[Funland] Cảnh báo các cụ mua chung cư Hà Nội Paragon

Fanlivbay

Xe buýt
E đang quan tâm tòa C của khu paragon này. Các bác cho em hỏi tòa C này thì liệu có ra đc sổ không ạ? Với cả VT hay Xuân Mai sẽ chịu trách nhiệm làm sổ thế ạ?
Khó cụ ạ. Cđt VT sẽ chịu trách nhiệm làm sổ.

QD092000

Xe điện
K bàn tới vấn đề pháp lý, em review chút về cs ở đây nhé (em thuê tòa A đc gần 6 tháng rồi)

- Ưu điểm:

+ Vị trí cũng kha khá nhiều tiện ích về trường học, chợ, ăn uống, ăn chơi, căn e ở là 144m2, view cũng khá ok, k có ban công thôi.
+ Thấy quầy lễ tân, mấy bé nv cũng vui vẻ hòa đồng ( Đợt này mới thấy thay BQL là Xuân Mai rồi).
+ Thang máy khá nhanh
+ Ban ngày thì gần khu công sở nên đông vui, ăn uống nhiều hàng quán, tối thì khá yên tĩnh

- Nhược điểm:
+ 3 tháng máy, 1 thang rác và vận chuyển đồ chung.
+ Thang chỉ xuống tới B2, B3 thì phải đi bộ xuống
+ Vệ sinh thì hơi kém, hàng lang sử dụng chung bé, nóng, nhiều khi k đ sạch ( chắc do đang bàn giao, với có quá nhiều căn hộ đang thi công)
+ Hầm gửi xe chỉ có 1 lối lên xuống, thiết kế doạn hết dốc rất ngu, vì nó quá dốc, e chưa thấy cc nào như thế cả, đi oto toàn phải đánh lái bánh xe chéo và thật chậm, k thì hỏng phuộc mất
+ Chất lượng thi công bên trg thì cụ nào mua nên làm lại toàn bộ, sơn tường chắc hết tiền, dùng sơn cỏ như vôi ấy, đụng nhẹ tí là rụng lả tả, trần thạch cao thì lởm, dễ bong tróc
+ Nhà em còn bị bục cả ống nước âm tường, phải đục đẽo ra để sửa, dây mạng và dây truyền hình còn bị thi công thiếu vào 1 phòng ngủ ( k biết vô tình hay cố tình nữa)
+ Bảo vệ thì hay xin tiền khi mình vận chuyển đồ mặc dù chả giúp khuân vác hay giữ cửa thang máy hay gì cả, rất khó chịu

Về sống thì k bằng bên Iris hay Goldmark đc, e đã ở bên 2 cc đó rồi nên có sự so sánh
Cụ dân du mục à :D.
Thuê căn to vậy ko ít tiền, ở lại lang bạt. Chắc cụ cho thuê nhà đất lên cc à?

E tò mò tí :D

vietdungbcvt

Đi bộ
Cụ dân du mục à :D.
Thuê căn to vậy ko ít tiền, ở lại lang bạt. Chắc cụ cho thuê nhà đất lên cc à?

E tò mò tí :D
Chuẩn rùi bạn ạ, nhà đông ng nên thuê căn to, đợt đó mình thuê rẻ, 19tr full nội thất cơ bản, giờ chắc đắt hơn

ponypink2889

Đi bộ
Chung cư này xây trên nghĩa trang, vị trí thì gần vành đai 3, hướng ra Duy Tân thì bé tí, thang thì vừa lởm vừa đông, có một mặt gần chợ vừa ồn vừa nhếch nháng nên giá bèo hẳn so với cái cc Bonanza gần đấy
Nhà e trc định thuê vào đấy tham khảo xong chạy mất dép
Thấy bảo có 1 phần nghĩa trang 1 phần đất ruộng. Không biết block nào xây trên nghĩa trang nhỉ. Mà hầu như dân ở đây không thấy ai lấn cấn vụ đất nghĩa trang thì phải.

airdustervn

Đi bộ
Các cụ cho hỏi chỗ pargon này có sổ chưa ạ

Nhà chưa sổ cũng mệt nhỉ, Golden west Lê Văn Thiêm cũng trong tình trạng tương tự. Chưa sổ có 2 dạng: 1 do quy trình chưa xong thì ok, còn loại do chủ đầu tư Sai phạm thì nên tránh. Chỗ e có 2 chung cư là goden wet và Mỹ sơn tower giá sụt không tưởng so với cùng khu vực