[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ 80-60-40 ở cuối đường cao tốc mới Ninh Bình ----> Hà nội

coemxinhdep

Xe buýt
mẹ kiếp chỉ có vn mình mới có kiểu mèo rình chuột như vậy! đang đi làn trên 80km khi nhìn thấy biển 60km là phải phanh dúi dùi dụi rồi...... mà thi nhau phanh nếu ko quen đường.... XXX như cờ hó đằng sau trạm soát phí.

WHITE TIGER

Xe container
Đang chạy 100 là từ xa có biển 80 60 và 40.Từ biển 40 đến trạm thu phí đi đúng 8 phút,đi cả đoạn đó tối đa 40km/k.Các cụ nên kiên nhẫn chạy 8 phút đó.Xe khách cũng bị túm chứ đừng nói xe nhỏ.Đang tháng củ mật,các cụ nên tránh nóng vội

Chỉnh sửa cuối:

haiduong

Xe tải
tết rồi đi đâu lạ lạ không quen thì cứ đúng tốc độ mà đi .
Vâng nhưng cái đường ấy nó vừa đẹp, vừa mới, vừa vắng. Chạy trăm km/h mà vẫn êm ru, đang ngọt chân ga lại bị hạn chế 80-60-40 mà hạn chế những mấy cây số thì quả là khó chịu.

29T_6977

Xe tải
Đoạn phía cầu giẽ xxx bây h chuyển qua nước trong mấy lùm cây bên đường rùi, còn phía Ninh bình thỉnh thoảng xxx còn nằm rạp dưới lùm cây để bắn ạ nói chung là Thiên biến vạn hóa khôn lường :)) các cụ cứ đi đúng cho lành

haianh-electric

Xe tải
Nên đi đúng tốc độ, em ủng hộ vấn đề này. Các bác không cần phải cảnh báo, nhưng em ghét nhất cái bọn cứ đi làn 80 mà chạy 60.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Hôm cháu đi cũng đi theo biển một đoạn nhưng thấy toàn bộ xe đi trên đườg đi ~60 nên cháu cứ bám theo. May mà ko có xxx. Cháu rút kinh nghiệm luôn tại hôm đó xe đi khá đông nên cháu cũng tự tin đi theo. Nghĩ lại thấy hơi liều.

ThanhTungTB

Xe điện
Chỗ này em thấy cắm hạn chế chuẩn đó chứ ạ, hạn chế dần như cụ chủ thớt nói và đủ khoảng cách để giảm dần (có khi chỉ cần buông chân ga là ok). Nếu dính thì em nghĩ chả nên thắc mắc làm gì cho mệt, biển to, rõ ràng, khoảng cách ổn để giảm!
Đúng đấy .E thấy ở đâu cắm biển hợp lý mà .AE bây giờ ra đường tốt nhất đi đúng biển báo cho lành ,

Việt Phong

Xe tải
Như bạn này chắc sẽ còn bị bắn tiếp, vì không biết bị bắn vì lí do gì, và xin được nên không nhớ lâu.

Chỗ đó hạn chế tốc độ 40km/h, kéo dài khoảng 3km liền, do đường bị hỏng nên đang chờ hỏng hẳn để sửa lại. Tất cả các bạn bị tuýt là do sốt ruột quá không đi chậm được.
Đúng là đi qua chõo này rất ức chế vì hơn 3km đường rất đẹp mà để hạn chế 40Km ai không kìm chế được là sẽ bị vợt ở trạm thu phí ( tốm lại các cụ luyện chữ Nhẫn thoai )

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng đến chịu các cụ. Ngày xưa đang chạy 80 uỵch phát bị hạn chế 40 các cụ kêu em công nhận đúng nên rút kinh nghiệm cắm biển giảm dần 100 - 80 - 60 - 40 thì các cụ cũng kêu. Em thật các cụ chưa đứng ở trạm thu phí bao giờ nên chưa thấy sợ, chứ em đứng mấy lần nhìn mấy ông phi ầm ầm đến gần mới phanh kinh bỏ ***. Trạm Đại Xuyên chỗ chiều chưa phát thẻ có ông chạy tầm 80 qua trạm gió vù vù mà ko chạm vào cái gì cả, tài thật!

chuaco4b

Xe máy
cháu thấy bắn tốc độ thế là chuẩn đấy chứ ạ,nhưng mà cũng phải cám ơn cụ chủ đã cảnh báo

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em vừa đi hôm nọ, đúng là thấy XXX vịn mấy xe quá tốc độ như bác chủ thớt đã đề cập.

huyta

Xe buýt
Đường về quê a # mà biển cắm đầy đủ rõ dàng mà các cụ phải theo
Hôm nọ em về Nam định thấy có bắn 35 trạm Liêm tuyền, em đang đi thoát ra cao tốc vừa qua biển hạn chế 35 thì có cụ lá lốt bim bim sau em mấy phát em không cho vượt thì vọt sang phải em vượt lên, ngay sau lại có chú ỉn taxi gruop cũng vèo cái em qua luôn y như rằng qua trạm thu phí đã thấy 2 chú abc với xxx.
Lượt về đến trạm Đại xuyên em cũng vẫn đi đứng tốc độ qua trạm thu phí xxx đứng sau trạm cầm mẩu giấy đứng soi từng xe 1 em thấy xxx báo qua điện thoại thì phải.
Theo em đường Đại Xuyên - Liêm Tuyền đường ngon biển báo đầy đủ chỉ có đoạn ngắn qua trạm thu phí là đi 35-40 thôi các OF chịu khó đi 1 tý đỡ mất xèng với xxx thiệt hại lắm.

lambogi79

Xe điện
cầu vượt mai Dịch em cũng mới bị dính, mi.a nó chứ, nó bẩu em quá 10km

hupa111

Xe đạp
cuối năm có vội thì cũng từ từ. các cụ xxx ra quân kiếm ăn cuối năm ác quá. hôm qua e đi sơn tây lên phú thọ thấy đông như quân nguyên, tưởng việt nam bị trung quốc oánh rồi

Myt1412

Xe hơi
đường đẹp,mát ga...thôi cũng đành ;))

HEAVY TRUCK

Xe buýt
EM vừa bị bắn tốc độ ở đây, ngay trạm thu phí 70k/lượt (cuối đường cao tốc mới hướng Ninh Bình ----> Hà nội) , hình như các bác ấy đã nấp ở trong trạm thu phí này để bắn tốc độ hạn chế, em ko hỏi là tốc độ của em bao nhiêu, vì xuống xe có người xin liền, nên em đi liền ! Các cụ chú ý đi đúng tốc độ ở cuối đoạn đường này !
Em bổ xung thêm tý:
Đoạn Cầu Rẽ Ninh Bình cho chạy 100km/h nên các cụ tít lắm,toàn đóng 110-120km/h đến khi vào chạm thu phí thì bắt buộc phải dùng phanh để giảm tốc độ, mà các cụ lại tiếc , lười nên không muốn đạp phanh>>>dính đòn
Trên đường này vừa có chạm bắn tự động, vừa có quân mai phục để bắn, để em lục lại clip xem còn k em show hàng cho các cụ xem
Các cụ chú ý tất cả các chạm thu phí nhé, chạm Vực Vòng các cụ rẽ ra có biển hạn chế tốc độ 35-40km/h cũng bị thịt
Chạm Liêm Tuyền cụ nào rẽ xuống có biển 35km/h ra đi Ninh bình, Thái bình, Nam định ...xxx đứng hẳng ra giữa đường ngay sau chạm thu phí để nhìn biển số đới
Em hôm trước về quê cũng chạy cẩn thận, bị xxx đứng ngay mũi xe để kt biển số, lại còn giơ mảnh giấy lên xem kiểm tra lại nữa cơ. . .hehehe:)):)):))

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Đường về quê a # mà biển cắm đầy đủ rõ dàng mà các cụ phải theo
Hôm nọ em về Nam định thấy có bắn 35 trạm Liêm tuyền, em đang đi thoát ra cao tốc vừa qua biển hạn chế 35 thì có cụ lá lốt bim bim sau em mấy phát em không cho vượt thì vọt sang phải em vượt lên, ngay sau lại có chú ỉn taxi gruop cũng vèo cái em qua luôn y như rằng qua trạm thu phí đã thấy 2 chú abc với xxx.
Lượt về đến trạm Đại xuyên em cũng vẫn đi đứng tốc độ qua trạm thu phí xxx đứng sau trạm cầm mẩu giấy đứng soi từng xe 1 em thấy xxx báo qua điện thoại thì phải.
Theo em đường Đại Xuyên - Liêm Tuyền đường ngon biển báo đầy đủ chỉ có đoạn ngắn qua trạm thu phí là đi 35-40 thôi các OF chịu khó đi 1 tý đỡ mất xèng với xxx thiệt hại lắm.
Quê cụ này ở Ý Yên hả:))

Hoàng_Gầy

Xe điện
EM vừa bị bắn tốc độ ở đây, ngay trạm thu phí 70k/lượt (cuối đường cao tốc mới hướng Ninh Bình ----> Hà nội) , hình như các bác ấy đã nấp ở trong trạm thu phí này để bắn tốc độ hạn chế, em ko hỏi là tốc độ của em bao nhiêu, vì xuống xe có người xin liền, nên em đi liền ! Các cụ chú ý đi đúng tốc độ ở cuối đoạn đường này !
Có camera tự động XXX chỉ việc đứng tóm thôi cụ :D Hôm qua cháu đi lúc sáng thì trạm thu phí Ninh Bình không có XXX, lúc về thì trạm Pháp Vân có và rất nhiều cụ dính.

CDX 1.8_Red

Xe tải
Đúng là đi qua chõo này rất ức chế vì hơn 3km đường rất đẹp mà để hạn chế 40Km ai không kìm chế được là sẽ bị vợt ở trạm thu phí ( tốm lại các cụ luyện chữ Nhẫn thoai )
Em đi kìm chế, đúng biển hạn chế 40 còn bị gọi vào thông báo vượt 6km làm em phải xuống tranh luận, cãi nhau mãi mới được đi. Đúng là đi đoạn này ức chế nhưng ai không chịu được là mất xèng thôi, đi đâu cũng thế cứ phải cẩn thận.

blackpaint

Xe container
Chỗ này cắm cực chuẩn, 100 - 80 - 60 - 40 nên cháu thấy bị bắn ở đây thì chả có gì phải ân hận cả. Cái chuối nhất là chỗ Liêm Tuyền ấy, đang 100 làm luôn cái biển 40, tất nhiên là mình phải nhìn cái biển chỉ dẫn trên cao nên đề phòng giảm tốc độ trước.