[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Vova

Xe container
Đây là cuộc tấn công tự sát của Hamas. Quân đội Isareal sẽ nhanh chóng đè bẹp nhóm này và có thể thiết lập thêm cơ chế an ninh mới với dải Gaza.
Nhỏ thì đánh du kích thôi, tập kích nhỏ đủ gây tiếng vang rồi. Đánh nhau như thế này thì hết sạch vốn, hết sạch quân. Đối phương mạnh hơn về mọi mặt lại được đa số quốc tế ủng hộ thì khó ăn họ lắm
Hamas em nghĩ vốn dĩ cũng chẳng được quốc tế ủng hộ. Công khai đứng sau chắc chỉ có ông Iran. Thế nên có động vào Israel nhỏ hay lớn thì cũng sẽ đều bị Israel truy đến cùng thôi. Thực sự em thấy buồn. Chiến tranh ở U đã tăng nguy cơ vũ khí trôi nổi lên nhiều lần. Hội Hamas kiểu này chắc cũng lại xác định thành một dạng Al Qaeda. Nói chung thời gian tới chẳng cứ Trung Đông, mà đến cả châu Âu chắc cũng sẽ bất ổn nhiều. Năm tới nhập cảnh CDG, Schiphol hay Frankfurt chắc xác định rồng rắn lên mây cả mấy tiếng đồng hồ mất :(.

DIT

Xe điện
Vấn đề là phải có dân, vũ khí vào đc, giờ nó cho hết vào trại tập trung, đưa ng, vũ khí vào kiểu gì, hay cụ đừng bảo ai cập, siry, li băng mang quân vào đánh chính quy nhé.
Cụ nhắm cho 5 triệu người vào trại tập trung dc ko. Quản 5 triệu người dễ ko. Bằng nữa dân số israel rồi đó. Chưa kể người palestin tị nạn ở mấy nước xung quanh nữa.

Lacet_ti

Xe container
Người Pal có thể vong quốc nhưng câu chuyện diệt tộc thì không. Và họ sẽ quay trở lại giống như cách người Ixa trở về thành Je trong quá khứ.

Em nghĩ là như thế.

Như em đã nói, Ixa của ngày hôm nay không phải là Ixa của cuộc chiến 6 ngày. Cứ nhìn sự thay đổi của Armenia ngày nay với Armenia trong quá khứ trong xung đột với Azer thì có thể thấy mọi mệnh đề không phải lúc nào cũng đúng.
Đúng tên thớt thế nào nghĩ thế.
Cụ xem dân Do Thái nó học ntn, đào tạo trẻ em ra sao .
Rồi dân nó khắp TG, từ Nga, Mỹ đến châu Âu... nó đều là tinh hoa, đều nắm quyền quyết, nắm đa phần các giải Nobel, nắm tài chính, ngân hàng, truyền thông ...
Pal có gì ? Khối Arap có gì ngoài dầu lửa, Ai ủng hộ Pal
Khối Arap còn có 1 dân tộc đau đớn và có thể nói là nhục nhã : 40tr người Kurd ko có tổ quốc, ko có đất chủ quyền
Cụ thử tính phương án cho dân tộc này hộ cái - ai biết đến họ ?
Trên tg ko có dân Do thái thứ 2 đâu - Hitle tại sao phải căm nó mà diệt chủng - vì nó biết thừa đó là dân tộc đẳng cấp cao hơn tinh hoa German

Chỉnh sửa cuối:

Velociraptor

Xe tăng

Hamas là lũ ngốc, nghe lời xúi giục và cổ vũ của kẻ hiếu chiến mà tự châm ngòi cho sự diệt vong của mình và dân tộc mình.

xukthal

Xe lăn
Rồi dân nó khắp TG, từ Nga, Mỹ đến châu Âu... nó đều là tinh hoa, đều nắm quyền quyết, nắm đa phần các giải Nobel, nắm tài chính, ngân hàng, truyền thông ...
Trên tg ko có dân Do thái thứ 2 đâu - Hitle tại sao phải căm nó mà diệt chủng - vì nó biết thừa đó là dân tộc đẳng cấp cao hơn tinh hoa German
Dân Do Thái thông minh hơn người và nhất là trong buôn bán thì càng giỏi và lấn át vì thế ko những Đức Hít le mà Nga Sa Hoàng trc kia cũng bài và diệt Do Thái

xukthal

Xe lăn
Cụ Xut biết mỗi tennis :))
Do Thái nó nằm sâu trong Nga cả châu Âu rồi, nó quyết được CS của Mẽo đó :)
Sau này thôi, chứ hồi WW2 trở về trước Do Thái toàn bị lùa mà :D Mẽo là nơi tập trung tinh hoa của bọn bị đàn áp bên Châu Âu sang làm lại như Do Thái, Ai-len ...

Coxetang

Xe tải

Hamas là lũ ngốc, nghe lời xúi giục và cổ vũ của kẻ hiếu chiến mà tự châm ngòi cho sự diệt vong của mình và dân tộc mình.
Cụ nhầm rồi. Đàn áp người ta mãi cũng phải phản kháng lại thôi. Thế giới bất ổn rồi.

TONGIA

Xe lừa
Nga rất thân với do thái nhé anh. Liên xô hậu thuẫn do thái thành lập nhà nước Israel buff vũ khí thông qua Tiệp khắc. Ngày nay Nga vẫn còn 1 khu tự trị do thái.
:D
Tỉnh “ tự trị” Do Thái đấy còn hơn 1 ngàn người Do Thái.
Từ 25% dân số, giờ đâu còn 2%.

vo nho

Xe điện
Thằng do thái tuyên bố rồi, cho dân 24h để rời khỏi gaza, sau đó nó san bằng gaza theo đúng nghĩa đen, ai ở lại nó mặc định là hamas hết. Già trẻ, lớn bé, ném bom tuốt
Dải gaza bị 4 phía phong toả...chạy đi đâu. Nói thẳng ra là diệt chủng người Palestine
Hơn 2 triệu người... :-/ :-/ :-/

xukthal

Xe lăn
Cụ nhầm rồi. Đàn áp người ta mãi cũng phải phản kháng lại thôi. Thế giới bất ổn rồi.
Nói chung bất ổn ở KV này lỗi ko nhỏ ở thằng Ít-xà...nó mà chỉ lo cho vùng đất mà đc trả lại hồi lập quốc và phát triển KTXH ko đi đòi lấn sang đất của Palestin thì chả có chuyện đánh nhau mãi từ năm này qua năm khác và cũng ko gây mối thù sâu sắc với TGHG đến như vậy.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thằng do thái tuyên bố rồi, cho dân 24h để rời khỏi gaza, sau đó nó san bằng gaza theo đúng nghĩa đen, ai ở lại nó mặc định là hamas hết. Già trẻ, lớn bé, ném bom tuốt
Thông qua gì cụ nhỉ? Thông tin chính thức quốc gia của Isr à cụ, cho link với ạ?

HạLong Sky

Xe tải
Dải gaza bị 4 phía phong toả...chạy đi đâu. Nói thẳng ra là diệt chủng người Palestine
Hơn 2 triệu người... :-/ :-/ :-/
Nó cho máy bay rải truyền đơn+loa là dân gaza phải di tản vào 8 khu định cư nó chỉ định, sau 24h nó ném bom+ pháo kích vào, ai ko di tản thì ăn bom, pháo, sau đó bộ binh vào càn, lần này thì già trẻ, lớn bé nó mặc định là hamas nếu ko di tản

VuNgoanMuc

Xe điện
Về cơ bản với hơn 600 người chết do cuộc tấn công và có thể sẽ còn tăng hơn thì việc tiến hành một cuộc tấn công tổng lực là hoàn toàn có thể hiểu được, vấn đề là Israel có làm không.

xukthal

Xe lăn
Em thì ko ưa gì bọn khủng bố kiểu đánh bom liều chết của TGHG nhưng cũng ko ưa kiểu mạnh đè yếu bất chấp lý lẽ như thằng Ít-xà ...Nhân nào quả nấy thôi đừng trách chim Đa Đa ;;)

Velociraptor

Xe tăng
Bắn hơn 5.000 rốc két, tấn công vũ trang giết hơn 600 người, làm bị thương hơn 2.000 người, bắt cóc hơn 100 người mà cụ gọi là phản kháng? Em gọi đấy là khủng bố, là gây chiến cụ ạ

vo nho

Xe điện
Nó cho máy bay rải truyền đơn+loa là dân gaza phải di tản vào 8 khu định cư nó chỉ định, sau 24h nó ném bom+ pháo kích vào, ai ko di tản thì ăn bom, pháo, sau đó bộ binh vào càn, lần này thì già trẻ, lớn bé nó mặc định là hamas nếu ko di tản
Hơn 2 triệu người di tản trong 24h truyện cười à... :D
Hay đuổi hết dân để chiếm đất. :-/

xukthal

Xe lăn
Về cơ bản với hơn 600 người chết do cuộc tấn công và có thể sẽ còn tăng hơn thì việc tiến hành một cuộc tấn công tổng lực là hoàn toàn có thể hiểu được, vấn đề là Israel có làm không.
Mẽo mạnh thế mà hồi 11/9 căm thế mà có dám làm mạnh với Irac đến thế đâu nên theo em Ít-xà tuổi gì mà dám :D

chemvovan

Xe buýt
Mọi thứ các cụ đang nhìn thấy tại trung đông hay trên TG đều do bàn tay mỹ đạo diễn ấy. Tại sao Israel lại được mỹ cưng và cho cả cầm cái bảo kiếm bom HN là vì nó cái gậy để gõ đầu toàn bộ khối ả rập. Nhất là mấy anh saudi đang là công cụ giữ cho bản vị đồng dolapetro. Em không giải thích các cụ tự tìm hiểu. Còn tại sao các tổ chức cực đoan ở xứ này nhiều vậy là đều do anh cả Us nuôi để dằn mặt nhau và dễ bề can thiệp.
Mấy cái này nếu là thật thì chắc ông Trump ông đã tiết lộ hết với truyền thông sau khi thôi làm tổng thống rồi.

Ông Trump hơi ngông cuồng nhưng ông ta không phải là người độc ác, và ông ta ghét chiến tranh.

vo nho

Xe điện
Bắn hơn 5.000 rốc két sang lãnh thổ Israel, giết hơn 600 người, làm bị thương hơn 2.000 người, bắt cóc hơn 100 người mà cụ gọi là phản kháng? Em gọi đấy là khủng bố, là gây chiến cụ ạ
Chắc lịch sử mới bắt đầu từ hôm qua...:-/
Lúc do thái quăng bom, bắt giết người palestine...thì sao. Nợ máu phải trả bằng máu.

crYztaL

Xe buýt
Khối Arap còn có 1 dân tộc đau đớn và có thể nói là nhục nhã : 40tr người Kurd ko có tổ quốc, ko có đất chủ quyền
Cụ thử tính phương án cho dân tộc này hộ cái - ai biết đến họ ?
Tinh hoa gì mà lang thang 2000 năm ko nhà, mới có mảnh đất cắm dùi do người khác cấp cho đc mấy chục năm thì đánh nhau liên miên hả cụ. Lịch sử nó là quá trình hàng nghìn năm chứ có phải vài chục năm đâu. Còn riêng khối Ả Rập họ cũng đã có những thời kỳ huy hoàng khi lãnh thổ kéo dài từ Tây Ban Nha đến Iran chứ người Do Thái thì đã có gì ?
1 điểm nữa là người Kurd ko được tính là người Ả Rập :)

• Vodka
Reactions: cod