[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

G.O.D Pro

Xe tải

polizia

Xe container
À hoá ra Israel cũng kiểu hàng xóm nhà mày là địch thì mày cũng là địch

Em tưởng xứ dân chủ nó khác thế nào. Đến tội ăn cắp vặt còn phải toà tuyên mới là tội nữa là. Hoá ra với cái tội "chắc gì không phải là...." đã đủ quyền bòm nổ nhà người khác

Thằng Israel nó bom nát nhà em chứ có phải hamas đâu. Ai bom nổ nhà em thì kẻ đó phải đền chứ.
Nếu biết nó là khủng bố thì anh phải báo tổ trưởng dân phố, báo lên nhóm zalo cư dân, báo phường để phường báo hình sự đặc nhiệm tới hốt đi. Còn anh im ỉm ko báo thì khi thành phố đột kích nếu nhà anh sập thù ráng chịu thôi =))

• Vang
Reactions: cod

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Giết hại người dân cần lên án. Tuy nhiên gốc rễ của vấn đề theo em do LHQ. Đúng ra những quốc gia tham gia diệt chủng người Do Thái phải cắt đất để họ lập quốc gia riêng. Chứ cứ vin vào mốc lịch sử cả nghìn năm để đòi đất chắc chắn gây xung đột lâu dài.
Nếu thế đã không có chiến tranh.
Mà thôi, ở đời mạnh được yếu thua.
Kẻ tồn tại được là kẻ mạnh.

giang.nguyen

Xe điện
Nếu biết nó là khủng bố thì anh phải báo tổ trưởng dân phố, báo lên nhóm zalo cư dân, báo phường để phường báo hình sự đặc nhiệm tới hốt đi. Còn anh im ỉm ko báo thì khi thành phố đột kích nếu nhà anh sập thù ráng chịu thôi =))
Hoá ra dân thường phải gánh thay trách nhiệm của tình báo chính phủ nữa hả cụ :)). Câu hỏi đặt ra phải là sao chính phủ Israel biết mà ko sai cảnh sát tới bắt, còn nếu chính phủ còn ko biết thì việc gì tôi phải buộc phải biết chuyện đó =))

hongsonphan82

Xe buýt
Nếu thế đã không có chiến tranh.
Mà thôi, ở đời mạnh được yếu thua.
Kẻ tồn tại được là kẻ mạnh.
Thực tế nếu không có chiến tranh thì nhân loại không có tiến hóa.
Con ngừơi nhờ có chiến tranh mới phát minh ra vũ khí hỗ trợ rồi từ đó đứng đầu chuỗi thức ăn. Thực tế tất cả các nền văn minh đều thờ Thần Chiến Tranh hết.
Nhân loại không bao giờ hết chiến tranh đâu, đừng có nghe mấy ông đạo đức giáo điều.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sau mấy ngày là mất hết dải Gaza

berryfun

Xe điện
Em có thắc mắc, tìm đọc nhưng tới nay vẫn ko hiểu. Cụ nào nghiên cứu rồi thì giải thích hộ:
1/ Em có đọc thì dân do Thái nguồn gốc từ Châu Phi?? Họ di cư sang vùng đất hiện nay?? Thế sao da họ mầu trắng nhỉ? Em tưởng da đen chứ??
2/ trận chiến tranh giành thành Jerusalem (giữa 2 tôn giáo) thì người Do Thái lúc đấy đang ở Ai cập hay ở đâu??
cám ơn các cụ
thông tin về nguồn gốc của người Do Thái là khó khăn và phức tạp
1/ đất tổ của do thái là tại trung đông chính tại vùng ích xà đang định cư bây giờ. Do thái có nhiều nhóm, nhánh cái này giải thích ở đây dài quá…
2/ sau khi thành lập nhà nước do thái ích xà theo sự cho phép của liên hợp quốc. Thì người dân do thái từ khắp nơi trên thế giới trở về đất tổ của họ cùng với chính người do thái bản địa lập nên nhà nước do thái. Do thái lưu vong từ nga, đức, pháp, mỹ, anh, canada, Trung Quốc, các nước sng…..

nhìn qua danh sách do thái dưới đây thì có lẽ việc ích xà phục quốc thành công là hiển nhiên.

Ngoài những người này thì còn những nhân vật trên thì còn Sigmund Freud, Pablo picasso, Henry Kissinger….. vô số tài phiệt tài chính tầm toàn cầu. Diễn viên, nhà khoa học ….

antidau

Xe container
Thì e cũng nghe nói Telegram là của 1 team Nga phát triển và có độ bảo mật cao, nhưng cũng chỉ là nghe nói thôi. E cũng từng thấy những thiết bị switch mirror của bên an ninh để bắt toàn bộ gói tin của đối tượng, nhưng chưa cũng chỉ là nhìn bên ngoài thôi.
Telegram là do 1 tỷ phú CNTT người Nga, từng có sản phẩm web mạng xã hội nhiều người dùng nhất nước Nga, nhưng bị Putin đại đế tịch thu công ty nên 2 anh em ruột đồng sáng lập phải chạy sang sống lưu vong ở mấy đảo Trung Mỹ Caribe và Dubai.
Sống tại mấy nước đó vẫn còn tiền nên liên lạc một số lập trình viên dưới trướng cũ làm việc online tạo ra Telegram cụ ạ
https://vi.wikipedia.org/wiki/Pavel_Valeryevich_Durov
Gói tin thì nhà mạng bắt được hết, nhưng giải mã được gói tin là cụ đang chat với ai, chat trong nhóm nào, nội dung chat là gì thì hiện tại cả thế giới chưa giải mã được gói tin của Telegram cụ ạ
Có một thời FBI bắt Apple và Google xóa Telegram khỏi Store nhưng bên hành pháp luật pháp Mỹ không thông qua

Chỉnh sửa cuối:

hongsonphan82

Xe buýt
Chỉ cần đọc tác phẩm " Người lái buôn thành Tơ- Roa( Troy)" thì cũng hiểu 1 phần tại sao mà dân châu Âu nó ghét dân Do Thái cực độ như vậy.

ducdaide

Xe tải
Thông tin Thế giờ bây giờ nó khác hoàn toàn với giai đoạn những năm 40 - 70 rồi... các thông tin được đưa lên online rất tỉ mỉ và rõ ràng rồi, đúng hay sai đều được tất cả các bên biết hết rồi... cho nên Israel giờ sẽ không còn được như thời những năm 60 .... gây sự khắp nơi thì kiểu gì cũng bị cả làng nó nhảy vào oánh hội đồng mà thôi...

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ nào còn tìm thấy thớt trước đây của cụ Ngao5 về cuộc chiến Ixa và Arab ko nhỉ. Em tìm mãi k thấy

Mr.Alo

Xe lăn
ixa mà bị mỹ thả ra cái là kiểu gì cũng bị úp sọt

Chỉnh sửa cuối:

Binhan.4ever

Xe buýt
Anh em ta ở đây ít người theo đạo Hồi. Do thái chắc lại càng ít.

họ đánh nhau cũng ít liên quan đến cơm áo chúng ta. Như kiểu giá lương thực giá xăng v.v… mà dù giá có tăng thì cũng ít thôi. Đại khái là chúng ta ít ảnh hưởng.

Hamas,Palestine hay Israel tẩn nhau cũng là việc của họ. Có tàn nhẫn hay tắm máu cũng là việc ngoại bang. Thế giới này còn nhiều bất công lắm.

Nên là anh em ta cứ tranh luận nhẹ nhàng. Tránh mạt sát công kích nhau nhé.

ca_kiem

Xe container
Tổng kết chiến dịch quân sự Hamas
3200 quả tên lửa
350 chết
1800 bị thương
100 bị bắt cóc

crYztaL

Xe buýt
Em có thắc mắc, tìm đọc nhưng tới nay vẫn ko hiểu. Cụ nào nghiên cứu rồi thì giải thích hộ:
1/ Em có đọc thì dân do Thái nguồn gốc từ Châu Phi?? Họ di cư sang vùng đất hiện nay?? Thế sao da họ mầu trắng nhỉ? Em tưởng da đen chứ??
2/ trận chiến tranh giành thành Jerusalem (giữa 2 tôn giáo) thì người Do Thái lúc đấy đang ở Ai cập hay ở đâu??
cám ơn các cụ
1. Châu Phi ko có nghĩa là da đen cụ ơi, các tộc người ở Bắc Phi nhiều tộc người da sáng màu. Ví dụ như người Berber
2. Cụ hỏi cuộc chiến giành thành Jerusalem vào thời gian nào ? Vương triều gần nhất của người Do Thái tại Jerusalem trc khi nhà nước Israel thành lập là Hasmonean (150 TCN), sau đó Jerusalem thuộc về La Mã ( Tây + Đông), các nhà nước Hồi giáo, Thập tự chinh, Mông Cổ, Mamluk, Ottoman, Anh cho đến khi đc phân cho Israel. Nếu chỉ xét từ sau Công nguyên trở lại đến trc khi nhà nc Israel đc thành lập, thì người Do Thái chưa bao giờ tranh giành hay kiểm soát Jerusalem. Trên đất Jerusalem thì có nhiều dân tộc chứ ko phải chỉ có người Do Thái