[Thảo luận] Cảnh báo các bác đỗ xe free quanh khu vực Trung Hòa Nhân Chính

vuahe77

Xe điện
Làm theo cách này của kụ chủ thớt em dự là bọn rửa xe ở khu vực THNC nó sẽ ra đập bọn phun trộm sơn này trước các Offers đấy nhỉ...=))

bes

Xe lăn
Các cụ xem quanh đó có gara nào không? Không khéo lại đòn bửn của mấy anh gara ít việc.
Em nghĩ không phải đâu, xịt lốp thì mới vá loanh quanh chứ sơn bao giờ chả phải đưa vào gara làm bảo hiểm hoặc gara quen.
Có thể là bọn trẻ con nó nghịch hoặc do đậu xe cẩu thả (cửa nhà ai đó, chiếm chỗ đỗ của ai đó, chiếm chỗ bán hàng của ai đó chả hạn...) nên người ta bực mình.

pitbeo

Xe hơi
Em nghĩ không phải đâu, xịt lốp thì mới vá loanh quanh chứ sơn bao giờ chả phải đưa vào gara làm bảo hiểm hoặc gara quen.
Có thể là bọn trẻ con nó nghịch hoặc do đậu xe cẩu thả (cửa nhà ai đó, chiếm chỗ đỗ của ai đó, chiếm chỗ bán hàng của ai đó chả hạn...) nên người ta bực mình.
bực thì bực chứ cụ. em thấy cái trò phun sơn này vô văn hóa. nói nặng hơn thì là vô học.

hoangchuoi

Xe tải
thi thoảng tối hay đi qua mẫy chỗ bãi xe thấy có lũ choai choai hay cười đùa tụ tập, e cũng phải để ý xem có thằng nào làm trò vô vắn hóa thế này ko . e sẽ xử tại chỗ x-(

tuanzs

Xe container
Lên báo rồi các cụ ạ

http://www.anninhthudo.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=92261&ChannelID=5

Cảnh báo nạn sơn, vẽ bậy lên ôtô khu Trung Hòa-Nhân Chính

(ANTĐ)- Chủ xe lên văn phòng ở tòa nhà 34T được 10 phút rồi trở xuống, đã thấy biển số xe của mình bị kẻ xấu sơn xanh lè.

Đuôi chiếc xe này bị sơn xanh lè, đến nỗi không thể nhìn rõ số

Tình trạng này mới xảy ra thời gian gần đây, xung quanh các tòa nhà cao tầng thuộc khu vực Trung Hòa-Nhân Chính (quận Cầu Giấy, Hà Nội).

Anh Nguyễn Văn L.- Cán bộ tài chính của một công ty có trụ sở nằm trên tòa nhà 34T (tòa nhà cao nhất của khu đô thị này) kể: Bình thường tôi vẫn gửi xe ôtô tại các bãi gửi xe xung quanh văn phòng, hôm đó, do chỉ cần lên lấy tập tài liệu nên đỗ xe gần chân tòa nhà để chạy ào lên. Vài phút sau quay trở xuống thì thấy kính hậu của xe đã bị sơn chằng chịt xanh đỏ.

Theo phản ánh của các chủ xe, do khu đô thị này đang quá tải về lượng xe ôtô (của cả người dân sinh sống tại đây cũng như cán bộ, nhân viên các văn phòng, công ty) trong khi số lượng bãi gửi xe có hạn, nên nhiều khi buộc các chủ xe phải gửi cho bảo vệ các nhà hàng ở tầng 1 các tòa nhà: 34T, 24 T, 17T…

Chiếc này còn thảm hơn, bị sơn lên thẳng lên nắp ca-pô.

Nếu như lên nhà (hoặc văn phòng) thời gian lâu thì gửi xe tốn 20.000 đồng/lần không mấy ai tiếc, tuy nhiên nhiều trường hợp giống như anh L. chỉ lên có vài phút, nên họ tranh thủ để ngoài, và gần đây đã xảy ra tình trạng sơn xịt, vẽ bậy lên xe như trên. Thậm chí có trường hợp, kính lái của xe còn bị đổ cả keo 502 lên trắng xóa, rất khó cạo tẩy.

Thủ phạm hiện nay mới trong diện “tình nghi”: Có thể là đám trẻ con nghịch dại; có thể do các chủ xe đỗ xe không ngay ngắn, chắn đường ra vào nên bị sơn cho “bõ ghét”; và cũng có thể do chính cánh bảo vệ trông coi nhà hàng làm thế để buộc các chủ xe phải gửi cho họ trước khi lên.

Nhưng dù thủ phạm có là đối tượng nào đi chăng nữa thì rõ ràng đây cũng là hành vi phá hoại, xâm hại tài sản công dân không thể chấp nhận, cần lên án.

An Huy

New_Carens

Xe điện
Treo 1 cái biển đề: " trao ngay 10 triệu đồng cho ai bắt được quả tang thằng nào phun sơn vào xe và chặt đúng bàn tay cầm bình sơn phụt " chắc chắn có người nhận và có thằng bị chặt tay!

bes

Xe lăn
bực thì bực chứ cụ. em thấy cái trò phun sơn này vô văn hóa. nói nặng hơn thì là vô học.
Thì em phỏng đoán thế thôi mà, có lẽ đúng, cụ đọc cái đoạn dưới xem.
Văn hóa phun sơn bên Tây có lâu rồi, em xem phim thấy ghét nhau nó sơn cả xe luôn :))

Thủ phạm hiện nay mới trong diện “tình nghi”: Có thể là đám trẻ con nghịch dại; có thể do các chủ xe đỗ xe không ngay ngắn, chắn đường ra vào nên bị sơn cho “bõ ghét”; và cũng có thể do chính cánh bảo vệ trông coi nhà hàng làm thế để buộc các chủ xe phải gửi cho họ trước khi lên.

cruze_vp

Xe tăng
em nghĩ các cụ đi dán ni lông như ngày sưa các cụ mới mua xe máy bọ kín mít ấy, vừa bảo vệ đc lớp sơn của xe, ít bị sát xe, chống đc bị phun sơn bẩn ợ, 1 công tiện mấy việc ợ, cụ nào thấy hay thì volka mời em đi

BVH0509

Xe tải
Em nghĩ chắc người ta không dỗi hơi đi sơn xe người khác đâu. Có khi một là để xe không ngay ngắn, hai là đổ trước cửa nhà người khác, người ta không ra vào được. Cay quá nên nghĩ ra trò dở hơi đó. Theo em, các bác đi đến nơi không quen biết kể cả ít thời gian thì tìm chỗ gần đó có quán nước hoặc chị bán vé xổ số vỉa hè cũng đươc gửi chị ý 10k bảo chị ý nhìn giúp em 15'. Chắc không đến nỗi nặng như vậy đâu.

kevoduyen

Xe buýt
nguy hiểm thật, thanh niên bây giờ tệ quá

nothinghd

Xe điện
giá trị đảo lộn cả, những thằng làm việc đấy không biết nó có óc không nữa, em thấy bùn quá

Comeback86

Xe buýt
bác ơi bọn nó đã mưu sâu kế bẩn rồi thì nhiều trò lắm cụ ợ,em nghĩ mình tránh được chiêu này nó lại nghĩ kế khác có khi còn nặng hơn thì mệt,nên thôi cụ ợ ra xèng gửi đi cho nhanh,

bodi

Xe tăng
các bác lên cao bá quát dán đề can ni lon vào xe, lúc nào nó xịt thì bóc ra(:|

hoaikhong

Xe đạp
Ôi cái vụ này hôm nay e mới thấy.Đau lòng với cái kiểu phá hoại này quá.

phamhuy_712

Xe hơi
Bó tay với bọn này thật, dùng đến bài này thì quả thật không biết nói từ nào cho đúng. Người điều khiển xe cũng chẳng dám đi, sợ họ nghĩ mình cố tình viết như thế, thật là bó chim

Loong Phoong

Xe điện
trò này mà bác nào bị dính thì đúng là quá cay luôn

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Bắt được thằng lày, cụ thông báo ae off nhà mình, trói tay chân nó lại, tháo luôn cả 2 bi của nó ra, cho gà ta ăn(rồi mấy ae lại cùng nhau nhậu với nồi lẩu gà này) .. Thử xem nó còn làm được cái việc mà nó viết ra không?:-bd

new bee

Xe tải
Cụ ơi thế này thì có được bảo hiểm không nhỉ?

halfwheel

Xe tải
Đây là phá hoại tài sản công dân. Toshiba chúng nó chứ, phải xử chứ chỉ lên án thôi thì nhẹ quá, mà ai lên án ai mới được cơ chứ.