[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Đông86

Xe điện
Khủng bố HM bị diệt mang theo giấc mơ dương cờ IS trên đất Israel.

Kokolo

Xe tải
Hamas nó lãnh đạo dân Palestine nhiều năm thế nếu thấy đường lối của nó không tốt thì có thể không bầu cho nó mà
Không bầu mà dễ thế à. Khéo các anh ấy ghi sẵn phiếu cho ứng viên rồi bầu hộ cho cả nhà bà con luôn ấy nhỉ. Dân có khi còn chả biết bầu cho ai ;))

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Thế giờ ví dụ phường cụ đang sinh sống bt có 1 th cướp chạy vào trốn thì cả phường phải đi thuê ks ở phường khác ở để cho CA vào bắt cướp à? :D
Nếu dân trong phường không tìm cách bắt được thằng cướp giao nộp CA thì cũng nên rời chỗ ở của mình để hỗ trợ CA khi họ y/c cụ ạ. Cụ có đi không hay ở lại với thằng cướp?

.Bo My

Xe container
Nếu dân trong phường không tìm cách bắt được thằng cướp giao nộp CA thì cũng nên rời chỗ ở của mình để hỗ trợ CA khi họ y/c cụ ạ. Cụ có đi không hay ở lại với thằng cướp?
Ý cụ là dân nên nghe lời giặc à!

xherox

Xe điện
Bọn Hamas giết người vô tội tùm lum, chỉ đáng coi là bọn khủng bố bị giật dây.
Tuy nhiên vì câu chuyện nó phức tạp về lịch sử và tôn giáo nên người ta vẫn ủng hộ dân Palestine chứ ko ai ủng hộ được bọn Hamas này cả.
Chỉ hi vọng bọn Hồi giáo cực đoan ko đánh bom ở nước khác.

vo nho

Xe điện
Cụ so sánh sai rồi : đây là tự nguyện chọn con đường sát nhân,đánh nhau vũ trang cụ à chứ ko phải ở chung.
Em có gì so sánh sai.
TT Israel đã nói như này... Thì ở chiều ngược lại cũng thế thui. Israel và những kẻ ở chung đều là sát nhân giết người Palestine bằng tên lửa bom đạn...Nên lúc ăn sự trả thù của hamas cũng thường thui.
Tổng thống Israel tuyên bố không có công dân vô tội ở Dải Gaza

belo

Xe điện
Thế thằng cướp nó cứ kè kè đi theo, tay cầm lựu đạn, dao găm thì làm gì tiếp theo hả cụ?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Em có gì so sánh sai.
TT Israel đã nói như này... Thì ở chiều ngược lại cũng thế thui. Israel và những kẻ ở chung đều là sát nhân giết người Palestine bằng tên lửa bom đạn...Nên lúc ăn sự trả thù của hamas cũng thường thui.
Em chưa thấy nhà nước nào coi những người muốn lật đổ chính phủ của mình, tiêu diệt dân tộc của mình là công dân bình thường cả. Tất nhiên người Palestine theo Hamas muốn xoá sổ nhà nước do thái thì họ cũng ko coi người do thái là người được sống, thậm chí các sắc dân khác như người Châu Á cũng bị giết dã man. Thế nên cụ phải nói đúng bản chất là người Gaza lựa chọn con đường đó chứ ko phải chỉ sống cùng sát nhân.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thế thằng cướp nó cứ kè kè đi theo, tay cầm lựu đạn, dao găm thì làm gì tiếp theo hả cụ?
Bí mật báo cảnh sát, chỉ điểm hầm ngầm cướp trốn, lập các tổ chức kháng chiến nhận vũ khí từ cảnh sát… 40k tên cướp sao kiểm soát được hết 2 triệu người.

vo nho

Xe điện
Em chưa thấy nhà nước nào coi những người muốn lật đổ chính phủ của mình, tiêu diệt dân tộc của mình là công dân bình thường cả. Tất nhiên người Palestine theo Hamas muốn xoá sổ nhà nước do thái thì họ cũng ko coi người do thái là người được sống, thậm chí các sắc dân khác như người Châu Á cũng bị giết dã man. Thế nên cụ phải nói đúng bản chất là người Gaza lựa chọn con đường đó chứ ko phải chỉ sống cùng sát nhân.
Vâng tội lỗi là tại dân Palestine hết...Đúng không?
Nên giờ Israel giết hết 2.3 triệu người Palestin cũng OK luôn đúng không?
Những đứa trẻ con sinh ra ở gaza cũng có lỗi vị sinh không đúng chỗ. Đúng không cụ?

1 lý luận quá tuyệt. Em phục thực sự

Chỉnh sửa cuối:

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Vâng tội lỗi là tại dân Palestine hết...Đúng không?
Nên giờ Israel giết hết 2.3 triệu người Palestin cũng OK luôn đúng không?
Những đứa trẻ con sinh ra ở gaza cũng có lỗi vị sinh không đúng chỗ. Đúng không cụ?

1 lý luận quá tuyệt. Em phục thực sự
Đó là con đường họ chọn. Dân tộc nào muốn tồn tại đến giờ chả phải đổ máu . Những dân tộc chết cả 2 triệu người hoặc hơn để giành độc lập có ít không vậy cụ? Israel cũng phải đổ máu cả trăm năm từ khi đến vùng này do người ả rập giết hại ( như bài báo em đưa năm 1929) , cũng đấu tranh đòi độc lập trước thực dân và bảo vệ chủ quyền lãnh thổ trước hàng đống kẻ thù đông hơn hẳn. Palestine sống ở đất dữ thì phải nỗ lực nhiều hơn chứ cụ. Họ chọn con đường đó thì họ phải chấp nhận có thể nhận hậu quả còn hơn chuyện mất điện nước và phải chuẩn bị sẵn sàng để di tản, xuống hầm khi có bom. Những đứa trẻ vô tội nhưng người lớn có tội vì ko chịu bảo vệ chúng bằng hết sức lực thôi cụ.

belo

Xe điện
Bí mật báo cảnh sát, chỉ điểm hầm ngầm cướp trốn, lập các tổ chức kháng chiến nhận vũ khí từ cảnh sát… 40k tên cướp sao kiểm soát được hết 2 triệu người.
Trí tưởng tượng cụ cũng tốt như thủ tướng Israel. Đúng tầm lãnh tụ có khác.
Cướp nào, nó là một tổ chức chính trị, có quyền lực và vũ khí trong tay. Thắng cử qua bầu cử bằng thư, được các tổ chức quan sát quốc tế công nhận. Giờ ông bảo nó là cướp thì dân xoay sao kịp.

haitotbung

Xe tải
Netanyahu: những gì đã diễn ra mới chỉ là màn khởi đầu.
Nói bóng gió nghe ghê vậy🤣. Thực ra huy động đến 360 ngàn quân dự bị thì chắc cũng ko phải chỉ đập hamas thật.

Đông86

Xe điện
IDF giết chết Ali Kashi, chỉ huy lực đặc nhiệm Hamas
thời gian đăng: Oct-14, 2023, 12: 36 PM by PrintsKaspian cập nhật lần cuối: Tháng Mười 14, 2023, 12: 49 pm
Không quân Israel, với sự hỗ trợ của Tổng cục An ninh (Shin Bet) và Tổng cục Tình báo Quân sự (AMAN), đã giết chết Ali Kashi, chỉ huy lực lượng đặc biệt Hamas Nukhba.
Chính Ali Kashi là người đích thân lãnh đạo lực lượng Hamas thực hiện vụ tấn công khủng bố vào dân cư Israel gần biên giới với Dải Gaza hôm 7/10.
Ali Kashi đã thụ án chung thân từ năm 2005 vì tội bắt cóc và giết người, nhưng đã được thả vào mùa thu năm 2011 theo thỏa thuận Shalit, theo đó đã trao đổi 1 anh lính lấy 1200 tù nhân Palestine.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hai bên Hamas và Isareal đều có lý của mình, các cụ tranh cãi làm gì cho mệt ạ.

Không hiểu một đất nước nhỏ bé như Isareal mà hầu hết các nước lớn đều ủng hộ và tôn trọng. Nhìn vào bản chất cuộc chiến này thì thấy người Do thái mạnh hơn người Palestin về mọi mặt.

Nên bài học rút ra là dân tộc nào nghèo và lạc hậu đều sẽ bị dân tộc khác giàu mạnh hơn thôn tính các cụ ạ. Nên cái câu "dân giàu nước mạnh" quá đúng luôn.