[Funland] Canada từ chối thả Mạnh Vãn Châu, báo Trung Quốc dậy sóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo gót châu Âu, Canada ngày càng cứng rắn với TQ

Canada từ bỏ đàm phán thương mại với Trung Quốc
Ngoại trưởng Canada tuyên bố không muốn tiếp tục đàm phán về thương mại tự do với Trung Quốc giữa lúc quan hệ hai bên có nhiều rạn nứt.
"Tất cả sáng kiến và chính sách từng được đưa ra năm 2016 với Trung Quốc cần được đánh giá lại", Ngoại trưởng Champagne nói và thêm rằng Ottawa sẽ "xem xét chúng qua lăng kính của Trung Quốc năm 2020

Ngoại trưởng Canada Francois-Philippe Champagne tại buổi họp báo ở London, Anh hồi tháng 1. Ảnh: AFP.

Ngoại trưởng Canada Francois-Philippe Champagne tại buổi họp báo ở London, Anh hồi tháng 1. Ảnh: AFP.

Bình luận mới nhất của Ngoại trưởng Champagne cũng cho thấy giọng điệu ngày càng cứng rắn của Ottawa đối với Bắc Kinh, phù hợp với quan điểm của Mỹ, Australia và một số nước Liên minh châu Âu (EU), sau khi nhiều nỗ lực nhằm xoa dịu mối quan hệ.

Thị trường châu Phi vẫn còn cửa cụ nhé. Lo gì, em ủng hộ anh Tập chơi đến cái Bình cuối cùng!!!

taplai2012

Xe trâu

Em thấy gây án tại VN xét xử bình thường. Có vẻ án nhẹ hơn chút

toimuondie

Xe container
Hay quá.
Từ giờ, ta làm việc với "biên bản hợp tác hữu nghị ghi nhớ về An ninh và Tư Pháp với Trung Quốc " hả đồng chí??
Thế, Biên bản này, cậu nào ký vậy??
Bác làm ơn thí nốt ra coi??
Để tôi bỏ tù luôn mấy thằng dám đem công dân Trung Hoa đại cuốc ra xử án, trái hoàn toàn với công ước (quên, Biên bản ghi nhớ) đã ký giữa hai nước - quên nữa, ký giữa 2 đại diện nào đó của 2 nước.

Tôi nghĩ, tầm này, đại diện phải cỡ Phó trưởng phòng đối ngoại của Đồn biên phòng Mù Căng Chải ấy chứ không đùa, nhỉ??

Bác toimuondiealansaint biết thì cho xin cùng.
Thank you.
Em nghĩ là có hoặc đại loại 1 văn bản gì đó như vậy nhưng nội dung thì bị xuyên tạc.
Dốt nên nó vậy cụ ạ, toàn bị xỏ thừng vào mũi thôi.

taplai2012

Xe trâu
Em nghĩ là có hoặc đại loại 1 văn bản gì đó như vậy nhưng nội dung thì bị xuyên tạc.
Dốt nên nó vậy cụ ạ, toàn bị xỏ thừng vào mũi thôi.
Biên bản này theo em hỗ trợ truy nã khi nghi phạm vượt biên thôi. Không có giá trị trong việc xét xử bị can gây án ở nước sở tại.

alansaint

Xe buýt
Biên bản này theo em hỗ trợ truy nã khi nghi phạm vượt biên thôi. Không có giá trị trong việc xét xử bị can gây án ở nước sở tại.
Cũng như đau bụng uống nhân sâm thôi cụ ạ. 3/ nó đâu có thông minh tới thế.

Accent3590

Xe tải
Vì ý cậu gán cho một thành viên khác là chạy xe dịch vụ mà. Nên tôi hỏi cậu nghề ngỗng gì mà ăn nói kiểu đấy thôi.
Lè lưỡi dán tem là cách gọi vui dán phong bì. Còn cụ này lè lưỡi liếm cái gì iem không biết

cmyk77

Xe điện
Thằng đầu gấu mới mới nổi thì chả có cái luật lệ nào đối với nó. Tởm nhất là cái đường lưỡi bò mà nó nghĩ ra 1 kiểu bản đồ vạch mấy đoạn mà trên thế giới chả có nước nào có.

taplai2012

Xe trâu
Ngành giáo dục không có từ ngữ nào để giải thích về trường hợp của ông.
Cụ chuột đấy chắc viết nhầm cụ ạ, khả năng định viết "Trung hoa vĩ dại" (vì kết thúc biểu tượng trái tim tan vỡ) =))

toimuondie

Xe container
Thêm 1 vụ xử tử hình người Trung Quốc.
Em hỏi nước bọt nhổ ra liếm kiểu gì ạ?

Tôi thí cho ông lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng. Từ sau cái gì chưa biết thì chịu khó học thêm nhiều vào, cố gắng trưởng thành để trở thành người tốt nhắm góp phần xây dựng đất nước Việt Nam chúng tôi nhé.
Link: https://www.techz.vn/180-819-1-giet-tai-xe-viet-nem-xac-xuong-song-da-ba-ga-dan-ong-trung-quoc-chi-bi-truc-xuat-ylt76958.html

Thấy kết quả của việc chịu khó học tìm tòi và học hỏi hiệu quả tốt cho chính bản thân chưa. Việc này đúng sai thì tự tìm hiểu tiếp nhé.
( tên miền .VN thì đừng nói báo của họ là Fake là ko uy tín, phần này cần cải thiện và học hỏi thêm ).