[Thảo luận] Cảnh báo anh em: Cấm xe 4b lưu thông đường Kim Ngưu hướng Cầu Lạc Trung đi Lò Đúc

moitoelaixe

Xe buýt
Các bác thân mến,

Sáng nay iêm lưu thông trên đường Kim Ngưu hướng cầu Lạc Trung đi Lò Đúc vừa qua ngã tư cầu Lạc Trung thì 1 chú ra vịn lại và nhắc "anh đi vào đường cấm, biển ngay đầu đường". Iêm đi quen đường này nên cũng hơi ngạc nhiên, tuy nhiên biển mới cắm được 2 ngày nên sau 1 hồi trình bày thì chú cũng đồng ý nhắc nhở iêm và cho quay đầu xe đi.

Vậy các bác nào lưu thông trên tuyến này chú ý nhé, hết thời gian "trăng mật" đi vào chắc sẽ có thiệt hại kinh tế!!! Iêm đứng lại 5mins thì thấy có đến hơn chục xe đi qua mà không biết có biển.

Chiều về, iêm sẽ check lại xem biển cấm bắt đầu từ đâu đến đâu để cập nhật cho các bác.

hoangoclan

Xe đạp
Hi hi mình chưa có xe 4 bánh nên vẫn vô sờ tư :)

Hoakhi

Xe hơi
Các bác thân mến,

Sáng nay iêm lưu thông trên đường Kim Ngưu hướng cầu Lạc Trung đi Lò Đúc vừa qua ngã tư cầu Lạc Trung thì 1 chú ra vịn lại và nhắc "anh đi vào đường cấm, biển ngay đầu đường". Iêm đi quen đường này nên cũng hơi ngạc nhiên, tuy nhiên biển mới cắm được 2 ngày nên sau 1 hồi trình bày thì chú cũng đồng ý nhắc nhở iêm và cho quay đầu xe đi.

Vậy các bác nào lưu thông trên tuyến này chú ý nhé, hết thời gian "trăng mật" đi vào chắc sẽ có thiệt hại kinh tế!!! Iêm đứng lại 5mins thì thấy có đến hơn chục xe đi qua mà không biết có biển.

Chiều về, iêm sẽ check lại xem biển cấm bắt đầu từ đâu đến đâu để cập nhật cho các bác.
Thế thì đi kiểu gì nhỉ? Vì nếu đi vào Thanh Nhàn cũng bị cấm. Bác nào gần đấy cập nhật cụ thể cho Anh, Em với. Cho cái sơ đồ được thì tốt.

FeRAM

Xe điện
Thế thì đi kiểu gì nhỉ? Vì nếu đi vào Thanh Nhàn cũng bị cấm. Bác nào gần đấy cập nhật cụ thể cho Anh, Em với. Cho cái sơ đồ được thì tốt.
Cầu Lạc Trung đi thẳng vào Thanh nhàn không cấm 4B nữa rồi, nhưng đến Võ Thị Sáu thì phải rẽ.

Cầu Lạc Trung đi Lò Đúc không cấm Ô tô thì suốt ngày tắc vì cái chợ Mơ tạm nó rời về đấy.

Aids

Xe điện
Hi hi , cảm ơn các bác thông tin kịp thời nhé .Tôi chuẩn bị ra đường đây . Sáng qua còn rẽ có thấy sao đâu . Chắc mới cắm đêm qua . Bây giờ qua cầu là phi thẳng hoặc rẽ trái , ko rẽ phải .
Bien amicalement
Aids

DIRE

Xe buýt
cấm thế này thì chết dân rồi, ngã 4 Trần khát chân Võ Thị Sáu tha hồ mà tắc

series3

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã thông tin kịp thời nhé (b)

Tunglee

Xe tải
:102::102: thế này thì toi à:77::77: từ Lạc Trung ra Lò Đúc thì đi đường nào*-)
Chẳng nhẽ vòng ra Võ thị sáu, rẽ phải Trần Khác Chân rồi rẽ ra Lò Đúc:77: vòng 1km mà đường thì nhỏ, tác suốt:102: thế này thì 1 tiếng ra được Lò ĐÚc

awen

Xe máy
Kim Ngưu từ cầu Lạc Trung lên Trần Khát Chân có 2 đường 1 bên là Đông Kim Ngưu (Lạc Trung rẽ phải chưa qua cầu), 1 bên là Tây Kim Ngưu (Lạc Trung qua cầu rẽ phải) không biết ý kụ chủ thớt là nó cấm bên nào?

IMEV

Xe tăng
Trời thế này thì chết àh. Nhà em ở khu đó nhưng cấm thế này thì Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu chắc tắc suốt. Chống tắc chỗ này thì tạo tắc 2 chỗ khác :102::102::102:

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Kim Ngưu đi Lò Đúc có 2 đường Tây Kim Ngưu và Đông Kim Ngưu,hiện chỉ cấm bên Tây Kim Ngưu,còn Đông Kim Ngưu (số nhà lẻ) vẫn lưu thông bình thường có điều đến chỗ thắt nút phải đi qua cái cầu sắt mới dựng tạm,xe nặng cẩn thận gãy cầu :))

khoavq

Xe điện
Thanks cụ đã có thông tin kịp thời.
Đúng là không thể "quen đường" được,
phải ngó biển thôi :'(

cuchuoi

Xe máy
Tin của các cụ đây ạ:
HTML:
http://dantri.com.vn/c111/s111-362397/phan-luong-giao-thong-nut-la-thanh-va-kim-nguu.htm

volga3110

Xe buýt
oạch cái Võ Thị Sáu nhà em từ đợt cho oto vào Thanh Nhàn, rẽ phải ở VTS đã tắc suốt rồi, bg còn quả này nữa thì đi bằng niềm tin ạ? Hai bên đường còn đỗ xe tràn lan nữa thì lấy đâu ra đường mà đi. Đến chịu mấy bố GTCC nhà mình.:102::102::102:

Hai cang

Xe buýt
Các bác thân mến,

Sáng nay đi làm E thấy cắm biển từ ngã tư đoạn cầu Mai Động (đoạn này Em thấy có một bác Bim 318 bị xxx vịn, không biết có sao không)
Biển được cắm đến cầu Lạc Trung. Có nghĩa là có hiệu lực đến cái cầu sắt mới làm bắc qua sông Kim Ngưu. Các bác lưu ý nhé. Lại còn cái đoạn rẽ từ đường 8 - 3 ra đường Kim Ngưu có 1 cái biển cắm ở ngay ngã 3 đấy rồi nhưng E muốn nói đến cái biển cắm ở trên đường Kim Ngưu đoạn đấy ý, nó nấp trong lùm cây. Chiều về E sẽ chụp ảnh úp lên hầu các bác.
Lúc đi qua cầu Lạc trung E thấy có bác RX350 dừng bên lề, không biết có phải là bị xxx vị không. Lúc đây E thấy có 2 xxx vàng, đường đông như kiến, chú xxx gầy đinhh bắt mấy bác nhưng đường đông quá không bắt được, lúc sau chú xxx béo ra nói chú xxx gầy, chắc là nói là giải tỏa GT đã, bắt sau.. gì đó nên thấy chú xxx gầy không ra nữa mà đi phân luồng luôn.
Thêm thông tin là lúc E đi qua cầu Mai Động, có 1 bác I30 bị xxx vịn vì lỗi rẽ trái từ Kim Ngưu lên cầu Mai Động mà không đi vòng ra Minh Khai rồi quay đầu theo biển. Các bác lưu ý nhé, E và nhiều bác khác cảnh báo chỗ này rồi mà.

Chỉnh sửa cuối:

Tunglee

Xe tải
:77::77::77: nếu thế thì 4B tất cả leo lên cái cầu sắt bé tí tẹo đấy à:77::102:
Sợ nhất cái cầu đấy cũng bị rút ruột thì ôi thôi, 1 đống tắm sông tô lịch:mad:

zin3_cau

Xe tải
ợ vậy là sao nhỉ sáng nào e cũng đi qua Lạc Trung qua cầu "đèn đỏ đc rẽ phải" roài thẳng tiến đến đầu Lò đúc luôn, sáng nay cung đi có thấy xxx nào gọi e đâu...e đi theo thói quen nên ko để ý biển cấm để về coi lại xem sao... Thành kíu bác ko là toi e.(b)(b)

moitoelaixe

Xe buýt
Các bác ợ, iêm đi trên đường Kim Ngưu phía bên chợ 8/3 các bác ợ. Iêm cũng như các bác đi theo thói quen vì ngày nào cũng đi qua đó vài bận, hôm qua cũng đi qua chẳng thấy gì cho tới lúc sáng bị vịn với biết là cắm đã 2 ngày rồi. Cũng may là trình bày 1 hồi thì các chú cũng thông cảm cho quay đầu xe rẽ ra Thanh Nhàn đi Võ Thị Sáu tiếp tục hành trình.

Lúc chạy lại ngã tư Thanh Nhàn Kim Ngưu iêm ngó cũng ko được biển vì có lẽ nó khuất như cụ nào cập nhật ở đây. Chiều về iêm sẽ thám sát lại tình hình biển bọt từ đâu đến đâu rồi báo cáo các cụ.

Nói chung GT ở đoạn này khoảng hơn 1 năm trở lại đây là vô cùng gay go, chả hiểu các bác GTCC tính phân luồng thế nào chứ phân đi phân lại mờ vưỡn tắc, quả này cái cầu sắt tạm thời không khéo quá tải như cụ nào nói thì toi.

Buồn cười là iêm bị vịn rồi mà VOV giao thông vưỡn cứ trả lời dõng dạc là lưu thông trên đường Kim Ngưu hướng từ cầu Mai Động lên Lò Đúc rất thông thoáng, chắc đ/c phóng viên cũng chưa được cập nhật về biển báo này.