[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

sthd

Xe lăn

lta500

Xe buýt
Lời nào tôi ủng hộ Hamas vậy cụ chỉ ra cho tôi với? Cụ trí trá nó quen à?
Tôi ủng hộ người dân Plestine khi hàng ngày vẫn bị giết hại bởi Israel, trong đó toàn phụ nữ và trẻ em.
Em nhầm là cụ chỉ ủng hộ người dân Palestine,xin lỗi cụ.
Cụ chỉ thấy dân họ bị sát hại rồi cụ thương, còn dân IS và nhiều nước khác bị HM giết thì cụ thấy bình thường? không thấy cụ thương cảm nhỉ?
Theo cụ thì giải pháp cho xung đột này là gì?

t_rex

Xe buýt
LHQ đã làm rồi, TT Mỹ Bill Clinton đã quyết liệt trung gian xây dựng chế độ 2 nhà nước rồi, nhưng IS xé bỏ, tấn công, xây khu định cư trên đất Pal
Xin tí dẫn chứng nhé cụ?

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nhầm là cụ chỉ ủng hộ người dân Palestine,xin lỗi cụ.
Cụ chỉ thấy dân họ bị sát hại rồi cụ thương, còn dân IS và nhiều nước khác bị HM giết thì cụ thấy bình thường? không thấy cụ thương cảm nhỉ?
Theo cụ thì giải pháp cho xung đột này là gì?
Cụ biết tôi thấy bình thường? Tôi nói luôn cứ bắn giết, sát hại bừa bãi dân thường là đáng bị lên án.
Nhưng ở đây 1 số thành phần tâm lý lệch lạc coi việc Israel giết hại toàn trẻ em phụ nữ lại là 1 điều hiển nhiên và bình thường?!
Tổng số dân IS bị Hamas giết hại còn không bằng 2/3 số trẻ em Plestine bị Israel giết hại. Cụ không thấy Israel như thế là quá tàn bạo à?
Cụ đừng hỏi giải pháp làm gì vì tầm của cụ với của tôi cũng chả nên bàn v.đề đấy.

congthuong

Xe điện
Bác nói vậy không đúng. Ủng hộ Palestin nhưng không ủnh hộ giết dân thường Do Thái. Ủng hộ Do Thái đáp trả HM nhưng không được giết dân.
Isreal cho đến bây giờ thể hiện quá tàn bạo, khát máu và cơ hội. Cũng như thể hiện sự coi thường đối với tất cả cộng đồng thế giới chứ không chỉ riêng với dân Arập/Đạo Hồi.
Bất kỳ 1 người có lương tri nào cũng sẽ không ủng hộ Isreal nữa. Những ai đến bây giờ vẫn ủng hộ các hành động của Israel Em đánh giá cũng là những người cơ hội và vô cảm.
Dân thường nhiều khi cũng chỉ là con tin của chính phủ và các tổ chức chính trị, dù là cùng một dân tộc. Họ không có quyền lựa chọn. Nên nếu như 1 nhà nước văn minh và nhân đạo thì không thể giết dân thường liên tục và quy mô lớn như vậy được.
Cụ nói không đúng.

Họ có quyền bỏ trốn khỏi chiến tranh, xa lánh thù hận.

Nhưng không, họ chọn sống với khủng bố, với thù hận, chọn cách vỗ tay , reo hò cổ vũ thành công của khủng bố, chà đạp lên nạn nhân vô tội công khai.

Mà cụ có thấy cuộc chiến nào mà trong khu chiến sự, người dân được an toàn chưa ?

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vậy cụ cho hỏi Israel phải làm sao để chống lại Hamas ? khi Hamas núp sau dân thường và trẻ em . Bắn rocket sang Israel. Nếu họ không có phòng thủ tốt thì giờ được như thế này ? Giữ tính mạng của chính mình và người khác thì cụ chọn thứ gì ? Bảo vệ bản thân hay bảo vệ con em của Hamas ? Cụ sống mà chưa mất mát gì thì làm sao hiểu được ?
Em gửi cụ xem hình, cụ thử hỏi ngược lại làm sao để dân Plestine không bị Israel giết hại?

hd-vt

Xì hơi lốp
LHQ đã làm rồi, TT Mỹ Bill Clinton đã quyết liệt trung gian xây dựng chế độ 2 nhà nước rồi, nhưng IS xé bỏ, tấn công, xây khu định cư trên đất Pal
Trong đất nước có nhiều thành phần mưu đồ xấu. Thế mới cần ra LHQ.
Hùng mạnh như Đức, may nhờ thời điểm có 1 không 2, mới thống nhất được đất nước là vd.

Chỉnh sửa cuối:

thudoll88

Xe tăng
Ich xà nhất định ko chịu mất mạng binh lính Để đổi lấy sự an toàn cho tính mạng của binh lính sẵn sàng thả bom từ xa vô tội vạ làm hàng ngàn trẻ em thiệt mạng. Công nhận dã man

congthuong

Xe điện
Em gửi cụ xem hình, cụ thử hỏi ngược lại làm sao để dân Plestine không bị Israel giết hại?
Vấn đề là thằng nào khơi mào đánh trước ?

Lẽ phải không lý gì cứ phải thuộc về kẻ thua trận, chết nhiều.

dtrung

Xe điện
Bên Palestine xé bỏ trước. Thỏa thuận là Israel trao trả đất và công nhận nhà nước Palestine và ngược lại phía Palestine phải đảm bảo không còn các vụ tấn công khủng bố vào Israel. Tuy nhiên sau thỏa thuận dù Israel đã thực hiện tiến trình rút quân khỏi Gaza, trao trả nhiều thành phố Bờ tây để Araphat trở về lập chính ohủ Palestine nhưng các nhóm cực đoan Palestine vẫn tiếp tục tấn công khủng bố và chính phủ Palestine bất lực không quản lý/khống chế được các nhóm này dẫn đến phía Israel cũng dừng không tiếp tục tiến trình theo thỏa thuận.

sucsong12

Xe hơi
Fox News xác nhận rằng Ả Rập Saudi đã chặn một loạt tên lửa của Houthi hướng tới Israel vào tuần trước.

Tên lửa hành trình được bắn bởi các chiến binh Houthi do Iran hậu thuẫn ở Yemen. Vụ đánh chặn này là lần đầu tiên được biết quân đội Saudi Arabia can thiệp để ngăn chặn một cuộc tấn công nhằm vào Israel.

Đây cũng là lần đánh chặn tên lửa thứ năm được bắn từ Yemen. Ngày 19/10, tàu USS Carney đánh chặn 4 tên lửa và 15 máy bay không người lái.

Một trong những tên lửa hành trình do Houthis bắn có tầm bắn khoảng 1.250 dặm.
Cùng hồi giáo mà còn thế này
Vụ ký kết bình thường hoá quan hệ với Arap Saudi có lẽ không bị hoãn

Đừng tràn dân sang giết người Israel nữa. Đừng lấy giải Gaza làm căn cứ quân sự chống Israel . Còn nếu muốn chiến tranh thì phải chịu . Israel đã nhân đạo thông báo địa điểm tập kích rồi . Chả thằng nào chơi đẹp đc như họ cả. Còn muốn lấy bạo lực làm nòng cốt thì đừng có thương cảm. Chẳng có cha ông nào lôi con em vợ con mẹ già ra trước họng súng địch cả.?
đừng chiếm đất của người ta nữa

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đừng tràn dân sang giết người Israel nữa. Đừng lấy giải Gaza làm căn cứ quân sự chống Israel . Còn nếu muốn chiến tranh thì phải chịu . Israel đã nhân đạo thông báo địa điểm tập kích rồi . Chả thằng nào chơi đẹp đc như họ cả. Còn muốn lấy bạo lực làm nòng cốt thì đừng có thương cảm. Chẳng có cha ông nào lôi con em vợ con mẹ già ra trước họng súng địch cả.?
Đừng chiếm đóng, nhốt ngta như nhốt gia súc nữa, đừng thỉnh thoảng vui vui lại headshot dân người ta. Đến tổng thư kí LHQ còn nói " không có lửa sao có khói " đó cụ.

poohsieunhan

Xe tải
Bên Palestine xé bỏ trước. Thỏa thuận là Israel trao trả đất và công nhận nhà nước Palestine và ngược lại phía Palestine phải đảm bảo không còn các vụ tấn công khủng bố vào Israel. Tuy nhiên sau thỏa thuận dù Israel đã thực hiện tiến trình rút quân khỏi Gaza, trao trả nhiều thành phố Bờ tây để Araphat trở về lập chính ohủ Palestine nhưng các nhóm cực đoan Palestine vẫn tiếp tục tấn công khủng bố và chính phủ Palestine bất lực không quản lý/khống chế được các nhóm này dẫn đến phía Israel cũng dừng không tiếp tục tiến trình theo thỏa thuận.
Chính trị là bài học lắt léo lắm cụ ạ, nhiều khi cả 2 bên công bố vậy mà không phải vậy.

hd-vt

Xì hơi lốp
Lại bắt đầu lại từ đầu hả cụ? Năm 1947 LHQ đã chia rồi đấy thôi? Ả Rập không chịu rồi hè nhau đánh hội đồng nó từ đó đến nay. Thua thì mất thêm đất là đáng lắm khóc lóc gì nhiều!
Người dân - Quốc gia là thực thể như nhau. Dân - quốc gia, phải tuân thủ pháp luật nhà nước - lhq.

messi1986

Xe buýt
Tụi iran có vẻ đang sợ cái gì đó

Ngoại trưởng Iran Amir Abdollahian đã tới New York với mục đích 'đàm phán khẩn cấp' liên quan đến hành động gây hấn của Israel tại Gaza và khả năng leo thang trong khu vực: báo cáo của IRNA

Lưu ý: Hiện nay Iran không có quan hệ ngoại giao với Mỹ

Lã Phá Luân

Xe máy
Sợ mấy thành phần đổi trắng thay đen thật.
Giết hại hàng nghìn trẻ em, phụ nữ, nhân viên LHQ,.. thì lôi lí do "lấy dân làm lá chắn"?
Bất kể lí do gì mà sát hại dân thường đều cần phải bị lên án và ngừng ngay mọi hành động khủng bố man rợ lên người dân.
Theo bác Is phải làm gì, khi đây là cuộc chiến tồn vong của dân tộc Do Thái
Nhân đạo với kẻ thù là đôc ác với bản thân