[Funland] Cảnh báo các cụ đang dùng Netflix

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

mourista

Xe tải
Thì phải dùng 1 cái debit để thanh toán online chứ cụ , thời buổi cứ chắc cú mới được
Em cũng vậy, chỉ dùng debit cho chắc. Mấy em bank suốt ngày mời mọc làm Credit, quảng cáo anh được tiêu hạn mức....bla bla, em say no, bảo tiền tươi anh tiêu mãi còn chẳng hết cần gì phải tiêu trước, mấy em ý chán hẳn.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
UPDATE: Sau 1 hồi mò mẫm thì em đã giải quyết xong rồi ạ. Em mở ứng dụng Netflix trên điện thoại, nó có chức năng gọi điện cho đội ngũ hỗ trợ (cái này là sử dụng internet để gọi nên không mất phí, chỉ cần máy các cụ đang kết nối internet hoặc dùng 3G 4G là đc). Sau vài giây thì đầu kia nhấc máy, nói tiếng Việt rất dễ nghe luôn ạ. Em trình bày hoàn cảnh rồi họ yêu cầu đọc lại email gốc mà em đã sử dụng. Sau đó đọc tiếp 8 số cuối của thẻ tín dụng. Và họ hỗ trợ đổi lại thông tin cho em về đúng email cũ hoặc email mới. Rồi sau đó họ sẽ gửi 1 đường link vào email để nhập lại mật khẩu mới là xong. Chia sẻ để sau này có cụ nào gặp trường hợp giống em thì sẽ biết cách để giải quyết ạ.

kuwngkur

Xe tải
UPDATE: Sau 1 hồi mò mẫm thì em đã giải quyết xong rồi ạ. Em mở ứng dụng Netflix trên điện thoại, nó có chức năng gọi điện cho đội ngũ hỗ trợ (cái này là sử dụng internet để gọi nên không mất phí, chỉ cần máy các cụ đang kết nối internet hoặc dùng 3G 4G là đc). Sau vài giây thì đầu kia nhấc máy, nói tiếng Việt rất dễ nghe luôn ạ. Em trình bày hoàn cảnh rồi họ yêu cầu đọc lại email gốc mà em đã sử dụng. Sau đó đọc tiếp 8 số cuối của thẻ tín dụng. Và họ hỗ trợ đổi lại thông tin cho em về đúng email cũ hoặc email mới. Rồi sau đó họ sẽ gửi 1 đường link vào email để nhập lại mật khẩu mới là xong. Chia sẻ để sau này có cụ nào gặp trường hợp giống em thì sẽ biết cách để giải quyết ạ.
nó có xin lỗi cụ, giải thích hay có hướng gì khắc phục về vấn đề bảo mật ko? Vì em cũng đang dùng Netflix bản quyền

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Chất lượng tốt thế hả cụ ơi, có sợ ko có phụ đề ko ạ? Nhà em rất thích các series of Neftlix với HBO toàn xem lậu trên phimmoi
Cái hay của Netflix là phim nó bèo nhất thì cũng là HD, mà HD của nó chất lượng chứ ko phải như nhiều trang xem phim online mang mác HD nhưng chất lượng hình ảnh bị giảm xuống mức tối thiểu để tiết kiệm băng thông, dung lượng... Ngoài ra thì nó còn hỗ trợ âm thanh 5.1, cái này cụ nào dùng loa 5.1 thì xem phim cũng thấy sướng hơn, ví dụ như những tiếng động rất nhỏ, tiếng máy bai bay từ trước ra sau, tiếng mưa rơi... cảm giác chân thực như đang ở trong thế giới của phim luôn.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
nó có xin lỗi cụ, giải thích hay có hướng gì khắc phục về vấn đề bảo mật ko? Vì em cũng đang dùng Netflix bản quyền
Nó ko xin lỗi gì đâu cụ ạ. Trong quá trình hỗ trợ em thay đổi lại thông tin thì nó gợi ý mấy cái cơ bản như là sử dụng mật khẩu có độ phức tạp cao, chưa từng sử dụng ở đâu thôi. Thật ra em cũng chỉ mong lấy lại được tài khoản thôi chứ cũng ko hy vọng gì nhiều, vì cũng thông cảm thường là đội ngũ support họ cũng chẳng có quyền hành gì nhiều. Những cái vấn đề về bảo mật hệ thống thì phải là đội ngũ kỹ thuật nó làm cơ.
Cụ dùng bản quyền thì cũng ko lo lắm đâu, vì thông tin có đầy đủ rồi nên nó check cái là ra thôi.

Hieumos

Xe container
Phim trên netflix em thấy phim nào cũng đề 18+ làm em và gấu háo hức xem từ đầu đến cuối mà chả thấy nó + chỗ nào cả, ức nổ mắt.

Doanngọc4

Xe hơi
lần sau cụ cho em xem mấy cái ảnh dẫn chứng nhé. thank cụ đã chia sẻ

kuwngkur

Xe tải
Phim trên netflix em thấy phim nào cũng đề 18+ làm em và gấu háo hức xem từ đầu đến cuối mà chả thấy nó + chỗ nào cả, ức nổ mắt.
Cụ phải chú ý cả thể loại phim của nó nữa nhé, như này thì có mà...

cadan

Xe container
em hỏi nhờ các cụ thông thái đã dùng Netflix là đăng nhập vào tài khoản thì phải dùng email và mật khẩu, còn đăng nhập vào Profile (ví dụ gói Premium được 5 profiles) thì có phải đăng nhập như thế không ạ?

Nhu cầu phát sinh khi cài Profile cho máy khác nhưng không muốn để công khai cho các Profile sử dụng mật khẩu và email của tài khoản chủ.

Thanks các cụ nhiều

kuwngkur

Xe tải
em hỏi nhờ các cụ thông thái đã dùng Netflix là đăng nhập vào tài khoản thì phải dùng email và mật khẩu, còn đăng nhập vào Profile (ví dụ gói Premium được 5 profiles) thì có phải đăng nhập như thế không ạ?

Nhu cầu phát sinh khi cài Profile cho máy khác nhưng không muốn để công khai cho các Profile sử dụng mật khẩu và email của tài khoản chủ.

Thanks các cụ nhiều
tài khoản thì chỉ có 1, đăng nhập vào sẽ hiện lên các profile, mình là người nào thì mình bấm vào người đó. 1 cách đăng nhập duy nhất.
Muốn đốt nhà người khác thì vào profile của người ta rồi xem bậy bạ =))

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
tài khoản thì chỉ có 1, đăng nhập vào sẽ hiện lên các profile, mình là người nào thì mình bấm vào người đó. 1 cách đăng nhập duy nhất.
Muốn đốt nhà người khác thì vào profile của người ta rồi xem bậy bạ =))
hi làm vậy hơi không đẹp.
Em kinh doanh netflix chỉ 60k/tháng thôi các cụ nhé. Các cụ có nhu cầu ới em nhé.