[Thảo luận] Cảnh báo các cụ đi trong đường Nội Bộ Bách Khoa

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Thế tin cụ nghiemhung bị nhầm à. Mong nạn nhân qua khỏi [-O<
Hiện nay thông tin đang nhiễu cụ ạ. Mong các cụ thông cảm. Lúc tối em nói chuyện với mấy anh bảo vệ thì nghe nói gia đình chưa đồng í rút ống thở vì tránh ngày, giờ gì đó, thông tin nữa là bố em này cũng vừa mới qua đời cách đây chưa lâu.

Anh bảo vệ thì nói hằng ngày cụ Khôi đi điềm đạm lắm, thấy xe máy anh í đi ngược chiều là dừng hẳn xe nhường đường luôn, lần nào cũng vậy. Ấy thế mà hôm qua cụ í bẻ lái đánh vèo, em sinh viên đâm vào má trái và bay qua capo! Đập dầu xuống đường.

Hắc Ín

Xe tăng
Hiện nay thông tin đang nhiễu cụ ạ. Mong các cụ thông cảm. Lúc tối em nói chuyện với mấy anh bảo vệ thì nghe nói gia đình chưa đồng í rút ống thở vì tránh ngày, giờ gì đó, thông tin nữa là bố em này cũng vừa mới qua đời cách đây chưa lâu.

Anh bảo vệ thì nói hằng ngày cụ Khôi đi điềm đạm lắm, thấy xe máy anh í đi ngược chiều là dừng hẳn xe nhường đường luôn, lần nào cũng vậy. Ấy thế mà hôm qua cụ í bẻ lái đánh vèo, em sinh viên đâm vào má trái và bay qua capo! Đập dầu xuống đường.
Nghe thông tin này của cụ, biết rằng em nữ sinh đó chưa "đi" nhưng lành ít dữ nhiều rồi. Xin được chia buồn cùng gia đình em và cụ Khôi.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Em thấy cụ Khôi có vấn đề rồi ạ. Đang chuẩn bị lên bộ, về trường để làm nốt thủ tục mà bị vụ này thì xem ra cụ khôi không đi được khỏi trường rồi. Em hơi duy tâm 1 chút. Trong bao nhiều em sv mà lại là em này, có thể giải thích bằng việc trùng tang (bố em ý mới qua đời - thông tin vỉa hè, chả biết đúng sai), tai sao không phải cụ khác mà lại là cụ Khôi ? (1 người đang chuẩn bị rời khỏi trường) Cái này nó có thể gọi là ngâu nhiên cũng được, gọi là cái số cũng được, theo em thì cụ Khôi vẫn còn nợ ở trường 1 cái gì đó (cái này duy tâm nè) nên chưa đi được. Trường BK rộng, lắm sinh viên, lắm khoa, lắm thấy, mà lắm thầy thì như thế nào các cụ biết rồi đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ Khôi có vấn đề rồi ạ. Đang chuẩn bị lên bộ, về trường để làm nốt thủ tục mà bị vụ này thì xem ra cụ khôi không đi được khỏi trường rồi. Em hơi duy tâm 1 chút. Trong bao nhiều em sv mà lại là em này, có thể giải thích bằng việc trùng tang (bố em ý mới qua đời - thông tin vỉa hè, chả biết đúng sai), tai sao không phải cụ khác mà lại là cụ Khôi ? (1 người đang chuẩn bị rời khỏi trường) Cái này nó có thể gọi là ngâu nhiên cũng được, gọi là cái số cũng được, theo em thì cụ Khôi vẫn còn nợ ở trường 1 cái gì đó (cái này duy tâm nè) nên chưa đi được. Trường BK rộng, lắm sinh viên, lắm khoa, lắm thấy, mà lắm thầy thì như thế nào các cụ biết rồi đấy :D
Nói duy tâm như cụ thì em cũng xin cung cấp thêm thông tin:

Khi đào móng xây mấy tòa nhà Cxxx, ở dưới đào được rất nhiều hài cốt. Bản thân em chứng kiến đào được hài cốt trước cửa B7 bis, đường qua B5-B13. Nghe nói hồi chiến tranh chỗ đó có mấy trận địa pháo

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Hiện nay 1 số trường đại học rộng thì thường vẫn nhiều "âm binh" lắm. Em không kể đâu xa. Trường ĐH Kiến Trúc chẳng hạn, cụ nào từng học ở đây mà khóa tầm 10 năm về trước thì biết rất rõ vụ mở cổng - hiệu trưởng hoặc sinh viên chết :D Liên tục, liên tục trong nhiều năm luôn. Như trên em vẫn nói,ngâuy nhiên cũng được hay duy tâm cũng đúng. Còn vụ hài cốt ở trường BK thì em nghĩ 1 hướng khác. Không phải đào lên thấy hài cốt là có việc chẳng hành. Nhiều nhà em từng biết, để nguyên hài cốt trong nhà (dưới móng) -biết nhưng không di chuyển, người ta thờ cúng cẩn thận, làm ăn rất tốt. Còn có nhà bạn e. Có 1 cái hài cốt của 1 chiến sỹ thời đáng Mỹ. Không di chuyển được vì nằm đúng dưới móng (di chuyển thì phải phá nhà, phá móng) cả nhà ở đó hay gặp chuyện chẳng lành...duy tâm thôi, tin hay không tùy các cụ.

bachkhoak40

Xe điện
chia buồn cho em SV, đây là kết quả của một quá trình biến đất công thành đất tư. các trường đại học sau một thời gian, đất đai đem phân chia hết, hihi, nên trường, lớp, dân ở lẫn lộn. dẫn đến đi trong sân trường cũng sợ bị tai nan vì phòng bảo vệ nó là nhà 2 tầng của một cụ đang ở.
Cụ có biết đoạn đó thế nào không mà bảo biến đất công thành đất tư, cứ chém như đúng rồi.

Pet_HUT

Xe container
Nói duy tâm như cụ thì em cũng xin cung cấp thêm thông tin:

Khi đào móng xây mấy tòa nhà Cxxx, ở dưới đào được rất nhiều hài cốt. Bản thân em chứng kiến đào được hài cốt trước cửa B7 bis, đường qua B5-B13. Nghe nói hồi chiến tranh chỗ đó có mấy trận địa pháo
Hồi chưa làm cái nhà xe phía trước C11 cũ còn cái dãy phòng thí nghiệm cấp 4. Bên em có 1 phòng phía đầu hồi, bọn em thường làm thí nhiệm đêm nên ngủ lại qua đêm, có hôm mồng 1 thấy Giáo sư thắp hương ở ngay đầu hồi chỗ sát giường nằm ngủ hàng ngày. Hóa ra có cái bia mộ của 1 ng thanh niên chết từ năm 54. Xong vụ đấy em hãi luôn, ứ dám làm tn đêm ở đó nữa! :P

pkhcsht

Xe điện
Xin chia buồn với gđ em nữ sinh. Em cũng ở đấy mấy năm, làm sao mà đi nhanh được các cụ nhỉ? Nhưng chắc là chủ quan cứ nghĩ trong trường có bao giờ thế đâu?, cùng lắm là va chạm xe máy?

HuyKien

Xe tải
Những trưường có khuôn viên rộng rất hãy xảy va chạm vì các phương tiện và cả người đi bộ đều ít chú ý ,thiếu quan sát, không quan tâm tới luật giao thông..

The Beatles

Xe buýt
chia buồn cho em SV, đây là kết quả của một quá trình biến đất công thành đất tư. các trường đại học sau một thời gian, đất đai đem phân chia hết, hihi, nên trường, lớp, dân ở lẫn lộn. dẫn đến đi trong sân trường cũng sợ bị tai nan vì phòng bảo vệ nó là nhà 2 tầng của một cụ đang ở.
Cụ này chém như đúng rồi, cụ biết trường BK ở đâu không? Nó dài rộng ra sao? Vị trí tai nạn như nào?
Đây là trong khuôn viên của trường, chả có nhà dân với hộ dân nào hết. Thời gian gần đây trường có xây dựng, nhưng đều là bỏ giảng đừong 1 tầng để xây lên thành nhiều tần hơn thôi. Lấy đâu ra mà lấn chiếm.

volume

Xe tăng
Kiểu gì các cụ cũng suy diễn được. :-ss

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Khổ thân em Gái và cũng khổ thân cho Thầy Giáo Khôi nữa, nhanh 5' chậm cả đời !

Mazda_TayBac

Xe buýt
Chiều qua cụ Khôi ĐTVT chạy Toy đen đâm trúng 1 em nữ sinh năm 3, khoa em đi Click!
Kụ Khôi mà cụ nói đến ở đây có phải là Kụ NKhoiVTV không ạ. Nếu đúng thì e chia buồn với kụ Khôi nha.

anhtho

Xe ngựa
Đúng rồi, em sv năm thứ ba, khoa KTQL của bác nghiêm Hùng. Xe máy click đỏ chạy từ hướng cổng B8 về phía parabol, tốc độ ước chừng 50km/h thôi, vì 1 số xe máy chạy sau sát đấy cũng chạy tầm trên 40km/h đoạn này rất vắng và rộng. Không may vì em ấy không đội mũ, mà treo trên gương. khi va chạm thì người bị bật bay lên cao 3-4 mét.
Lúc va chạm với xe ô tô thì cũng bất ngờ và quá nhanh do tại chỗ ngã tư có một dãy ô tô nên chắc khuất tầm nhìn.
Bac sỹ mổ thì hôm đầu tiên tiên lượng rất xấu, huyết áp rất thấp, thở máy, sáng hôm qua 16/8 gia đình định đưa về, gần như đã chính thức, nhưng may mắn thay đổi vào phút cuối.
Thật may chiều hôm qua, 16/8 huyết áp của em ấy đã tăng và ổn định khá tốt, Bác sỹ dự kiến nếu huyết áp ổn định thì sau 3 ngày có thể phẫu thuật được.
Hy vọng với sức trẻ và sự may mắn em ấy sẽ phục hồi được sớm.
Hy vọng em gái qua khỏi. Cũng may cho chủ 4b luôn.

Đình Ngàn

Xe buýt
Đúng rồi, em sv năm thứ ba, khoa KTQL của bác nghiêm Hùng. Xe máy click đỏ chạy từ hướng cổng B8 về phía parabol, tốc độ ước chừng 50km/h thôi, vì 1 số xe máy chạy sau sát đấy cũng chạy tầm trên 40km/h đoạn này rất vắng và rộng. Không may vì em ấy không đội mũ, mà treo trên gương. khi va chạm thì người bị bật bay lên cao 3-4 mét.
Lúc va chạm với xe ô tô thì cũng bất ngờ và quá nhanh do tại chỗ ngã tư có một dãy ô tô nên chắc khuất tầm nhìn.
Bac sỹ mổ thì hôm đầu tiên tiên lượng rất xấu, huyết áp rất thấp, thở máy, sáng hôm qua 16/8 gia đình định đưa về, gần như đã chính thức, nhưng may mắn thay đổi vào phút cuối.
Thật may chiều hôm qua, 16/8 huyết áp của em ấy đã tăng và ổn định khá tốt, Bác sỹ dự kiến nếu huyết áp ổn định thì sau 3 ngày có thể phẫu thuật được.
Hy vọng với sức trẻ và sự may mắn em ấy sẽ phục hồi được sớm.
Em cũng mong là như vậy

Furious

Xe điện
Thôi thì hy vọng em gái sinh viên tai qua nạn khỏi. Bác Khôi kia thì đen quá, chỉ một chút bất cẩn mà ảnh hưởng đến cả hai.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
anh Khôi, mr bean vui tính thì cả trường ai cũng biết, anh ấy là ngừoi cực kỳ điềm đạm cẩn thận, đi ô tô , xe máy chậm rì rì. va chạm thật sự là không may mắn.
Theế mới thấy tại nạn chẳng từ 1 ai, chỉ một phần nghìn giây cả 2 bên không quan sát kỹ và không may mắn là có thể va chạm xảy ra. Hy vọng em nữ sẽ phục hồi nhanh.
Cụ có biết cái chớp mắt của cụ là bao nhiều phần của giây không mà cụ bảo là không quan sát trong 1/1000 của giây cũng gây lai nạn.?

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ ngã tư trong sân đi ra đường đôi không đi nhanh được, vì có chắn cấm xe máy đi vào và có tổ bảo vệ gác ở đấy 24/24. em đi qua đấy hàng ngày, hầu hết oto đi ra đều dừng lại để nhìn ngó kĩ rồi mới ra hết, có thể xe máy đi nhanh qua ngã tư không giảm tốc độ nên oto không quan sát được.

Chỗ ngã tư này nhiều vụ va chạm lắm, vài tháng trước, con camry 31A phấn hồng của lãnh đạo trường đi trong này ra cũng bị xe máy của 2 sv nam chạy nhanh qua đâm vào cản trước nhưng không trự diện nên chỉ ngã đau chân tay và vỡ ít nhựa thôi.
Hình như vụ đó là của Cao Tô Linh, phó phòng Đảm bảo Chất lượng

tom_nongdan

Xe tải
Em gái ko đội mũ bảo hiểm gây họa cho mình và cả người khác rồi.

Em nhớ lại vụ của em: đúng sau ngày quyết định toàn dân đội mũ bảo hiểm 1 ngày, em dính với 1 bác đi xe máy làm bác ấy ngã đập đầu xuống đất, đội mũ bảo hiểm mà mũ bảo hiểm vỡ làm 2 (chắc là mũ lởm vì đi cũng ko nhanh). Người may ko sao, chỉ bị choáng, 1 tuần sau bình thường. Chắc các cụ của cả 2 nhà đỡ cho.