[Thảo luận] Cảnh báo!!! Bẫy một chiều...

totorauxom

Xe điện
oạch, hình dung mãi chả được, đấy là cấm ô tô 1 chiều đê la thành hướng cầu giấy. trình bày như cụ đau đầu phát điên đếch hình dung nổi

Mazspeed

Xe container
Chả biết các bác đã biết chưa, em xin góp thông tin về 1 cái bẫy nữa: Ngõ từ Đội Nhân sang Vĩnh Phúc, đoạn đi qua cổng nhà tang lễ bệnh viên 354 cho 1 chiều ô tô đi từ Đội Nhân sang Vĩnh Phúc rồi lên Hoàng Hoa Thám. Chuối 1 cái là chỉ có mỗi 1 cái biển cấm bé tí cắm ở phố Vĩnh Phúc, nên bác nào đi từ Đội Nhân vào mà chưa ra đến Vĩnh Phúc đã quay lại thì không thể nhìn thấy cái biển này ===> toi. Chú ý nhá.

Fiat_tempra

Xe buýt
Gửi các cụ các mợ đang ngày ngày vất vả chen chúc trên phố xá Hà Thành!

Tối qua tình cờ đi trên đoạn đường từ ngã 4 Đê La Thành - Láng Hạ (chiều từ Láng Hạ về Nguyễn Chí Thanh) nhà cháu mới biết đoạn này đã cắm biển 1 chiều ô tô => Chỉ cho 4B chạy theo hướng Nguyễn Chí Thanh về Giảng Võ + Láng Hạ. Vì biển mới cắm, lại nằm khuất - nhất là vào buổi tối nên rấn nhiều 4B đã lao vào mà không hay biết.

Các chú 113, dân phòng nọ kia đang trong chiến dịch tận dụng "những ngày vàng của biển mới cắm". Các đồng chí này dong xe hay cắm chốt phục bắt liên tục :102: Nhà cháu đứng lại quan sát khoảng 10' mà có tới 3 em 4B bị dính chưởng :102:

Nay xin cảnh báo!
Cắm biết và thông báo đến nửa năm nay ròi ợ. Cụ đi đường nhớ để ý biển báo nhé, bi giờ thay đổi cứ xoành xoạch

khoavq

Xe điện
Biển cắm lâu rồi mà.
Cả OF và VOV Giao thông đã cảnh báo lâu rồi.

Mà các cụ ơi, cháu không gọi cho VOV Giao thông được là dư lào nhể :'(:'(:'(.

bachkhoak40

Xe điện
Cái này em ko nhầm thì cắm gần năm nay rồi, vì hồi đầu năm em đã dính 1 lần, đi vào mới biết may trời tối ko có xxx, đường này 1 chiều là đúng vì chuyên tắc đường chỗ bệnh viện.

ngtc

Xe hơi
Lẽ ra xxx phải có thông báo trên báo chí để mọi người cùng biết và chấp hành, bây giờ bên GTCC cắm biển, bên xxx phục bắt 4b vi phạm, thế mới chết con nhà người ta. Sáng sớm tuần trước, em từ Thành Công lao lên đến viện Nhi Thụy Điển mới nhìn thấy biển cấm xe con (vì quen như cũ), hú hồn, phải quay lại, may rằng sáng sớm còn ít người quay xe còn được, nếu không dính chưởng là cái chắc.:21:

alo_club

Xe buýt
Giật cả mình :77:

Đọc kỹ hóa ra là lâu rồi mà cụ :))

Dunga

Xe buýt
Hơn năm rồi ạ!
Năm ngoái phải đưa F1 đi nhi = taxi hướng từ Liễu Giai lên, chú lx cũng lơ ngơ định rẽ phải vào, may mà em lại nhìn thấy bảo chú ấy chạy thẳng lên rẽ vào Chùa Láng vòng ra đầu Cầu Giấy đâm vào ĐLT cho đúng chiều ---> mất thêm ít xèng nữa!

duongtm

Xe tăng
Đoạn này cắm lâu rồi bác ợ, biển cũng chẳng khuất lắm. Các bác đi vào chắc không nhìn thôi

Unlimited

Xe hơi
...từ ngã 4 Đê La Thành - Láng Hạ (chiều từ Láng Hạ về Nguyễn Chí Thanh) nhà cháu mới biết đoạn này đã cắm biển 1 chiều ô tô => Chỉ cho 4B chạy theo hướng Nguyễn Chí Thanh về Giảng Võ + Láng Hạ...
Tối nghĩa quá bác ợ, mà nó cắm biển từ cái thời Bảo Đại cơ kụ ợ, cái biển nó to như cái mẹt thế mà cụ không thấy chắc tại cụ vừa lái xe vừa ngắm h..ái rồi :21::21::21:

patuana76

Xe container
Thế còn đỡ, ở đoạn đường Láng chỗ từ cây xăng ra Cầu Mới (ven sông) mới gọi là bẫy:

Lâu rồi mới đi đường này, mọi khi đoạn này không cấm ô tô. Các xe đi từ Láng ra Nguyễn Trãi đều rẽ đường này (1 chiều hướng Láng-Nguyễn Trãi).
Em phi vào, đến đoạn gần cuối cây xăng (tính từ đầu ngã rẽ vào cỡ 30m mới thấy cắm biển cấm ô tô). Các bác bảo phải đi làm sao?

1. Đi tiếp thì là đi vào đường cấm ô tô.
2. Quay lại thì không được vì là đường 1 chiều.

Em liều cứ đi tiếp, may mà phía Cầu Mới (chân cầu vượt Ngã Tư Sở phía Nguyễn Trãi) không có xxx đón lõng (trước mặt em còn 2 chú taxi nữa cơ) chứ nếu không thì vào rọ cả lũ...

theph

Xe điện
Thế còn đỡ, ở đoạn đường Láng chỗ từ cây xăng ra Cầu Mới (ven sông) mới gọi là bẫy:

Lâu rồi mới đi đường này, mọi khi đoạn này không cấm ô tô. Các xe đi từ Láng ra Nguyễn Trãi đều rẽ đường này (1 chiều hướng Láng-Nguyễn Trãi).
Em phi vào, đến đoạn gần cuối cây xăng (tính từ đầu ngã rẽ vào cỡ 30m mới thấy cắm biển cấm ô tô). Các bác bảo phải đi làm sao?

Em liều cứ đi tiếp, may mà phía Cầu Mới (chân cầu vượt Ngã Tư Sở phía Nguyễn Trãi) không có xxx đón lõng (trước mặt em còn 2 chú taxi nữa cơ) chứ nếu không thì vào rọ cả lũ...
Lại còn có vụ này nữa hả các bác? Nếu chỗ bắt đầu rẽ ở cây xăng không cắm biển cấm mà vào tận trong mới cắm thì :77::77::77: GTCC nhà mình.

Canon_s3is

Xe điện
Trước hết xin cảm ơn các cụ/các mợ đã lưu tâm đọc bài này của nhà cháu! (b)

Vụ cắm biển này có đã lâu, tuy nhiên không phải ai cũng biết. Bằng chứng là tối hôm đó nhà cháu dừng chân chưa đầy 5' mà thấy có tới 03 em 4B bị xe của 113 tóm.

Quả thực nhà cháu cũng cố ý giật cái tít với mục đích tạo sự chú ý cao hơn, giúp ai đó chưa rõ thì biết thêm mà tránh.
(b)

chienb

Xe máy

Đúng là cái bẫy.Các chú xxx chỉ thích thằng GTCC cắm ngu thế để được xiền chứ.(b)(b)(b)

4 wheels

Xe hơi
cảm ơn cụ. em cũng mới biết :6:

Unlimited

Xe hơi
Trước hết xin cảm ơn các cụ/các mợ đã lưu tâm đọc bài này của nhà cháu! (b)

Vụ cắm biển này có đã lâu, tuy nhiên không phải ai cũng biết. Bằng chứng là tối hôm đó nhà cháu dừng chân chưa đầy 5' mà thấy có tới 03 em 4B bị xe của 113 tóm.

Quả thực nhà cháu cũng cố ý giật cái tít với mục đích tạo sự chú ý cao hơn, giúp ai đó chưa rõ thì biết thêm mà tránh.
(b)
Vâng mặc dù tin cũ nhưng cũng vẫn nóng, cám ơn tinh thần of của kụ, hy vọng mọi người ai cũng có tinh thần như kụ (b) cụ nhé

nnson_56

Xe tải
Cái này em ko nhầm thì cắm gần năm nay rồi, vì hồi đầu năm em đã dính 1 lần, đi vào mới biết may trời tối ko có xxx, đường này 1 chiều là đúng vì chuyên tắc đường chỗ bệnh viện.
Đoạn NCT > cầu giấy (bao gồm 2 cái bênh viện) cấm lâu rồi, từ bao h thì em chả nhớ nữa
Đoạn LH>NCT mới cấm khoảng 2 tháng nay, hôm phi vào mua xăng tại heritage tí chết, lúc đi vào là thuận chiều, đi ra, phi lên cái dốc giũa chả thấy biển gì cả, đến cái dốc cuối lại thấy biển--đành lại vòng xuống rồi đi ra láng hạ

Canon_s3is

Xe điện
Đoạn NCT > cầu giấy (bao gồm 2 cái bênh viện) cấm lâu rồi, từ bao h thì em chả nhớ nữa
Đoạn LH>NCT mới cấm khoảng 2 tháng nay, hôm phi vào mua xăng tại heritage tí chết, lúc đi vào là thuận chiều, đi ra, phi lên cái dốc giũa chả thấy biển gì cả, đến cái dốc cuối lại thấy biển--đành lại vòng xuống rồi đi ra láng hạ
Chuẩn cụ ợ. ĐOạn Nguyễn Chí Thanh => Siêu thị Macko (cũ) đã cắm từ lâu. Đoạn em cảnh báo là đoạn cắm sau.
Mời cụ! (b)

P/S: Em châm tửu mà máy nó mắng. Đành mời suông vậy. Hẹn cụ dịp khác!

Carens2009

Xe điện
Cụ này nói chuẩn không cần chỉnh,đoạn Giảng Võ về NCT mới cắm nhưng cũng được cảnh đến 5 ,6 thớt trên này.