[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

fundraiser

Xe container
Em ít khi tham gia vào bàn luận trên mạng, nhưng những tư tưởng cực đoan cần phải loại bỏ. Em đã từng ở Trung Đông, hiện cũng đang ở một nước hồi giáo, em phản đối hoàn toàn việc gieo rắc tư tưởng người hồi giáo là ôm bom, là đáng... Nó thể hiện cho sự lệch lạc về nhận thức
Tôi cũng ko hiểu sao có 1 số cụ ở đây lại tin vào cái tư tưởng hồi giáo, người hồi giáo cực đoan là thánh chiến để vin vào đó dè bỉu hay hùa theo 1 số tư tưởng cực hữu nói là người hồi giáo chết là xứng đáng, kể cả trẻ con người già. Có lẽ các cụ ấy chưa bao giờ qua khỏi biên giới và chưa từng nói chuyện hoặc làm bạn với 1 người hồi giáo để hiểu suy nghĩ của họ. Hồi tôi học bên Nhật tôi cũng học chung với nhiều bạn bè người hồi giáo (người Indo). Chơi thân với họ hiểu suy nghĩ của họ thấy họ thân thiện và hiền lành lắm. Còn niềm tin vào tôn giáo thì ko nên áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác.

IS thì đến trại tị nạn cũng không tha. Thật khốn khổ cho người dân Palestine. Bộ trưởng QP IS nói trả giá đắt ko biết giá này là giá các sinh mạng vô tội của trẻ em, phụ nữ, và người già bị giết bới các cuộc không kích của IDF hay là của binh sỹ IDF nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Israel nó phải nhìn mặt mấy nước arap nữa, chứ bình đjnh Gaza phút mốt.
Để có nền HB bền vững thì phải thiết lập quan hệ với mấy nc láng giềng, hiện đã chơi đc với ai cập và 1 số nc nhỏ khác ở TD, bươc tiếp là chơi dx với arap saudi, còn iran khó quá bỏ qua :)
Em thấy cụ như trong bộ ít người Ixa. Có lý lẽ ạ. :D

NDTBM

Xe điện
................................................................................

IS thì đến trại tị nạn cũng không tha. Thật khốn khổ cho người dân Palestine. Bộ trưởng QP IS nói trả giá đắt ko biết giá này là giá các sinh mạng vô tội của trẻ em, phụ nữ, và người già bị giết bới các cuộc không kích của IDF hay là của binh sỹ IDF nhỉ?

Chỉ huy Ibrahim Biari (một trong các chỉ huy Hamas chịu trách nhiệm chỉ đạo các thành viên đặc nhiệm Nukhba tham gia cuộc tấn công ngày 7/10) cũng đi 'tỵ nạn' cùng tiểu đoàn Trung tâm Jabaliya của Hamas ở trong khu vực Trại tỵ nạn Jabaliya là sao nhỉ??(!) ==>> dân Gaza tị nạn cũng được Hamas dùng làm lá chắn sống chăng??:-s

Không biết sau khi chiếm được cứ điểm của Hamas thì IDF có thể tấn công theo hệ thống địa đạo & tiếp tục truy kích quân Hamas không nhỉ?(!):-?

fundraiser

Xe container
Chỉ huy Ibrahim Biari (một trong các chỉ huy Hamas chịu trách nhiệm chỉ đạo các thành viên đặc nhiệm Nukhba tham gia cuộc tấn công ngày 7/10) cũng đi 'tỵ nạn' cùng tiểu đoàn Trung tâm Jabaliya của Hamas ở trong khu vực Trại tỵ nạn Jabaliya là sao nhỉ??(!) ==>> dân Gaza tị nạn cũng được Hamas dùng làm lá chắn sống chăng??:-s

Không biết sau khi chiếm được cứ điểm của Hamas thì IDF có thể tấn công theo hệ thống địa đạo & tiếp tục truy kích quân Hamas không nhỉ?(!):-?

Cái chuyện lính Hamas chui vào trại tị nạn thì ai cũng biết chứ chả nhẽ lại ngây thơ ko biết. Các cụ trên này ngày đầu cũng nói là cái chính sách dồn dân vào 1 góc tị nạn này thì kiểu gì lính Hamas cũng đi theo chứ. Ủa thế lính Hamas đi đâu là IDF được quyền bắn phá thoải mái bất chấp thương vong với dân thường và trẻ em ah? Thế thì xin lỗi cứ phang luôn vào Gaza city ngay từ đầu đi chứ cần gì phải giả vờ đạo đức là chúng tôi tách dân với lính Hamas bằng cái trò dồn vào trại tị nạn này? Cái này chỉ thể hiện một điều IS đang tính cướp nối cái Dải Gaza này của dân Palestine thì đúng hơn. Giờ lại tìm cách đuổi dân này sang Ai Cập nữa là nhẹ gánh. Đuối sạch dân. Đúng kiểu diệt chủng điển hình. Mài ở lại thì mài là lính Hamas tao đánh, đi tị nạn cũng bị bom vì bảo "có lính Hamas trong đó". Thế là tìm cách diệt chủng người Palestine còn gì.

Chauthanh11

Xe điện
Giờ nó chưa leo thang đến mức đấy,chứ ko phải là ko có khả năng.
Iraq nhiều căn cứ Mỹ,và chính quyền do người hồi Shiai nắm nhé cụ,nó nhiễu nhương chính là ở chỗ này.
Cụ có biết tướng Iran bị Mỹ ám sát ở sân bay Iraq ko,nó là mình chứng cho việc ảnh hưởng của Iran ntn sau khi người Shiai nắm chính phủ .
Khủng hoảng sẽ có nhiều biến số ko ngờ,cụ cứ tranh luận bình tĩnh,đừng cho mình là đúng hết tầm này,ko mai kia lại mắc lỡm đó.

Thế theo cụ khi nào thì leo thang ? Không lẽ cứ Shia là theo Iran hay sao ?
Nếu vậy Iraq không đuổi Mỹ đi để nó đóng quân trong nước làm gì vậy ?
Chuyện tướng Iran sang Iraq là bình thường , nhưng không có nghĩa Iraq là chư hầu của Iran cụ nhé .
Và chuyện đơn giản nhất là người Iraq , Syria tự nhiên lại thích biến nước mình thành chiến trường hay sao ?
Còn Iran hiện tại chưa cần nói đến chuyện khác , nhưng lực ở đâu đòi đi đánh nhau xa vậy ? Lại còn đánh nhau vì 1 ông ất ơ nào nữa .

Tất nhiên em không nói em đúng , nhưng cái kịch bản cụ vẽ ra nó chỉ có trong game thôi . Chiến tranh chứ có phải đùa đâu mà thích là nhích ở đây ?

hd-vt

Xe container
Ối dồi ôi, độ mấy năm nữa nó câu kết với bọn cùng lý tưởng ở nước ngoài chế tạo bom đi đánh cảm tử lung tung thì đúng là kiểu rước voi về giày mả tổ
Vài cụ gào lên phân biệt lày lọ hiccc.
Cc Hồi đa số hiền lành, vâng. Nhưng với những người mộ đạo quá, và hay trở thành quá khích ôm bom thì cc Hồi đứng thứ hai thường thôi :P, nhưng không có chúa nhật nhé.
Khác biệt là ở chỗ ý, dễ hiểu thế mà nhỉ.

vừa đi vừa láii

Xe container

Phỗng new

Xe điện
Em xem phim Fauda thì thấy :P (nếu đúng, không phịa) là Ixà kiểm soát không phận Gaza, ai bước ra đường đều biết, tiêu diệt từ con Drone trên cao, nếu muốn. Ks điện, nước.

Vậy dân dải Gaza, sống với tư tưởng ném đá, phóng tên lửa sang Ixa, và sang Ixa đi làm thì tồn tại được đến giờ là Ixa nó còn tử tế chán.
Với vài nơi nào đó "yêu hòa bình, quý tính mạng con người :P" thì đã cho sạch bách từ lâu, Gaza bé tý.
Drone vẫn bị Hamas nó lừa đấy. Hình như ở Season 4, Ae đặc vụ Shinbet + Mossad bắn xong vỗ tay như phim mẽo, sau mới biết bắn mệ vào đặc tình của mình :(

NGC

Xe tăng
Cc Hồi đa số hiền lành, vâng. Nhưng với những người mộ đạo quá, và hay trở thành quá khích ôm bom thì cc Hồi đứng thứ hai thường thôi :P, nhưng không có chúa nhật nhé.
Cụ rảnh quá heng he he .
Em tặng cụ câu này xem chơi " không phải người giáo là đánh bom tự sát..nhưng những vụ đánh bom tự sát toàn là dân đạo hồi "
Lý giải thế nào nhỉ ? He he

conngua280390

Xe buýt
Ối dồi ôi, độ mấy năm nữa nó câu kết với bọn cùng lý tưởng ở nước ngoài chế tạo bom đi đánh cảm tử lung tung thì đúng là kiểu rước voi về giày mả tổ
Chết chết Anh ơi, Em mới nói từ Lỡ bị là bị ăn ngay câu Gieo rắc tư tưởng cực đoan với người hồi giáo, rồi báo CỤ CHÃ theo dõi em liền. Anh mà nói vậy thì thôi chắc chết Anh rồi, đúng là Người nói Đạo lý thì thường sống...!

hd-vt

Xe container
Cụ rảnh quá heng he he .
Em tặng cụ câu này xem chơi " không phải người giáo là đánh bom tự sát..nhưng những vụ đánh bom tự sát toàn là dân đạo hồi "
Em rảnh thì đúng òi. Còn cụ thừa dầu lại đi đổ vào Trung.Đ. :D

Orisis

Xe máy
Tấm gương châu âu đó mà chưa thấy các cụ đó sáng mắt sáng lòng nhỉ. Tụi dan mạch nhập 1000 người hồi vào năm 92 đến giờ thì 64% phạm tội rồi. 30% F1 của tụi nó cũng có tiền án luôn. Các cụ đó có muốn thì tự hốt về nhà mà nuôi.

hd-vt

Xe container
Tấm gương châu âu đó mà chưa thấy các cụ đó sáng mắt sáng lòng nhỉ. Tụi dan mạch nhập 1000 người hồi vào năm 92 đến giờ thì 64% phạm tội rồi. 30% F1 của tụi nó cũng có tiền án luôn. Các cụ đó có muốn thì tự hốt về nhà mà nuôi.
Ch.Âu cho nhập cư cc Hồi, đấy là chính sách của nhà nước, ý chí của tập thể lđ ch.Âu. Dân thì họ không thích.
Em hóng được như vậy.

Trà Lý

Xe tăng

le_bo

Xe đạp
02 vợ chồng nhà Khoa học Người Nga Anh ơi, bị HM giết tại nhà riêng: Nhà vật lý lý thuyết Liên Xô Sergei Gredeskul và vợ đã thiệt mạng ở Israel trong các cuộc tấn công của Hamas, Alexei Khokhlov, thành viên Viện Hàn lâm Khoa học Nga cho biết.
https://danviet.vn/nha-vat-ly-noi-tieng-cua-nga-bi-thiet-mang-o-israel-trong-cuoc-tan-cong-cua-hamas-20231011210901887.htm
Anh dẫn link làm gì. Người Ucraina đấy. Link anh có dòng nào nói người Nga không?

le_bo

Xe đạp
Cụ rảnh quá heng he he .
Có gì đâu. Đều là mang bom đi diệt đối phương. Thằng lái máy bay nó an toàn hơn, nhưng nó lại là thằng khủng bố hiệu quả hơn vì có thể làm lại được nhiều lần. Thằng đeo bom không có phương tiện để đưa bom đến chỗ cần đến thì phải đi bộ. Ném bom cũng toàn dân đạo Do Thái đó.