[Thảo luận] Cảnh báo các bác đi từ Đào Tấn qua công viên ra Kim Mã

G.Pazzini

Xe tải
Em thắc mắc là sao các cụ cứ phải cảnh báo nhau những điều rõ ràng không được làm thế ạ?8->

Kia6582

Xe buýt
Theo thiển ý của em thì cái biển này chỉ cấm các bác rẽ ngay sau biển (tức là vào làn ngược chiều đi từ Deawoo ra ngã 5 Cầu Giấy), nhưng nếu qua nửa đường bên kia thì các bác rẽ trái ra Kim Mã về Deawoo thì vẫn được chứ vì "Phạm vị tác dụng của biển đến ngã tư tiếp theo" nên nếu ở giữa chỗ chia làn có đặt cái biển cấm rẽ trái thì mới cấm rẽ trái sang làn đường Kim Mà từ Cầu Giấy về Deawoo chứ?
Các cụ thử bình luận tình huống này xem, chứ xxx bắt như vậy là chưa đúng.
Cái này em chả dám bình luận vì nó nhạy cảm quá! Kụ thử test cái cho nó có thực tế (đợi hum nào có xxx đứng ý) xem mình đi như thế đúng ko (Em fun tý)
Em dự Kụ chưa qua chỗ đó bao giờ đúng ko???

Escave

Xe buýt
Nói chung là đợt này xxx hoạt động rất mạnh, sáng nay bắt đoạn Nguyễn Khánh Toàn lên Đường Bưởi cũng nhiều các cụ ạ. Chỗ này mặc dù cấm ô tô theo h nhưng mọi khi đông đúc thì vẫn cho đi lên, hôm nay vắng vẻ thì lại bắt triệt để các cụ ạ.
Nhà e có ý tưởng là OF mở luôn lớp tư vấn kỹ năng lái xe trên đường phố HN và cách ứng xử với xxx khi bị vịn, e dự là sẽ rất đông khách

Úi giời, mấy lần em tí toi :)

pitbeo

Xe hơi
Nhà cháu thấy bẩu có cái nghị định gì gì nêu là hệ thống báo hiệu giao thông bị mờ, che khuất thì xxx chỉ được nhắc nhở chứ không được phạt, chả biết nghị định tên/số dư lào và có phải thía không.
ko phải nghị định cụ ạ, mà là ông trưởng phòng CSGT trả lời là chỉ nhắc nhở.

nhưng em chẳng thấy biển mờ hay bị khuất gì cả. các cụ đi ko nhìn biển mà rẽ thì đúng hơn là biển bị cây che khuất, biển bị mờ. em đi qua nhìn thấy ngay.

30U_9097

Xe buýt
Tuần nào em chẳng 2 buổi rẽ trái đường này. Biển mới cắm dịp ĐẠI HỘI ĐẢNG thôi. Em tuyền đi buổi tối nên chưa dính. Chắc lần sau phải ngó nghiêng cửn thận mới được.

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Em thắc mắc là sao các cụ cứ phải cảnh báo nhau những điều rõ ràng không được làm thế ạ?8->
Thế nhưng vẫn nhiều người mắc đấy cụ ạ, em hôm nào cũng đi qua cái ngã tư này và thấy 2 ông xxx cứ đứng bắt đầy cá, cụ cứ đứng vào giờ buổi sáng xem bắt không xuể :D

T90i

Xe buýt
Cái vụ cấm oto đi từ NKT qua dốc sang Đào Tấn vào giờ cao điểm xxx mà bắt thì nhiều cụ dính. Thỉnh thoảng em đi qua thấy oto vẫn phạm luật đoạn này mà ko bị sao cả. Chắc xxx để cho các cụ í quen mui rồi mới tóm một thể. Em chạy đúng luật thấy xa hơn một tẹo nhưng cũng ko tốn thời gian là mấy.

thule6

Xe điện
Cơ quan em gần chỗ này, biển cắm lâu rùi các cụ ợ. Chỗ này xxx nuôi để dành gần đây mới thịt. Cụ nào quen mui thì trúng kế của xxx roài.
Bá cáo các cụ nhé - Biển rất to và rõ.

Cái náy cắm chính thức từ trước Đại hội cụ ạ.
Mấy ông GTCC hồi đó phải đứng đấy cả tuần đấy. Em ngày nào cũng qua lối này.
Cấm rẽ trái từ Kim Mã (Cầu giấy - Kim Mã) vào nữa cơ.

Trước thì xxx ko thấy bắt vì thực ra e thấy có biển cấm ô tô rẽ trái (Biển rất khuất sau lùm cây) ra ngã tư Daewoo. Nhưng tuần nay gần tết XXX thường xuyên bắt ở đấy, cứ chú nào chui ra rẽ trái là ăn đủ. Các bác chú ý đừng đi qua đường này để ra ngã tư nhé (Nhiều bác đi đường này đỡ phải chờ đèn lâu)

vtlam

Xe buýt
Đoạn này là phố Nguyễn Văn Ngọc đây mà. Cấm từ vài tuần nay rồi phải không ạ?

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Theo thiển ý của em thì cái biển này chỉ cấm các bác rẽ ngay sau biển (tức là vào làn ngược chiều đi từ Deawoo ra ngã 5 Cầu Giấy), nhưng nếu qua nửa đường bên kia thì các bác rẽ trái ra Kim Mã về Deawoo thì vẫn được chứ vì "Phạm vị tác dụng của biển đến ngã tư tiếp theo" nên nếu ở giữa chỗ chia làn có đặt cái biển cấm rẽ trái thì mới cấm rẽ trái sang làn đường Kim Mà từ Cầu Giấy về Deawoo chứ?
Các cụ thử bình luận tình huống này xem, chứ xxx bắt như vậy là chưa đúng.
Đúng thế cụ ạ, theo luật là rẽ được.
Còn nếu muốn cấm rẽ thì nó phải đặt cái biển ấy ở giải phân cách ở Kim Mã mới đúng.
E mới đi qua đó 1 lần thấy biển đấy nên cũng chẳng bao giờ e đi lại nữa

oto.giacmoxa

Xe điện
Công văn cúa GD công an Hà Nội gửi các đội xxx giao thông thôi.

oto.giacmoxa

Xe điện
Nhà cháu thấy bẩu có cái nghị định gì gì nêu là hệ thống báo hiệu giao thông bị mờ, che khuất thì xxx chỉ được nhắc nhở chứ không được phạt, chả biết nghị định tên/số dư lào và có phải thía không.
Công văn cúa GD công an Hà Nội gửi các đội xxx giao thông thôi. Ai biết cãi thì không phạt, ai không biết thì lờ đi để ra $, xxx vưỡn thường làm như thế mà.