[Thảo luận] Cảnh báo các bác đi từ đường Nguyễn Trãi vào đường Khương Đình, Hà Nội (cấm 4B)

CIVIC 30M

Xe buýt
Nhà em gần đấy, để mai em ra tháo biển cho các anh em OF đi cho đỡ phải để ý biển ạ

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Chiều nay em tý dính. Đứng chờ rẽ không để ý, đến lúc chuẩn bị rẽ vào mới thấy, chú CS cũng phi ra ngay, em vọt thẳng luôn. Kết quả là vượt đèn đỏ, vì rẽ và đi thẳng lệch pha. Sợ quá chạy 1 mạch, may mà các chú không đuổi.

HiPP

Xe tải
Em cũng hay có việc đi vào trong đó. Hôm trước đi vào tự nhiên nhìn thấy biển cấm cũng giật mình:ohmy: nhưng sau đó em điều tra thì thấy bảo là: Hôm trước làm đường người ta dựng biển cấm, nhưng sau đó xong xuôi vẫn chưa tháo dỡ biển xuống. Bị phản ánh thì họ xoay biển dọc theo đường đi. Em hỏi một bác ở vp em ở ngay trong đường Khương Đình thấy bảo vẫn đi vào bình thường. Các bác cứ check lại lần nữa cho chắc ăn:6:

Shebeen

Xe tải
Tối nay đi qua thấy biển quay về phía đường Nguyễn Trãi, vậy là chả có ý nghĩa gì. Tác dụng biển về phía đường nằm phía tay phải - tức là vỉa hè! :77::77::77::77:
Thấy otô vẫn chui vào ầm ầm!

T&T

Xe máy
Tối nay đi qua thấy biển quay về phía đường Nguyễn Trãi, vậy là chả có ý nghĩa gì. Tác dụng biển về phía đường nằm phía tay phải - tức là vỉa hè! :77::77::77::77:
Thấy otô vẫn chui vào ầm ầm!
e đi chiều trong ra vẫn thấy 4B chạy ầm ầm và ngáo vẫn thấy biển cấm nhưng quay hướng buòon cười lắm, đi làm vêg ko dám thử mà vòng xuống Trường Chinh đi cho nó lành..bác nào nhà gần ra nhổ *** nó đi e sẽ vote +:21::21::21:

Tuôi

Xe tăng
Chiều nào em cũng đi làm về, qua đường này đúng vào giờ cao điểm. Em chỉ bị tác dụng biển cấm này đúng 1 lần vào hôm trước tết khoảng nửa tháng gì đó. Hôm đó đường Khương Đình đang bị đào, em định rẽ vào thì thấy có biển cấm oto (không có biển phụ kèm theo). Một chú CSGT xua ko cho em rẽ.
Hôm sau em đi qua, thấy có biển phụ cấm từ 22h đến 5h sáng hôm sau (để phục vụ thi công). Sáng hôm tiếp theo em đi qua từ hướng Khương Đình đi ra, thấy biển phụ bị quay đi hướng khác để cấm tất cả oto vào (vì đường đang thi công rất xấu). Chiều hôm đó đi về lại thấy biển phụ quay ra, lại được đi.
Hôm nay, em vừa đi làm về, toàn bộ biển cấm lại quay đi chỗ khác, thế tức là được đi cả đêm.
Các bác cứ nhìn biển mà đi. Sợ gì CSGT nếu mình chấp hành đúng.:):):)

hoangpv

Xe hơi
Thôi cụ ạ, biển nó quay nhưng nó vẫn đứng ở đấy, mà mình lại nhìn rõ hơn khi định rẽ trái ...
xxx có bắt thì đó cụ cãi được, việc biển bị quay lệch đi họ chỉ cẩn lên chỉnh lại, hoặc bịa lý do là cụ mất xèng.

Em rút kinh nghiệm cứ thấy biển ở phía bên phải đường, dù nó quay sai cũng nên tránh ạ. (như mấy biển chữ P, quay các loại ?!?!)

Nguyen Duc Vinh

Xe hơi
Các bác nhầm rồi, hướng của cái biển cấm ô tô là cấm đi theo đường Nguyễn Trãi, nhà em trong Đại Kim đây, e vẫn lượn suốt các bác à.:ohmy:

Tuôi

Xe tăng
Thôi cụ ạ, biển nó quay nhưng nó vẫn đứng ở đấy, mà mình lại nhìn rõ hơn khi định rẽ trái ...
xxx có bắt thì đó cụ cãi được, việc biển bị quay lệch đi họ chỉ cẩn lên chỉnh lại, hoặc bịa lý do là cụ mất xèng.

Em rút kinh nghiệm cứ thấy biển ở phía bên phải đường, dù nó quay sai cũng nên tránh ạ. (như mấy biển chữ P, quay các loại ?!?!)
Chán bác quá. Việc gì phải thế, làm sao mà phải cãi. Mà kể cả có biển cấm, khi rẽ, nhìn thấy biển bác quay ra đi thẳng vẫn được cơ mà. Chỗ này tín hiệu đèn cho phép đi thẳng và rẽ phải như nhau, làm gì có tín hiệu rẽ phải riêng đâu mà sợ.:P:P:P

T&T

Xe máy
ko bác nào tối nay e nhổ mai các bác vote + cho e nhé:^):^):^)