[Thảo luận] Cảnh báo các cụ đi trong đường Nội Bộ Bách Khoa

cutrongxoay

Xe tải
Bác Khôi đi từ đường phụ ra đường chính phải giảm tốc độ tới khi thấy an toàn mới đi tiếp được. Lạ cái đây là điểm đen từ lâu mà nhà trường không có biện pháp gì ngăn ngừa cả.

cwise

Xe container
Cụ nên chú ý cách phát ngôn nhé! trong diễn đàn mình cũng ko gọi nhau là "thằng"!
cụ cứ vodka đỏ em thoải mái, cho hết mã lực đi cái. :D, dù sao cũng cảm ơn cụ đã nhắc nhở. \m/, đã vote cụ

cwise

Xe container
Cụ nên chú ý cách phát ngôn nhé! trong diễn đàn mình cũng ko gọi nhau là "thằng"!
cụ cứ vodka đỏ em thoải mái, cho hết mã lực đi cái. :D, dù sao cũng cảm ơn cụ đã nhắc nhở. \m/Diễn đàn em cụ là "cụ" mà.

cwise

Xe container
Chuẫn luôn, 2 bánh trong trường bạt mạng+dàn ngang như diễu hành, bảo sao trong trường mà vưỡn phang nhau liên tiếp.
Còn kụ Khôi hói vui tính, điềm đạm, trong trong trường AE biết cả. Nhà cháu thấy đây là vụ tai nạn đáng tiếc cho cả 2 bên!!!
Một va cham rất vớ vẩn nhưng cũng đủ để gây tai nạn thương tâm.

Nếu theo một cụ ở trên nói 2b đi với tốc độ 50km, hoặc dưới nhưng tầm 40 hoặc hơn thì là quá nhanh + không mũ bảo hiểm = ý thức giao thông kém = khả năng xảy ra tai nạn cao + thương tật lớn (xét về lý thuyết) và kết cục đã cho thấy, tất nhiên 4b cũng có lỗi, để 2b bay lên thì cả hai xe tầm 40km là cái chắc.

Một kinh nghiệm đau đớn, đã là khuôn viên trường học thì cấm hết chỉ có đi bộ, nếu không Bách Khoa sẽ thành Rách Khoa.

typn1975

Xe tăng
Một va cham rất vớ vẩn nhưng cũng đủ để gây tai nạn thương tâm.

Nếu theo một cụ ở trên nói 2b đi với tốc độ 50km, hoặc dưới nhưng tầm 40 hoặc hơn thì là quá nhanh + không mũ bảo hiểm = ý thức giao thông kém = khả năng xảy ra tai nạn cao + thương tật lớn (xét về lý thuyết) và kết cục đã cho thấy, tất nhiên 4b cũng có lỗi, để 2b bay lên thì cả hai xe tầm 40km là cái chắc.

Một kinh nghiệm đau đớn, đã là khuôn viên trường học thì cấm hết chỉ có đi bộ, nếu không Bách Khoa sẽ thành Rách Khoa.
Theo thiển ý nhà cháu thế này, 1 xe chạy tốc độ 50km/h phang vào xe đang dừng thì người vẫn bay như phim chưởng luôn (nhà cháu đã chứng kiến trực tiếp 1 vụ như thế trên QL1 đoạn gần vào Phủ Lý)...[-O<[-O<[-O<

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Theo thiển ý nhà cháu thế này, 1 xe chạy tốc độ 50km/h phang vào xe đang dừng thì người vẫn bay như phim chưởng luôn (nhà cháu đã chứng kiến trực tiếp 1 vụ như thế trên QL1 đoạn gần vào Phủ Lý)...[-O<[-O<[-O<
E cũng định nói ý này thì bác nói trước rồi! Bác cwise phân tích hơi chủ quan.

tiennm

Xe tải
theo em ô ttô mà chạy 40km, xe máy cũng chạy trên 40km/h, mà đấu đầu thì chắc chắn xe máy sẽ bật ngược lại theo phản lực chứ. ( vì ô ttô có trọng lượng lớn hơn vài chục lần).
Còn khi đấu đầu oto dừng tại chỗ, xe máy thì không bật lại mà ngừoi và xe bay ra phí sau ô tô chứng tỏ, xe máy có tốc độ lớn hơn khi va chạm.
Em thấy mấy chú csgt phân tích thế nghe có vẻ đúng.
Cũng đúng ạ, nhưng quan trọng là né mấy vụ này, bò vào mấy nơi lạ em cứ rùa cho lành :-w

f1_hn

Xe container
Cụ Khôi đi đâu mà vội thía :(...chia buồn cùng gia đình nạn nhân!

Tookies

Xe điện
Buồn quá cụ chủ nhỉ. Em khóa 43 HUT, lâu lắm chưa về lại trường. Thấy cảnh xưa quen thuộc thế mà lại buồn vì TNGT

hatuan1983

Xe hơi
Xem lại tình huống thì rõ ràng là ô tô đi từ đường nhánh ra, thì phải đi chậm, quan sát kĩ. Thậm chí nếu cần thì phải còi (dù ở trong trường, đôi khi tính mạng con người quan trọng hơn luật lệ, còi 1 tiếng cũng ko quá ồn!)
Xe máy đi thẳng thường sẽ chủ quan và đi nhanh. Đặc biệt 2 bên lại nhiều ô tô, mất tầm nhìn, càng phải cẩn thận.

Pet_HUT

Xe container
Xem lại tình huống thì rõ ràng là ô tô đi từ đường nhánh ra, thì phải đi chậm, quan sát kĩ. Thậm chí nếu cần thì phải còi (dù ở trong trường, đôi khi tính mạng con người quan trọng hơn luật lệ, còi 1 tiếng cũng ko quá ồn!)
Xe máy đi thẳng thường sẽ chủ quan và đi nhanh. Đặc biệt 2 bên lại nhiều ô tô, mất tầm nhìn, càng phải cẩn thận.
Ở trên đã phân tích tình huống do CSGT đưa ra là gần như xe oto đã dừng hẳn lại khi xe máy đâm vào vì xe máy đổ tại đúng vị trí đâm luôn.

MyBe

Xe máy
Hôm tai nạn nhà tớ đi qua đấy thấy CA đang đo hiện trường. Cứ tưởng nhẹ thôi, không ngờ mất một mạng người. Vừa cách đấy mấy tuần cũng 1 vụ ở đó. Các bác đi 4b từ bãi đỗ xe ra trục đường lớn phải chú ý nhìn bên trái. Khuất cái cột A của mình mà SV phóng từ cổng Trần Đại Nghĩa vào cũng kinh lắm. Đi qua thư viện Tạ Quang Bửu thì phải chú ý cái ngách cũng bên trái, chỗ cho Techcombank thuê để xe. Hướng ấy cũng hay có SV lao ra.

f1_hn

Xe container
Sáng nay có việc, e vừa qua trường BK...nói chung bây h đường đôi nên lắp gờ giảm tốc chứ nhiều cháu SV phi trong trường khiếp lắm :(

Sad Angel

Xe tải
đùa chứ ngày xưa em có nhát gan thế đâu mà bh tham gia giao thông cứ run nhong nhóc, chắc già cả lo nghĩ nhiều.
Ngtrc em xe phóng ầm ầm, nhưng bh lúc nào cũng tiên liệu cái đường Hn này có thằng ko sợ chết phóng bất tử. Nên trg đường nội thành em luôn đi cực chậm mà vẫn thấy ko thực sự yên tâm vs kiểu giao thông xe máy chèn ô tô.
Chả biết các bác trên bộ suy nghĩ mãi chiện gì, nhưng với lượng người/ diện tích Hn bé = con kiến này thì giao thông chả bao h an toàn đc cả. Thay vì cải tiến = mấy cái dự án trung tâm HN vớ vẩn các bác nên dịch chuyển các trụ sở, ban ngành của các bác ra xung quanh Hn thì dân mới giãn ra đc. Cứ bu cả lại 1 chỗ nên sống chồng chéo lên nhau này mãi mệt quá. Nhiều người muốn ra ngoại thành sống nhưng chài ơi ngoại thành đúng nghĩa nông thôn, chả có cái chết gì ngoài cây với cỏ, đường với bụi.

luongkieuduong

Xe đạp
cách đây 10 năm trường em ko đẹp như thế này nhưng mà hồi đó sv đi nhẹ nói khẽ lắm ko phóng ầm ầm như thế. Lúc đó đi xe đạp là chính

maidtn2801

Xe tải
trong trường này ít xe nhỉ. vào quốc gia nhiều xe lắm cụ à. nhưng họ ko đi ẩu như BK