[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Dân miền núi TM

Xe điện
Khu vực trung đông các nước phần lớn theo đạo Hồi.
Có mỗi thằng Israel theo Do Thái với Thiên Chúa nên bọn kia nó ghét đúng rồi, ngoài xung đột tôn giáo ra thì dân Israel vừa giàu vừa giỏi, Ở Israel phần lớn dân hồi qua làm thuê, tự nhiên ở đâu đâu có thằng đến làm chủ mình thì dân hồi nó chả cay.
Bọn Hồi này lúc nào chả muốn diệt tộc Do Thái, nhưng do vừa ngu vừa lười bị Do thái nó đập cho sml mấy chục năm.
Sao cụ lại nghĩ đạo Hồi nhỉ?
Đức và Hitler ở đâu?

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Chúng nó ko có tôn giáo, ko có tổ tiên lên mới nghĩ đơn giản như vậy. Giống thằng gì diễn viên hài, gốc do thái nhưng đi cổ vũ, lăng xê đám phát xít!
75 năm! 3 hay 4 thế hệ người Palestine bị đầy đoạ! Họ thật tội nghiệp!

DaDieuchienxu

Xe container
E nghĩ sẽ chả có gì tàn khốc đâu vì Israel nó là 1 thế lực quân sự hùng mạnh sẽ kết thúc tổ chức hồi giáo cực đoan này nhanh thôi, cũng nên xoá sổ nó nhanh gọn chứ bọn nó cực đoan man rợ quá, cứ lấy lý do lý trấu đòi đất rồi làm bậy bạ
Đồng ý vs cụ rằng Quân đội Isael rất thiện chiến, nhưng xử lý cái đám Hồi giáo cực đoan này hoàn toàn chẳng dễ đâu. Ngay cả Mỹ cũng ko thể làm đc chuyện ấy.
Nhớ trước đây, khi đụng vs đám Hezbolla, Israel cũng phải ngậm ngùi rút quân đấy.(Chi tiết này cụ chịu khó GG là ra)

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Khu vực trung đông các nước phần lớn theo đạo Hồi.
Có mỗi thằng Israel theo Do Thái với Thiên Chúa nên bọn kia nó ghét đúng rồi, ngoài xung đột tôn giáo ra thì dân Israel vừa giàu vừa giỏi, Ở Israel phần lớn dân hồi qua làm thuê, tự nhiên ở đâu đâu có thằng đến làm chủ mình thì dân hồi nó chả cay.
Bọn Hồi này lúc nào chả muốn diệt tộc Do Thái, nhưng do vừa ngu vừa lười bị Do thái nó đập cho sml mấy chục năm.
Vớ vẩn! Người Ai cập cổ đại chưa có đạo hồi! Người La mã khi Chúa sinh ra thờ thần không liên quan đến đạo Hồi! Người Babilon cổ đại, người Bà Tư cổ đều ko theo đạo hồi! Cụ học đến lớp mấy mà không biết việc này? Em nghĩ ngờ cụ chưa học xong tiểu học?

ca_kiem

Xe container
Bây giờ cụ lớn lên với những lần bị đuổi khỏi căn nhà nơi cụ sinh ra và chứng kiến nó bị san phẳng. Rồi chính chỗ đó mọc lên 1 cái gọi là khu định cư của cái bọn nhà giàu ăn học đầy đủ như cụ nói. Rồi gần nhất có cái đền cực thiêng cũng bị bọn nhà giàu đó đe đập bỏ. Cụ lớn lên với ký ức như vậy liệu cụ có thù hận hay ko. đừng bảo là sao cứ lêu lổng ko học hành vì học làm gì khi bom có thể rơi vào đầu bất kỳ lúc nào hay ngôi nhà cụ ở có thể bị san phẳng vào 1 ngày nào đó
Thế thì mới nói bỏ qua thù hận…đức phật đã nói

“Hận thù diệt hận thù
Đời này không thể có
Từ bi diệt hận thù
Là định luật ngàn thu”
Cụ đừng lôi tôi ra làm ví dụ… tôi nói hận thù hay ko hận thù là do mỗi con người lựa chọn. Cụ lựa chọn hận thù là quyền cụ cụ có thể lấy ví dụ chính bản thân cụ và tôi không phản đối. Còn có lựa chọn khác xoá bỏ hận thù để hướng tới tương lai.
Ở địa vị cụ thì cụ có thể khuyến khích con cái cụ bỏ học đi ném đá để trả thù… nhưng địa vin tôi thì tôi hướng con cái tới học hàn tử tế tránh xa mấy cái thù hận.
Cụ nên lấy chính bản thân cụ làm ví dụ trường hợp nay thì đúng hơn

akara

Xe hơi
Sao cụ lại nghĩ đạo Hồi nhỉ?
Đức và Hitler ở đâu?
Dân
Vớ vẩn! Người Ai cập cổ đại chưa có đạo hồi! Người La mã khi Chúa sinh ra thờ thần không liên quan đến đạo Hồi! Người Babilon cổ đại, người Bà Tư cổ đều ko theo đạo hồi! Cụ học đến lớp mấy mà không biết việc này? Em nghĩ ngờ cụ chưa học xong tiểu học?
Hiện nay các nước trên thế giới ngoài đạo hồi ghét dân do thái ra thì có đạo nào nữa vậy? Bạn kể tôi nghe thử?

Lastbet

Xe buýt
em ủng hộ dân pales lấy lại đất , nhưng đấu tranh như họ khó có khẳ năng giữ đất chứ nói gì lấy lại những gì đã mất , nhìn cách phong trào Hamas hoạt động thì phần lớn mọi người đều nghĩ họ là cờ giả của israel hơn , Hamas đang tạo ra cớ để bị đánh và tự bào mòn nguồn lực của dân pales hộ israel
Palestin cũng chẳng có cách nào khác, dần dần rồi cũng mất hết đất thôi. Làm phát cuối kết thúc cho nhanh, được ăn cả (mà 99,999999999% không ăn được), còn thua t
Mai mốt dân nó (ở dải Gaza) bỏ phiếu 99,9% đồng ý sáp nhập vào Ít xà thì cụ nghĩ sao? :D
nếu mà israsel lấy được cảm tình dân palestin thì tốt quá, đã chả phải lấn đất xây nhiều khu định cư rồi lùa dân israel ra ở để mặc định chiếm đất. Nếu israel coi dân palestin là thuộc dân tộc thiểu số thuộc israsel thì đã có hoà bình phát triển. Tiếc là israel gieo nợ máu quá nhiều, giờ cần mất thêm 70 năm tẩy não trẻ em từ bây giờ và để tất cả các thế hệ palestin bị nợ máu xuống lỗ hết thì sẽ có chung sống hoà bình.

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Dân

Hiện nay các nước trên thế giới ngoài đạo hồi ghét dân do thái ra thì có đạo nào nữa vậy? Bạn kể tôi nghe thử?
Cô giáo bạn có kể cho bạn "Xuất E dịp tô ký" không, khi đó người Ai cập cổ chưa theo đạo hồi đối với dân israel như thế nào? Tôi nghi ngờ bạn chưa học hết tiểu học đó đó chưa biết đọc sách dẫn đến hoàn toàn mù về lịch sử! Người Đức, người Ukraina đối xử với dân Jew cách đây chưa đến 80 năm đâu! Họ đều ko theo đạo hồi!

Thik Phê Pha

Xe tải
Cuộc tấn công này của Hamas phải công nhận là được tổ chức rất tốt, làm cả thế giới bất ngờ. Dưới sự giám sát của các lực lượng tại chỗ của Ít ra en và dưới tai mắt của các cơ quan tình báo an ninh hàng đầu thế giới mà họ chuẩn bị và tiến hành cả một chiến dịch quy mô chưa từng có như vậy thì quá giỏi.
Cụ nghĩ đơn giản quá, Mỹ và Ít Xà mà không bật đèn xanh thì Hamas chưa ra khỏi hang đã bị bom nổ banh xác rồi chứ ở đó mà tràn sang đất Ít xà

Lastbet

Xe buýt

“Hận thù diệt hận thù
Đời này không thể có
Từ bi diệt hận thù
Là định luật ngàn thu”
Cụ đừng lôi tôi ra làm ví dụ… tôi nói hận thù hay ko hận thù là do mỗi con người lựa chọn. Cụ lựa chọn hận thù là quyền cụ cụ có thể lấy ví dụ chính bản thân cụ và tôi không phản đối. Còn có lựa chọn khác xoá bỏ hận thù để hướng tới tương lai.
Ở địa vị cụ thì cụ có thể khuyến khích con cái cụ bỏ học đi ném đá để trả thù… nhưng địa vin tôi thì tôi hướng con cái tới học hàn tử tế tránh xa mấy cái thù hận.
Dân nó theo đạo phật đâu mà cụ thuyết giáo đạo phật. Gia đình cụ ở palestin dù cho ăn học đầy đủ nhưng lớn lên không có việc làm, thi thoảng bọn israel mở cửa cho chạy sang lao động chân tay được ít tiền về mua bánh mì ăn rồi uống nước lọc thì con cụ sống mãi được không.
chưa kể sáng con cụ đi học chiều về nhà thì nhà bị san phẳng chẳng còn ai. Hỏi cụ, mai con cụ đi học tiếp hay gia nhập đội thánh chiến. Rồi chắc cụ hiện hồn về bảo con thôi ngoan ngoãn bỏ qua hận thù tiếp tục đi học rồi đi bốc vác tiếp mà sống đi con à.
Nếu thằng israsel tốt thì cần làm cho ngừoi dân palestin có cuộc sống tốt hơn, khi họ được sống tốt hơn thì sẽ không cần theo bọn thánh chiến làm gì.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: DIT

ongtrumxd

Xe tải
Cô giáo bạn có kể cho bạn "Xuất E dịp tô ký" không, khi đó người Ai cập cổ chưa theo đạo hồi đối với dân israel như thế nào? Tôi nghĩ ngờ bạn chưa học hết tiểu học đó đó chưa biết đọc sách dẫn đến hoàn toàn mù về lịch sử!
Ai Cập không ghét người Do Thái, đơn giản Ai Cập cổ còn chẳng coi Do Thái là người, chỉ là nô lệ, có chăng vì dân Do Thái dám trốn khỏi kiếp nô lệ ở Ai Cập nên vua Ai Cập muốn đuổi giết để làm gương cho bọn nô lệ khác thôi.
La Mã càng không ghét Do Thái, đội Do Thái dưới sự chiếm đóng của La mã mà đi theo La Mã thì Rome lại càng thích và cho nhiều đặc quyền, đội nào chống đối thì đối xử tàn bạo, đơn giản La Mã xử trí Do Thái như bất kỳ thuộc địa nào của đế chế.
Các chính quyền châu Âu trung cổ không ghét Do Thái, chỉ đơn giản họ hay đàn áp Do Thái vì người DO Thái làm thương gia, có nhiều tiền, dễ đàn áp cướp bóc do họ chẳng thuộc dân tộc, hay tôn giáo Thiên chúa La Mã, nên Giáo Hoàng ko bảo vệ họ, không có vua nào bảo vệ họ, vậy nên dễ cướp.
Tương tự với PX Đức, cướp tài sản người Do Thái vừa dễ, vừa không bị ai lên án, vừa không có chính quyền nào phản kháng, ai chẳng thích.
Cụ còn đội nào ghét người DO Thái nữa không để e nêu lý do cho biết.

Leanh65

Xe container
Đừng tưởng bở cụ ơi. Ngoài việc vũ khí nó SX giờ có khi còn hiện đại hơn cả Mỹ và Châu Âu (Nga, Tàu không có cửa so) thì dân Do Thái có quyền lực mềm vào loại số 2 thế giới thì không ai dám nhận số 1. Đó là lý do vì sao Ít xà khi nó quyết định làm gì thì bọn cường quốc ho he mấy tiếng lên án vu vơ rồi lại kéo nó đi nhậu để xầm xì to nhỏ thôi.
Kinh. Vk ít xà nga trung không có cửa so. Cụ viết hịch thế không ổn rồi. Đến không quân còn sài cob f16 cổ lỗ. Không được mẽo bơm ngập mồm thì lại đu càng trong 1 nốt nhạc.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đừng tưởng bở cụ ơi. Ngoài việc vũ khí nó SX giờ có khi còn hiện đại hơn cả Mỹ và Châu Âu (Nga, Tàu không có cửa so) thì dân Do Thái có quyền lực mềm vào loại số 2 thế giới thì không ai dám nhận số 1. Đó là lý do vì sao Ít xà khi nó quyết định làm gì thì bọn cường quốc ho he mấy tiếng lên án vu vơ rồi lại kéo nó đi nhậu để xầm xì to nhỏ thôi.
Kinh quá.
Mỹ mà không đứng sau bơm thì chả mấy mà lại chạy như vịt.

qqoo90

Đi bộ

“Hận thù diệt hận thù
Đời này không thể có
Từ bi diệt hận thù
Là định luật ngàn thu”
Vâng cụ sống trong cái màu hồng của cụ chứ người dân pa họ sống trong bóng tối của người israel ít nhất 2 thế hệ rồi

ca_kiem

Xe container
Dân nó theo đạo phật đâu mà cụ thuyết giáo đạo phật. Gia đình cụ ở palestin dù cho ăn học đầy đủ nhưng lớn lên không có việc làm, thi thoảng bọn israel mở cửa cho chạy sang lao động chân tay được ít tiền về mua bánh mì ăn rồi uống nước lọc thì con cụ sống mãi được không.
chưa kể sáng con cụ đi học chiều về nhà thì nhà bị san phẳng chẳng còn ai. Hỏi cụ, mai con cụ đi học tiếp hay gia nhập đội thánh chiến. Rồi chắc cụ hiện hồn về bảo con thôi ngoan ngoãn bỏ qua hận thù tiếp tục đi học rồi đi bốc vác tiếp mà sống đi con à.
Nếu thằng israsel tốt thì cần làm cho ngừoi dân palestin có cuộc sống tốt hơn, khi họ được sống tốt hơn thì sẽ không cần theo bọn thánh chiến làm gì.
Em nói thế này nhé để nó rõ.
Cụ ủng hô quan điểm hận thù okie em ko phản đối tuy nhiên cụ nên dùng chính nick cụ để thể hiện quan điểm cụ. Cụ không nên hỏi thông qua nick của tôi kiêu như nếu A thì cụ xẽ làm B thế nào. Mà thay vì đo cụ dùng chính nick cụ khẳng định nếu như ở Pal tôi xẽ cho con tôi bỏ học, lêu lổng, đi ném đá đúng với chất nhà tôi===> như thê tôi ủng hộ cụ luôn và anh em cũng thấy rõ quan điểm cụ chứ ko nên hỏi thông qua 1 nick khác. Cụ thích trả thù, cho con bỏ học.. tôi ủng hộ nhà cụ 100% vì quyền nhà cụ. Nhưng tránh hỏi nick người khác là đc
Cụ cứ tự thể hiện lấy mình làm ví dụ tôi mời
rượu cụ

Chỉnh sửa cuối:

akara

Xe hơi
Cô giáo bạn có kể cho bạn "Xuất E dịp tô ký" không, khi đó người Ai cập cổ chưa theo đạo hồi đối với dân israel như thế nào? Tôi nghi ngờ bạn chưa học hết tiểu học đó đó chưa biết đọc sách dẫn đến hoàn toàn mù về lịch sử! Người Đức, người Ukraina đối xử với dân Jew cách đây chưa đến 80 năm đâu! Họ đều ko theo đạo hồi!
Thằng Đức nó ghét dân do thái là do thái nó giỏi, giàu.
Còn nước Israel tại sao bị dân trung đông nó ghét thì như tôi giải thích ở trên.

haitotbung

Xe tải
Eo ơi nguỵ biện công kích cá nhân kìa😆. Em thì không thích cái món này lắm, nhưng em đọc comment của cụ, em sẽ theo phong cách của cụ thử nhé.
1. "Nghĩ ngờ" là gì? Tra từ điển tiếng Việt không có
2. "Đạo hồi": chữ Hồi phải viết hoa nhé
3. Người "Bà tư" là người nào? Có họ hàng với "Bà năm" hay "Bà sáu" không? Chữ "tư" phải viết hoa nhé
4. Người "La mã" thì chữ mã phải viết hoa
5. Người "Ai cập" thì chữ cập phải viết hoa
6. "Em nghĩ ngờ cụ chưa học xong tiểu học?". Đây là câu trúc câu khẳng định, kết thúc câu là dấu chấm chứ không phải dấu hỏi
7. Theo quy tắc tiếng Việt, dấu chấm than sử dụng để cảm thán, thể hiện cảm xúc. Các thông tin cụ đưa toàn facts, không phải cảm thán thì không sử dụng dấu chấm than; cụ phải dùng dấu chấm.

Sau khi phân tích ngữ pháp và chính tả của cụ, em nghi ngờ cụ mới là người chưa học qua tiểu học.

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Đức nó ghét dân do thái là do thái nó giỏi, giàu.
Còn nước Israel tại sao bị dân trung đông nó ghét thì như tôi giải thích ở trên.
Thế nó có ghét dân Jew không? Điều này nó có vả vào những gì cụ nói không? Thế còn người Ukraina trong thế chiến 2 như lính sư đoàn Ss14 Gaxilia mà thủ tướng Canada vừa vinh danh? Chắc họ cũng đố kỵ với người Jew như người Đức nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Đội Hamas vụ này coi như tự tay đốt nhà. Những người Pa lết tin ôn hoà cũng vạ lây. Vụ tấn công này như trên CNN có còm gọi là Trân Châu Cảng hay 11/9 của người Ít ra en. Năng lực và quyết tâm trả thù của Ít ra en thì không phải bàn, các thế lực khu vực hay toàn cầu cũng không có lý do gì để cản trở hay can ngăn thậm chí có thể còn quay xe ủng hộ Ít ra en vãn hồi trật tự khu vực.

Cập nhật từ Xê En En:

Nội các an ninh của Băng Gia Manh Nê Ta A Hu vừa họp với tuyên bố rằng đây là cuộc chiến tranh lâu dài và gian khổ đối với Ít ra en.
Ngay lập tức sẽ cắt điện, nhiên liệu và hàng hoá vào Ga Da.

Chỉnh sửa cuối: