[Thảo luận] Cảnh báo bẫy rẽ trái từ TRần Duy HƯng về K. Duy Tiến (đã kẻ lại vạch và mũi tên) ác!

ELX1.3

Xe buýt
Nút giao giữa đường Nguyễn Trãi và Khuất Duy Tiến dưới chân đường trên cao cũng tương tự các cụ nhé! Sáng ra đi đông tắc thì không ý kiến gì chứ lúc vắng, thưa mà quen đường là ..toi đấy! Các cụ cẩn thận nhé!

Chichchoeht

Xe tăng
nó mà bố trí như cao kién của cụ thì lấy đâu ra % để chia nhau ạ?

Cuonghadhxd

Xe buýt
Sáng nay em đi qua chõ nút giao Nguyễn Trãi và VD3 cũng mới kẻ vạch sáng choang, Chia thành 2 cái làn to tổ bố ! Không đi quen 100% dính đi thẳng vào làn rẽ trái !

Inli_4B

Xe tải
Sáng nay nhà cháu đi làm cũng nhìn thấy kẻ lại vạch phân làn hết rồi. Đặc biệt là hướng Trần Duy Hưng - Đại lộ Thăng Long. Làn rẽ trái rộng tướng. 2 xe chạy thoải mái. Làn đi thẳng bị thu hẹp hơn roài. Quả này tan tầm là lại tắc gần chết cho mà xem

RedLight

Xe đạp
Sáng nay cháu cũng đi qua cả mấy nút giao này, đúng là khó chịu thật. Mà ở mấy đoạn giữa đường Phạm Hùng cũng có phân làn (rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải) các cụ đi cẩn thận nhé.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
TÌnh hình là lúc hơn 10h tối nay (tức 22h) em đi đến ngã tư TRần Duy HƯng - Khuất duy tiến - phạm hùng, em đi theo chiều TDH rẽ trái rôi đi thẳng khuất duy tiến.

Đoạn này đèn đỏ nhưng các xe được phép rẽ trái, bình thường chỉ cần trả lái ngay là xe k vướng vào làn rẽ trái tiếp theo, làn đi thẳng rất rộng.

(trước đây các xe từ phạm hùng đi thẳng KDT nhưng dừng ở làn được rẽ trái hay bi bắt nhưng cãi được là biển phân làn cắm sai, vạch mũi tên k có) nhưng đa phần anh em đi có văn hóa GT tí thì khi đi thẳng chừa ra mấy mét cho các xe rẽ trái.

Rất tiếc mặc dù trời tối nhưng em thấy GTVT đã kẻ lại vạch sáng choang, MK, vừa đánh lãi rẽ trái rồi theo thói quen trả lái thì ôi thôi đùng một phát vạch mũi tên rẽ trái to đùng + vạch liền thẳng tắp mà em lại đi thẳng, rất may buổi tối k có bóng xxx. cái làn dành cho rẽ trái em cho là rộng tầm 7m chứ k ít. quá khủng khiếp.

Cụ nào đi từ phạm hùng thì còn nhìn rõ và tránh được, còn ai đi từ Trần duy hưng rẽ trái thì nhờ đừng trả lái vội mà tiêp tục láng về bên phải nhé, đi thật chậm để tránh đè vạch, Chắc chắn lại là một mỏ mới rồi. Cập nhật các bác ơi ngã tư khuất duy tiến cung y như thế nhé, sáng nay (20/1) xxx vơtn liên tục may quá em thoát lúc đi từ hà đông lên rẽ traid khuất duy tiến, nhiều xe bị tóm lắm
Cụ chủ nới chuẩn ko chỉnh, tối qua em đi từ KDT qua ngã tư NT để về hướng big C cũng có vạch y như thế, cũng bất ngờ và phi vào làn có mũi tên rẽ trái, cũng may chả có thèng xxx nào ở đấy cả

namhen

Xe buýt
Tối hôm qua em từ đường trên cao xuống ngã tư Nguyễn Trãi-KDT về Linh Đàm, cũng đi giữa như mọi khi, giật mình nhìn thấy vạch kẻ và mũi tên mới cóng. Đường vắng nên kịp quan sát và chuyển làn, đi ban ngày mà chưa biết chắc dính đòn rồi. Nó chỉ để một làn rẽ trái + một làn đi thẳng, không biết có bắt lỗi vượt phải không (làn rât rộng nên hiên tượng vượt rất nhiều)

hieuhic

Xe điện
Bọn GTCC & XXX một lũ khốn nạn :(

ThienRacer

Xe buýt
hôm qua đi qua đây, đúng là ức chế cái kiểu vẽ như thế thật. tuân thủ luật đã khó, đoạn này để đi đúng làn lúc tan tầm thì khó như lên trời luôn!

30L 4588

Xe buýt
Sáng sớm hôm qua em cũng giật cả mình khi thấy mình vào làn rẽ trái khi đang muốn xuống hầm chui Đại lộ TL. May là đi sớm nên chả có chú xxx nào

vietran

Xe ba gác
Hôm qua em đi từ PH sang KDT đã lưu tâm chỗ này, đỗ cạnh một làn xe rẽ trái về TDH mà vưỡn dẫm vào làn rẽ trái vì quá rộng k kíp oánh lái sang phải, phanh gấp lại thì xe sau nó tông, oánh lái gấp thì vả vào xe bên phải nên em cứ thẳng tiến hơi chếch phải, nhà em gần đấy nhé, thế mà các cụ ở tỉnh xa về k dính mới là lạ, đầu kia xxx đứng nhiều lắm, k hiểu sao k vợt xe em.
Cái bọn GTCCC nó ngu hay cố tình k biết

hlv

Xe đạp
bọn GTVT ngu như bò, làn rẽ trái có mấy ai đi đâu mà kẻ to thế, tạo điều kiện cho mấy thằng xxx kiếm ăn lúc nhập nhèm tối sáng. Thế nên sáng chủ nhật em đi qua thấy đông xxx lắm (bình thường chủ nhật chẳng có chú nào), bắt đc khối cụ, buổi sáng CN mà kiếm ăn khá lắm.
Ở đây nếu cụ nào muốn đi thẳng thì chịu khó đi sang làn phải từ xa nhé, vào ngã tư rồi đông lắm khó sang

Djokovic

Xe điện
Em vừa đi qua, 100% 4 bánh đi đúng làn, sai làn toàn 2 bánh. Khả năng là truyền thông của OF tốt nên các cụ đi rất chuẩn.. ;)) còn 2 bánh đi thì xxx đứng ngắm thôi chả làm gì.. ;));))

vietran

Xe ba gác
Nếu GTCC kẻ vạch đứt và mũi tên đứt để cảnh báo từ trước thì các xe chủ động để đi đúng làn, việc này quá dễ dàng và để hướng dẫn người tham gia gt đi cho đúng. Nhưng uỵch phát làm cái lù lù trước mặt dù đã bỏ cách ra 1 làn thì ai mà tránh kịp. Hay là họ muốn người tham gia giao thông vi phạm luật nhẩy

minichilli

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ thớt ... hôm qua tý nữa bị chó cắn, may mà phát hiện sớm rẽ trái luôn, để mấy chú vồ hượt thèm tức tưởi ....

Chỉnh sửa cuối:

Inli_4B

Xe tải

love7richter

Xe đạp
Giờ nó phân làn rất bựa ở chỗ làn rẽ trái to đùng (chân cầu Mai Dịch cũng thế). Tóm lại là qua ngã tư phải rón rén, thấy mũi tên thì đi theo, cùng lắm chơi 1 vòng xem nó làm éo giề mềnh :D
Em là lái mới vậy cứ theo cách của Bác là hợp lý :-"

step321

Xe tăng
Em vừa đi qua chỗ này, thấy tắc ở chỗ đoạn bọn xxx bắt người vi phạm. Làm quả làn rẽ trái hơn 7m thế kia thì bó tay. Haizz, bọn này làm ăn bố láo quá.

Chỉnh sửa cuối: