[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

vo nho

Xe điện
Lính Israel rất "yêu thương" trẻ em Palestine.. Sợ các em ở ngoài bị mình ném bom chết nên cho các em ngồi tù ăn cơm miễn phí 🙄

Yêu nên cho vào tù để được hưởng dân chủ do thái... Phỏng cụ.
Không thấy mấy anh đạo đức ICC và những anh hay lôi ra nói lên tiếng nhỉ ;;) ;;) ;;)

hung521707

Xe tải
Yêu cho roi cho vọt... cho vào tù ăn cơm miễn phí độ 20 năm đó cụ 😞
Nhìn hình ảnh này, không rõ bên nào mới là bên khủng bố đây? :(

đưa ra cái hình ảnh vớ vẩn rồi tự hào Hamas không phải khủng bố vì nó quý trẻ em à - Thế mời ngài xem lại bao nhiêu đứa trẻ IS bị bọn HM tàn sát

RaptorLake

Xe buýt
đưa ra cái hình ảnh vớ vẩn rồi tự hào Hamas không phải khủng bố vì nó quý trẻ em à - Thế mời ngài xem lại bao nhiêu đứa trẻ IS bị bọn HM tàn sát
Cái tin trẻ em bị giết rồi thiêu đó do phía Israel đưa ra, đến giờ vẫn chưa có xác minh.

sivibi

Xe tăng
Lính Israel rất "yêu thương" trẻ em Palestine.. Sợ các em ở ngoài bị mình ném bom chết nên cho các em ngồi tù ăn cơm miễn phí 🙄

Hai thằng đều ác với đối phương như nhau thôi, vì chúng nó thù nhau cả ngàn năm rồi. So với hamas hay bất kỳ lực lượng hồi giáo nào khác là Israel nó chỉ bắt khi đứa trẻ đó có hành động chống đối kểu như ném đá, bắt xong nó cho ra tòa xét xử đàng hoàng rồi mới bỏ tù nhé. Thế cho nên các ông chọi con bị bắt đều có lý do cả. Còn trẻ con israel ngồi trong nhà vẫn có khả năng bị hamas xông vào bắt cóc làm con tin. Cụ có bênh mấy thằng khủng bố thì cũng phải có chút hiểu biết nhé

RaptorLake

Xe buýt
Hai thằng đều ác với đối phương như nhau thôi, vì chúng nó thù nhau cả ngàn năm rồi. So với hamas hay bất kỳ lực lượng hồi giáo nào khác là Israel nó chỉ bắt khi đứa trẻ đó có hành động chống đối kểu như ném đá, bắt xong nó cho ra tòa xét xử đàng hoàng rồi mới bỏ tù nhé. Thế cho nên các ông chọi con bị bắt đều có lý do cả. Còn trẻ con israel ngồi trong nhà vẫn có khả năng bị hamas xông vào bắt cóc làm con tin. Cụ có bênh mấy thằng khủng bố thì cũng phải có chút hiểu biết nhé
Có khi còn không kịp có cơ hội đi tù cơ

sivibi

Xe tăng
Ném đá vào xe bọc thép, vào lính IDF trang bị full giáp tù tới 20 năm, cụ có thấy quá khốn nạn với những đứa trẻ Palestine không? 🥲
Đúng là sống dưới sự cai quản của nhà nước khủng bố, mọi trẻ em đều không có quyền gì.
Đã bảo là hai thằng đều ác và khốn nạn như nhau. Nhưng thằng yếu thì nhiều trò bẩn hơn. Thằng mạnh thì ra đòn đau hơn.

sivibi

Xe tăng
Cụ cho em xin tư liệu trước ngày 07/10 và bắt đầu từ ngày 08/10 với, em tìm mỏi mắt thấy mỗi 07/10 Hamas bắn giết 1200 dân IS trong đó 1/2 đến 2/3 là phục vụ trong quân đội IS thôi. Hành động này em cũng thấy là khủng bố nan rợ.
Còn IS tàn sát gần 15000 dân Palestine, trong đó gần 6000 trẻ em, 2/3 là phụ nữ trẻ em thôi, nên em không có từ gì để diễn tả nó nữa :(
Tôi không có nhu cầu bảo vệ bên nào và cũng không có thời gian cho việc tìm tư liệu cụ nhé. Nếu cụ quan tâm đến việc này một cách khách quan thì cụ có thể tự tìm được

vo nho

Xe điện
Cho xin cái hình chứng minh đi...Ai nói không vậy chứ

hung521707

Xe tải
Cái tin trẻ em bị giết rồi thiêu đó do phía Israel đưa ra, đến giờ vẫn chưa có xác minh.
thưa cụ, tôi không bảo thiêu hay không thiêu, nhưng HM gi ết trẻ em IS thì rõ rành rành luôn

Andromeda_vn

Xe máy
Các cụ nói nhiều về trẻ em quá: 15 tuổi, 17 tuổi có phải "trẻ em" ko? Nếu mấy "trẻ em" đó cầm chai xăng ném vô xe ô tô thì đi tù là đúng.
Bọn trẻ đó bắt ở tù đúng rồi, nên tăng lên 30 năm hạn tù. Bọn này bị Tẩy Não ở tù càng lâu càng tốt, tha sớm bọn nó sẽ gia nhập H ngay, điều này cũng thể hiện chính sách nhân đạo của Israel.

KoThich

Xe buýt
Bọn trẻ đó bắt ở tù đúng rồi, nên tăng lên 30 năm hạn tù. Bọn này bị Tẩy Não ở tù càng lâu càng tốt, tha sớm bọn nó sẽ gia nhập H ngay, điều này cũng thể hiện chính sách nhân đạo của Israel.
Đang nói về tuổi chịu trách nhiệm hình sự, cụ lại lái sang án nặng hay nhẹ rồi đang nói chung chung cụ thêm số 30 năm tù ko biết để chứng minh điều gì? E cũng ko có nói Israel nhân đạo nhưng cái gì ra cái đó

TN1805

Xe điện
Có khi còn không kịp có cơ hội đi tù cơ

Đọc bài báo tôi thấy đưa tin "em bé" 17 tuổi bị giết.
Tôi không nói về cái chết của "em bé" đó. Tôi chỉ thấy dùng từ "children" để chỉ 1 người vị thành niên 17 tuổi là không chính xác, phải dùng từ "thiếu niên" (teenager) mới chính xác. :D
Theo định nghĩa trẻ em thì những cháu từ 13 tuổi trở lên không được gọi là trẻ em nữa, và là tuổi vị thành niên (teenager).
Ở VN cũng thế, các cháu từ 13 tuổi đi máy bay phải mua vé người lớn rồi, đi xem phim hoặc vào các khu vui chơi có bán vé không được đi kèm người lớn nữa, phải mua vé riêng (vé người lớn).

KLQ, nhưng nếu các cháu tuổi vị thành niên phạm pháp thì vẫn phải bị xét xử như thường, chỉ khác là không bị tử hình nếu phạm tội ác ở khung tử hình ( trường hợp Lê Văn Luyện).

Chỉnh sửa cuối:

Twoku

Xe tải
Họ đã ra khỏi nhà tù của Israel, xin chúc mừng họ!
Nhưng biết đến bao giờ toàn bộ người dân Palestine được tự do, đất nước Palestine được độc lập?
Dân Pas tự do quen rồi ko muốn nằm trong thể chế nào đâu. Họ ko muốn lập quốc đâu. Chỉ ăn nhờ tài trợ và .... ra nhiều con cái thôi.

TN1805

Xe điện
Bài báo này đưa tin Qatar viện trợ cho người dân Gaza hàng triệu USD hàng tháng theo chương trình hợp tác Israel và LHQ. Tôi nghĩ đó là viện trợ nhân đạo chứ không phải cho vay vốn phát triển dạng ODA.
Chắc là số tiền này dùng duy trì các bệnh viện và trường học. ;;)

Thủ tướng Qatar - người đứng sau thỏa thuận Israel - Hamas - VnExpress

hung521707

Xe tải
Ở chiều ngược lại thì Israel cũng giết hại trẻ em Palestine rõ rành rành luôn. Cụ tẩy trắng cho Israel sao nổi.
tôi chả tẩy trắng gì cả, chỉ thấy cụ đăng cái ảnh HM nó ôm ấp trẻ em lên rồi làm 1 câu "không biết ai là khủng bố" nó ngứa mắt thôi