[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

hongsonphan82

Xe buýt
Đất của anh trong quy hoạch các công trình nhà nước , liệu anh có chống được không hả ?
Nói như nhà anh thì đế quốc Anh nó xâm lược để chơi hả ? Vì nó cũng không có quyền gì hay sao ?
Người Anh lúc đó trục xuất hết đám Arap luôn cũng được nhé , chống được không ?
Và mảnh đất đó sổ đỏ thuộc Anh nó chia ai là quyền của nó , Arap làm dek gì có quyền đây ?

Chừng nào anh làm chủ thì anh mới có quyền , còn anh là thằng nô lệ thì anh chẳng có quyền lợi gì để đòi hỏi cả , cho ai là quyền của thằng chủ nhé
Ok! Không chống được nên chịu thua chứ chống được vẫn chống chứ sợ à?
Mà nhà nước muốn thu hồi đất tôi thì phải thương thảo đền bù nhá. Còn cho thằng giang hồ đến lấy không thì đừng hòng nhá!
Thế giờ nhà nước ( nhà cai trị) cứ đưa trát đến đuổi anh đi là anh cun cút đi nhé, không phản kháng nhé!

vo nho

Xe điện
Mà nhà nước muốn thu hồi đất tôi thì phải thương thảo đền bù nhá. Còn cho thằng giang hồ đến lấy không thì đừng hòng nhá!
Thế giờ nhà nước ( nhà cai trị) cứ đưa trát đến đuổi anh đi là anh cun cút đi nhé, không phản kháng nhé!
Khi đó lại la làng khắp cõi mạng là "CQ cướp đất ô làng nước ơi" ngay ấy mà. =))=))=))=))
Lên mạng nói thì hay thực tế thì khác lắm:D:D:D

Chauthanh11

Xe điện
Thế nào là giang hồ hả ? Israel được người Anh là chủ nhân vùng đó cấp phép cho đàng hoàng nhé .
Đất của nhà anh không có sổ đỏ , thì đòi đền bù theo ý anh nổi không ? Đất không có sổ đỏ , không giất tờ nhưng anh la làng lên à ?

Và chốt cho anh 1 câu nhé .
1 dân tộc không tự đổ máu để giành độc lập thì không đáng được hưởng độc lập cả .
Arap để vận mệnh mình rơi vào tay thằng khác quyết định , thì tự trách mình trước khi trách người khác nhé

hongsonphan82

Xe buýt
Thế nào là giang hồ hả ? Israel được người Anh là chủ nhân vùng đó cấp phép cho đàng hoàng nhé .
Đất của nhà anh không có sổ đỏ , thì đòi đền bù theo ý anh nổi không ? Đất không có sổ đỏ , không giất tờ nhưng anh la làng lên à ?

Và chốt cho anh 1 câu nhé .
1 dân tộc không tự đổ máu để giành độc lập thì không đáng được hưởng độc lập cả .
Arap để vận mệnh mình rơi vào tay thằng khác quyết định , thì tự trách mình trước khi trách người khác nhé
À đất hương hỏa nhà anh không có sổ đỏ( trường hợp này rất nhiều nha) nhà nước cho 1 thằng giang hồ đến lấy đất đuổi anh đi thì anh chấp nhận cun cút ra đi hén??
Và chốt anh 1 câu là dân tộc đó vẫn hàng trăm năm nay nổ lực đổ máu để giành độc lập nha. Giờ chưa thành công nhưng không có nghĩa là tương lai không thành công. Arab tự trách mình là đúng tôi ok. Nhưng không vì vậy mà thằng cướp đất Israel có chính nghĩa. Nó sẽ phải bị trả giá như 2000 năm trước.

Chỉnh sửa cuối:

xegiacmo2

Xe tải
Bọn Hamas giết thường dân là sai rồi nhưng người Pales cầm đá chọi xe tăng cũng đâu có sướng gì ?

giang.nguyen

Xe điện
Thằng Isreal cho tới trước đã thực hiện đầy đủ Công ước Geneva. Tụi nó luôn thông báo trước sẽ đánh chỗ nào để dân di tản.
Dưng đánh sập nhà người ta xong thì có đền lại ko cụ?

giang.nguyen

Xe điện
Đền cho nó để nó dựng rocket nã pháo vào dân mình tiếp à ;)
Ơ hay nhỉ. Thằng hàng xóm tầng trên nã rocket thì em tầng dưới cũng phải chịu sập nhà à

Cái loa phóng thanh hay truyền đơn đó là dành cho dân thường bọn em chứ ko phải lính cầm súng tầng trên rồi

Nakembo161923

Xe hơi
Cái này đúng không nhỉ ;))
Lại chả đúng, vì LX vừa thắng Đức là kẻ tử thù của dân Do Thái thời đó, nên Stalin hành động thế là hoàn toàn hợp logic. Với lại, dù ở đâu cũng bị ghét nhưng ai cũng phải công nhận bọn Do Thái nó giỏ. Đương nhiên anh muốn thu phục một thằng đệ giỏi để nó còn làm được việc, ai lại muốn làm thầy của mấy thằng Arab ất ơ bao giờ

.Bo My

Xe container
Cái này đúng không nhỉ ;))
Cái đoạn lý do Do Thái quay sang Mỹ vì LX không cho Do Thái di cư trong bài là vớ vẩn. LX chấm dứt ủng hộ Do Thái khi họ cùng với Anh, Pháp xâm lược Ai Cập năm 1956.

giang.nguyen

Xe điện
Thằng hàng xóm của a là khủng bố thì chắc gì a không phải là khùng bổ? Tầng trên nhà a là căn cứ quân sự thì chắc gì tầng dưới Hamas nó không đặt là căn cứ quân sự đc?
Không đánh sập thì hôm sau nó đặt rocket trong phòng a rồi nã pháo chết dân Israel thì a có đền mạng cho dân họ không?
Còn việc a mất nhà thì đi mà khóc với bọn khủng bố Hamas nhé.
À hoá ra Israel cũng kiểu hàng xóm nhà mày là địch thì mày cũng là địch

Em tưởng xứ dân chủ nó khác thế nào. Đến tội ăn cắp vặt còn phải toà tuyên mới là tội nữa là. Hoá ra với cái tội "chắc gì không phải là...." đã đủ quyền bòm nổ nhà người khác

Thằng Israel nó bom nát nhà em chứ có phải hamas đâu. Ai bom nổ nhà em thì kẻ đó phải đền chứ.

sắt con

Xe điện
Em có thắc mắc, tìm đọc nhưng tới nay vẫn ko hiểu. Cụ nào nghiên cứu rồi thì giải thích hộ:
1/ Em có đọc thì dân do Thái nguồn gốc từ Châu Phi?? Họ di cư sang vùng đất hiện nay?? Thế sao da họ mầu trắng nhỉ? Em tưởng da đen chứ??
2/ trận chiến tranh giành thành Jerusalem (giữa 2 tôn giáo) thì người Do Thái lúc đấy đang ở Ai cập hay ở đâu??
cám ơn các cụ

Opel Astra

Xe điện
Hình ảnh phiến quân Hamas
Hôm nay tôi đọc được, anh Israel đã cắt điện cắt nước cắt đủ thứ rồi. Gạo thịt mỳ tôm cũng đã cắt.
Anh Gaza coi như bị phong tỏa kín; thậm chí Viễn thông cũng bị cắt nốt, may ra còn StarLink của đồng chí Múc.

Để xem các anh Hamas chịu được bao lâu.

Link: Israel dọa biến Gaza thành đống đổ nát sau vụ tấn công chết chóc của Hamas | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

.Bo My

Xe container
Thì e cũng nghe nói Telegram là của 1 team Nga phát triển và có độ bảo mật cao, nhưng cũng chỉ là nghe nói thôi. E cũng từng thấy những thiết bị switch mirror của bên an ninh để bắt toàn bộ gói tin của đối tượng, nhưng chưa cũng chỉ là nhìn bên ngoài thôi.
Chat bằng mật mã nữa thì dù có xem được cũng nhức đầu!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giết hại người dân cần lên án. Tuy nhiên gốc rễ của vấn đề theo em do LHQ. Đúng ra những quốc gia tham gia diệt chủng người Do Thái phải cắt đất để họ lập quốc gia riêng. Chứ cứ vin vào mốc lịch sử cả nghìn năm để đòi đất chắc chắn gây xung đột lâu dài.