[Thảo luận] Cảnh báo các cụ khi cất xe nhớ kiểm tra khóa cửa!

codate

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ cảnh báo nhưng cụ cũng đề phòng kẻo nó nhớ xe của cụ nó chơi bẩn.
em dự là ko bao lâu sau thì xe cụ chủ có 1 vài vệt xước hoặc ghẻ lở bong chóc ở đâu đó, ko thì nó xì lốp xe :))

quynhcuoi

Xe tải
Híc em cũng vừa gửi đường link cho ông xã rùi... Hu hu

vanlongtiensinh

Xe buýt
sợ quá nhỉ, hôm qua em em cất xe lúc 10h20, cũng thấy 1 ku cậu ở bãi đang đi lại, còn ra chào mình anh đi về muộn thế. hic

Chỉnh sửa cuối:

Chivas Regal

Xe hơi
Chiều nay sau khi cất xe vào bãi gửi, do trời mưa to quá nên em nằm luôn trên xe tranh thủ ngủ 1 tẹo đợi ngớt mưa mới về nhà...đang thiu thiu ngủ thì giật mình thấy tiếng động lạ em mới nhòm ra ngoài thì bắt gặp ngay 1 chú nom cũng không đến nỗi nào vừa thò tay định mở cửa xe của em.. do xe em dán kính đen sì nên hắn không nhòm được vào trong, em ngồi im nghe ngóng tình hình và cũng không quên vớ ngay cái điện thoại thò ra để ghi hình.... sau khi không mở được cửa xe em thì nó lại đi xe khác, cứ thế lần lượt kiểm tra giúp không sót xe nào! :(( mắt thì nhòm trước ngó sau lấm la lấm lét... sau khi quan sát và không mở được cửa xe nào cả thì nó bắt đầu đi ra khu vực khác...lúc này em mới điện thoại luôn cho tổ bảo vệ phía bên ngoài báo cáo tình hình và xin cứu viện ...hehe. Sau khi điện thoại xong thì em nhẩy ra khỏi xe và đi theo cu cậu túm cổ bắt đứng lại để em làm cho ra ngô ra khoai :)) hắn rẩu mỏ lên chối bay chối biến về hành vi trên... lúc này bên ngoài bảo vệ cũng vào tới nơi..hắn lu loa lên là đi tè bậy quen tay cầm vào tay nắm cửa xe chứ không có ý đồ rì cả ... mấy bác bảo vệ thì cũng không thể tin được là tên này lại "thèm làm" cái hành vi đó vì nó cũng có xe oto để ở đây và là chủ thuê 1 kho hàng cùng trong bãi gửi xe... :(( được thể nó lại càng mồm to dọa lại em là vu khống cho nó rồi là abc...xyz.... em để cho nó cãi chán em mới rút điện thoại dí vào mẹt nó:
- Cái ĐCM nhà mày, mày bảo mày đi è..và theo thói quen thì nắm tay vào khóa cửa, thế mày giải thích cho tao xem cái hành vi mày lấm lét đi từng xe để kiểm tra xem có khóa cửa không, riêng xe tao mày đi xung quanh cả 4 cửa để mở thử... mày có muốn xem lại thì tao cho xem vì tao cũng kịp quay lại hết rồi đấy! (hứt, thực ra thì cũng có quay, nhưng cửa kính kín nước mưa...bi giờ nhòm xem lại thì nhòe nhoẹt có thấy khỉ rì đâu :)) )
Thế là cu cậu đứng im nghe em mắng mỏ...không dám ho he cãi lại gì nữa, và cũng may nó không đòi xem đoạn video của em ..hehe...
Túm lại là bất kể để xe ở đâu các cụ cũng nên cẩn thận trước khi rời xe dành lấy 1 giây để kiểm tra lại tất cả các khóa của cửa xe nhá! Chả biết ông bạn trộm cắp này có giao du trên OF không, nếu đọc đc những dòng này thì cũng nên chừa bớt cái tính tham lam của mình lại, chứ lặp lại 1 lần nữa thì chắc chắn đến gặp bác sỹ Tôm Duy để sửa lại bộ nhá đấy nhé! :P
Ơ, em thấy cụ ngồi trong xe nên định vào ngồi chém gió với cụ 1 lúc ai ngờ mở cửa nào cũng không vào được, nói thật với cụ chứ mấy cái xe kia của em hết đấy, em kiểm tra thử xem khóa điện nó còn làm việc không thôi. May cho cụ hôm đấy em phải nói thế để giữ thể diện cho cụ trước mấy tay sờ cu di ty đấy, chả vodka em thì thôi :((

heroesdaubu

Xe điện
Nhà cháu có thói quen bấm khóa trên rì mốt rồi lấy tay giật thử 1 cửa cho chắc. Có mỗi cái xe mua bằng tiền bán thóc, bán khoai ở quê mà nó xơi mất thì bủ mựa.

nqhung56

Xe buýt
cám ơn thông tin cụ chủ nhé

xanha78

Xe buýt
Tính cháu hay quên nên chẳng để đồ j quan trọng trên xe cả! Mà có để cũng cho vào cốp để tránh bị soi! Nhưng mà giấy tờ xe thì vẫn để trên xe ợ! :D

rtin247

Xe đạp
Em mời bác vodka rồi đó

anhtu229

Xe đạp
tiên sư nó, tè bậy thì phải cầm cái kia chứ sao lại cầm nắm cửa xe người ta

Okane

Xe container
E dự thằng trộm mắt nó kém, ít nhất nó phải thấy cái xe đang dập dình dập dình thì đừng thò tay mở cửa chứ :-?

mr.ken_no1

Xe container
Thú thật là đôi khi vội quá cũng quên xừ mất bấm khóa cửa, mà thường trong xe oto thì bao nhiêu thứ từ vô giá đến có giá.
Cám ơn chủ thớt nhá!