[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ trên Cao tốc Nội Bài - Lào Cai

tourguide

Xe buýt
Ngắn gọn.
Biển báo hạn chế 80 dành cho các phương tiện đi ra chỗ cầu vượt Sông Lô, các xxx quy cho tội chạy quá 95/80 mặc dù đang chạy trong cao tốc chứ không rẽ để đi ra. Xe em bị dừng ở lối ra Phù Ninh.
Các cụ giải ngố cho em vụ này. Có phải xxx lợi dụng nhập nhằng chỗ rẽ ra để chơi các xe đi bên trong không ạ.
Em thấy chơi kiểu này ức chế quá, các cụ cẩn thận.

vinhthu

Xe máy

Chỗ cầu sông lô vẫn là đừơng cao tốc thì cụ rẽ đi đâu được?nó hạn chế xuống 60/80 là hợp lý vì trên cầu không có giải phân cách cứng.bắn tốc độ+lấn làn tự động bằng camera ở 2 đầu cầu,biển báo rõ ràng các cụ qua đây nhẹ chân ga thôi.gửi cụ cái hình cầu sông lô.

tungkhuyen

Xe điện

Có lẽ cụ nhầm đấy ạ, đoạn Hà Nội - Yên Bái chỉ có 2 cầu bắn tốc độ 80

1) Nút Sai Nga:

Chiều Hà Nội - Lào Cai biển 80 bên tay phải, áp dụng cho cả phần đường nên 95/80 phạt là đúng.

Chiều Lào Cai - Hà Nội biển 80 trên giá long môn, sau đoạn đường nhánh từ trạm soát vé nhập vào cao tốc nên áp dụng cho cả xe đi trên cao tốc lẫn đi từ đường nhánh ra nên phạt cũng đúng.

Giá long môn như chỗ e khoanh tròn đỏ nhé ạ, sau cả đoạn nhập làn từ đường dẫn nên tất cả các phương tiện phải tuân theo.

2) Cầu Sông Lô như cụ vinhthu posst hình thì cụ sai hẳn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tourguide

Xe buýt
Cám ơn 2 cụ, lúc đó xxx chỉ vào biển 80 như chỗ Phù Ninh nên em nghĩ là dành cho đường nhánh. Xe lúc đó ông anh cầm lái, em khò khò, lúc ăn cạp nong mới tỉnh. Giờ thì em nhớ ra chỗ cầu đó rồi. Vote 2 cụ

Nguyễn Quân

Xe hơi
Ngắn gọn.
Biển báo hạn chế 80 dành cho các phương tiện đi ra chỗ cầu vượt Sông Lô, các xxx quy cho tội chạy quá 95/80 mặc dù đang chạy trong cao tốc chứ không rẽ để đi ra. Xe em bị dừng ở lối ra Phù Ninh.
Các cụ giải ngố cho em vụ này. Có phải xxx lợi dụng nhập nhằng chỗ rẽ ra để chơi các xe đi bên trong không ạ.
Em thấy chơi kiểu này ức chế quá, các cụ cẩn thận.
Đường cao tốc HN-LC (đoạn đi từ HN về YB) có 2 đoạn chạy 80km/h cụ nhé. đó là qua 2 cái cầu: 1 là đoạn hết địa phận Vĩnh phúc sang địa phận phú thọ, chỗ đấy gần nút giao phù ninh và đoạn thứ 2 (khá dài) là hết địa phận phú thọ sang địa phận yên bái gần nút giao sai nga (đoạn này cũng qua cầu luôn). Đường về quê em nên em nắm rất rõ.

minhdn2006

Xe tải
may thứ 7 và CN có trẻ con đi cùng nên e nhẹ chân ga, chứ ko thì cũng dính

pnew

Xe điện

Có lẽ cụ nhầm đấy ạ, đoạn Hà Nội - Yên Bái chỉ có 2 cầu bắn tốc độ 80

1) Nút Sai Nga:

Chiều Hà Nội - Lào Cai biển 80 bên tay phải, áp dụng cho cả phần đường nên 95/80 phạt là đúng.

Chiều Lào Cai - Hà Nội biển 80 trên giá long môn, sau đoạn đường nhánh từ trạm soát vé nhập vào cao tốc nên áp dụng cho cả xe đi trên cao tốc lẫn đi từ đường nhánh ra nên phạt cũng đúng.

Giá long môn như chỗ e khoanh tròn đỏ nhé ạ, sau cả đoạn nhập làn từ đường dẫn nên tất cả các phương tiện phải tuân theo.

2) Cầu Sông Lô như cụ vinhthu posst hình thì cụ sai hẳn rồi.
Nếu treo trên giá long môn thì biển 80 treo trên làn nào chỉ có hiệu lực ở làn đó không có tác dụng cho các làn

emtaplai oto

Xe tăng
Đường cao tốc HN-LC (đoạn đi từ HN về YB) có 2 đoạn chạy 80km/h cụ nhé. đó là qua 2 cái cầu: 1 là đoạn hết địa phận Vĩnh phúc sang địa phận phú thọ, chỗ đấy gần nút giao phù ninh và đoạn thứ 2 (khá dài) là hết địa phận phú thọ sang địa phận yên bái gần nút giao sai nga (đoạn này cũng qua cầu luôn). Đường về quê em nên em nắm rất rõ.
Cụ này chuẩn này.
Em cũng mới đi đường này về.

Nguyễn Quân

Xe hơi
Cụ này chuẩn này.
Em cũng mới đi đường này về.
hehe, về quê em mà. Nhưng trong 02 đoạn đi 80km/h thì hiện em mới chỉ gặp xxx làm ở Phù Ninh thôi. Còn đoạn Sai Nga em chưa gặp. K biết xxx có làm đoạn đó k?