[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ cứ nói béng ra là đất West Bank đó, theo cụ là của Ít xà cho nó nhanh. Lòng vòng rách việc 😄, lại còn điệu
Em đã nói từ bao nhiêu post trước rồi mà. Bờ Tây và Gaza là dân hồi giáo và do thái Israel đổ máu giành được từ Jordan và Ai Cập giao cho dân hồi giáo quản lý thôi.

Phỗng new

Xe điện
Khối Hồi giáo Arap mà Iran hạt nhân là sao Cụ🤔🤔🤔🤔
Không có vụ 10/07 thì BB với Thái Tử đã kí thoả thuận hoà bình dưới sự môi giới của Thầy7 rồi ah.
Lần này Hamas, Hezbollah, Syria, Iran thôi.
Sáu Đĩ lần này đứng giữa thôi.
À vầng, khối Hồi giáo TĐ bao gồm các ae bán đảo Arab + Iran. Viết này đc chưa cụ? online bằng điện thoại ngại viết dài ạ. Cùng với đó là em đề cập đến tí nguyên nhân sâu xa, chứ ko riêng vụ 10/7 này.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Trên này post là chuyện của trên này

Em cũng chả sai và không đổ lỗi cho ai cả. Mấy cụ kia không nhìn thấy ý chính của còm. Còm đó, em nêu ý chính là việc tạo tiếng vang gây thu hút chú ý của Hamas. Việc này nó cũng như quảng cáo phản cảm, lại thu hút người chú ý hơn. Kiểu: trước giờ dân Palestine kêu gào bị Israel bắn phá, giết trẻ con, bắt quan chức chính phủ nhưng không ai quan tâm. Giờ họ chơi ngược lại Israel một vố to, kéo cả dân nhiều nước vào, chấp nhận hậu quả, đâm ra cả thế giới chú ý, tìm hiểu.
Trước giờ Palestine làm nhiều vụ lắm cụ ơi, như giết vận động viên do thái ở Đức mà người Đức còn chết nhiều hơn, bắt 4 máy bay phương Tây đốt cháy đồng loạt trên sa mạc.

Người ta tìm hiểu thì Palestine càng nhận hậu quả. Cụ nhìn thấy chỉ vài chục ngàn người biểu tình ủng hộ Palestine nhưng ko thấy cả tỷ người khác ngồi im để chính phủ mình giúp đỡ israel, hoãn viện trợ cho Palestine như EU,láng giềng thì siết chặt , đổ bê tông cửa khẩu như Ai Cập và cho máy bay chiến đấu Mỹ đến chuẩn bị như Jordan.

Kasparov

Xe buýt
Nhiều cụ lảm nhảm ám chỉ ủng hộ Hamas, em nói thẳng chả ai ủng hộ cái tụi cờ giả đó cả. Nó chỉ là công cụ như tụi IS, Taliban.... mà do thằng mà ai cũng biết nó tạo ra. Tại sao bọn IS nó tàn bạo ác ôn mà phải quay video bêu lên mạng cho dân thế giới thấy tụi nó kinh tởm thế nào thì đấy là bàn tay truyền thông đẩy lên để làm cái cớ chọc ngoáy can thiệp khắp thế giới. Mọi hành động của chúng thì phải có cái cớ cho đám fan hít hà chính nghĩa. Đến việc trơ trẽn giơ lọ muối kinh điển bị bóc phốt và thừa nhận rồi cũng ko làm đám fan mở mắt ra đâu. Trở lại vụ này Is cần có cái cớ để diệt chủng dân Pl và chiếm hết đất thì chả có cái cớ nào hợp lý hơn cái việc man rợ của đám Hamas để kêu gọi dân đồng lòng và sự ủng hộ của qt. Nghĩ mà xem một quân đội hùng mạnh dẹp cả liên minh 6 nước, một cái nhà tù gaza đầy lính canh là camera theo rõi mà để bọn Hm nó đánh sml như thế à?
Ịt Xà thân thiết với cả Nga và Mỹ, nửa Tím nửa Hồng chính nghĩa hay phi nghĩa gì thì chúng nó nhận hết :))
1. Chả dân Ả Rập nào công nhận. Nếu công nhận thì lý do của cuộc chiến 1948 là gì?
2. "3 tiêu chuẩn định cư" đó ghi tại đâu? Mời bác dẫn.
3. Mời bác thử về quê cũ đuổi người đang sống tại đó ra khỏi nhà, nói lý do là đất hương hỏa cụ kỵ của bác từng sống ở đó từ thời nhà Đinh xem sao.
Em biết xem thời sự trên TV từ năm 1996, lúc đó Simon Peres và Netanyahu đang cạnh tranh chức thủ tướng. Sự kiện Israel - Hámas em để ý thì Peres hiện là tổng thống, còn Thủ tướng vẫn là Netanyahu.

Vậy là 27 năm qua Israel vẫn bộ đôi này lãnh đạo thì có gọi là độc tài ko các cụ? 😊😊😊

belo

Xe điện
Ủa vậy vnexpress ghi do đấu súng nên mới có phần con tin chết ở lễ nhạc hội như cụ đổ cho à? Bản đồ một nhóm vài tên khủng bố cầm mà đánh dấu toàn bộ các địa điểm quan trọng trong khu dân cư như vnexpress ghi thì logic rõ ràng chúng sẽ tìm đến tất cả các địa điểm đánh dấu đó, chứ chỉ bắt con tin là suy đoán của cụ thôi.
Ảnh chụp báo Vnex đây cụ. Em hơi đâu mà suy diễn, lèo lái như cụ cho mệt.

Thiên___Phong

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng TQ cũng được lợi rồi khi 4 trong 6 nước mới tham gia BRICS là Arab, Hồi giáo có tiếng nói trọng lượng. Cuộc chiến càng leo thang dân thường Palestine càng chết nhiều thì khối Arab, Hồi giáo càng xích lại gần nhau
Vẫn chưa ăn thua.
Khi nào Hồi Giáo + Do Thái quyết 1 trận sống mài thì mới là cơ hội chín bỏ vào mồm của Trung Quốc trong việc thu hồi Đài Loan.
Còn cục diện giờ mà Trung Quốc thu hồi Đài Loan dễ mắc bẫy Mỹ - PT lắm

xukthal

Xe lăn
Khối Hồi giáo Arap mà Iran hạt nhân là sao Cụ🤔🤔🤔🤔
Không có vụ 10/07 thì BB với Thái Tử đã kí thoả thuận hoà bình dưới sự môi giới của Thầy7 rồi ah.
Lần này Hamas, Hezbollah, Syria, Iran thôi.
Sáu Đĩ lần này đứng giữa thôi.
Chưa chắc đâu cụ ạ, bọn TGHG nó vẫn có thỏa thuận ngầm riêng với nhau vì mâu thuẫn Tôn giáo rất sâu sắc giữa HG và Do Thái.
Một mặt các nước bán đảo Ả Rập như Saudi, Quatar, UAE, Yemen... vẫn hợp tác với Mỹ và PT về phương diện kinh tế (dầu mỏ), nhưng nếu IS vào xóa sổ PL thì khác đấy.
Và vừa rồi 6di đã tạm ngừng ký hợp tác với IS qua môi giới của Mỹ rồi, vk thì nó đã chuyển sang mua của Nga và Tàu...chưa biết thế nào?

patuana76

Xe container

Em cũng chả sai và không đổ lỗi cho ai cả. Mấy cụ kia không nhìn thấy ý chính của còm. Còm đó, em nêu ý chính là việc tạo tiếng vang gây thu hút chú ý của Hamas. Việc này nó cũng như quảng cáo phản cảm, lại thu hút người chú ý hơn. Kiểu: trước giờ dân Palestine kêu gào bị Israel bắn phá, giết trẻ con, bắt quan chức chính phủ nhưng không ai quan tâm. Giờ họ chơi ngược lại Israel một vố to, kéo cả dân nhiều nước vào, chấp nhận hậu quả, đâm ra cả thế giới chú ý, tìm hiểu.
Bác đọc lại hàng loạt post của anh ấy sẽ hiểu thông điệp của anh ấy đấy.
Toàn loan thông điệp theo góc nhìn cá nhân rồi lại chụp cho bác là loan tin sai lệch. Hay!

PhongFood

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu phát. Hamas biết là không đủ năng lực để táng trực diện Israel . Tại sao Hamas vẫn táng?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh chụp báo Vnex đây cụ. Em hơi đâu mà suy diễn, lèo lái như cụ cho mệt.
Vậy con tin chết một phần là do bảo vệ chống cự như lễ hội âm nhạc viết ở khúc nào thế cụ? Đó là đang đổ lỗi cho nạn nhân. Hy vọng cụ đưa được báo chứ ko phải mình cụ suy diễn đổ tội.

xukthal

Xe lăn
Thế lại thíu tụi Đường Thổ, Kurd, Ai Cập…
Thổ nó có thuộc TĐ đâu cụ :D
Nhưng chính ra bọn Thổ nó mới chuẩn là Sứ giả của Thượng Đế: :))
- Địa lý thì nửa Á nửa Âu
- Quốc đạo là Hồi Giáo
- Lịch sử hào hùng: Là Trung tâm đế chế Ottoman khi xưa
- Bây giờ thân thì thuộc NATO (nhưng ko đc vào EU thì phải), nhưng vk thì mua của Nga của Mẽo lộn tùng phèo :)) thuộc NATO nhưng lại quan hệ qua lại với Nga kiểu 50/50 (mặc dù có vài lần xung đột cao như vụ bắn mb Nga...nhưng vì lợi ích chung nên cũng thu xếp ổn thỏa).
............
Mà vẫn chứ thấy anh Thổ có ý kiến gì nhỉ? :-?:-?

congthuong

Xe điện

Ý chính ý phụ gì em không quan tâm !

Nhưng người đọc đọc những nhận định không đúng sự thật, cụ nhận ra nhưng cụ vẫn để lại , chính là cố tình phát tán tin rác.

Em post trên đây cũng không tránh khỏi tin rác, nhưng nếu nhỡ post thì sẽ xóa đi, vì lương tâm không cho phép nói sai về người khác cụ ạ.

belo

Xe điện
Vậy con tin chết một phần là do bảo vệ chống cự như lễ hội âm nhạc viết ở khúc nào thế cụ? Đó là đang đổ lỗi cho nạn nhân. Hy vọng cụ đưa được báo chứ ko phải mình cụ suy diễn đổ tội.
Thế ảnh chụp báo kia cụ nói sao đã.

xukthal

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi ngu phát. Hamas biết là không đủ năng lực để táng trực diện Israel . Tại sao Hamas vẫn táng?
Táng IS là tôn chỉ của bọn nó rồi, chết đc lên gặp Thánh Ala thì sợ gì? HG nó đáng sợ ở chỗ tẩy não cho giáo dân...

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc đâu cụ ạ, bọn TGHG nó vẫn có thỏa thuận ngầm riêng với nhau vì mâu thuẫn Tôn giáo rất sâu sắc giữa HG và Do Thái.
Một mặt các nước bán đảo Ả Rập như Saudi, Quatar, UAE, Yemen... vẫn hợp tác với Mỹ và PT về phương diện kinh tế (dầu mỏ), nhưng nếu IS vào xóa sổ PL thì khác đấy.
Và vừa rồi 6di đã tạm ngừng ký hợp tác với IS qua môi giới của Mỹ rồi, vk thì nó đã chuyển sang mua của Nga và Tàu...chưa biết thế nào?
4 nước trọng lượng nhất Arab, Hồi giáo đã gọi điện cho nhau là Arab Saudi, Ai Cập, Iran, Thỗ Nhĩ Kỳ.

Bình thường cay nhau như Thổ với Arab mà cucng gọi cho nhau

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thế ảnh chụp báo kia cụ nói sao đã.
Em sai, vụ mục tiêu bắt con tin ko phải cụ suy diễn mà báo suy diễn. Còn đổ tội cho nạn nhân thì cụ chưa đưa được bằng chứng báo nói nên cụ đang đổ tội.

Thiên___Phong

[Tịch thu bằng lái]
Giành độc lập tự do cho dân tộc.
1 xanh cỏ, 2 đỏ ngực, 3 là lên thiên đường gặp trinh nữ.
Chí làm trai dặm nghìn da ngựa
Gieo Thái Sơn nhẹ tựa hồng mao

adxnguyen

Xe tăng
Hội đồng Bảo an Liên Hợp Quốc vào tối thứ Hai đã không thông qua nghị quyết do Nga đề xuất nhằm kêu gọi ngừng bắn nhân đạo ở Gaza, nơi đã bị tàn phá sau gần 10 ngày giao tranh giữa các chiến binh Israel và Hamas.

Văn bản dự thảo đã kêu gọi ngừng bắn nhân đạo, thả tất cả con tin, tiếp cận viện trợ và sơ tán dân thường một cách an toàn.

Dự thảo nghị quyết do Nga dẫn đầu đã nhận được 5 phiếu thuận (Trung Quốc, Gabon, Mozambique, Nga và Các Tiểu vương quốc Ả Rập Thống nhất) và 4 phiếu chống (Pháp, Nhật Bản, Vương quốc Anh và Hoa Kỳ), với 6 phiếu trắng (Albania, Brazil, Ecuador, Ghana, Malta và Thụy Sĩ).

xukthal

Xe lăn
4 nước trọng lượng nhất Arab, Hồi giáo đã gọi điện cho nhau là Arab Saudi, Ai Cập, Iran, Thỗ Nhĩ Kỳ.

Bình thường cay nhau như Thổ với Arab mà cucng gọi cho nhau
Thổ nó còn cay IS hơn ấy :D Mâu thuẫn HG-DT chính ra còn ghê gớm hơn nhiều so với HG-KT mặc dù ngày xưa có vụ Thập tư chinh.