[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

.Bo My

Xe container
Thấy cụ viết dài nên thử đọc, nhưng thấy lập luận kiểu này thì em hiểu là cụ hướng tới mục đích giải trí thư giãn :). Cụ thực sự nghĩ là TQ đánh chìm TSB Mỹ, rồi Mỹ rót tên lửa và ném bom rải thảm tưng bừng TQ, và rồi anh em tiếp tục ngồi gõ phím chém gió à? Và cụ cũng thực sự nghĩ là bị ngắt khỏi SWIFT thì TQ trở về 100 trước à?
Giải trí mà, giờ các cụ ấy đang có xu hướng độc tài, he he!

Delta

Xe buýt
Nhìn ntn là rõ phe rồi còn gì 😁 😁
Đề xuất nhân đạo thế mà mấy anh nhớn cũng chống thì buồn cười nhỉ? Nhất là NB...cảm giác bị phụ thuộc toàn diện vào Mỹ.
Dự thảo của Nga không có chữ nào lên án Hamas cả nên bị mấy nước bỏ phiếu chống. Còn có bản của Brazil nội dung nhân đạo gần giống bản của Nga, nhưng lên án kịch liệt Hamas. Để xem bản này có được thông qua không.

xukthal

Xe lăn
Đài Loan là đồng minh số 1 của Mỹ tại Đông Á mà cụ. Nếu có chiến sự xảy ra thì ngay lập tức 3 gọng kìm từ Nhật, Guam, Phil sẽ lao vào ngay. Chưa kể các nước xung quanh như Ấn, Pakistan sẵn sàng lao vào ăn lại cao nguyên Kashmir và Ladakh. Rồi Tân cương với Tây Tạng, lúc nào cũng nhăm nhe độc lập, chỉ đợi dịp thôi. Nói chung là khó của Nam Cường :))
Cụ đánh giá thấp Tàu quá :D Hiện tại mà nói thì Tập và Tin là 1 nguyên thủ quá xuất sắc so với đám còn lại...những gì Tàu nó chuẩn bị trong thời kỳ từ lúc Tập lên nắm quyền đúng là đột phá ...và vđ Đài loan luôn là cái đích đến của Tập trong thời gian còn nắm quyền, Tập ko thu đc Đài loan thì coi như chưa hoàn thành sứ mệnh của Tàu cũng như của cá nhân.
Làm gì có nước nào dám cảnh cáo Trung Quốc về vấn đề Đài Loan, lý do gì Mỹ được quyền cảnh cáo Tq về đất của Tq?
Đài Loan vẫn là mainland of China (visa xin Đài Loan ghi R.O.C) . Mỹ còn không công nhận Đài Loan là 1 quốc gia độc lập mà cụ chém ghê thế.
Đọc nhiều bình luận ntn thật là sợ hãi quá...
Cụ thần tượng Mỹ ghê :D

TungThoc

Xe điện
Căng rồi các cụ ơi:
Ông BT Ngoại giao Iran này khi chuẩn bị đáp máy bay xuống Syri thì bị tên lửa Israel bắn đường băng Aleppo làm máy bay không hạ cánh được phải , bắn xong lại còn cao giọng thách Iran và Syri dám lên tiếng về chủ quyền của Israel. Về mặt võ mồm thì Ngoại trưởng Iran tuyên bố ngược trở lại như vậy là bình thường. Nên nhớ Iran là cường quốc quân sự có vũ khí hạt nhân và dân số gấp 9 lần Israel, lại không có biên giới chung với Israel nên chửi bới thì chắc chắn là "cuồng phong bão táp" rồi.

Namsilver

Xe buýt
Cụ đánh giá thấp Tàu quá :D Hiện tại mà nói thì Tập và Tin là 1 nguyên thủ quá xuất sắc so với đám còn lại...những gì Tàu nó chuẩn bị trong thời kỳ từ lúc Tập lên nắm quyền đúng là đột phá ...và vđ Đài loan luôn là cái đích đến của Tập trong thời gian còn nắm quyền, Tập ko thu đc Đài loan thì coi như chưa hoàn thành sứ mệnh của Tàu cũng như của cá nhân.
Nhưng chiếm đc thì chưa chắc mà đánh thì mất đất là cái chắc cụ à. Cái này thì em đảm bảo.

thangmh

Xe buýt
Thấy cụ viết dài nên thử đọc, nhưng thấy lập luận kiểu này thì em hiểu là cụ hướng tới mục đích giải trí thư giãn :). Cụ thực sự nghĩ là TQ đánh chìm TSB Mỹ, rồi Mỹ rót tên lửa và ném bom rải thảm tưng bừng TQ, và rồi anh em tiếp tục ngồi gõ phím chém gió à? Và cụ cũng thực sự nghĩ là bị ngắt khỏi SWIFT thì TQ trở về 100 trước à?

Quay về chủ đề của topic, đọc trên DW thấy anh Blinken đang cố thuyết phục Israel phản ứng bình tĩnh, và cuộc chiến với Hamas sẽ là cuộc chiến lâu dài.
Các cường quốc hạt nhân luôn tránh đụng độ trực tiếp, nếu bắt buộc phải đụng độ thì họ cũng sẽ có quy ước trước để tránh lan rộng. Ví dụ là dạo TQ Ấn tẩn nhau mấy năm trước, thì luật chơi đề cao tinh thần thượng võ, chỉ dùng gậy hoặc tay bo 😄

langtoilangtoi

Xe điện

fundraiser

Xe container
đánh Golan làm gì, cứ bắn tên lửa vào Isr từ Li ban thì Isr tự mang xác đến Liban giải tỏa thôi. Tên lửa Iran tầm xa hơn rồi. Cả nước Isr sẽ chả làm ăn gì được, lại sống nhờ viện trợ.
E nghĩ Iran đang muốn kéo IS vào 1 cuộc xung đột lâu dài, nhất là lại với 1 kẻ thù ko rõ ràng như Hamas và Hezbollah. Các cuộc xung đột kiểu này sẽ khiến IS mệt mỏi và kiệt quệ hơn và nhận viện trợ Mỹ nhiều hơn. IRan ngu gì mà chiến tranh trực tiếp với Mỹ và IS bao giờ. Mỹ viện trợ IS ko kiểm soát sẽ bị phản ứng ngược từ công chúng Mỹ nếu chỉ trích IS ăn bám Mỹ. Kinh tế Mỹ mà suy thoái hay/và lạm phát lên mà tầng lớp đói khổ ngày càng nhiều sẽ khiến phong trào bài DT phát triển. Đó mới là cái đáng sợ cho IS.

kocogi

Xe máy
Các cụ cho em hỏi ngu phát. Hamas biết là không đủ năng lực để táng trực diện Israel . Tại sao Hamas vẫn táng?
Cụ có biết Triều Tiên mỗi khi hết gạo lại mang tên lửa ra thử ko ạ?
Hà Mã làm xong vụ này mà êm thì thu hoạch cũng khá lắm!
Kiểu đói quá làm liều thôi.

xukthal

Xe lăn
Có cụ trên thần tượng TSB ghê gớm. Ko biết rằng từ khi Trung Quốc cho ra đời cái Dòng Đông Pheng thì nhóm tác chiến này cũng ít lượn lờ ở sát biển với TQ lắm. Có đi thì đi kèm với 1 2 tàu để phát tín hiệu greenlight là tao vô lại (à vô hại) chứ ko dọa dẫm đánh đấm gì.
Tổ hợp Tàu chiến hiện đại của Mẽo đươc mệnh danh bất khả xâm phạm ở Trân Châu Cảng chả bị Nhật nó chơi cho sát ván hồi WW2 rồi còn gì nhỉ?
Tương tự là hệ thống Iron Dome trứ danh của IS bị vô hiệu hóa vừa xong.
Thế nên chả chú nào dám to mồm mình là vô đối đc, Mẽo có mạnh mấy cũng ko thể căng ra chống đỡ được cho đội đàn em nếu có chiến tranh tổng lực.

TungThoc

Xe điện
Chưa có gì đâu cụ. Có chuyện gì e nghĩ cũng phải đợi cụ 7 qua, xong đâu đó rồi mới tính tiếp. Cụ chưa qua thì cứ từ từ.
Già rồi thì mời cụ 7 ở nhà đuổi gà cho vợ, xông vào khu đấy hòn tên mũi đạn... mấy đứa trẩu Hà mã nó chơi pháo thăng thiên loạn xạ không kiêng ai đâu.

xukthal

Xe lăn
Nhưng chiếm đc thì chưa chắc mà đánh thì mất đất là cái chắc cụ à. Cái này thì em đảm bảo.
Đánh thì có thể thắng, có thể thua...chứ mất đất kiểu gì hả cụ? Mẽo với Đài xông vào Đại lục đánh chiếm hay là Tây Tạng, Tân Cương nổi dậy tự trị? Hay Ấn với PKT chiếm lại đất tranh chấp?
Cụ tưởng Tập nó ko dự tính các trường hợp này chắc :D Quân nó đông thế cơ mà.

xukthal

Xe lăn
Già rồi thì mời cụ 7 ở nhà đuổi gà cho vợ, xông vào khu đấy hòn tên mũi đạn... mấy đứa trẩu Hà mã nó chơi pháo thăng thiên loạn xạ không kiêng ai đâu.
Lão 7 mà lớ ngớ bị TL Hà mã nó diệt thì TĐ lại vui như đốt pháo Tết :))

.Bo My

Xe container
nói bậy nè, cụ 7 còn đủ sức tranh cử nhé. Có 3 tàu sân bay hộ tống cụ 7 rồi.

xedieu

Xe cút kít
Chuẩn cụ, và mong là chuyện đó không xảy ra. Chỗ đó quá gần chúng ta. Các cụ nào thích cứ vào vang em thoải mái, chứ cá nhân em là em cứ thích ở càng xa khu vực chiến tranh càng tốt.
Hôm qua có 1 thằng vang em vì em bảo chiến tranh xa đất nước em thì em đỡ lo! 😅 Bố khỉ

Namsilver

Xe buýt
Đánh thì có thể thắng, có thể thua...chứ mất đất kiểu gì hả cụ? Mẽo với Đài xông vào Đại lục đánh chiếm hay là Tây Tạng, Tân Cương nổi dậy tự trị? Hay Ấn với PKT chiếm lại đất tranh chấp?
Cụ tưởng Tập nó ko dự tính các trường hợp này chắc :D Quân nó đông thế cơ mà.
Tất nhiên là ngta ăn chỉ để tính các bài này thôi. Nhưng lường trước được không có nghĩa là ăn được cụ ạ. E vẫn nghiêng về chiều hướng là TQ không dám đánh và nếu đánh thì trả giá bằng đất =))

TamchieumoI

Xe buýt
Ngoại trưởng Iran Hossein Amir-Abdollahian nói "các lực lượng kháng chiến có thể thực hiện hành động phủ đầu trong vài giờ tới".

Thế mà báo giật cái tít vãi thật, ông nào chỉ đọc tít mà ko soi nội dung thì sẽ đinh ninh là Iran nó sắp oánh IS vài giờ tới.
Chưa cần xét đến Iran tham chiến nhưng nổ ra thêm những mặt trận khác là căng mà cụ.

.Bo My

Xe container
Ngoại trưởng Iran Hossein Amir-Abdollahian nói "các lực lượng kháng chiến có thể thực hiện hành động phủ đầu trong vài giờ tới".
Chờ vài giờ nữa nào, không phải ngẫu nhiên mà lão này nói thế. Chắc là bắn vài tên lửa cảnh báo trước. Nếu không nghe thì bắn nhiều hơn. Lão này nói trước để chứng tỏ uy thế của Iran.