[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

Đẹp quá anh T ơi, bao giờ về HN thì alo để ace CIV tụ tập nhé.
Hehe chắc chắn rồi. Bất chấp khủng hoảng, hi vọng đội CIV vẫn tiến đều tiến vững chắc lên CNXH ;) All the best Minh.

@Chuotlang: cảm ơn bác rất nhiều. Hi vọng học được nhiều qua bác. :)

yaris30Z

Xe hơi
Đọc bài Bác mà mê mẩn cả tuần rồi, em cũng có vài cái giống Bác vd: Cũng đã từng ở khối Đông Âu, cũng làm việc liên quan đến Airlines (cái này em đoán mò thôi vì em thấy các Bác viết 1S và DL... là những từ chuyên môn kỹ thuật về Airlines nên em đoán vậy). Em cũng rất yêu Canada mặc dù chưa đặt chân đến, hiện tại em đang mơ một ngày nào đó giống Gia đình Bác hiện nay, chúc Bác và Gia đình mạnh khỏe.

Đọc bài Bác mà mê mẩn cả tuần rồi, em cũng có vài cái giống Bác vd: Cũng đã từng ở khối Đông Âu, cũng làm việc liên quan đến Airlines (cái này em đoán mò thôi vì em thấy các Bác viết 1S và DL... là những từ chuyên môn kỹ thuật về Airlines nên em đoán vậy). Em cũng rất yêu Canada mặc dù chưa đặt chân đến, hiện tại em đang mơ một ngày nào đó giống Gia đình Bác hiện nay, chúc Bác và Gia đình mạnh khỏe.
Ồ thế thì sang đi bạn ơi, chỗ tớ đang cần người, nếu bạn là dân HK thì sang cái nhận ngay nhá :))

chuotlang

Xe lừa
QC nhà bác em biết mỗi Sơn Béo, sau nó lên Beijing thì phải, đàn em em đấy :) Nhưng em không phải dân VNA.
Chuyển lâu rồi ạ, thế chắc bác biết Mr Khanh đeo kính trắng đàn anh S béo nhỉ ;)
Tình ra đến giờ là 4 nhiệm kỳ thì em nghĩ phải đi nước khác rồi chứ, ko đc ở quá 2-3 nhiệm kỳ trên 1 nước mà?

Chỉnh sửa cuối:

cathu

Xe tải
em cũng mong dc sa đây công tác như bác :D

chuotlang

Xe lừa
Đang mùa thu đẹp, đi săn lại góc cũ, thử nghiệm d800 xem sao

Theo em thì cứ thế này, đo sáng vào trời xanh, vùng tối về cứu bằng shadow là ảnh đẹp

E có thằng bạn Photographer con nhà Hàng Khay chính gốc, nó đang ở Tor 15 năm rồi, em tin là cái Vision của nó cũng đủ tốt, có cần em alo chỉ bảo ko nếu a cùng thành phố hehhe

Cho nên mới nói, lý thuyết thì ai vài năm cũng biết, quan trọng là sáng tạo, em cũng 1 loại đc theo khối nhà nước bảo thủ gần chết, tự nhiên chơi dsrl hơn 1 năm lại thấy có thú vui tao nhã riêng

http://www.otofun.net/threads/419260-phong-trao-canon-cam-nhan-ve-24-70-ii

Dạo này Canon mới ra Len này Ok phết, anh vào xem em test, Nikon rất lợi thế cho chụp phong cảnh, nhưng cũng cực hạn chế cho can thiệp vào File ảnh, cho nên phải đo sáng cực chuẩn anh à, đối với em thì 2 hãng như nhau nên lúc đầu em cũng chả khuyên anh Canon vì em chơi ảnh cực ít chỉnh sửa

Chỉnh sửa cuối:
@Chuotlang: Cảm ơn bác vẫn quan tâm anh em chốn xa xôi :) Bạn bác ở tít miền Đông, em ở viễn Tây nên không có điều kiện học hỏi rùi. Xem ảnh bác chụp thì nói thật là chán chả muốn chụp nữa vì biết bao giờ mới chụp được thê kekeke. Em định lúc nào rảnh sẽ theo học một lớp bài bản hết vài trăm, vài buổi xem nó dư lào, rồi tính tiếp. Lúc này vẫn đang lơ tơ mơ quá, chưa đủ trình để hiểu những điều bác chia xẻ, dưng cơ mà thanks anyway Bác !

chuotlang

Xe lừa
@Chuotlang: Cảm ơn bác vẫn quan tâm anh em chốn xa xôi :) Bạn bác ở tít miền Đông, em ở viễn Tây nên không có điều kiện học hỏi rùi. Xem ảnh bác chụp thì nói thật là chán chả muốn chụp nữa vì biết bao giờ mới chụp được thê kekeke. Em định lúc nào rảnh sẽ theo học một lớp bài bản hết vài trăm, vài buổi xem nó dư lào, rồi tính tiếp. Lúc này vẫn đang lơ tơ mơ quá, chưa đủ trình để hiểu những điều bác chia xẻ, dưng cơ mà thanks anyway Bác !
Em đặc biệt hay quan tâm đến ACE ở xa chứ ở nhà thì họ đang rất no ấm dưới mái nhà XHCN rồi ạ ;)
Mà anh ở Van nhỉ? Ra đường đâu đâu cũng thấy cảnh đẹp

xe 0 banh

Xe hơi
ui ui, đẹp quá, mê hồn.......

tuanphuongduong

Xe tăng
Đẹp lung linh huyền ảo

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Góp vui cùng các cụ
Em hỏi khí không phải tý,
đây là đâu các cụ nhẩy

Gop v

nhinhim2003

Xe buýt
Ước mơ quá, xa vời quá, cả 2 nơi đều là mơ ước của em chỉ cần được đặt chân đến là mãn nguyện rồi .... Có bác nào cho em được 1 cái giải pháp cái \:D/
Giải pháp đi du lịch : khoảng gần 3000usd cho tour trọn gói 10 ngày 9 đêm. Còn định cư thì dài dòng lắm ạ, đầu tiên phải thành lập 1 cái Công ty giao thương với Canada hoặc sang đấy làm thợ, họ đang thiếu thợ và bác phải thế chấp 1 khoản tiền khoảng 500k usd

toitimtoi

Xe tải
Cảm ơn bác FB đã lập nên thớt này cho mọi người "thèm" Ôi em muốn sang Can du lịch tìm hiểu về đất nước con người cuộc sống bên đó quá. Biết đâu lại tìm ra một cơ hội gì đó. Xin Visa du lịch có khó lắm không các cụ ơi??

neverage

Xe hơi
công nhận đất nước Can đẹp wá, ướcnn chi mềnh được sang bên đó