rẽ trái hay phải đều phải xinhan hết kể cả (hướng đi bắt buộc phải theo) cụ nhé ,Nếu cụ ko muốn mất tiền cho xxx

Bắc Âu

Xe điện
Các cụ cho e hỏi đi từ cầu VT đi xuống và thẳng ra đườg 5, đang đi xuống bùng binh lại xi nhan phải xong đi thẳng thì củ chuối nhỉ, e thấy rõ ràng xuống cầu đi thẳng qua bùng binh là xong cẩn thận không đè vạch là được chứ nhỉ
Em cũng suy nghĩ như cụ nên bị dính 1 lần hôm 29 Tết đấy.Nếu ko muốn bị dính thì cụ xi nhan trái vòng qua bùng binh - rồi xi nhan phải đi thẳng.^:)^~X(
CHỗ này nhiều cụ không xi nhan vì là đường thẳng từ cầu vĩnh tuy xuống
Chết ở chỗ đấy đấy các cụ nhớ xi nhan nhé.\:D/

xanh

Xe điện
Đoạn này vừa xuống khỏi cầu là vòng qua bùng binh rồi đi thẳng cụ ạ. Rất nhiều xe bị xích vì tội qua bùng binh có xi nhan trái nhưng khi đi vào đường thẳng không xi nhan phải ạ. Ai chủ quan vì thấy đường to đẹp là dính.
Cụ nói chính xác, dở hơi ở chỗ là vẫn đi thẳng nhưng phải xi-nhan trái khi vào bùng binh, rồi xi-nhan phải.
Thế mới độc đáo, đặc thù của Vịt đới các cụ ạ!

mai.thanh10

Xe container
Ơh, em hỏi hơi ngu tí: Đổ hết dốc cầu VT bấm vào cái tam giác vàng cho cả 4 cái xi nhan nó hoạt động, hết bùng binh tắt đi thì có bị vịn ko ạh?

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Em thoát chết nhờ CỤ ợ! cám ơn cụ nhé.

PhanhGap

Xe điện
Hi các cụ

Hôm nay em có việc về bên GL, lúc đi em đi cầu Chương Dương, thấy xxx ra quân hay sao mà nhiều thế, xanh vàng đủ cả, em đi từ tốn không vội
Lúc về cầu Vĩnh Tuy, thấy xxx bắt rất nhiều xe lỗi không xi nhan phải chỗ bùng binh to cuối cầu Vình Tuy khi rẽ sang đường Thạch Bàn ra đường 5 (thông thường các chú hay đứng bắt lỗi đè vạch lối đi thẳng ra đường 5, ít khi bắt đoạn đường này).
Các bác đi đường cẩn thận nhớ xi nhan nhé không lại mất tiền oan

Lái xe an toàn các cụ nhé
Mình thấy dân Vịt mình lạ thật đấy. Ăn uống thì chẳng thấy thiếu bát nào, thế mà có mỗi cái xi nhan cũng ăn bớt.:!!

me oto

Xe tăng
Cứ đúng luật mà chạy thôi các bác ơi:-h

angkorwat

Xe container
Người OF
Ơh, em hỏi hơi ngu tí: Đổ hết dốc cầu VT bấm vào cái tam giác vàng cho cả 4 cái xi nhan nó hoạt động, hết bùng binh tắt đi thì có bị vịn ko ạh?
Vịn bình thường , tội còn nặng hơn ko bật xi nhan :))

hienmy2010

Xe tải
dạo này XXX làm ăn ác quá

tpauto

Xe máy
Em có lần cũng bật cả 4 xi nhan nè nhưng ko bị bắt, hôm đó chắc xxx còn mải thịt bác khác nên em thoát. Nhưng mà bật 4 xi nhan là sai nặng đó cụ.
Chỗ hết cầu vĩnh tuy thì có nhiều bác cảnh báo rồi. Việc đầu tiên xuống dốc cầu là Tốc độ < 40, thứ 2 là đến bùng binh phải xi nhan trái, hết bùng binh thì gẩy sang phải và ko đè vạch.
Chỗ này mà ai chưa tham khảo ý kiến thì đúng là đoạn đường khoai vật.

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Ín

Xe tăng
Xe cứ chuyển hướng là phải có tín hiệu bằng xi nhan cụ nhé! mặc dù chẳng cần rẽ trái hay phải gì cả. Cụ nào bật tín hiệu đèn tam giác nháy cả 2 đèn mà bị bắt thì cứ cãi thật lực vào.

toanthangcs

Xe điện
Cái bùng binh từ cầu Vĩnh Tuy xuống, đi tẳng vẫn phải bật xi nhan theo qui trình: TRÁI - PHẢI ... nghe thì bất cập nhưng không làm thế là tạo cớ cho xxx ăn bẩn đới.
Các Cụ cứ đến gần bùng binh thì bật xi nhan trái, qua bùng binh thì xi nhan phải, tránh đè vạch ở đầu đường... xxx thèm tiền rõ dãi đến thắt lưng cũng chịu.
Chỗ đó rất nhiều xe bị bắt cái lỗi đấy rùi. Em đưa bạn chạy xe qua đó cũng bị, xxx bắt lỗi sai làn đường (thực ra là lỗi chuyển làn hướng xe chạy mà không xi nhan và dọa 1,2 triệu + giữ bằng...)
Thông thường, xxx nhét túi 500k không biên bản.