[Funland] Càng đọc cái này em lại càng vững tin hơn để tẩy chay

AnhViVu

Xe điện
Có thể do tâm lý/định kiến thôi cụ. Như E thì giờ ăn lẩu còn thấy ngon, chứ nếu úp bát truyền thống thấy ko ngon bằng các mì khác.
Ăn lẩu e lại không bao giờ ăn Hảo Hảo, cho vào mặn hết cả nồi.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
nói chung hạn chế ăn mì gói bất kể loại gì. Tuần dưới 3 gói

dasaev

Xe buýt
Nhà em đã nói ở Topic khác rồi, thôi thì nhắc lại: EO có trong nhiều loại thực phẩm khô vì họ dùng diệt nấm mốc và các VSV gây hại khác. Thế nên chỉ không ăn mì thôi thì cũng không tránh được đâu.

Anh Trung Niên

Xe tải
Thế cụ đảm bảo hãng mì khác là ko có chất nguy hại ah? Đến nước sạch còn bẩn thì những cái khác tặc lưỡi thôi.
Một ngày ra ăn cơm bụi ngoài đường bằng cả tháng ăn mấy cái loại mỳ này nếu nói về chất nguy hại nạp vào người.
Tránh được thì cứ tránh thôi. Thế theo cụ biết một thứ độc hại mà vẫn nốc trong khi có thể chọn cái khác thì là đúng ạ?

Bigcat1

Xe buýt
Em vẫn thèm mì HH xào thịt bò. Dậy mùi lém.
Còn mì xào + cà chua trứng thì Omachi. Nó hơi ngọt nên hợp vị.

nguyentoan.uct

Xe điện
Và đại diện của Cúc xê đã phát biểu đúng, đấy là sản phẩm dành cho xuất khẩu đen cái là bên đó nó có quy định về yêu cầu hàm lượng othylen ô đi xi, còn ở nước mình có quy đinh quoái đâu, khả năng là hàm lượng còn cao hơn nhiều nên các cụ cứ yên tâm mà ăn, tích tụ đủ để ung thư cũng phải mất nhiều thùng mì, ủng hộ sản phẩm VN CLC

Hacking

Xe tăng
Em vẫn thèm mì HH xào thịt bò. Dậy mùi lém.
Còn mì xào + cà chua trứng thì Omachi. Nó hơi ngọt nên hợp vị.
Đúng rồi cụ, Hảo Hảo xào thịt bò / lợn với rau cải thì khó có loại mỳ nào ngon hơn được.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nó cũng như tiêu chuẩn khí thải ô tô xe máy thôi... Euro2 dùng bao năm cũng có sao đâu

maitung

Xe buýt
-Ở VN thì ăn cái gì mà chả có vđ, chỉ có trừ khi tự mình làm bác…nông dân thôi?:D
cụ có tự làm nông dân cũng ko đảm bảo. cây trồng vật nuôi nó còn phụ thuộc vào chất lượng của đất, nước tưới, phân bón vân vân và mây mây nữa :)

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em để đây để cccm tự quyết
''...
Có nên ăn mì tôm nữa không?

Trả lời câu hỏi này, bác sỹ Trần Văn Phúc nhấn mạnh đến thời điểm hiện tại chúng ta có thể yên tâm để ăn các sản phẩm mì tôm.

Bác sĩ Phúc giả sử nếu sản phẩm ở Ireland đang bị thu hồi của Việt Nam với hàm lượng 0,066 mg/kg thì một người muốn bị ung thư thì phải ăn tối thiểu một ngày 2 ngày/gói mì tôm và ăn hết cả cuộc đời với điều kiện phải ăn sống thì mới tích luỹ đủ lượng hoá chất để gây ra ung thư với xác xuất xảy ra là 1/100.000 người.

Tuy nhiên thay vì ăn sống (ăn toàn bộ lượng Ethylene Oxide vào người), mà người dùng ăn chín (cho nước sôi vào) thì lượng EO sẽ bay hơi đi 90%, chỉ còn 10% ở lại. Để ung thư thì chúng ta phải ăn mỗi một ngày 5 gói trong cả cuộc đời thì mới xuất hiện rằng 1 triệu người bị ung thư mới có 10 người bị ung thư do ăn mì tôm.

''

tranmanhha

Xe điện
Em vốn đã không tin cái bọn làm đồ ăn sẵn, ăn nhanh ... ở VN. Chả có cơ quan kiểm định nào, chả có hội bảo vệ người tiêu dùng nào bênh vực chúng ta cả.
Hơn hết, mình tự bảo vệ mình.
Như nhà em. Làm lọ ruốc, lọ lạc rang ... sáng dậy đặt 1 nồi cơm. Buổi sáng làm 1 bát cơm nóng. Ấm áp, chắc dạ, an toàn.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói khôn ghê. Tránh được cái nào hay cái đó. Khi được lựa chọn giữa cơm và c*t thì cụ chọn gì ạ?
Quá khên, mình thì k khôn hơn ai nhưng chắc chắn là hơn thằng mang cơm và c*t ra đây để so sánh, đặt lên bàn cân rồi! :D :))

Dan du an

Xe ba gác
Trên thị trường đâu phải có mỗi hãng mỳ này đâu cụ
Cụ nghĩ các hãng khác không có à, mà không có chất này lấy gì để đảm bảo không có chất khác. Hàng xuất đi còn như thế, hàng trong nước thì càng chịu. Tóm lại, nhiều lúc vẫn phải nhắm mắt ăn thôi.

Dan du an

Xe ba gác
Em vốn đã không tin cái bọn làm đồ ăn sẵn, ăn nhanh ... ở VN. Chả có cơ quan kiểm định nào, chả có hội bảo vệ người tiêu dùng nào bênh vực chúng ta cả.
Hơn hết, mình tự bảo vệ mình.
Như nhà em. Làm lọ ruốc, lọ lạc rang ... sáng dậy đặt 1 nồi cơm. Buổi sáng làm 1 bát cơm nóng. Ấm áp, chắc dạ, an toàn.
Em hy vọng gạo nhà cụ ok. Lạc cũng ok nốt. Nếu có chất chống mốc hay chống mối mọt gì đó thì cũng nguy hiểm chả kém mỳ ăn liền. Thôi đành hy vọng chính quyền có khả năng phát hiện chứ dân thì chả biết làm gì.