[Thảo luận] Cảnh báo các cụ một vụ làm tiền kiểu XHĐ

Siêu Rùa

Xe tăng
Em dự là cụ chủ xe cố tình đưa 120tr rồi mấy hôm sau báo công an là bị tống tiền ạ:D

khanhlouis

Xe tải
Vụ này chắc chắn có uẩn khúc ... Hà Nội giờ loạn quá ...

quang74

Xe buýt
Một là ông chủ xe có vấn đề gì với bọ nó. Hai là có nhiều tiền quá không biết tiêu gì. :D

30L-5543

Xe hơi
Vụ này vừa xảy ra cách đây 30' (11h30 pm) ở khu nhà em. Em cũng chưa rõ kết quả như thế nào nhưng đoán là cụ chủ xe sẽ bị bọn XHĐ quay khá. Em không chụp được ảnh do nhà trên CC cao quá. Các cụ chịu khó đọc chay nhé.

Nhà em ở CC Mỹ đình 2 bên dưới có quán phở Ngon chuyên lẩu gà buổi tối. Mọi tối thấy dân tình ăn lẩu dô ta rất kêu vọng lên khu nhà em rất rõ. Tối nay lúc 11h30 thấy có tiếng lộn xộn rồi chén đĩa loảng xoảng cứ nghĩ chắc bọn choai choai đánh nhau. Một lúc thấy tiếng chửi bới to dần em mới đi tìm kính (em bị cận ạ) ra ban công xem. Tìm mãi mới thấy kính nữa chứ các cụ ạ.

Lúc nhòm ra thì thấy hiện trường là 1 em xe Teana hôn 1 con xe máy (hình như là wave). Một bác comple cà vạt hồng kiểu giám đốc và 1 chú như kiểu lái xe đang bị khoảng 4 thằng vây bắt nạt kêu đâm xe nó. Xe oto này có vẻ vừa ăn lẩu với 1 đám nhân viên cũng khoảng 5,6 người có cả 1 em gái. Như em thấy là tình trạng rất nhẹ, xe oto mới hôn 1 chút vào đuôi xe máy chắc chỉ gãy chắn bùn sau là cùng.

Thằng xe máy trông rất XHĐ cứ lao vào đòi đấm, đá, tát bác mặc comple, một thằng thì cứ điện thoại í ới gọi đội chúng nó ra. Bác comple và chú lái xe bị ăn khá nhiều đấm và tát nhưng cũng chỉ loanh quanh phân bua vì bị bọn này phủ đầu kinh quá. Khoảng 5' sau 4,5 xe máy chở tầm chục thằng lao đến vây chủ xe và lái xe. Câu chuyện lúc này mới xoay sang kiểu cò quay. Em không nghe rõ lắm chỉ thấy đại ý là bọn XHĐ đòi chủ xe đền 120tr và bắt viết giấy nợ luôn:(. Lúc này em thấy đúng là cò quay rồi, em lập tức lấy máy gọi 113 báo là ở khu này có đánh nhau thì thấy 113 bảo là có người báo rồi (chắc dân trên khu nhà em gọi điện báo) đang có người xuống.

Khoảng 10' sau thấy 2 CA khu vực phóng xe máy xuống. Bọn xe máy lúc này mới ra bảo CA là chỉ là va chạm nhẹ đã giải quyết xong bảo mấy anh CA về nhưng mấy ông này vẫn đứng lại. Bọn xe máy lại bảo chú lái xe là có đồng ý là mình sai không. Tệ cái là chủ xe và chú xe máy lúc này như là sợ bọn này quá hay sao nói là em sai rồi.

Khoảng 5' sau nữa 1 xe tải nhỏ của CA khu vực chở 4 CA nữa đến và 4 chú CSCĐ chắc đang đi dạo quanh đấy cũng lượn đến. Lúc này lực lượng cảnh sát cũng khá đông đáo nếu thực hiện khám xe máy của bọn XHĐ kia thế nào cũng thấy nhiều đồ. Chán cái là đáng nhẽ lúc đó chủ xe phải kêu toáng lên là bị bọn này vây làm tiền và yêu cầu CA cho trình báo dẫn hết về đồn thì vẫn chỉ là điệp khúc em sai, em sai. 4 chú CSCĐ sau 1 hồi thấy không có việc gì thì lượn đi. Trong khi đó bọn xe máy hơn chục thằng vẫn cứ quây đây ở đấy và mồm liên tục kêu là giải quyết xong rồi và bảo là tất cả chúng nó và chủ xe đi ăn tối để đánh lạc hướng CA. CA lúc đó cũng không có căn cứ gì để giải quyết vì là va chạm giao thông đơn thuần và cả 2 bên đều không có ý kiến. Thế là bọn xe máy leo lên xe ôtô của bác kia và ép cả chủ xe, lái xe và em nhân viên của bác ấy lên xe máy bảo đưa đi ăn đêm. Và thế là bọn nó vù đi hết như kiểu là bắt người trước mặt CA mà CA không làm gì được.

Sau khi bọn nó đi hết rồi máy người ở quán phở và mấy quán cafe quanh đó mới ra nói nọ kia là mấy ông otô bị bọn XHĐ làm tiền. CA lúc đó mới nói là sao vừa rồi chủ xem không báo gì. Một lúc sau CA cũng đi về.

Kết cục vụ này em dự là chủ xe chắc chắn sẽ bị bọn này quay số tiền nhiều hơn. Em thấy thực sự chán cho chủ xe lúc đấy đã có CA ở đó (khoảng chục CA, trong đó 4 chú CSCĐ có súng) thì không trình báo luôn để bọn nó đánh lạc hướng đưa đi chỗ khác thì còn chết nữa.

Xa hội đúng là loạn thật các cụ ạ. Nếu các cụ rơi vào tình huống này các cụ sẽ xủ lý ra sao ạ?
Bác có nghe được rõ nó đòi 120tr cơ à, hic ko hiểu bọn này có quen khánh trắng với 5 cam ko nhỉ? Chán chủ xe quá

reloaded

Xe tăng
Bác có nghe được rõ nó đòi 120tr cơ à, hic ko hiểu bọn này có quen khánh trắng với 5 cam ko nhỉ? Chán chủ xe quá
Vâng cụ ạ. Nó phủ đầu chủ xe thế sau khi đội hơn chục thằng chúng nó đến, còn sau đấy đàm phán thế nào em không rõ.

pro8386

Xe tăng
Không biết kết quả vụ này thế nào các cụ nhỉ?chắc có vướng mắc j đây.

thichxeoto

Xe điện
Đm cái bọn c hó XXX dân người ta thấy lộn xộn đã phải điện rồi ,ra chưa biết đúng sai như thế nào cứ phải mời cả 2 bên về đồn đã với lý do:"gây mất trật tự công cộng".Về đấy thì bác đi xe oto mới có cơ hội trình bày chứ ở đấy bị bọn c hó XHĐ nó áp đảo thế thì còn đầu óc nào mà trình bày nữa,ĐM chán hết chỗ nói với cái xã hội này rồi,loạn từ trên xuống dưới??????

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Đòi 120 triệu dễ thế nhỉ :D.

Dăm ba triệu thì có người còn chép miệng bỏ qua chứ nhiều thế thì ... :D

Hay là cụ kia thừa tiền? Mà nếu thừa tiền thì lại ít sợ kiểu như thế lắm :D.

baothanh11

Xe tải
vụ này chắc là có uẩn khúc j đây cụ ah

Marlon Brando

Xe buýt
Cụ chủ hóng từ trên cao mà giật cái title nghe vãi hồn.

mylove8110

Xì hơi lốp
Chắc đòi nợ thôi ạ, chứ va chạm nhẹ thế mà đòi 120 củ thế có mà khánh trắng sống lại cũng ko dám làm thế

negative

Xe hơi
Bác chủ đã báo 113 được mà ko kể lại sự việc đó cho họ luôn, vậy là....không đến nơi đến chốn.

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn

Hưng hài cốt

Xe buýt
Chủ xe bị thế cũng đáng thôi =)) Cho mất tiền cho nhớ

cargoman

Xe điện
Chắc va nhau từ trước rồi, tự nhiên đâu dễ ăn thế

kia7238

Xe tăng
Quá chán ông chủ xe :(
không đơn giản vậy đâu bác ah? theo em cũng có uẩn khúc trong câu chuyện này. Theo cụ chủ tả thì ông chủ xe oto cũng kiểu "giám đốc" chứ đâu phải thằng đần

xe365vn

Xe container
chưa chắc cụ ah
ko phải va chạm giao thông đâu ;)