[Thảo luận] Cảnh báo các bác rẽ phải từ Giảng Võ sang Cát Linh

@1dong

Xe hơi
Khốn nạn ở chỗ nó không phạt 2b đỗ sai làn, toàn rình 4b:mad:
2b nó ít tiền , bắt không bõ cụ ạ . Đã chơi là phải chơi thằng nhiều bánh mới bõ công chứ ạ

theph

Xe điện
2b nó ít tiền , bắt không bõ cụ ạ . Đã chơi là phải chơi thằng nhiều bánh mới bõ công chứ ạ
Chuyện này xảy ra hàng ngày mà các cụ. Em ngày nào cũng đi qua ngã 4 Daewoo và nhiều lúc chỉ muốn hạ kính chửi chết 3` mấy chú XXX đứng đó thôi. Đường đông các chú ấy chỉ rình bắt 4B đi sai làn nhưng 2B thì thoải mái, đặc biệt là 2B chạy cơm thì vượt đèn đỏ, thồ cồng kềnh cứ vô tư lượn qua mặt XXX đứng đầu Liễu Giai mà có sao đâu.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Sáng nay em đi từ giảng võ rẽ vào cát linh ( chỗ này đèn đỏ đc phép rẽ phải) thì bấy bác 2b dừng đèn đỏ đõ ngay vào làn dành cho rẽ phải! em hơi lán trái để tránh và rẽ phải thì 1 chú xxx nấp ở gốc cây trên đường cát linh phi ra chỉ dùi cui!......lỗi lấn vạch các bác ah!
Các bác chú ý nhé! đừng để mất tiền oan.
Chia buồn với cụ chủ thớt. Dưng mà đằng nào cũng mất xiền thì sao cụ không tương vào biên bản có nhiều 2B dừng lấn ở làn rẽ phải mà xxx léo xử => đề nghị kỷ luật xxx vì không hoàn thành n/v.

thanhbb

Xe tải
Đi 2 lít các cụ ợ! thấy nó bảo lỗi này mới sửa đổi sẽ giữ bằng 30 ngày! bố khỉ đắng hết mồm miệng! cụ nào có votka cho em xin 1 cốc cho đỡ đắng miệng! cám ơn các cụ nhiều.
Voka Cụ cái cho đỡ đắng miệng
(b)
Thế là nó làm của Cụ gần hết nửa hộp sữa cho F1 rùi còn gì:'(. Dưng mà Cụ có đòi nó cho xem mức phạt và ngày hiệu lực không đấy?(c)

jimbeam

Xe tải
Cụ lắp còi to vào ấn cho nó điếc tai ra,khỏi lấn làn người khác

awen

Xe máy
Cụ lắp còi to vào ấn cho nó điếc tai ra,khỏi lấn làn người khác
Cụ này nói chí lý, cháu hay đi hướng Lạc Trung rẽ phải ra Kim Ngưu. Cứ đến cái biển "Đèn đỏ được phép rẽ phải" trên cầu Lạc Trung là cháu phải huy động còi hết công suất, nếu có các chú xxx ở đấy thế nào cũng sốt ruột ra dẹp 2b mà mình thì không vi phạm lấn vạch:69:.

Xebungto

Xe tải
Em gặp trường hợp như thế em cũng cứ dí vào sau 2b em còi, cho điếc tai thì thôi. Thế mà có lần em còn bị 2b quay lại chửi ạ.

redarcher

Xe buýt
Đúng là ** công bằng thật, thằng bắt thằng thả, túm lại đen thì chịu cụ ạ, zưng mà cụ chủ thớt cũng chỉ có thể tự trách mình thôi, lần sau cụ cứ đi đúng làn, dí vào sau 2b mà còi ạ, vậy là mình vừa tôn trọng luật giao thông, vừa góp phần nâng cao ý thức của 2b, lần sau dừng cho nó đúng chỗ, ko thì điếc tai.:6:
Ủng hộ phương án này. Hôm rồi đi đoạn Phạm Ngọc Thạch chuẩn bị rẽ phải vào Chùa Bộc, đèn xanh rẽ phải bật rồi mà có 1 mình chú đi xe đạp chềnh ềnh giữa làn rẽ phải. Tức điên dí còi ngay đàng sau cho điếc tai luôn + lườm. Chú xe đạp quay lại nhìn vẻ mặt ngơ ngác. Em phải lượn sang trái để tiến lên rẽ phải.