[Thảo luận] Cảnh báo anh em: Cấm xe 4b lưu thông đường Kim Ngưu hướng Cầu Lạc Trung đi Lò Đúc

moitoelaixe

Xe buýt
Iêm vừa post xong thì có 1 bác cho thông tin đây rồi, các bác tham khảo nhé:

"Đồng thời, Sở GTVT cũng quyết định tổ chức giao thông ô tô một chiều trên tuyến đường Kim Ngưu. Cụ thể, tổ chức ô tô một chiều trên đường Kim Ngưu (phía Lạc Trung) theo chiều đi từ cầu Mai Động đến cầu Kim Ngưu (xe buýt hoạt động bình thường); tổ chức ô tô một chiều trên đường Kim Ngưu (phía Thanh Nhàn) theo chiều đi từ cầu Kim Ngưu đến cầu Mai Động (xe buýt hoạt động bình thường).

Thời gian thực hiện phân luồng xe kể từ ngày 18/11/2009."

http://dantri.com.vn/c111/s111-362397/phan-luong-giao-thong-nut-la-thanh-va-kim-nguu.htm

vihali

Xe container
Thấy mô tả loằng ngoằng kinh, có cụ nào vẽ bằng hình cho anh em tỏ tường thì tốt quá.

chuột 74

Xe điện
nếu thế thì đến ngã tư lạc trung thanh nhàn phải rẽ vào cầu lạc trung rẽ trái ra đông kim ngưu rồi ra cầu sắt rẽ lên đầu ô đông mác không biết có đúng không?:102:

Santa2008

Xe tải
Các bác thân mến,

Sáng nay iêm lưu thông trên đường Kim Ngưu hướng cầu Lạc Trung đi Lò Đúc vừa qua ngã tư cầu Lạc Trung thì 1 chú ra vịn lại và nhắc "anh đi vào đường cấm, biển ngay đầu đường". Iêm đi quen đường này nên cũng hơi ngạc nhiên, tuy nhiên biển mới cắm được 2 ngày nên sau 1 hồi trình bày thì chú cũng đồng ý nhắc nhở iêm và cho quay đầu xe đi.

Vậy các bác nào lưu thông trên tuyến này chú ý nhé, hết thời gian "trăng mật" đi vào chắc sẽ có thiệt hại kinh tế!!! Iêm đứng lại 5mins thì thấy có đến hơn chục xe đi qua mà không biết có biển.

Chiều về, iêm sẽ check lại xem biển cấm bắt đầu từ đâu đến đâu để cập nhật cho các bác.
Nó đây http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2009/11/3BA15C56/
Tôi cũng vừa đọc báo giấy, còn có phân luồng ở Láng hạ- La thành- Giảng vỏ- Nguyễn chí Thanh nữa cơ đấy

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
ơ !!! Nhà em ở Lạc Trung, sáng nay vừa đi qua đường này. Mà ngày nào cũng vòng vèo đường nay it nhất la 2 lần.Có thấy cái biển cấm nào đâu nhỉ? Sáng nay thấy XXX đứng gần đấy đông như quân nguyên mà không thây nhắc gì cả?
Về lý thuyết thì nhà em từ Lạc Trung chưa qua cầu thì em đã rẽ theo sông Tô Lịch ( Hướng đi từ Lac Trung bên Này Sông ) đến đoạn gần cuối có cái Cầu Sắt mới bắc ngang qua. Rồi rẻ qua cầu, rẻ phải tiếp đến Nga tư Lò Đúc và Kim Ngưu, có sao đâu?? Hay là chỉ cấm từ đoạn qua cầu đến cái cầu sắt đấy thôi nhỉ?
Chiều em nghía xem sao???

awen

Xe máy
ơ !!! Nhà em ở Lạc Trung, sáng nay vừa đi qua đường này. Mà ngày nào cũng vòng vèo đường nay it nhất la 2 lần.Có thấy cái biển cấm nào đâu nhỉ? Sáng nay thấy XXX đứng gần đấy đông như quân nguyên mà không thây nhắc gì cả?
Về lý thuyết thì nhà em từ Lạc Trung chưa qua cầu thì em đã rẽ theo sông Tô Lịch ( Hướng đi từ Lac Trung bên Này Sông ) đến đoạn gần cuối có cái Cầu Sắt mới bắc ngang qua. Rồi rẻ qua cầu, rẻ phải tiếp đến Nga tư Lò Đúc và Kim Ngưu, có sao đâu?? Hay là chỉ cấm từ đoạn qua cầu đến cái cầu sắt đấy thôi nhỉ?
Chiều em nghía xem sao???
Em vừa qua đấy về, đường đi như bác thì là chuẩn rồi nhưng tên sông hơi nhầm lẫn tí :69:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chắc phải rẽ ra Võ Thị Sáu - Trần Khát Chân - Lò Đúc !

dam_duong_xa

Xe buýt
Cụ tỷ là dư lày các cụ ợ:
- Đường Kim Ngưu phía Lạc Trung cấm ô tô chạy từ phía Cầu sắt (Trần Khắc TRân rẽ vào) xuống đến Cầu Mai Động. Cái này cấm lâu roài.
- Đường Kim Ngưu phía Thanh Nhàn từ 17-11 về trước ô tô chạy 2 chiều, giờ cấm chiều từ Cầu Mai Động lên Trần Khắc Trân.
Nhân đây E kể câu chuyện ngay 1h (17-11-) chiều hôm qua: E đi 2B từ Lạc Trung ra Kim Ngưu rẽ trái xuống phía Cầu Mai Động thì thấy PIM PIM phía sau. Liếc gương thấy 1 chú Fortuner xi nhan rẽ trái theo E lại còn PIM... E xua tay ra hiệu đừng rẽ rồi chỉ lên biển cấm ô tô nhưng thấy chú ấy vẫn quyết tâm rẽ theo, E giảm tốc độ nép vào cho chú ý vượt đồng thời ngó xem chú ý là ai mà ngốc thía. Ai ngờ, chú ý ko ngốc các cụ ợ, chú ý nhìn E mỉm cười, giơ tay chào ra chiều cám ơn rồi chỉ chỉ về phía trước. E bám theo xem thía nào vì đã chứng kiến nhiều chú 4B bị vịn roài. Một sự thật không thể tin nổi các cụ ợ, cách đó vài chục mét 1 xe công vụ (kiểu For Ranger, E ko nhớ chính xác là 113 hay TTGT) có nhân viên công vụ ngồi trong và đứng ngoài đang làm nhiệm vụ trên đường Kim Ngưu coi như ko nhìn thấy con Fortuner kia:^):^):^). Chắc xe này của VIP quá (biển 30S 41..)

minhab

Xe điện
Nuột thế nhỉ, cụ chả ghi rõ cái biển để em ra Trần Nhật Duật làm 1 cái :))

hungapu

Xe buýt
Hôm nọ em bị đi ngược chiều từ Lạc trung ra Tam trinh . Đi đến nửa đường thấy biển 1 chiều ô tô quay lại đầu đường xem có cắm biển ko, thì thấy biển cắm 1 chiều ô tô bị dán giấy quảng cáo che mất 1 nửa . Tý mất tiền .

daihatsuvn

Xe điện
Sáng nay em đi qua chỗ cầu Lạc Trung gặp xxx vịn một xe màu cát sa mạc :^)

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Sáng nay lúc đi em cũng thấy mấy bác bị túm vào lề đường rồi bắt quay ra Thanh Nhàn để đi, em cũng ko hiểu tại sao. Chiều nay em rẽ phải thì thấy 2 chú xxx không cho đi rồi lấy gậy chỉ lên cái biển cấm 4B mới dựng, thế là đành phải đi vào Thanh Nhàn, may mà chiều nay 18h lại ko tắc.

moitoelaixe

Xe buýt
Sáng nay em đi qua chỗ cầu Lạc Trung gặp xxx vịn một xe màu cát sa mạc :^)
Ko phải màu của iêm đâu :21: Hôm nay thì đủ các sắc màu bị vịn cả, iêm đi về lúc 8 giờ tối mà vưỡn thấy các chú CSGT hoạt động hăng hái ở đầu cầu Mai Động với mấy cái biển mới :77::77::77:

Thấy mô tả loằng ngoằng kinh, có cụ nào vẽ bằng hình cho anh em tỏ tường thì tốt quá.
Iêm đã check lại lúc đi về tối này rồi, tóm lại qui tắc di chuyển trên đường 2 bờ sông Kim Ngưu là các cụ cứ đi trên đường bờ sông phía bên phải hướng di chuyển của các cụ là OK. Hoặc các cụ tạm coi sông Kim Ngưu như giải phân cách và chúng ta đang lưu thông trên đường 2 chiều có giải phân cách.

Ngoài ra có thể đi từ cầu Lạc Trung ra đường Võ Thị Sáu dọc theo đường Thanh Nhàn. Nhìn chung phân làn kiểu này làm khó cho việc đi từ cầu Mai Động lên Trần Khát Trân quá vì khả năng bị tắc và kẹt cứng là cao, chả hiểu sao không giải tỏa mấy nhà đoạn cuối Kim Ngưu giáp với Lò Đúc, Trần Khát Chân để giải quyết nút thắt cổ chai các cụ nhở*-)

SpecX7426

Xe tăng
Chết cha! Ngày nào E cũng đi làm về qua đường này mới mệt chứ! Kiểu này tắc suốt rồi!

tptitoe

Xe tăng
CÁc cụ cho hỏi nếu đi từ cầu Mai động đến Lò Đúc thì đi như thế nào?
Cám ơn các cụ trước.

Viet +

Xe tải
Website
www.congcaphe.com
CÁc cụ cho hỏi nếu đi từ cầu Mai động đến Lò Đúc thì đi như thế nào?
Cám ơn các cụ trước.
Bác đi đường đông kim ngưu qua ngã tư lạc trung đi thẳng đến gần hết đường thì rẽ phải vào cái cầu mới rồi rẽ trái qua cầu kim ngưu đi lò đúc:)

tptitoe

Xe tăng
Bác đi đường đông kim ngưu qua ngã tư lạc trung đi thẳng đến gần hết đường thì rẽ phải vào cái cầu mới rồi rẽ trái qua cầu kim ngưu đi lò đúc:)
Cái cầu bé síu mới làm ở cái "Nút chai" hả bác?

Cuong762001

Xe buýt
:77::77::77: nếu thế thì 4B tất cả leo lên cái cầu sắt bé tí tẹo đấy à:77::102:
Sợ nhất cái cầu đấy cũng bị rút ruột thì ôi thôi, 1 đống tắm sông tô lịch:mad:
Đúng đấy kụ đi từ Mai Động về Lò Đúc là tất cả 4 bánh phải qua cái cầu sắt ở đối diện Karaoke Lá Cọ ( Có Lạ ) , Nếu cầu sắt đó mà sập các kụ cứ để xe đó gọi em ra hát Karaoke miễn phí ( Giao Thông Công Chính trả tieenf hộ )

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
:102::102: thế này thì toi à:77::77: từ Lạc Trung ra Lò Đúc thì đi đường nào*-)
Chẳng nhẽ vòng ra Võ thị sáu, rẽ phải Trần Khác Chân rồi rẽ ra Lò Đúc:77: vòng 1km mà đường thì nhỏ, tác suốt:102: thế này thì 1 tiếng ra được Lò ĐÚc
Chuẩn không cần chỉnh!

Hy vọng nó sớm ủi thẳng đường bên phía Đông Kim Ngưu lên đê Thanh Lương, hy vọng nó dẹp cái bãi giữ xe ở bờ sông, hy vọng chợ Mơ sớm xây xong, hy vọng ..... :77: