[VHGT & ATGT] cảnh báo bắn tốc độ đoạn Mê Linh Plaza trên đường Bắc Thăng Long Nội Bài

lhduong2002

Xe tăng
Biển 50 này cắm lâu rồi mà, đi từ cầu Thăng long đến Nội bài, qua Mêlinh Plaza. Quãng cây xăng là có biển 50 to đùng ngay dải phân cách, cụ nào đi ko để ý lên tới gần thu phí là bị vợt ngay. Còn chiều về em ko nhớ cắm đoạn nào nhưng chưa thấy có chốt nào bắt chiều về HN bao h, hay mấy lần em đi không gặp. Toàn gặp chiều đi NB

vitcan07

Xe tải
Hôm rồi em đi sb. Đoạn chỗ Mê linh có biển hạn chế tốc độ 50, chiều đi biển cắm chỗ bùng binh Mê Linh, chiều về qua trạm thu phí. Nhưng không có biển báo hết hạn chế tốc độ. Em cứ bò 50 mãi trong khi các xe khác lao ầm ầm. Các cụ thông não giúp em với, cụ thể với đoạn này khi nào chạy lại tốc độ bình thường ạ?

dalink

Xe điện
Hôm rồi em đi sb. Đoạn chỗ Mê linh có biển hạn chế tốc độ 50, chiều đi biển cắm chỗ bùng binh Mê Linh, chiều về qua trạm thu phí. Nhưng không có biển báo hết hạn chế tốc độ. Em cứ bò 50 mãi trong khi các xe khác lao ầm ầm. Các cụ thông não giúp em với, cụ thể với đoạn này khi nào chạy lại tốc độ bình thường ạ?
Qua ngã 4 k có biển nhắc lại thì hết hiệu lực. Em đi đoạn này suốt có 1 biển xuôi và 1 biển ngược. Qua ngã 4 k có biển nhắc lại nên vù 80 kmh thôi. Nhưng kể hơi khắm, éo làm cái biển cho tiện nhìn. Nhiều lúc đi có xe to nó che mất. Lẽ ra chỗ nào cũng nên có biển bên trái.

Nếu CP thiếu tiền em tin là mỗi lái xe sẵn sàng biếu 1 củ để làm biển bên trái hay long môn gì đó. Chứ biển toàn kín đáo thế kia khổ lắm.

lhduong2002

Xe tăng
Biển này nếu đi từ HN sang thì qua ngay cổng ST Melinhplaza đầu cây xăng thì thấy ngay, to như cái mâm. Cụ ko thấy thì e cũng chịu, còn đi từ NB về thì qua soát vé là có luôn. Vụ này e nhớ ko nhầm là có thớt nói nhiều rồi

lhduong2002

Xe tăng
Cụ cứ đúng luật mà đi, qua ngã 3, ngã tư ko có biển nhắc thì cụ đúng tốc độ đi thôi. Thế cụ đi Nam Định thì từ qua cổng BV Bạch mai về đến Nam định cụ toàn đi 60km/h à. Vì đoạn đó có biển 60 vào nhưng ko có biển ra

piaggio

Xe tăng
Mẹ nó , em vừa ăn phát 61/50 _ cũng chỉ vì mấy năm nay không chạy đường này !
Dính nhưng em léo phục quả biển 50 này

Rosabell

Đi bộ
Mẹ nó , em vừa ăn phát 61/50 _ cũng chỉ vì mấy năm nay không chạy đường này !
Dính nhưng em léo phục quả biển 50 này
Chia buồn với cụ. Quả biển cắm hơi hiểm, xe ông nào to là che hết luôn biển. May hôm em đi ko gặp 3x nào, hi vọng ko dính phạt nguội, vội cong đít, toàn vít gần 100 :(

minh431

Xe tăng
Em hỏi ngoài lề phát, các cụ hay đi đường này vẫn trả tiền cho ĐƯỜNG TRÁNH VĨNH YÊN đều chứ a!
Em lâu lắm rồi không đi đường này, dễ từ khi có cầu Nhật tân! Vì thấy.....vô lý quá!

Chỉnh sửa cuối: