[Thảo luận] Cảnh báo 1 kiểu cướp mới trên đường !!!!!!!!

kia7238

Xe tăng
Em thì nhát lắm nên chúng nó "mượn" bao nhiêu em cũng chi, nhưng em sẽ chi cho chúng nó trước cái camera trong xe, còn chuyện sau này chúng nó trả nặng lãi thế nào chúng nó chịu thôi.:P
Nhìn cái avata của mụ thì "Bố thằng cô hồn " cũng chẳng dám,dưng em dám thay thế cái con lông llas bám trên cổ mợ:P

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Chia buồn cùng cụ ạ. Hic
Gặp phải trường hợp này em cũng không biết làm sao.

ford_8910

Xe tải
Thật sự Em cũng không nghĩ đến trường hợp này, bây giờ cũng phải đề phòng thôi,Thanks Cụ chủ.

QH1105

Xe tải
cụ cho cả cái biển số xe lên cho ae biết ạh, bọn này đúng là Chí Phèo rạch mặt ăn vạ.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Gặp cọp rồi, giá như cụ có cái camera hành trình quoay lại mặt chúng nó nhẩy*-:)

taplai tapdi

Xe tăng
Con ơi nhớ lấy câu này.
Cướp đêm là giặc cướp ngày là quan.

dlamtv

Xe buýt
30U-7066 hình như là biển của chú Escape màu đen ợ.

XH giờ loạn thật...

vietran

Xe ba gác
Sống trong thời loạn

quynhanh03

Xe điện
Nếu biển xịn thì con Ma tịt này ở đoạn Trôi, Phùng

kopite

Xe hơi
Nhất thủ đô đấy, văn minh gớm

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Câu chuyện của bác BBB cho chúng ta thấy đó là một phương án xử lý tình huống khi tham gia giao thông, trong từng trường hợp, từng hoàn cảnh để có phương án xử lý tối ưu nhất.

Rất có thể xay ra trường hợp bác BBB đi sai dẫn đến việc tông vào đuôi xe đi trước, vô tình gặp mấy anh côn đồ lái xe xuống bắt đền, thì chuyện đó em nghĩ đơn giản chỉ là va chạm giao thông bình thường.
Khi đánh giá sự việc, ta cần nghe phản hồi từ các bên một cách thấu đáo thì mới đưa ra được kết luận, nếu cứ bảo vệ một cách thái quá khi sự việc chưa rõ ràng đôi khi sẽ là mang tiếng xấu cho chiếc xe lạ kia, chẳng may đó lại là chiếc xe của người thân của ai đó trên diễn đàn...v.v. Trường hợp này đã từng xảy ra trên OF.
Vì thế, em mong rằng ta đừng vội kết luân, vấn đề ở đây em muốn, đó là chúng ta cần đưa ra phương án xử lý khi gặp phải tình huống như trên.
Nếu là em :
- Việc mình đi sai, mình phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình, còn mình đi đúng mà bên kia cứ nằng nặc bắt vạ mình thì cần nhờ đến cơ quan chức năng, người thân, bạn bè .v.v.
- Các bác đừng lo chuyện bị hành hung khi thái độ của chúng ta mềm mỏng nhưng cương quyết, cố gắng câu giờ trong khi chờ cơ quan chức năng hoặc người thân đến.(câu giờ bằng cách tạm thời chấp nhận đền bù nhưng nói là không mang tiền, nhờ người thân mang đến là một trong những lựa chọn)
- Trong mọi tình huống xử lý, phương án luôn luôn được đặt lên hàng đầu mong các bác nhớ là phải bảo toàn được thân thể, hạn chế tối ta việc va chạm, xô xát dẫn đến đánh nhau.

thanh3e

Xe tải
Câu chuyện của bác BBB cho chúng ta thấy đó là một phương án xử lý tình huống khi tham gia giao thông, trong từng trường hợp, từng hoàn cảnh để có phương án xử lý tối ưu nhất.

Rất có thể xay ra trường hợp bác BBB đi sai dẫn đến việc tông vào đuôi xe đi trước, vô tình gặp mấy anh côn đồ lái xe xuống bắt đền, thì chuyện đó em nghĩ đơn giản chỉ là va chạm giao thông bình thường.
Khi đánh giá sự việc, ta cần nghe phản hồi từ các bên một cách thấu đáo thì mới đưa ra được kết luận, nếu cứ bảo vệ một cách thái quá khi sự việc chưa rõ ràng đôi khi sẽ là mang tiếng xấu cho chiếc xe lạ kia, chẳng may đó lại là chiếc xe của người thân của ai đó trên diễn đàn...v.v. Trường hợp này đã từng xảy ra trên OF.
Vì thế, em mong rằng ta đừng vội kết luân, vấn đề ở đây em muốn, đó là chúng ta cần đưa ra phương án xử lý khi gặp phải tình huống như trên.
Nếu là em :
- Việc mình đi sai, mình phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình, còn mình đi đúng mà bên kia cứ nằng nặc bắt vạ mình thì cần nhờ đến cơ quan chức năng, người thân, bạn bè .v.v.
- Các bác đừng lo chuyện bị hành hung khi thái độ của chúng ta mềm mỏng nhưng cương quyết, cố gắng câu giờ trong khi chờ cơ quan chức năng hoặc người thân đến.(câu giờ bằng cách tạm thời chấp nhận đền bù nhưng nói là không mang tiền, nhờ người thân mang đến là một trong những lựa chọn)
- Trong mọi tình huống xử lý, phương án luôn luôn được đặt lên hàng đầu mong các bác nhớ là phải bảo toàn được thân thể, hạn chế tối ta việc va chạm, xô xát dẫn đến đánh nhau.
Em hoàn toàn đồng tình với ý kiến của bác "Zola", xin mời bác 1 ly vodka!

Mr Mick

Xe hơi
Xã hội loạn rồi. Đi một mình thì khó đỡ. Chia buồn cùng cụ.

waterfall

Xe buýt
Cháu cũng hay đi trên đường này, đi làm và đi chơi nhưng chưa gặp tình huống như cụ chủ nói bao giờ. Thêm nữa là đường NKT va NVH là nơi có CA phường và quận CG gần đó. Ở đó còn cái tòa nhà tổng cục gì đó nữa có mấy anh cảnh vệ gác 24/24 thì ít có khả năng mấy ông XH lại chọn đường này làm trò đấy được, ít ra cũng chọn đường nào vắng vẻ xa xxx tý còn chạy cho dễ.

Nếu lỡ đâm vào xe khác cứ đồng ý đến bù thiệt hại nhưng gọi bảo hiểm đến thôi, chứ tội gì bỏ tiền ra đền làm gì hả cụ. Mua bảo hiểm đề giành những lúc này mà.

milkcafe1402

Xe hơi
Nghe mà tức ko thể chịu được. Thôi coi như là 1 lần kinh nghiệm đi bác ạ. Mai mốt thấy bọn này bác tránh từ xe cho đỡ mệt thân bác à.

anchibui

Xe điện
Có Camra-Driver thì kiện được và xxx sẽ có chứng cứ tóm...