[Funland] Cảnh báo các cụ mợ đạp xe đạp buổi sáng sớm trên đường Lạc Long Quân đoạn phường Nhật Tân

buicongchuc

Xe ba gác
Chính phủ và ngày cả CT 22 đều yêu cầu người dân không ra khỏi nhà khi không cần thiết. Cần thiết ở đây phải hiểu là cần thiết cho hoạt động của xã hội hoặc của cá nhân như đi làm, đi chợ, đi viện. Chứ không phải là đi tập thể dục, đi thăm thân, đến chơi nhà họ hàng... Chứ nếu nói như mấy thằng cùn thì ra đường để đi đái đối với chúng nó cũng là cần thiết hết.
Cụ tìm giúp em chỗ nào trong CT22 có đoạn như cụ nói: "Yêu cầu người dân không ra khỏi nhà khi không cần thiết". Nếu có mời cụ vang em, và em xin lỗi cụ.

datalink

Xe tải
Chính quyền nào cho phép họ ra đường chặn xe của người dân đang lưu thông ?. Cụ hỏi câu hỏi quá ấu trĩ về pháp luật. Cụ có biết thông tư của BCA quy định những lực lượng nào được phép tuần tra & kiểm soát trên đường không ? Điều đáng phê phán là chúng nó ra đường chính chặn xe mà không hề có Công An tham gia. Pháp luật nào cho chúng nó làm vậy. Rất tiếc hôm qua trời mưa nên em không mang điện thoại đi. Em mà chụp được ảnh thì ối thằng đau đầu đấy ....
1.Dân phòng đi xe tuần tra hay chặn cụ tại chốt?
2. BCA lấy tư cách gì để quy định việc dừng xe của lực lượng dân phòng?

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ tìm giúp em chỗ nào trong CT22 có đoạn như cụ nói: "Yêu cầu người dân không ra khỏi nhà khi không cần thiết". Nếu có mời cụ vang em, và em xin lỗi cụ.
Cụ Huthasa chưa/không tìm được dẫn chứng lại đi vang em thì có đáng mặt ofer không?

nvh_hn

Xe container
Vang giả thôi, sao phải khóc. Thấy không đáng mặt báo min mod thu xe thôi.
Cụ chấp đàn bà là không đúng rồi, lại còn là ofer nữa;)

Em cũng phải bổ sung blacklist. 2 tháng trước chúng nó gáy được dư lày có phải bỏ chỉ thị đóng cửa sớm, anh em được ra đường từ lâu rồi không.

Mũ Đẹp 2k4

Xe hơi
230 Phố Lạc Trung quận Hai bà Trưng Hà Nội
Website
www.facebook.com
Theo CT22 của HN vv thực hiện theo CT15 của CP, trong đó quy định: "Tạm dừng hoạt động... thể thao... tại địa điểm công cộng".

Như vậy, CT22 không cấm các hoạt động thể dục ngoài trời, tại nơi công cộng, tại các địa điểm công cộng (trừ khi có biển báo cấm).

Đường giao thông là nơi công cộng - không phải là địa điểm công.

Thế nào là thể thao? Thế nào là thể dục?

Để xác định thể thao và thể dục khác nhau, có thể xem thêm ở CV số 2149 của HN ngày 08/7/2021 (nay đã hết hạn) có nội dung: "Tạm dừng các hoạt động thể thao (phẩy), thể dục ngoài trời". CT22 của HN ngày 20/9/2021 hiện hành chỉ: "Tạm dừng các hoạt động thể thao tại địa điểm công cộng".

KL: Bọn xxx này bắt láo!
Mai bạn thử đi đúng như thế xong tranh cãi với xxx nếu bạn Thắng thì bạn đúng còn không bạn lại đang mua phím rồi

buicongchuc

Xe ba gác
Chỉnh sửa cuối:

datalink

Xe tải
Toàn chém như thần, OF có tội gì mà bị chém. Bảo CT CP sai sao 2 tháng cách ly vừa rồi không ra giữa Bờ Hồ mà chém chúng mày sai rồi, ra bắt tao đi; ngồi ở nhà làm gì?
Mai bạn thử đi đúng như thế xong tranh cãi với xxx nếu bạn Thắng thì bạn đúng còn không bạn lại đang mua phím rồi
Ô hay, "đúng" hay "sai" là nằm ở mồm kẻ mạnh chứ kẻ thường dân định đoạt được việc đấy à?

nvh_hn

Xe container

datalink

Xe tải
Lên đây chém thành định đoạt được à?
Lên đây chém dù có cùng hay ngược với quan điểm của chính quyền thì cũng chả sao. Nhưng rca ngoài nói CP sai để bị đi tù, bị phạt?
Và quan trọng hơn, là để đạt được gì?? Tại sao phải làm theo gợi ý chả có mục đích gì từ cụ nhỉ?

polizia

Xe container
chuyện thật sảy ra ở khu em đợt giãn cách vừa rồi. Ở đây có công trường xây dựng, công nhân nghỉ làm, ở trong lán, đói khổ quá, nghĩ ra 1 cách, buổi tối không đeo khẩu trang, đi dạo xung quanh, gần lán thôi, xong cho 1 thằng gọi điện báo công an đến hốt hết về trụ sở, về đến trụ sở thì các cụ biết rồi đấy, cùn rồi, tiền ko có, lấy đâu ra nộp phạt, đuổi về không về, ăn vạ ở đó, công an phải cơm bưng nước rót 3 bữa, thế là phải báo chính quyền, lên danh sách, hỗ trợ chỗ công nhân đấy, "cứ tưởng bọn xxx khôn, hóa ra dính bẫy mấy thằng công nhân người dân tộc"
Công an phường này dốt :))
Bạn em là phó bt 1 phường của Hk, đợt dịch nó qua buôn vs em suốt.
Phường nó chỉ phạt 1-2 ca đủ chỉ tiêu thôi mà phải nhìn quả nào ra tiền mới phạt, còn trên răng dưới dép thì bỏ qua.

buicongchuc

Xe ba gác
Phường nó chỉ phạt 1-2 ca đủ chỉ tiêu thôi mà phải nhìn quả nào ra tiền mới phạt, còn trên răng dưới dép thì bỏ qua.
Sai quy định xử phạt là đúng, em ủng hộ làm đúng, làm mạnh. Nhưng không sai quy định lại đè ra xử phạt hoặc làm tiền thì không thể chấp nhận được.

vitngoc

Xe điện
Việc tập thể dục vào thời điểm này ko rõ tăng tuổi thọ dc bao nhiêu????
Ở nhà và sống sót qua mùa dịch thì chắc sẽ thêm dc mấy chục năm tuổi nữa. :))

Lò Văn Củi

Xe hơi
Em lâu lâu rồi chưa được đạp xe ra đường vì em sắm được cái rulo khá tốt.
Từ hôm 16/9, bắt đầu khởi động lại công việc bên em ở công trường Lotte Tây Hồ. Mới làm lại công việc còn chệch choạc nên gần như sáng nào tầm 6 giờ sáng em đã có mặt, và hay đi tìm mua đồ ăn sáng ở đường LLQ.

Mấy hôm nay em để ý, tầm 6-7 giờ sáng thấy xxx phường NT trực ở chốt đầu ngõ 612 (lối vào cổng công viên nước từ đường LLQ) nhảy ra đường bắt các cụ (đa số là các cụ lớn tuổi) đang đạp xe trên đường LLQ hướng ra Âu Cơ. Các xxx đưa các cụ đạp xe vào phía trong chốt rồi dùng điện thoại quay phim, bala..., rồi đưa các cụ về UBND phường xử phạt.

Em ngồi nghỉ ở vỉa hè đến tầm 8h sáng nay gặp 2 cụ mợ đi ra, em mời dừng lại uống nước Lavie và hỏi tình hình thế nào: được biết, xxx bảo các cụ mợ vi phạm CT22 đi tập thể dục trên đường, đưa về phường ép các cụ nộp phạt. Các cụ được tạo điều kiện nộp 1 triệu/1 người, ai mang TM thì nộp TM, ai không mang thì CK vào số TK "abc" với nội dung "đổi tiền nộp phạt và khỏi ghi biên bản.

Vị trí đây:

Lý do 29.5 điểm vẫn trượt Đại học khối CA đây. Một ngày làm hơn thu nhập kỹ sư cả tháng.

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
Việc tập thể dục vào thời điểm này ko rõ tăng tuổi thọ dc bao nhiêu????
Ở nhà và sống sót qua mùa dịch thì chắc sẽ thêm dc mấy chục năm tuổi nữa. :))
Cũng là 1 lý thuyết hay, Trong TPHCM chết nhiều, chắc là do họ không ở nhà. Thực tế có giống như lý thuyết ko nhỉ. Chắc các cụ tầm này tuổi, đọc nhiều nghiên cứu trong ngoài nước, các đài báo được cho là không chính thống, không cần viết ra đây, chắc là các cụ cũng hiểu cách chống dịch của dân ta như thế nào so với phần còn lại của thế giới. Em đọc và nghe ở đó, thì thấy họ nói đúng, mà còn nói to. Vậy mà không thấy báo chính thống của ta phản pháo gì.

Giohanoi

Xe buýt
1.Dân phòng đi xe tuần tra hay chặn cụ tại chốt?
2. BCA lấy tư cách gì để quy định việc dừng xe của lực lượng dân phòng?
Tôi đến ạ ông khi nghe " BCA lấy tư cách gì để quy định việc dừng xe của lực lượng dân phòng? " hình như trong mắt ông mấy thằng dân phòng ngang cỡ Đại biểu Quốc hội..... thực tế chỉ có mấy thằng thất nghiệp vô công rồi nghề mới đi làm cái nghề đứng đường cả tháng nhận 1,5 củ.

Giohanoi

Xe buýt
Cụ nói quá chuẩn. Gặp mấy đối tượng trên răng dưới dép lôi nó về Phường chẳng giải quyết được gì, vô phúc gặp thằng có bệnh nền sẵn mà nó làm sao thì hầu nó bỏ mịa.... các anh ấy quá kinh nghiệm rồi. Bởi thế phông ảnh lên ti vi lôi mấy cụ về Phường mang tính răn đe thôi. Còn phạt thì cứ mấy tiểu thư ôm chó cảnh ra bờ hồ ỉa là rơi vài củ ngay

vitngoc

Xe điện
Cũng là 1 lý thuyết hay, Trong TPHCM chết nhiều, chắc là do họ không ở nhà. Thực tế có giống như lý thuyết ko nhỉ. Chắc các cụ tầm này tuổi, đọc nhiều nghiên cứu trong ngoài nước, các đài báo được cho là không chính thống, không cần viết ra đây, chắc là các cụ cũng hiểu cách chống dịch của dân ta như thế nào so với phần còn lại của thế giới. Em đọc và nghe ở đó, thì thấy họ nói đúng, mà còn nói to. Vậy mà không thấy báo chính thống của ta phản pháo gì.
Ở nhà là cách nói nôm na.
Đọc sách hay nghiên cứu thì sẽ nói là không tuân thủ giãn cách, 5K, ...
Sống sót qua dịch thì tuổi thọ sẽ tăng.
Tập thể dục thì chưa chắc :)