Cảnh báo các bác mua bảo hiểm Liberty!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em nghĩ trong trường hợp của cụ chủ thớt thì phải có giấy xác nhận của Công an, các bác Công an phán thế nào thì cả chủ xe và BH phải chấp hành thôi.

cháu lên 3

Xe container
Làm gì có ai đang lái xe mà cố tình ngủ được đâu, vừa lái xe vừa nhắm mắt để cố gắng ngủ à, bọn BH ngu như bò, nó ép người thế thôi

bachkd2006

Xe tải
em vẫn mua của thằng li thôi các cụ

jackiehuy

Xe điện
Các cụ ơi nếu để xe ở cửa nhà ngủ trưa mà bị đâp vỡ đèn pha với đèn hậu thì có được đền không a?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ ơi nếu để xe ở cửa nhà ngủ trưa mà bị đâp vỡ đèn pha với đèn hậu thì có được đền không a?
Cái này thì không được, BH nói đấy là trong trường hợp chủ xe không bảo quản được xe an toàn chứ không phải là tai nạn! Bên em đã gặp trường hợp chủ xe để xe bị trẻ con dùng vật cứng gạch cho vài nhát bị BH từ chối rồi.

haruharu

Xe buýt
Các cụ nói vụ này em lại ức chế.Các cụ tránh xa bọn bảo hiểm hàng không số 30 chỗ 131 hay 133 Thái Hà nhé.Bọn này làm ăn quá là bố láo,xe em 1 tháng bị bảo hiểm 2 lần đến nó lại không bảo hiểm cho và nó bảo xe anh vừa bảo hiểm xong. Nó lấy lý do là "xe anh bị tai nạn ở đâu anh phải gọi điện thoại đến để em chụp ảnh"trong khi xe em nó nào có bị nặng gì đâu vài cái vệt xước quanh ba đờ sốc trước.Nghe cái câu này là em không chịu được rồi,vì lúc mua chính mồm " các cụ thông cảm em nhé" thằng ôn ý nó nói với em "cứ xước nhiều nhiều chút em tiền chụp ảnh làm 1 thể cho anh".Em chửi nhau và em với thằng bạn táng cả thằng bảo hiểm.Xong bảo hiểm tầm gần 2 năm rồi còn 3tr tiền bảo hiểm em còn chưa lấy.Định cuối năm gần tết em mới lên đòi =))

Chỉnh sửa cuối:

VPID

Xe buýt
Xem ý kiến các cụ thì Li là đại gia làm ăn nhớn nên lỗi to họ soi kỹ để trốn lỗi nhỏ ko đáng giá họ làm cho ngay free. Vậy tùy theo tai lái của mình mà chọn các cụ ạ. Theo e quen ở đâu lam ở đó là OK nhứt !

niken

Xe hơi
Li là Công ty bảo hiểm của Mỹ, họ làm việc theo phong cách Mỹ các cụ ợ! Bên em ký hợp đồng hợp tác với Li, trong hợp đồng có một điều khoản, điều khoản này tên là CHỐNG THAM NHŨNG dài khoảng 2 tờ giấy A4 cấm tiệt các kiểu tham nhũng, và đúng thật là không có các kiểu tham nhũng! Em nghĩ quen biết cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì đâu!
Thằng này bị Việt hóa lâu rùi kụ ợ. Lần trước em bị va quệt, chót khai báo quệt vào xe đi cùng chiều. Thế là bọn nó bắt em phải có xác nhận của CA. Lằng nhằng mãi gần 1 tháng, mới xong mà đúng đợt miền Bắc zét đậm. Điên hết chỗ, em thù thằng họ Li này, lần sau thì cạch, không xứng tiền....

phuongtv_76

Xe container
Thằng này bị Việt hóa lâu rùi kụ ợ. Lần trước em bị va quệt, chót khai báo quệt vào xe đi cùng chiều. Thế là bọn nó bắt em phải có xác nhận của CA. Lằng nhằng mãi gần 1 tháng, mới xong mà đúng đợt miền Bắc zét đậm. Điên hết chỗ, em thù thằng họ Li này, lần sau thì cạch, không xứng tiền....
Tại cụ cả, sao cụ ko khai quệt vào cột điện=)), e bị 1 xe tải ép vỡ gương, e khai đâm vào cổng nhà, hết, bảo hiểm luôn:D

niken

Xe hơi
OK, nhưng em hợp đồng ko yêu cầu xác nhận của CA nếu ko có thiệt hại về người kụ ợ. Lần sau em rút kinh nghiệm

Ngoc Khanh

Xe tăng
Tại cụ cả, sao cụ ko khai quệt vào cột điện=)), e bị 1 xe tải ép vỡ gương, e khai đâm vào cổng nhà, hết, bảo hiểm luôn:D
Em thấy cái bài đơn giản nhất là đi đường không để ý va vào xe máy, đi không làm chủ tốc độ húc vào *** thằng khác, lùi không để ý va vào tường. Cụ nào thật thà bảo tao đi đúng đường bị mấy thằng chạy ẩu quệt vào thì bỏ tiền túi ra mà làm. Một lưu ý là các cụ có va quệt ở đâu xa thì cũng nói bừa là ở cạnh nhà để khi BH có yêu cầu xác nhận công an thì ra phường 100k là xong chứ lại khai là bị ở Lai châu là toi đấy. Tất nhiên các vụ vài chục củ trở lên thì phải khai thật.

bom_ju_ju

Xe hơi
1 kinh nghiệm là trước khi đóng bảo hiểm thì lên quên trước
hay là làm quen trước
như thằng bạn em làm bảo hiểm,
ông khách chỉ hơi xước tý đèn,bạn em vác ra gara thay 1 cái đèn hỏng vào,bảo bọn thợ làm vài vết xước xung quanh
chụp ảnh làm hồ sơ, thế là ông khách được cái đèn mới
chỉ mất 1 bữa bia là xong, bạn em làm bảo hiểm quân đội

slaz8

Xe ba gác
Li phục vụ là tốt nhất rồi còn gì nữa cụ. Cụ lái xe mà bùn ngủ quá thì nên dừng lại ven đường chợp mắt lấy 30' rồi đi tiếp, chứ cụ ngủ gật mà lái xe như thế thì tai nạn nguy hiểm lắm.
em đồng ý với ý kiến cụ này, tiêu chí của of là không nên vội cụ chủ nhé, không nên lái khi thấy mệt mỏi,
Dầu sao cũng chia sẻ với cụ chủ thớt

duongoto

Xe tải
E đang dùng Lib, sắp hết hạn nó đang ngạ mua, đọc thấy cũng lăn tăn quá, đúng là vụ lặt vặt thì làm Lib cũng sướng, nhưng chủ yếu mình mua bảo hiểm để phòng lúc sa cơ, như cụ chủ thì toi nhỉ, mệ nó. đíu ai có ý ngủ ngật cơ chứ. Các cụ còn ai gặp trường hợp khác không.

alongcamepolly

Xe lăn
em cũng dùng bảo hiểm nhưng bên bạn em làm PVI, chả thấy khó khăn gì cả? xước sơn vòng quanh xe lúc sơn lại gọi bên bh đến chụp ảnh và làm báo giá thế là xong! Đúng là nên mua chỗ quen các cụ nhỉ? bh thì đâu chả kinh doanh, riêng gì Li bờ ti đâu!

niken

Xe hơi
Giờ mua bảo hiểm Liberty có bảo hiểm cháy cho xe ko ạ?
Trong hợp đồng BH của Li không có điều khoản ngoại trừ cháy nố, do vậy nếu bị cháy thì theo em về lí là vẫn được bảo hiểm. Muốn rõ hơn kụ cú alo trực tiêp lên tổng đài ấy

dragon82

Xe tải
các cụ dùng hàng Việt nam cho lành, nhà e dùng Bảo Việt thì có cố ý, vidu lùi vào cột gara hay gì thì cũng làm bảo hiểm bình thường, quan trọng là quan hệ tốt với nhân viên Bảo hiểm là ổn thôi;)